• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singlemon77 Xem bài viết
    Phần permanent residence thì ghi địa chỉ ở BP, còn phần contact thì ghi địa chỉ ở sài gon em ợ
    Em cảm ơn chị nhiều nhé, tại em "gà" quá cơ hihi
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocThanh2212 Xem bài viết
    jelly ơi chị đang làm, chưa có nộp, tại đợi giấy tờ của bạn trai nữa, mà sao hoàn cảnh chị em mình giống nhau quá hic hic, chị với ảnh mới quen nhau hơn 4 tháng hà, ảnh thì hơi bị " dừ" rồi, 51 tuổi lận, cũng đang lo bị từ chối nè, mà thôi cứ làm, cứ nộp, rớt tính tiếp, em ở sg hả, em dự tính khi nào đi
    Chị Ngọc Thanh ơi, hôm qua em vừa lên IOM lấy mẫu đơn chị ạ, em ở Hà Nội. Bọn em quen nhau được 1 năm 1 tháng rồi. Anh nhà em cũng lớn tuổi. Nói thật là còn "dừ" hơn nhà chị. Nhưng tình yêu mà. Ai biết được đâu. hic. Mọi người cũng dòm ngó ghê lắm, nhiều lúc cũng buồn nhưng em kệ.

Chị ơi họ đưa cho em mẫu đơn Form 1419, Details of relatives form, và 1 check list liệt kê những giấy tờ mà mình cần chuẩn bị để đính kèm vào hồ sơ. Họ nói là cái check list này nó out of date rồi, sẽ có 1 số thay đổi nhưng sẽ ko nhiều. Có gì chịu khó lên trang web của IOM để Update, nhưng hiện giờ trang web vẫn chưa có bản update chị ạ. Bó tay . Haizzz

Em dự định là đầu tháng 6 vào khoảng mùng 8, mùng 9 chị ạ. cơ mà phải xem visa thế nào đã Hic
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocThanh2212 Xem bài viết
    sorry jelly nhé, nãy chị chưa đọc phần kỹ hấp tấp nhảy vô nói rồi, tại gặp người đồng cảnh ngộ nên mừng quá hé hé , chị cũng tính đi đầu tháng 6 nè, qua đó 1 tháng, bạn trai e ở sydney luôn hả, mà em làm tới đâu rồi nè, điền form 48R chưa
    Gặp chị em cũng vui lắm. Hi. Em thì không qua đó 1 tháng được chị ạ. Tầm 2 tuần thôi. Vì công việc nên em không xin nghỉ lâu được. Hic. Mà sao chị lại điền Form 48R nhỉ? Em thấy trong cái checklists cái chị ở IOM đưa cho em (mà theo chị ý nói là bản cũ) cũng có ghi là nộp mẫu đơn 48R. Nhưng khi chị ý đưa cho em thì không hề có bản 48R . Em chưa động gì cả. Mấy giấy tờ công chứng thì có sãn rồi Tuần sau có thời gian sẽ đi làm. Vì em đang bận công việc chỗ làm. Hic.

By the way, em phải photo cái forms thành nhiều bản sợ viết sai. LOL.

Bạn trai em ở Gosford chị ạ. Cách Sydney độ 1 tiếng lái xe.
    • 11 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jellypanpan Xem bài viết
    Gặp chị em cũng vui lắm. Hi. Em thì không qua đó 1 tháng được chị ạ. Tầm 2 tuần thôi. Vì công việc nên em không xin nghỉ lâu được. Hic. Mà sao chị lại điền Form 48R nhỉ? Em thấy trong cái checklists cái chị ở IOM đưa cho em (mà theo chị ý nói là bản cũ) cũng có ghi là nộp mẫu đơn 48R. Nhưng khi chị ý đưa cho em thì không hề có bản 48R . Em chưa động gì cả. Mấy giấy tờ công chứng thì có sãn rồi Tuần sau có thời gian sẽ đi làm. Vì em đang bận công việc chỗ làm. Hic.

By the way, em phải photo cái forms thành nhiều bản sợ viết sai. LOL.

Bạn trai em ở Gosford chị ạ. Cách Sydney độ 1 tiếng lái xe.
    Hi em, hên quá gặp em chứ không chị cứ ngồi mò mẫm cái form 48r rồi, tại chị ở nhà hỏi bác " Gúc" thấy bác bảo thế nên chị làm theo, chứ chị k lên IOM để hỏi, "chỉ số lười" của chị hơi bị cao haizzzz dù sao cũng thank e nhiều nhé hihi. Tình hình này sang tuần chị phải lên IOM một phen. Em giống chị, bữa chị cũng photo cái form 48r ra làm mấy bản ấy chứ
    Chia sẻ với em chứ nhiều khi cũng điên cái đầu khi quen mấy bác dừ dừ ấy chứ, quen với Tây nhiều người đã "dị ứng" rồi, đằng này anh Tây ấy còn DỪ nữa, dị ứng tăng máy phần, lớp thì người ngoài nhìn vô bảo " cha-con" ( cái này tạm chấp nhận hic hic chị còn nhỏ hơn con ảnh 1 tuổi ) rồi thì "chắc ổng giàu lắm nhỏ đó mới quen, quen moi tiền chứ yêu gì", rồi "chắc con đó cave"....v...v ác là nói sau lưng mà cố tình để mình nghe thấy, lúc đó có rổ trứng chắc chị cũng dám phang luôn, lớp thì gia đình phản đối...nhà chị k phản đối gay gắt lắm nhưng mẹ chị tỏ ý k ưng, cứ nói tới nói lui hoài hic hic Còn em thì sao, gia đình có ủng hộ em k
    Mà thế nào thì thế chị em mình cũng phải cố gắng nha, trước mắt là xin được visa cái đã hihi
    Fighting ! Fighting !
    • 84 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Giờ bạn phải khai form 1419 chứ ko phải 48R
    • 294 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Dear cả nhà ,
    Em đang có một vấn đề mà bữa giờ cứ phân vân mãi . Ox em mở hồ sơ bảo lãnh cho em theo diện hôn thê , nộp hồ sơ bên Úc vào tháng 11/2013 , vừa rồi ox em về , tụi em tổ chức tiệc cưới ở Việt nam, sau đó anh ấy sang Úc lại, vừa cưới xong lại ở xa nhau nên buồn và nhớ quá chừng . hixhix. Bây giờ tụi em tính làm visa du lịch cho em sang Úc , để em sang thăm anh ấy xong rồi về lại thôi , anh ấy sẽ viết thư mời và bảo trợ phí du lịch cho em ạ. Em muốn hỏi thế này
    1/ Đang có hồ sơ bảo lãnh định cư rồi , nay xin đi du lịch có được ko ạ? có khó không , và nếu ko được cấp visa du lịch thì có ảnh hưởng gì đến hồ sơ định cư của em ko? Đã có anh chị nào giống trường hợp em mà được duyệt cho đi du lịch rồi ko? share kinh nghiệm cho em với
    2/ Chồng chưa cưới đứng ra bảo trợ chi phí du lịch cho em , thì có phải đóng tiền bond ko? bên chỗ tư vấn họ bảo chỉ có họ hàng ruột thịt mới đóng tiền bond, nhưng nếu chồng chưa cưới của em vẫn muốn đóng tiền bond , để đảm bảo cho em và cũng để họ tin là em sẽ ko trốn ở lại , vì như thế sẽ ảnh hưởng đến chồng mình.

Mọi người tư vấn cho em với.
    Em cám ơn các anh chị nhiều lắm
    • 139 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Chúc cả nhà tuần mới có nhiều tin tốt lành.

Mình đi làm sớm, đang hì hục điền cái 1416. Lát nữa đi mở tài khoản ngân hàng, visa credit, công chứng hồ sơ. Sau đó lêm IOM nộp, hy vọng là mọi việc suôn sẻ.
    • 323 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoa81 Xem bài viết
    Chúc cả nhà tuần mới có nhiều tin tốt lành.

Mình đi làm sớm, đang hì hục điền cái 1416. Lát nữa đi mở tài khoản ngân hàng, visa credit, công chứng hồ sơ. Sau đó lêm IOM nộp, hy vọng là mọi việc suôn sẻ.
    mình cũng đang ngồi hóng,form 1416 là gì thế ạ.Mình định đi cả 2vc và bé con sợ trượt visa quá cả nhà ơi.Ai đã đi pass dạng du lịch chỉ em kinh nghiệm với.Nhà em 2 vc ko đứng tên chủ SH cái nhà nào cả,hic
    • 139 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miunew Xem bài viết
    mình cũng đang ngồi hóng,form 1416 là gì thế ạ.Mình định đi cả 2vc và bé con sợ trượt visa quá cả nhà ơi.Ai đã đi pass dạng du lịch chỉ em kinh nghiệm với.Nhà em 2 vc ko đứng tên chủ SH cái nhà nào cả,hic
    Mình viết nhầm, form 1419 thay cho form 48R để làm visa du lịch đó bạn. Nộp cho IOM rồi, ngồi hóng thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin phép mọi người tư vấn

Em xin phép mọi người giúp em chuyện này. Chị ruột của em đi qua Úc du học, visa đến tháng...

• Xin kinh nghiệm nộp visa du lịch Úc

Chào các mẹ trong box ! Mình năm nay 30t ,vẫn single ,vừa xin tạm nghỉ công ty để giải lao . Mình...

• Visa du lịch Úc ....

Tình hình là em tính nộp hồ sơ xin visa du lịch Úc. Chồng em đang học tại Úc đến tháng 8 là hết hạn visa. Em đã có 1 số giấy tờ sau : - Giấy tờ về nhân thân SYLL,Hộ khẩu,đăng ký kết hôn - Thư mời của chồng em do trường bên Úc xác nhận - Tài khoản ngân hàng khoảng hơn 100tr - Hợp đồng mua bán...

• xin visa du lịch úc khi đang học ở singapore

minh đang hoc tập ờ singapore....xắp đến ngày nghĩ giửa 3 tháng mình đc nghĩ 2 tuần..tính đặt vé đi úc...nhưng chưa biết thủ tục và cách làm như thế nào cho nhanh....ví dụ cần mang gì đi .để làm cho nhanh khỏi phải đi nhiều lần.. không biết có khó xin như ở vn kg???? có mấy ng nói xin visa du...

• Mình đã có làn da mịn màng rồi đấy nhé !

Trước đây, mình cũng vì giảm cân mà đã uống thuốc giảm cân, tác dụng phụ là mặt...

• 323 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoa81 Xem bài viết
    Mình viết nhầm, form 1419 thay cho form 48R để làm visa du lịch đó bạn. Nộp cho IOM rồi, ngồi hóng thôi.
    Bạn ơi hồi tháng 3 mình qua IOM vẫn thấy form 48R,bây h lại form khác rồi hả bạn,thay đổi chóng mặt quá nhỉ.Cho mình link form mới được ko bạn,tks