• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
    • 152 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miunew Xem bài viết
    Bạn ơi hồi tháng 3 mình qua IOM vẫn thấy form 48R,bây h lại form khác rồi hả bạn,thay đổi chóng mặt quá nhỉ.Cho mình link form mới được ko bạn,tks
    Form đây bạn ơi!

http://www.immi.gov.au/allforms/pdf/1419.pdf

Tớ có visa rồi, ngày mai lên lấy. hihihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người , hiện nay mình có kinh doanh 1 shop nhỏ , mình muốn đi du lịch úc khoảng 3 tháng để thân anh 2 mình , thì trước hết mình cần những thủ tục gì ? và mình cần bao nhiêu tiền để làm giấy tờ .À mình cũng đã kết hôn rồi . cám ơn ~!!
    • 175 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vandang88 Xem bài viết
    Xin chào mọi người , hiện nay mình có kinh doanh 1 shop nhỏ , mình muốn đi du lịch úc khoảng 3 tháng để thân anh 2 mình , thì trước hết mình cần những thủ tục gì ? và mình cần bao nhiêu tiền để làm giấy tờ .À mình cũng đã kết hôn rồi . cám ơn ~!!

Chào bạn,

Mình nghĩ trường hợp của bạn rất dễ để xin visa sang Úc du lịch. Bạn cứ lên IOM ở Pasteur để xin thông tin nộp hồ sơ du lịch nhé. Bạn cứ chuẩn bị tất cả những giấy tờ theo như lãnh sự quán yêu cầu và ngoài ra bạn nhớ cung cấp thêm chi tiết hoạt động kinh doanh shop của bạn để chứng minh với lãnh sự quán là mình có thu nhập ở VN. Bạn cung cấp thêm các bằng chứng về mối quan hệ của bạn với người nhà nhé.
    Mình nghĩ bạn nên tự làm và không cần phải nhờ qua dịch vụ vừa tồn tiền vì bạn cứ chuẩn bị theo như yêu cầu là đủ rồi.
    Mình cũng sang úc nhiều lần và mình cũng tự làm hồ sơ, các bạn trên đây mình nghĩ đều cũng tự làm hồ sơ hết đó. Chúc bạn may mắn .
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi là em dự định sang úc để thăm bạn ( bạn em sang đó học tầm 5 năm, nhất định sẽ sang thăm 1 lần. Em đi theo dạng du lịch thôi ạ ).
    Em muốn xin visa xong xuôi rồi mới mua vé máy bay thì có được không ạ. Thời gian đi kể từ lúc xin xong visa là bao lâu ạ.
    • 331 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoa81 Xem bài viết
    Form đây bạn ơi!

http://www.immi.gov.au/allforms/pdf/1419.pdf

Tớ có visa rồi, ngày mai lên lấy. hihihi
    Nhà mình định xin đi cả 2vc và 1 em bé trong khoảngk 1 tuần thôi nhưng hỏi các nơi đều bảo chắc chắn trượt visa 100%.Có bạn nào xin đi được pass cả nhà ko thì cho em xin kinh nghiệm với.tks so much:X
    • 849 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Cu co 50,000usd trong ngan hang thi xin duoc thui
    • 296 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Em nộp hồ sơ du lịch thăm chồng sắp cưới ở Úc.
    Anh ấy đã có PR, là người Việt, lương 5000 aud/ tháng. Anh ấy là manager của 1cửa hàng. Tài khỏan ngân hàng thì hịên đang có 9000 Aud.
    Em thì làm thư ký văn phòng co phòng khám bs người Đức, lương 500 usd/ tháng. Sổ tiết kiệm 230 triệu gửi kỳ hạn 1tháng. Em 25 tuổi.
    Hồ sơ thì chứng minh công việc, tài chính của 2 đứa như e nêu ở trên.
    Ngoài ra còn nộp bằng chứng cho mối quan hệ như hình ảnh tụi e đi chơi với nhau sắp xếp theo trình tự thời gian suốt 6 năm yêu nhau, hình lễ đính hôn, email, history chat trong yahoo.
    Em nộp hồ sơ đã hơn 1 tuần r mà chưa thấy động tĩnh j cả. E lo quá. Vì em chưa đi du lịch nước ngoài lần nào, sợ họ xét khó hơn người khác.
    Các anh chị có kinh nghiệm r có thể cho e hỏi trường hợp em có dễ xin visa du lịch ko ạ?
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chút, giấy tờ yêu cầu nộp cùng form 1419 ở trang cuối mình thấy rất đơn giản, đối với người đang đi làm là chỉ cần có:
    -Giấy chứng nhận nghỉ phép
    -Giấy chứng nhận tài chính cho chuyến đi

Năm ngoái mình làm họ yêu cầu nhiều giấy tờ kèm theo, năm nay bạn làm có phải nộp thêm gì ngoài 2 giấy tờ trên không? Trang web của IOM hôm nay làm sao mình không vào xem được
    • 296 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình nộp hợp đồng lao động, giấy xáv nhận việc làm và mức lương, giấy xin nghỉ phép, giây xác nhận số dư tài khoản.
    Chồng mình thì gửi thư mời, giấy xác nhận việc làm,chức vụ và mức lương, giấy xác nhận nộp thuế, giấy xác nhận tài khoản ngân hàng, giấy tờ xe hơi.
    Cùng hình ảnh lễ đính hôn của 2 đứa và giấy tờ cá nhân cơ bản thui ah
    • 196 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutram2288 Xem bài viết
    Em nộp hồ sơ du lịch thăm chồng sắp cưới ở Úc.
    Anh ấy đã có PR, là người Việt, lương 5000 aud/ tháng. Anh ấy là manager của 1cửa hàng. Tài khỏan ngân hàng thì hịên đang có 9000 Aud.
    Em thì làm thư ký văn phòng co phòng khám bs người Đức, lương 500 usd/ tháng. Sổ tiết kiệm 230 triệu gửi kỳ hạn 1tháng. Em 25 tuổi.
    Hồ sơ thì chứng minh công việc, tài chính của 2 đứa như e nêu ở trên.
    Ngoài ra còn nộp bằng chứng cho mối quan hệ như hình ảnh tụi e đi chơi với nhau sắp xếp theo trình tự thời gian suốt 6 năm yêu nhau, hình lễ đính hôn, email, history chat trong yahoo.
    Em nộp hồ sơ đã hơn 1 tuần r mà chưa thấy động tĩnh j cả. E lo quá. Vì em chưa đi du lịch nước ngoài lần nào, sợ họ xét khó hơn người khác.
    Các anh chị có kinh nghiệm r có thể cho e hỏi trường hợp em có dễ xin visa du lịch ko ạ?
    Mi`nh nghi ban se duoc cap visa thoi vi ban da chu'ng minh dây du nhung thu' LSQ yêu câ`u rô`i.Lu'c nôp HS thi`nguoi ta cung da no'i xe't HS tu 2t ma` ban,thâm chi' khuyê'n khi'ch nôp truo'c 4t truo'c khi di,vi dây la`tho`i diêm ho busy ma`.Ban fai cho` sau 2t thi` dt lên LSQ hoi truc tiê'p,ban cung nên tru` 2 ngay t7&CN nê'u ban nôp HS du'ng nga`y thu 6 nua.Mi`nh di nhiê`u lâ`n rô`i ma` luôn doi 3t mo'i co' ne` du` cho mi`nh da co' con mang quô'c tich U'c do' ban.Ban cu' tu` tu` di ha,chu'c may man.
    • 36 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình nộp hợp đồng lao động, giấy xáv nhận việc làm và mức lương, giấy xin nghỉ phép, giây xác nhận số dư tài khoản.
    Chồng mình thì gửi thư mời, giấy xác nhận việc làm,chức vụ và mức lương, giấy xác nhận nộp thuế, giấy xác nhận tài khoản ngân hàng, giấy tờ xe hơi.
    Cùng hình ảnh lễ đính hôn của 2 đứa và giấy tờ cá nhân cơ bản thui ah
    giấy tờ của bạn như vậy là khá tốt rồi đó,hồi lúc trước mình cũng nộp như thế để xin vía du lịch wa úc thăm ox
    lúc bạn viết tờ tường trình bạn có nói cụ thể ngày nào bạn sẽ bay ko? mình thì có trình bày rõ trong đơn ngày ox mình về và khi ox đi mình xin đc bay chung ngày với ox luôn nên ngày cấp visa của mình cũng gần ngày ox về úc (tháng 12)
    như mình nè xin visa luc đầu tháng 10, đến cuối tháng thì mình đc tin len iom lấy kết quả, thì nhận đc visa đó bạn
    visa có giá trị trong 3 tháng tính bắt đầu từ ngày lsw chấp nhận đơn xin visa của bạn
    mình xin chia sẻ với bạn những gì mình biết, chúc bạn mau có tin vui nhé
    • 296 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammy2010 Xem bài viết
    Mi`nh nghi ban se duoc cap visa thoi vi ban da chu'ng minh dây du nhung thu' LSQ yêu câ`u rô`i.Lu'c nôp HS thi`nguoi ta cung da no'i xe't HS tu 2t ma` ban,thâm chi' khuyê'n khi'ch nôp truo'c 4t truo'c khi di,vi dây la`tho`i diêm ho busy ma`.Ban fai cho` sau 2t thi` dt lên LSQ hoi truc tiê'p,ban cung nên tru` 2 ngay t7&CN nê'u ban nôp HS du'ng nga`y thu 6 nua.Mi`nh di nhiê`u lâ`n rô`i ma` luôn doi 3t mo'i co' ne` du` cho mi`nh da co' con mang quô'c tich U'c do' ban.Ban cu' tu` tu` di ha,chu'c may man.
    Cám ơn bạn nh lắm, tại mình hồi hộp nên cứ ngóng từng ngày, với lại chưa bao gìơ đi nước ngoài, nên sợ chưa từng du lịch sẽ bị xét khó hơn ng ta.với cả ko biết điều kiện tài chính như vậy họ có tin tưởng chưa nữa. Nghe bạn nói thế mình đỡ lo nh lắm hihi
    • 296 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenne_lovely Xem bài viết
    giấy tờ của bạn như vậy là khá tốt rồi đó,hồi lúc trước mình cũng nộp như thế để xin vía du lịch wa úc thăm ox
    lúc bạn viết tờ tường trình bạn có nói cụ thể ngày nào bạn sẽ bay ko? mình thì có trình bày rõ trong đơn ngày ox mình về và khi ox đi mình xin đc bay chung ngày với ox luôn nên ngày cấp visa của mình cũng gần ngày ox về úc (tháng 12)
    như mình nè xin visa luc đầu tháng 10, đến cuối tháng thì mình đc tin len iom lấy kết quả, thì nhận đc visa đó bạn
    visa có giá trị trong 3 tháng tính bắt đầu từ ngày lsw chấp nhận đơn xin visa của bạn
    mình xin chia sẻ với bạn những gì mình biết, chúc bạn mau có tin vui nhé
    Trong bảng kế hoạch du lịch, mình trình bày là sang thăm chồng mình sẽ ở tại nhà a ấy điạ chỉ nào, và ngày mình dự tính bay và ngày mình sẽ về là ngày nào lun. Hy vọng họ chấp thuận cho mình đi sang thăm anh ấy.
    Nhiều người cứ bảo với mình là họ sẽ nghi ngờ là mình sang r trốn ở lại để kết hôn, nên sẽ ko cho đi du lịch. Hic trong khi mình đi du lịch trong sáng thui, đi r về, chỉ bít chứng minh bằng công việc lương bổng và số tiết kiệm, hy vọng họ tin
    • 196 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trong bảng kế hoạch du lịch, mình trình bày là sang thăm chồng mình sẽ ở tại nhà a ấy điạ chỉ nào, và ngày mình dự tính bay và ngày mình sẽ về là ngày nào lun. Hy vọng họ chấp thuận cho mình đi sang thăm anh ấy.
    Nhiều người cứ bảo với mình là họ sẽ nghi ngờ là mình sang r trốn ở lại để kết hôn, nên sẽ ko cho đi du lịch. Hic trong khi mình đi du lịch trong sáng thui, đi r về, chỉ bít chứng minh bằng công việc lương bổng và số tiết kiệm, hy vọng họ tin
    Bạn đã có visa chưa? Bạn ah, dù bạn đi holliday visa bạn vẫn có thể kết hôn nếu bạn muốn, k ai cấm hết.ĐKKH bên Úc đơn giản hơn VN nhiều lần, thủ tục đơn giản , k bị hành gì cả , mình với OX cưới nhau bên Úc khi mình đi du lich nè và rất nhiều người khác cũng như vậy.Chính phủ Úc đâu có dễ dàng cho mình wa mặt chứ bạn? Khi người ta cấp visa cho mình người ta fải biết rõ mọi chuyện chứ đâu fải nói trốn là đơn giản vậy bạn? Ai nói ra nói vô này nọ là vì họ chỉ nghe thôi chứ mình đoán họ chưa đi du lịch bao giờ nên k biết.
    Ở Úc, thậm chí bạn đang nộp đơn xin visa dạng fiance' hay vợ chồng bạn vẫn được xin holliday visa wa thăm partner của bạn đó.Người ta đâu có sợ mình trốn đâu vì đâu có ai điên mà đóng gần 3000 $ rồi wa đó để trốn, sống chui nhủi.
    • 47 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammy2010 Xem bài viết
    Bạn đã có visa chưa? Bạn ah, dù bạn đi holliday visa bạn vẫn có thể kết hôn nếu bạn muốn, k ai cấm hết.ĐKKH bên Úc đơn giản hơn VN nhiều lần, thủ tục đơn giản , k bị hành gì cả , mình với OX cưới nhau bên Úc khi mình đi du lich nè và rất nhiều người khác cũng như vậy.Chính phủ Úc đâu có dễ dàng cho mình wa mặt chứ bạn? Khi người ta cấp visa cho mình người ta fải biết rõ mọi chuyện chứ đâu fải nói trốn là đơn giản vậy bạn? Ai nói ra nói vô này nọ là vì họ chỉ nghe thôi chứ mình đoán họ chưa đi du lịch bao giờ nên k biết.
    Ở Úc, thậm chí bạn đang nộp đơn xin visa dạng fiance' hay vợ chồng bạn vẫn được xin holliday visa wa thăm partner của bạn đó.Người ta đâu có sợ mình trốn đâu vì đâu có ai điên mà đóng gần 3000 $ rồi wa đó để trốn, sống chui nhủi.
    Hi bạn,
    Bạn nói bạn đi du lịch rồi kết hôn ở Úc,vậy bạn có được xin ở lại ko hay phải quay ve Vn nộp đơn lại từ đầu vay?
    • 196 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Annie_loan Xem bài viết
    Hi bạn,
    Bạn nói bạn đi du lịch rồi kết hôn ở Úc,vậy bạn có được xin ở lại ko hay phải quay ve Vn nộp đơn lại từ đầu vay?
    Mình fải về Vn nộp giấy tờ bạn ah.
    • 47 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hi mọi người,cho e hỏi điều kiện cấp visa du lịch úc 8101 là no work,8103 là no study,còn 8503 la no further stay,vay 8503 có được đi học và đi làm ko ah,??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi friends3023 Xem bài viết
    Mình và nhóm bạn vừa xin visa du lịch Úc xong, thủ tục cũng đơn giản thôi bạn. Bọn mình submit payslip và sao kê ngân hàng 3 tháng gần nhất, employment letter của công ty với chức vụ và mức lương, giấy approve cho nghỉ phép, form 48R và 1 số giấy tờ khác như SYLL, hộ khẩu, hộ chiếu.
    Sổ tiết kiệm khoảng 5k USD là dư sức.
    bạn có thể cho mình xin địa chỉ mail được không, mình mong muốn bạn hướng dẫn chi tiết cho mình cái,thanks
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6