Hội Người Việt ở Châu Úc

Thủ tục giấy tờ đi Úc theo dạng tay nghề

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 236K Lượt đọc
  • 2.18K Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 195 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Vẫn lăn tăn thì bạn đọc ở đây cho rõ nè
    http://www.immi.gov.au/skilled/gener...ty-english.htm

"The IELTS is a test designed to assess an applicant's English language ability. It has an academic test and a general training test – you need only take the general training test unless otherwise advised by your skills assessing authority."

Họ ghi là you need only take the general training test, mình ko dám tự suy đoán là nộp academic cũng được nên mới trả lời là thi cả aca (cho SA) va general (cho migration). Nhưng mengancun đã nộp aca cho migration ok rồi thì mình nghĩ bạn chỉ cần thi aca 1 lần cho cả 2 steps cũng được.

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cee Xem bài viết
    @chiui: mình chưa làm SA chiui ơi. Vì khi nộp SA thì phải có IL 7 họ mới đồng ý làm. Mình định nộp trước 1/7 nên email hỏi CPA về thũ tục cho chắc ăn thôi chứ mình chưa nộp gì cho họ cả. Đợt này mình cũng thi IL lần đầu. Mình đăng ký thi academic luôn chiui. Mình chỉ lăn tăn cái vụ là nếu có academic rồi sao còn cần cai general làm chi nữa thôi.
    Vậy là Cee và chiui sẽ làm giống nhau mọi thứ rồi. Hay chiui cũng sẽ thi vào 12/5 này với Cee luôn, rồi có gì 2 đứa mình dắt nhau đi từng bước vậy. Nhưng chiui thi ở idp. Chiui pm cho Cee số đt của chiui nha, để có nhắn gì cho nhau cũng được. Cee có tính đi thi thử trước không? Nghe nói ở idp có cho đăng ký thi thử đó (có fee),

@bame Sunny: cám ơn information của bạn nhiều nha.

• Cee
    • 4 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba me Sunny Xem bài viết
    Vẫn lăn tăn thì bạn đọc ở đây cho rõ nè
    http://www.immi.gov.au/skilled/gener...ty-english.htm

"The IELTS is a test designed to assess an applicant's English language ability. It has an academic test and a general training test – you need only take the general training test unless otherwise advised by your skills assessing authority."

Họ ghi là you need only take the general training test, mình ko dám tự suy đoán là nộp academic cũng được nên mới trả lời là thi cả aca (cho SA) va general (cho migration). Nhưng mengancun đã nộp aca cho migration ok rồi thì mình nghĩ bạn chỉ cần thi aca 1 lần cho cả 2 steps cũng được.
    Cám ơn ba mẹ Sunny nhiều nhé. Có thông tin tham khảo của megacun thì mình yên tâm rồi.

• Cee
    • 4 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@chiui: Cee cũng đang lo mấy việc ở công ty nên chắc không thi thử chiui à. Cee mới ra nhà sách và mua cuốn Academic writting pratice về coi. Thấy sách đó okie đó chiui.

Chiui PM số điện thoại cho mình nhé. Văn phòng mình ở Vincom, chiui mà làm ở gần đó thì bữa nào mình đi ăn trưa nhé.

• 206 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Cee
    • 4 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba me Sunny Xem bài viết
    Chưa kể chi có em trai bên đó, được thêm 5 điểm công người thân nữa thì phải
    Ba mẹ Sunny cho mình hỏi vụ này nhé. Mình không thấy cái 5d cộng cho người thân. Cái này với visa 175 thì có ạp dụng không. Mình có bà con, họ hàng bên đó rất đông nên nếu cần thì sẽ nhờ vả

Đọc lại mới biết mẹ sunny đi dạng accountant. Mình PM bạn hỏi thêm về hồ sơ xin SA nhé?

• 195 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Bạn cứ hỏi đi, mình biết gì sẽ trả lời bạn

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Bame Sunny cho mình hỏi ké với nha, là bạn mình nó làm SA ở VETASSESS thì lúc làm không có nộp điểm IL mà vẫn được xét. Được SA xong rồi thì nó mới thi IL để xin visa. Vậy đối với ngành accounting thì để làm SA giống như vậy có được không, nghĩa là không nộp điểm IL cho CPA, chỉ nộp khi xin visa thôi. Cám ơn Ba me sunny trước nha.

• 195 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Liên quan đến accounting, VETASSESS chỉ làm SA cho Internal Auditor, họ có đòi IL khi làm SA ko thì em ko rành vì em ko làm SA cho Internal Auditor.
    Nhưng nếu chị muốn làm cho 1 số occupation khác như General Accountant, Management Accountant, Taxation Accountant hay External Auditor, chỉ có 2 chỗ làm SA là CPA và NIA. CPA thì chắc chắn đòi IL 7 all, NIA thì emcũng ko sure nhưng theo em họ cũng đòi, bởi vì CPA và NIA phải có agreement chứ nếu ko thì thiên hạ kéo qua NIA làm SA hết sao

Thứ 2 nữa là em ko biết bạn chị làm SA hồi nào, chứ trước tháng 7 2011 thì làm SA ở CPA cũng chưa đòi IELTS, khi đó em làm cũng ko bị đòi. Cũng hên

• 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chào cả nhà, cả nhà cho mình hỏi: nhà mình có ai biết dịch vụ của Migration expert australia k?công ty này có uy tín không vậy các anh chị? mình asess online thì họ trả lời là qualify cho Skilled sponsored nhưng mình còn đang phân vân k biết dịch vụ này thế nào. các anh chị nào có thông tin về cty này thi xin chia sẻ thêm cho mình nhé!
    Cảm ơn các anh chị rất nhiều!