Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Ăn no một cục tức ở Spaghetti Box chỗ Núi Trúc

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 959 Bài viết

• 1,724 Được cảm ơn

Các mẹ đã qua tuổi Teen ở Hà Nội chắc không ít người đã ăn ở Spaghetti box, quán ăn đồ Ý cho tuổi teen ở Núi Trúc rồi nhỉ. Hôm nay mình anh iu nghỉ làm, nằm xem phim cả buổi sáng gần 1h30 mới vác bụng đi ăn. Quyết đến SB vì lâu lâu chưa ăn ở đó. Đầu tiên mình order Classic đúp, salad cá ngừ, bò nướg phomat và vài thứ nữa.... Em phục vụ bảo rằng mình gọi toàn món phải chờ lâu, ừ thì ok chờ, vì biết hàng này đông nên cũng hok sao. Khi đang ăn thì có 2 em teen bước vào ngồi gần bàn mình, lát sau phục vụ bê đồ ăn lên bàn 2 em teen đó. Mình đã băn khoăn không hỉu tại sao mình đến trước, cùng một món mì classic mà 2 em đó được ăn trước mình. Nhưng vì vẫn có thứ để tomahoc nên mình không hỏi. Em phục vụ bảo 2 em teen là "2 chị gọi một classic lớn nhưng nhà em làm thành 2 xuất lớn mất rồi nên 2 chị dùng giúp em". 2 em teen không dùng nên lờ đi. Em phục vụ đứng đó dứ dứ đĩa mì đến lúc 1 em teen phải ngẩng lên bảo "mình không ăn" thì mới đem đi. Lúc đó mình đã thấy thái độ phục vụ buồn cưồi rồi. Trót làm thì thôi ai lại nhờ khách ăn như thế. Mình với anh y0 ngồi chờ mãi hok thấy đem classic cỡ đúp lên, mãi sau có em phục vụ lên thì gọi, lúc sau em trai phục vụ bê mì đấy bê một đĩa mì lên chìa vào mặt bọn mình hỏi " Chị gọi suất đúp nhưng nhà em không làm được còn một suất lớn này chị ăn giúp em" :Surprise: Mìh liền hỏi "không có thì thôi sao em lại mang suất của bàn kia không ăn lên cho chị ăn???" "không chị ơi suất này nhà em mới làm". Mình ngỡ ngàng toàn tập luôn vì đó rõ ràng là đĩa mì mà 2 em kia vừa từ chối. Mìh và anh y0 đứng dậy về ngay. Xuống quầy thanh toán thì nhân viên order sau khi bị chủ quát lấy lệ ra thanh minh là "em đã nói lại là không có suất đúp rồi mà" trong khi rõ ràng là em ý chỉ lên nói là "chị đã lấy salad cá ngừ" rồi đúng không. MÌnh chán đôi co nên thanh toán tiền, 2 nhân viên đó mặt cứ lừ lừ rồi quay đi ngó lơ như hok phải lỗi của mình. Chủ quán cũng có xin lỗi nọ kia nhưng chán hẳn rồi. Lúc lấy xe ra còn thấy em order đó cứ nhìn theo lườm mình.

thực sự mà nói, đồ ăn ở SB cũng ok, giá cả vừa phải, không gian trẻ trung nên mình thi thoảng hay đến đó từ khi còn là học sinh. Phục vụ lâu thì mình thông cảm thôi nhưng hôm nay vô cùng bức xúc vì kiểu phục vụ trí trá coi thường khách hàng như kiểu khách là đồ ngu ko biết j như vậy. Vừa đi ăn về không ngủ nổi nữa trút lên đây cho các mẹ thấy kinh nghiệm của mình từ h hok vào những hàng ăn như SB nữa. Làm ăn mà vô trách nhiệm và coi thừong khách hàng như thế này đây. Nghĩ tức lắm vì mình bỏ tiền ra ăn chứ có ăn xin nó đâu.
    Từ h cạch ra không vào Spaghetti Box ăn nữa

Cảm ơn các nghe đã xem những dòng xả tức này của em:Smiling:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 964 Bài viết

• 764 Được cảm ơn

ô bi giờ bọn này làm ăn thế cơ à,ngày trước mình cũng ăn hoài chưa bao giờ bị như thế này cả
    mà ăn ở đó có nhìu em teen ăn mặc và make up rất xinh

• 959 Bài viết

• 1,724 Được cảm ơn

up
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi đồng cảnh ngộ, em bị gét cái SB kinh tởm >< hồi trc em với mấy người bạn đi ăn ở đấy, trót quảng cáo là hàng này ăn ngon mà lại rẻ, mấy chị em hí húi đi ăn.. đến nơi 2 tầng dưới gần kín chỗ, mà lại toàn thanh niên hút thuốc ầm ĩ, chị bạn em đang bầu bí vượt mặt nên bọn em lên tầng 3, tầng 3 thfi chưa có ai ngồi, ngồi mãi mốc mồm gần 10 phút mà nv vẫn chưa thèm lên bật đèn, bật điều hòa, mọi ng đã cáu định đứng lên ra về thì mới thấy nv order lên, bật đc cho tí điều hòa rồi lại bật nhạc ầm ĩ, em bảo tắt nhạc thì n đó cáu kỉnh nói lại "chị thông cảm, chủ cửa hàng bắt bật", ok, mấy cị em ko nói j, luk sau gọi món, hỏi đến cái j cũng kêu nhà hàng hết, luk gọi rồi thì chờ dài mõm ra mới có, thái độ phục vụ rất kém... từ sau ko vbao h em quay lại đấy luôn, muốn ăn pizza thì cứ ra pepper mà ăn, gét!!!!!!!!!!11

• 2,080 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

Mình cũng cạch nhà hàng đó từ lâu rồi.
    Thái độ nhân viên ở đó không chấp nhận được. Hơn nữa lại làm lâu nữa chứ. Hay là mình già rồi, không quen được phong cách chỗ đó nhỉ:Thinking:
    Ta cứ trách cuộc đời hay méo mó
    Sao ta không tròn ngay tự trong tâm?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 959 Bài viết

• 1,724 Được cảm ơn

tẩy chay SB, em vẫn uất từ hôm qua tới h, hok bít có phải thù dai không nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 951 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Gần đây mình đi ăn ở Box đều chán hơn trước nhiều lắm nhưng lần mới cách đây 4, 5 hômlại rất ok, thế mới đểu! chẹp. Thức ăn ngon, phục vụ nhanh như trước.
    Nhưng tình trạng phập phù này thì cũng nản.

• 131 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

nếu mà ăn bị cục tức như thế thì các chị đến ăn xừ nó buffet trưa ở pepperonis đi cho nó lành. hàng này đồ ăn chậm mà ko ngon

• 648 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Lương phục vụ ở đấy có 800k/8 tiếng thôi nên chắc các e cũng phục vụ kiểu bất cần đời í mà.

• 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vấn đề là 2 em nhân viên kia cũng kém. Chưa đánh giá được về tái độ chung cảu quán thế nào. Nhưng mà tớ đi qua quán này suốt, có điều chưa ăn bao giờ hết mới sợ chứ. Không biết nếu so ra với Alfr thì thế nào ạ.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3