Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Cho em hỏi: Nơi mua ớt bột hàn Quốc tại Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chả là em rất thích ăn Kim chi, giống như ở BigC làm ấy, em cũng qua đấy hỏi người ta về cái loại ớt này vì muốn mua về làm kim chi thì thấy nói chung chung là ở Nguyễn Chí Thanh hay Kim mã gì họ ko nhớ địa chỉ hik. Nhưng em tìm mãi ko thấy. Các mẹ ở đây có ai biết chỗ mua ko chỉ em với ạ, em cảm ơn nhìu lắm, đang thèm kim chi lắm rồi!!!

• 243 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có một đường vào chợ Thành Công mà rẽ từ Láng Hạ vào ấy ah có một siêu thị thực phẩm Hàn quốc mini, em nghĩ sẽ có bán

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi cảm ơn các chị nhiều lắm, Có phải ở Bà triệu là siêu thị 66 Bà Triệu ko ạ, chiều nay em cũng vừa qua mà ko bít chắc mai lại phải qua mới được. Em sẽ qua cả chợ Thành Công nữa vậy hi vọng nó ko đắt quá hìhì

• 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nenuphar Xem bài viết
    ôi cảm ơn các chị nhiều lắm, Có phải ở Bà triệu là siêu thị 66 Bà Triệu ko ạ, chiều nay em cũng vừa qua mà ko bít chắc mai lại phải qua mới được. Em sẽ qua cả chợ Thành Công nữa vậy hi vọng nó ko đắt quá hìhì
    150k đến 180k/ kg là ok rồi. Bạn chọn loại màu đỏ tươi, mịn là loại mới. Màu sẫm là đã để lâu rồi. Cánh to quá hay mịn quá đều không ngon. Nhớ thả chút xíu vào nước xem có phai màu không vì nếu mua phải ớt pha màu của Trung quốc thì sợ lắm.
    Chúc bạn có món kim chi như ý muốn.:Rose:
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy beans Xem bài viết
    150k đến 180k/ kg là ok rồi. Bạn chọn loại màu đỏ tươi, mịn là loại mới. Màu sẫm là đã để lâu rồi. Cánh to quá hay mịn quá đều không ngon. Nhớ thả chút xíu vào nước xem có phai màu không vì nếu mua phải ớt pha màu của Trung quốc thì sợ lắm.
    Chúc bạn có món kim chi như ý muốn.:Rose:
    Cảm ơn chị lắm, em vẫn chưa đi mua được vì đang ở nhà bố me chưa xuống HN. Bên WTT có vote* ko nhỉ hihi muốn vote* cho các chị quá.

• 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Phố Trần Duy Hưng, đi từ Big C về đường Láng, phía bên tay phải có một siêu thị chuyên bán thực phẩm Hàn Quốc khá là to đấy. Trên phố Kim Mã thì có một hàng chỗ đoạn gần ngã tư Kim Mã-Núi Trúc, chỗ tầng một của dãy nhà cao tầng cũ ấy(hihi, mình cũng không nhớ số). Nhưng mình nghĩ tất cả các nguyên liệu làm món HQ đều có thể tìm thấy ở chỗ Trần Duy Hưng vì mình có cô bạn giới thiệu thế mà.

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzin Xem bài viết
    Phố Trần Duy Hưng, đi từ Big C về đường Láng, phía bên tay phải có một siêu thị chuyên bán thực phẩm Hàn Quốc khá là to đấy. Trên phố Kim Mã thì có một hàng chỗ đoạn gần ngã tư Kim Mã-Núi Trúc, chỗ tầng một của dãy nhà cao tầng cũ ấy(hihi, mình cũng không nhớ số). Nhưng mình nghĩ tất cả các nguyên liệu làm món HQ đều có thể tìm thấy ở chỗ Trần Duy Hưng vì mình có cô bạn giới thiệu thế mà.
    Ôi thế đấy đúng là chỗ mà bà chị bán Kim chi ở BigC nói rồi, chỗ Kim Mã thì em nghĩ ra rồi may quá em học ngay gần 2 chỗ đó. Cuối tuần này em xuống HN rồi, hi vọng lần này sẽ làm thành công món Kim chi. Cảm ơ n chị binzin, vào wtt hỏi có ích quá tặng các chi :Rose: :Rose: :Rose:

• 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Ôi thế đấy đúng là chỗ mà bà chị bán Kim chi ở BigC nói rồi, chỗ Kim Mã thì em nghĩ ra rồi may quá em học ngay gần 2 chỗ đó. Cuối tuần này em xuống HN rồi, hi vọng lần này sẽ làm thành công món Kim chi. Cảm ơ n chị binzin, vào wtt hỏi có ích quá tặng các chi :Rose: :Rose: :Rose:
    Đã mất công mua ớt bột HQ về làm kim chi thì chịu khó mua thêm ở cửa hàng đó ít tép HQ nữa để được món kim chi ngon nhé.:Rose:
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:

• 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em ơi, chị xin đính chính lại là thực phẩm Hàn Quốc có thể mua ở 67 Trần Duy Hưng và 152 Ngọc KHánh nhé. Hôm nay mới xem lại:Smiling:

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay em đã qua 67 Trần Duy Hưng, nhưng em chưa mua ớt, ở đó chỉ có 1 loại 200K/kg họ bán túi 1kg và túi 500g ko bán lẻ hơn. Có chị nào làm ko share với em với. À nhưng ớt ở đó màu đỏ hơi đậm họ để trong tủ lạnh. Mai em sẽ qua những chỗ còn lại xem.
    À mà em ko biết cho tép vào kim chi thế nào, với lại em chưa làm thế bao h có sợ bị hỏng ko chị, tép sống chị nhỉ???

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4