• 1 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.37K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 412 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Em ko pm duoc cho anh/chi nicolesydney,anh/chi co the pm dia chi yahoo cho em duoc khong a? Em se gui resume ngay !Xin loi vi em dang online bang dien thoai nen ko go dau duoc!
    Cam on anh /chi nhieu a!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi DrSlumps, em check inbox nhé, chị đã pm cho em information details để em gửi resume về. Chúc em may mắn và thành công.
    • 104 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, cho em hỏi có ai làm bên ngành fashion hoặc apparel không ah, em có kinh nghiệm 5 năm bên nganh này ở Vn rồi,mà wa đây xin vjệc khó quá,hic.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang tìm việc mà khó quá, thiếu tiếng anh 1 chút. Mình là Graphic Designer / Web Designer và Front-end Developer nữa. Mình làm được hết và có hơn 8 năm kinh nghiệm ở VN rồi, nhưng mà qua đây thì xin việc khó quá. Ai biết giới thiệu mình với.

Hoặc là mình cũng đang xin việc nào làm đỡ trong khi tìm việc đúng chuyên môn. Mình ở Melbourne, khu vực Maribyrnong ạ. Thanks all
    • 334 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mong các chị, các mẹ giúp đỡ em với ạ. Em chuẩn bị qua Sydney học Ad Dip ngành cookery, mà em đang chưa chốt đc trường. Trường nổi tiếng thì học phí cực mắc, mà trường rẻ thì tiền nào của nấy. Em ko biết là, bên Úc vấn đề bằng cấp và danh tiếng của trường tốt nghiệp có ảnh hưởng đến chuyện tìm việc sau tốt nghiệp ko ạ. Hay chỉ cần tốt nghiệp trường nào cũng đc, và lấy đủ chứng chỉ III và IV trong ngành cook thì đều như nhau ạ. Trường có tiếng thì ko biết có dễ tìm việc hơn ko ạ?

Em xác định đam mê ngành nấu ăn và có hi vọng dù biết rất nhỏ bé là có thể làm việc ở Úc sau tốt nghiệp. Các mẹ các chị có biết trường nào bên Úc dạy ngành này tốt ko ạ? Và cơ hội nghề nghiệp của ngành cookery trong 3 năm tới có còn tốt ko?

Em cảm ơn cả nhà nhìu lắm, mong tin giúp đỡ ạ.
    • 567 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

chào mọi người, em muốn hỏi về việc học ở úc ngành điều dưỡng/sức khỏe cộng đòng, em định ở mel thì nên chọn trường nào ạ?em đang phân vân trường swinburne.mong mọi người giúp đỡ. em cảm ơn nhiều
    • 79 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dbtrang10 Xem bài viết
    Chào mọi người,

Em đang có kế hoạch sang năm sẽ du học sang Úc. Xin trình bày hoàn cảnh để nhờ mọi người tư vấn giúp em ạ

Em năm nay 26 tuổi, tốt nghiệp đại học loại khá ngành kinh tế, hiện đã và đang đi làm được 1 năm cũng trong ngành này. Em có định hướng du học TAFE ngành Nursing, sau đó sẽ cày IELTS để được 7.0 và xin PR. Nhưng khi đến trung tâm tư vấn du học thì họ lại bảotại thòi điểm bây giờ nếu theo qua trình học và làm việc của em thì việc xin một ngành khác hoàn toàn(Nursing) là rất khó và dễ bị Lãnh sự quán loại hồ sơ vì ngành Nursing là ngành nhạy cảm(có thể ở lại cạnh tranh với người bản địa) nên tư vấn cho em đi học khóa master về kinh tế nhưng em thấy không khả thi lắm vì mục tiêu của em vẫn là học Nursing để xin PR.

Các chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé .
    Nếu em đăng kí học luôn Nursing thì nguy cơ bị Lãnh Sự Quán cho fail hồ sơ có cao không? Em có thấy một cách khác là sẽ đăng kí học ngành kinh tế sau đó sẽ xin chuyển đổi ngành sau nhưng lại bị chị tư vấn hù tiêp là do sinh viên chuyển đổi ngành học nhiều nên không cho đổi ngành nữa, muốn đi được thì phải có kế hoạch rõ ràng và chứng minh mình sẽ về nước sau khi học, hic hic. Theo lời TTTV thì việc xin nhập cư bằng hình thức du học ở Úc bây giờ đang được siết chặt và rất khó khăn.Em đang hoang mang quá ạ

chính xác đấy bạn! đổi ngành học đi ko kẻo qua đây khóc không ra tiếng Việt Nam đâu
    nói giỡn chứ ngành nursing học phí đắt đỏ và cực kì áp lực! ko đơn giản như ở VN đâu. MÌnh đang làm trong bệnh viện của Úc nhé! họ đang cut nursing jobs ầm ầm đó bạn, ai trụ lại được thì cũng phải làm méo mặt luôn!!
    đã vậy để có được cái PR thì thôi... nó giống như bạn đang chuẩn bị vượt biển Thái bình dương bằng thuyền độc mộc ấy!
    học xong phải có IELTS 8. ( nhưng đợi đến khi bạn học xong , luật chắc chắn sẽ đổi thành 9.) bên đây luật đổi mỗi năm bạn nhé! rồi phải có việc làm nữa chứ!
    thôi nói sơ sơ còn tùy vào quyết định của bạn nhé!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người
    Nhờ mọi người tư vấn giúp,Mình năm nay 34 tuổi (nam) hiện đang làm về CNTT (network và security) mình dự định đi du học ĐH của Úc cũng về CNTT và có ý định xin PR để định cư,mình không biết nên học ĐH hay học TAFE vì nghe noi học về TAFE dễ xin việc làm hơn ở Úc,các ban tư vấn giúp
    • 1,680 Bài viết

• 4,609 Được cảm ơn

Gửi các bạn nào có kinh nghiệm một số mảng về IT, ERP và tiếng Anh cảm thấy đủ làm việc ở Úc. Công ty mình hiện tại đang tuyển những vị trí sau ở hầu hết cac tiểu bang, rất nhiều trong số dưới đây cty mình đồng ý sponsor visa. Bạn nào cần biết chi tiết thì email mình mình sẽ lấy JD cho các bạn. Admin ơi, mình không có quảng cáo đâu nhé, chỉ là mình biết cty mình tuyển dụng thì mình cho biết thong tin thôi, nếu Admin thấy không phù hợp thì xoa đi dùm mình. ACT – Solution Architect, Information Security Consultant
    ·NSW – Dynamics AX Consultants – Finance Modules, AX Solution Architect, Project Managers

·QLD – UX Designer & SharePoint, Project Manager, Dynamics CRM Functional Lead, Dynamics CRM Technical Consultant, Dynamics AX Consultants, SharePoint Solution Architect, Digital/SiteCore Consultant/Developer, Progress/OpenEdge Developer

·VIC – Qlikview Developers, AX Technical Consultant, Senior MSBI Consultant, Consultant – OPA, Lead Consultant – Sitecore, Senior Digital Business Analyst, Territory Manager, Internal Audit Senior Consultant

·WA – Microsoft Dynamics AX Functional Consultants (1 x Finance, 1 x Trade & Logistics, 1 X Trainer)
    Make me a channel of your peace.
    Where there's despair in life let me bring hope;
    Where there is darkness, only light;
    And where there's sadness, ever joy
    :Rose:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi winter0110 Xem bài viết
    Gửi các bạn nào có kinh nghiệm một số mảng về IT, ERP và tiếng Anh cảm thấy đủ làm việc ở Úc. Công ty mình hiện tại đang tuyển những vị trí sau ở hầu hết cac tiểu bang, rất nhiều trong số dưới đây cty mình đồng ý sponsor visa. Bạn nào cần biết chi tiết thì email mình mình sẽ lấy JD cho các bạn. Admin ơi, mình không có quảng cáo đâu nhé, chỉ là mình biết cty mình tuyển dụng thì mình cho biết thong tin thôi, nếu Admin thấy không phù hợp thì xoa đi dùm mình. ACT – Solution Architect, Information Security Consultant
    ·NSW – Dynamics AX Consultants – Finance Modules, AX Solution Architect, Project Managers

·QLD – UX Designer & SharePoint, Project Manager, Dynamics CRM Functional Lead, Dynamics CRM Technical Consultant, Dynamics AX Consultants, SharePoint Solution Architect, Digital/SiteCore Consultant/Developer, Progress/OpenEdge Developer

·VIC – Qlikview Developers, AX Technical Consultant, Senior MSBI Consultant, Consultant – OPA, Lead Consultant – Sitecore, Senior Digital Business Analyst, Territory Manager, Internal Audit Senior Consultant

·WA – Microsoft Dynamics AX Functional Consultants (1 x Finance, 1 x Trade & Logistics, 1 X Trainer)
    Bạn ơi mình gửi inbox cho bạn mà báo hộp thư đầy,bạn có thể gởi cho minh job detail 2 vị trí Information security Consultant và Internal audit nhé,cám ơn bạn nhiều,email mình tri_tran2004@yahoo.com
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em phiền cả nhà chút. Em chuẩn bị sang Melbourne. Có anh, chị, bạn nào đang tuyển nhân viên/ biết chỗ đang tuyển nhân viên, thì cho em nộp hồ sơ với ạ. Em đảm bảo tuyển em là chỉ toàn có lợi vì các sếp của em toàn nói thế! . Em có kinh nghiệm về order processing/ customer service/ project management, ở các công ty của Nhật (Canon - máy in, JCU - hóa chất, thiết bị mạ), Đức (Schmidt - thiết bị khoa học, thiết bị y tế) và Áo (Odelga - thiết bị y tế). Tiếng Việt - mother tongue, IELTS 7, Chinese - normal communication. Chăm chỉ, cần cù, tham việc thì khỏi phải nói! . Mong các anh, chị, bạn giúp đỡ!
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đừng ai dại vào trường New castle nhé, toàn trung quốc học rồi chèn ép việt nam , thi toàn cho viet nam trượt thôi mà hoc phí 3.500$ môn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các bạn đang định cư ở Úc,
    Mình đang nghiên cứu ngành học cho con gái năm nay học lớp 9, dư tính năm lớp 12 mình sẽ cho qua Úc để học đại học. Các bạn đã và đang định cu ở Úc có thể chia sẽ 1 số ngành học được kg? Cháu kg giỏi toán , lý, hóa nên mình kg có ý định cho học Tài Chính, kế toán, IT, những ngày liên quan đến con số. Xin cảm ơn