• 1 Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 1.35K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh co jobs o hotel, ban nao co y dinh Tim viec lam part time thi gui tin nhan cho Minh nhe, ho offer cho o free ko tinh tien, neu ban nao muon ho tra luong theo gio thi tu thuong luong, hotel o trung tam Melbourne. Ho dang Tim ca nam va nu vao lam day. Nguoi An lam viec o day nhieu lam ca nguoi Phap nua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho mình hỏi job software testing có dễ kiếm việc ở úc ko các bạn.
    • 301 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Em có thể tìm apprenticeship/traineeship của 1 nghề nào có dính dáng tới kinh nghiệm/bằng cấp đã có, như vậy trước mắt vừa học vừa làm, sau này vừa có bằng cấp Úc, vừa có local experience. Xin volunteer trước cũng là 1 cách để có local expperience.
    Dùng bằng cấp và kinh nghiệm ở VN để apply việc ngay thì khó lắm, nhất là lúc dân Úc mất job ào ào.
    Good luck.
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongbantapthe Xem bài viết
    Em chào các tiền bối,
    Em đang tìm hiểu một số ngành học liên quan đến finance and banking, trong đó em đang quan tâm đến ngành học Applied Finance và Applied econometrics. Em muốn hỏi là việc học kết hợp cả 2 lĩnh vực này thì có nặng hơn việc học riêng từng mảng Applied Finance hoặc riêng Applied econometric không ạ? Nếu học xong các ngành này thì em có thể xin việc vào các vị trí nào tại Úc ạ?
    Ngành Finance ở Úc bây h rất khó để đi theo bạn ạ, vì theo tiêu chuẩn Basel III thì các tổ chức tài chính của Úc sẽ không được nhận các nhân viên có quốc tịch nước ngoài làm việc, trừ khi bạn có PR hoặc là citizenship.
    Đấy là thông tin mình nhận được khi apply vào Commonwealth, bạn nên check lại xem thông tin đó có chính xác không nhé.
    Mình có 1 itiền bối học Master of Applied Finance, học fai thuộc hàng sư phụ luôn, h đang làm việc ở Logistic department của US chứ không fai ở Aus. Ngồi trong đó nghe tiền bối đó kể toàn đi tính logistic cost
    • 68 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newcastle Xem bài viết
    Mình định đi học Accounting, diploma của Tafe thì có cơ hội xin được việc ko các mẹ.? Mình thấy một số bạn bè là người châu á, học xong cũng chỉ 20% là thấy có job..
    Ngành kế toán mình thấy khá cạnh tranh, nếu bạn không thực sự yêu thích và là con gái thì cũng khó trụ nổi ở ngành này đấy.
    • P_S
    • 4 năm
    • 167 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Chỗ mình cần tìm người giúp phát triển thị trường ở Úc (văn phòng tại VN). Công việc business developer, tìm kiếm và giao dịch với các agencies về thiết kế 3D. Thời gian đầu làm part-time. Các bạn/A/C quan tâm thì inbox mình nhé.
    • 409 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các anh chị ơi cho em hỏi là ,hiện giờ có văn phòng kế toán người Việt nào đang cần tuyển trợ lý không ạ? Em đang học năm cuối,hiện đang làm Sales và Marketing,nhưng muốn xin làm trợ lý kế toán để có thêm kinh nghiệm ạ . Em rất đúng giờ và trung thực ,có thể làm vào ngày Chủ Nhật cả ngày ,em chỉ xin làm thêm để có kinh nghiệm thôi ,các anh chị nào biết chỉ giúp em với được không ạ? Em xin cảm ơn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trên máy bay em cũng có hỏi một anh là BS rồi, nghe xong "phê" quá trời. Giấc mơ làm paediatrician chấm dứt tại đây. Vì nếu học xong em cũng 40 tuổi rồi