Thủ tục giấy tờ đi Úc theo dạng tay nghề (tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 60K Lượt đọc
  • 1.03K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,516 Bài viết

• 7,359 Được cảm ơn

Đây là hội cũ các bạn nhé, đã qua 1500 bài rồi Thủ tục giấy tờ đi Úc theo dạng tay nghề (tầng 2)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn Hachrist ơi,

Vestassess đánh giá hồ sơ của bạn, họ có gọi để xác minh hay interview minh không?
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà mơi, hy vọng mới
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    wow, nhanh thật, hi vọng nhà mới nhiều nhà có grant trong năm nay.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chúc nhà mới nhiều bạn mới get được visa !!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai đi theo diện visa 457 của công ty Nhị Gia chưa ạ, cho em xin xíu kinh nghiệm nha.
    • 142 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhdanguyen Xem bài viết
    Bạn Hachrist ơi,

Vestassess đánh giá hồ sơ của bạn, họ có gọi để xác minh hay interview minh không?
    Không bạn ơi, họ cứ tự làm hết à
    • 234 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Qua nhà mới rồi, hy vọng mọi sự đều thuận lợi, nhà nhà pass IELTS, PTE, nhà nhà được grant, ^^
    Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ,
    Chuyên nhận order giỏ xách, đồng hồ chính hãng từ US với giá tốt, uy tín, chất lượng
    https://www.facebook.com/gioxachus/
    • 104 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nhà mới hy vọng ^^
    comment by WTT mobile view
    • 72 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình cũng đặt thêm một viên gạch cho nhà mới

Mong nhà mới có nhiều grant mới, trong đó có mình (đã được 1 tuần từ lúc mình bổ sung hồ sơ )
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Mình đang đi gom thư lại của các công ty từng lại.

Cái tờ giấy để xác nhận thời gian, nơi làm việc và các nhiệm vụ trách nhiệm liệt kê trong đó sẽ ghi tên thế nào cho đúng đây mọi người ơi?

1. Thư giới thiệu - Phần chữ ký sẽ là : Xác nhận của người sử dụng lai động ( ký tên và đóng mộc đỏ ở dưới )
    2. Thư xác nhận
    3. Thư xác nhận việc làm
    ...............

Giúp mình phần này với.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hachrist Xem bài viết
    Không bạn ơi, họ cứ tự làm hết à
    Cam on ban nhieu💐
    Hy vong, kien nhan
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã có bạn nào xin thành công SA từ AACA chưa? (architect)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, ai chia sẻ giúp mình kinh nghiệm hay gợi ý hoặc hướng giải quyết các trường hợp này với.

Mình xin giấy xác nhận từ công ty cũ, tuy nhiên:

1. 1 công ty không chịu xác nhận ( vì liên quan đến nhà nước, họ phiền lãng tránh hoài không chịu đóng mộc )
    2. 1 công ty hiện đã giải thể
    3. 1 công ty đạ giải thể và xác nhận vào công ty khác. Công ty mới này không chịu chứng cho mình "các nhiệm vụ, trách nhiệm" ở công ty cũ bị xác nhập với lý do họ không quản lý mình trước đây.

Cám ơn rất nhiều!
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi imokenzo Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

Mình đang đi gom thư lại của các công ty từng lại.

Cái tờ giấy để xác nhận thời gian, nơi làm việc và các nhiệm vụ trách nhiệm liệt kê trong đó sẽ ghi tên thế nào cho đúng đây mọi người ơi?

1. Thư giới thiệu - Phần chữ ký sẽ là : Xác nhận của người sử dụng lai động ( ký tên và đóng mộc đỏ ở dưới )
    2. Thư xác nhận
    3. Thư xác nhận việc làm
    ...............

Giúp mình phần này với.
    Ban cho Minh email Minh goi mau cho ban. Chuc ban thanh cong
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi imokenzo Xem bài viết
    Cả nhà ơi, ai chia sẻ giúp mình kinh nghiệm hay gợi ý hoặc hướng giải quyết các trường hợp này với.

Mình xin giấy xác nhận từ công ty cũ, tuy nhiên:

1. 1 công ty không chịu xác nhận ( vì liên quan đến nhà nước, họ phiền lãng tránh hoài không chịu đóng mộc )
    2. 1 công ty hiện đã giải thể
    3. 1 công ty đạ giải thể và xác nhận vào công ty khác. Công ty mới này không chịu chứng cho mình "các nhiệm vụ, trách nhiệm" ở công ty cũ bị xác nhập với lý do họ không quản lý mình trước đây.

Cám ơn rất nhiều!
    Chào bạn,

Mình ko biết ngành bạn làm SA là gì? Nhưng mình có 2 cách này
    1. Bạn làm Statutory Declaration, cái này thì tùy vào từng cơ quan làm SA, bên cạnh tờ Statutory Declaration họ sẽ yêu cầu bạn nộp kèm theo những giấy tờ liên quan. Cái này bạn vào guideline của họ, họ có giải thích rõ. Nếu bạn có những hồ sơ đó thì bạn làm SD, mình thấy cũng đơn giản. Có người trên diễn đàn là từng làm SD thành công.
    2. Nếu bạn ở Hà Nội, mình biết có phòng công chứng ở huyện Chương Mỹ Hà Nội họ chịu công chứng cho những giấy tờ bằng tiếng anh mà ko có mộc đỏ của cty. Địa chỉ chính xác của phòng công chứng này thì mình ko biết, bạn có thể inbox cho bạn 'Meotyquy', bạn ấy biết địa chỉ của phòng công chứng này.

P/S: Phần Statutory Declaration, bạn có thể tìm lại comment 'WITNESSED STATUTORY DECLARATION' của bạn 'Alicia_wonderland' trên 'Thủ tục giấy tờ đi Úc theo dạng tay nghề (tầng 2)'

Hy vọng là giúp được bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Yuna_Sieuquay; 06/06/2016 vào lúc 08:58 AM.
    Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ,
    Chuyên nhận order giỏ xách, đồng hồ chính hãng từ US với giá tốt, uy tín, chất lượng
    https://www.facebook.com/gioxachus/
    • 116 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    up 1 cái cho nhà kế toán

Mình vừa nhận được positive SA từ CPA cho code Accountant (general) 221111. Skilled employment cho 221111 cũng được confirm luôn. Kết quả có hơi ngoài mong đợi, vì working experience của mình từ trước đến giờ chỉ là tax manager chứ ko có làm kế toán gì hết.

Ban đầu thì mình apply SA cho code Taxation Accountant 221113, vì phù hợp với working experience. Nhưng do mình chưa học môn Australian Taxation, nên sau khi hỏi ý kiến bạn iwriteblog thì xin đổi qua code 221111. Kết quả là ok . Hình như Accoutant general nghĩa là kế toán nói chung, chứ ko phải là kế toán tổng hợp

Cảm ơn các member trên diễn đàn lúc nào cũng nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm. Cảm ơn riêng bạn iwriteblog nữa. Hy vọng bạn sớm nhận grant mở hàng cho tầng 3 nhé
    evUY8PqevUYp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hedwig Xem bài viết
    up 1 cái cho nhà kế toán

Mình vừa nhận được positive SA từ CPA cho code Accountant (general) 221111. Skilled employment cho 221111 cũng được confirm luôn. Kết quả có hơi ngoài mong đợi, vì working experience của mình từ trước đến giờ chỉ là tax manager chứ ko có làm kế toán gì hết.

Ban đầu thì mình apply SA cho code Taxation Accountant 221113, vì phù hợp với working experience. Nhưng do mình chưa học môn Australian Taxation, nên sau khi hỏi ý kiến bạn iwriteblog thì xin đổi qua code 221111. Kết quả là ok . Hình như Accoutant general nghĩa là kế toán nói chung, chứ ko phải là kế toán tổng hợp

Cảm ơn các member trên diễn đàn lúc nào cũng nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm. Cảm ơn riêng bạn iwriteblog nữa. Hy vọng bạn sớm nhận grant mở hàng cho tầng 3 nhé
    Sự thật là iwriteblog không có tý kinh nghiệm nào, nhưng bạn ý cũng nghĩ thử một phát kiểu gì cũng chỉ tốt hơn chứ không xấu hơn được (nhất là applicant lại là Hedwig)...

Túm lại là chúc mừng nhà Hedwig, nghiên cứu EOI chờ đầu tháng 7 submit bạn nhé. Hiện code accountant hết quota năm 2015-2016 rồi
    • 72 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Quên mất, mình add lại link tạo EOI ở đây cho Hedwig và các bạn quan tâm nhé.

http://www.border.gov.au/Trav/Work/Skil
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hedwig Xem bài viết
    up 1 cái cho nhà kế toán

Chúc mừng chị nha. Nửa đoạn đường đã xong. Chúc chị sẽ sơm grant visa. 😊 Ngày xưa chị nộp đánh giá SA chị thi ielts hay pte vậy chị?
    comment by WTT mobile view