• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.04K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ Việt ở Úc, giữa tháng tư mình đi du lịch ở Sydney và Mel khoảng 10 ngày, mình đang băn khoăn vụ thời tiết để đem quần áo đi cho vừa đủ để còn mang được nhiều quà về, không biết nhiệt độ ở 2 vùng đó trong thời gian mình đi như thế nào nhỉ, quần áo nên mang như thế nào, có nắng lắm không? Cảm ơn các mẹ nhiều.:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,079 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi củ khoai Xem bài viết
    Chào các mẹ Việt ở Úc, giữa tháng tư mình đi du lịch ở Sydney và Mel khoảng 10 ngày, mình đang băn khoăn vụ thời tiết để đem quần áo đi cho vừa đủ để còn mang được nhiều quà về, không biết nhiệt độ ở 2 vùng đó trong thời gian mình đi như thế nào nhỉ, quần áo nên mang như thế nào, có nắng lắm không? Cảm ơn các mẹ nhiều.:Rose::Rose::Rose:
    Thời tiết đang là mùa thu, đẹp tuyệt vời. Sydney nhiệt độ dao động từ 22-28, mưa mỗi ngày, không nằng. Melbourne thì nhiệt độ dao động nhiều hơn, four seasons in a days đúng nghĩa, lúc nào cũng phải có đồ ấm mang theo. Trời đang nắng có thể tối lại và gió lạnh nổi lên như mùa đông, rồi 5 phút sau thì mát lại như trời xuân, đủ kiểu. Nếu bạn tới từ một nơi đang nóng thì thời tiết có vẻ lạnh đó vì cái lạnh bên này thấm vào xương cho người mới đến. Đi du lịch thì cần áo ấm cho điệu để chụp hình. Bên trong ... không quan trọng, hehe. Đầm điếc có vẻ phiền phức, Jeans và giày mềm là mọi lúc mọi nơi. Đi du lịch 10 ngày thì mua quà về ... rách việc. Úc chỉ có ... bò Úc là đáng mang về. Ý kiến của MRC là vậy thôi. Chúc bạn chuyến du lịch đáng nhớ.
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hiii, thanks MRC nhiều lắm, phải có quà chứ, mình thấy mọi người nói sữa và thịt bò Úc rất ngon nên rất nhiều người đã nhờ rồi. Như vậy thì vẫn phải mang 1 chiếc áo khoác ấm, tốn ít chỗ rồi đây. Mình hổng có quần bò và giầy thấp gót, bây giờ mua để đi thì hơi không quen nhỉ, nhưng chắc cũng phải sắm vài bộ ko kẻo chạy k kịp mọi người.
    Thanks again.