Hội Người Việt ở Châu Úc

Thắc mắc chung về điện thoại ở Úc, gọi điện từ Úc-VN và ngược lại

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,253 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cho mình ghé để nhờ vả Box Úc cái. Ai có thông tin để gọi về Vn giá rẻ (rẻ như bèo, càng rẻ càng tốt nhưng chất lượng í) thì cho mình biết với. Cám ơn nhiều lắm.

Chúc cả nhà Úc mình vạn sự may mắn. Năm mới phát tài, phát tình, phát tiền, phát tướng, ... phát đủ hết. Thích phát gì thì được phát đó.

Hehehe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_NN3; 26/05/2009 vào lúc 06:32 PM.

• 670 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

ở Mel và Syd thì có một số thẻ gọi điện rất rẻ, hình như đâu là 10 đô có thể gọi upto 200 hay 400 phút gì đó chị ạ, có connection fee. Nhà em thì không thích mấy cái thẻ đó vì đi mua hơi xa nên không rành lắm, chị chờ mẹ khác vào tư vấn nhé.
    Riêng nhà em hay dùng Yahoo gọi, không phải là voice chat mà gọi đến điện thoại được, giá là 10c USD/phút, dùng credit card mua trả. Dùng rất được, tụi nó tính phút chính xác, không ăn gian của mình và không có connection fee, lúc nào muốn gọi mà hết tiền thì chỉ việc nạp credit vào thôi.

• 509 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tim Mom Xem bài viết
    ở Mel và Syd thì có một số thẻ gọi điện rất rẻ, hình như đâu là 10 đô có thể gọi upto 200 hay 400 phút gì đó chị ạ, có connection fee. Nhà em thì không thích mấy cái thẻ đó vì đi mua hơi xa nên không rành lắm, chị chờ mẹ khác vào tư vấn nhé.
    Riêng nhà em hay dùng Yahoo gọi, không phải là voice chat mà gọi đến điện thoại được, giá là 10c USD/phút, dùng credit card mua trả. Dùng rất được, tụi nó tính phút chính xác, không ăn gian của mình và không có connection fee, lúc nào muốn gọi mà hết tiền thì chỉ việc nạp credit vào thôi.
    Cảm ơn Tim Mom về vụ gọi qua yahoo nhé, mặc dù chị cũng chưa biết sẽ gọi thế nào, để chị mày mò xem sao, có gì se hỏi thêm em nhé.
    Tũn lên chức

• 1,644 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mẹ Vành Khuyên ơi..
    Ở bên này bọn mình hay dùng thẻ để gọi về. Có 1 số thẻ như Vinacom, Lotus hay Vietnam Xpress đều gọi khá tốt. Giá cả hình như $10 được 160 phút thì phải.
    Đấy là gọi về cho ông bà nội của bọn trẻ.
    Ông bà ngoại có ADSL, nên mình thường gọi bằng Skype thôi, vừa không tốn tiền mà đường line cũng tốt, lại có webcam cho ông bà vừa chat vừa ngắm con ngắm cháu cũng tiện.

• 5,755 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mẹ Tim ơi, cái vụ gọi qua Yahoo nghe chừng có vẻ hấp dẫn nhỉ? Chị thử hướng dẫn chi tiết hơn được ko? Mà 10cent/phút là gọi về VN vùng nào cũng thế ạ?
    .................

• 889 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom Xem bài viết
    Mẹ Tim ơi, cái vụ gọi qua Yahoo nghe chừng có vẻ hấp dẫn nhỉ? Chị thử hướng dẫn chi tiết hơn được ko? Mà 10cent/phút là gọi về VN vùng nào cũng thế ạ?
    Em cũng định nhảy lên đây hỏi mẹ Tim đây ạ mà mẹ H nhanh chân quá .

CHị ơi, mua cái đó thế nào. Mà nói đúng như mự John là chị hướng dẫn cụ thể đi ạ.

Cám ơn chị.

• 2,252 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Nếu người thân của các mẹ ở VN có ADSL rồi thì nên đăng ký số tel bên Úc, còn nếu ở Mỹ thì đăng ký ở tel ở Mỹ. Rồi mua thiết bị của họ hình như mất 100$. Người thân ở nhà nếu chỉ nghe thì không mất thêm khoản chi phí nào nữa. Còn nếu muốn gọi đi thì mua thẻ cài đặt vào thiết bị thì cũng rất rẻ giá khoảng 300-400 đồng/phút. Tốt nhất các mẹ nên gọi về nhà thì không cần thẻ mà chỉ mất phí nội hạt thôi. Tuy nhiên ở VN cũng nên cài sẵn một cái thẻ dự phòng để khi có việc cần thì gọi cho tiện.

Nhà mình cũng có người thân ở NN nên cũng có đăng ký một số tel ở Mỹ. Gọi điện thoại nói chuyện thoải mái, mà đường truyền cuộc gọi cực tốt, nếu gọi từ Mỹ đi Úc giá cũng rất rẻ so với từ VN gọi đi. Theo mình thì đây là cách tiết kiệm nhất mà chất lượng cũng tốt nhất.

Chúc các mẹ và gia đình box Úc năm mới luôn vui khỏe-hạnh phúc và thành đạt.
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ

• 670 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mọi người vào :http://messenger.yahoo.com/
    xong bấm "Get Started" để download phần messenger của Mỹ.
    Xong dưới màn hình YM có hiện ra chữ phone out, thường mình chưa có credit thì có thể hiện ra $0.0, bấm vào đấy thì nó sẽ link sang cửa sổ phone out, có hiện lên credit của mình là bao nhiêu, mình muốn mua thì bấm vào phone out, nó sẽ hiện lên option để mình mua prepaid credit (10 or 25 USD). Thế là mình dùng thẻ credit mua thôi, chừng 30 giây sau thì account của mình được charge rồi, ready để gọi.
    Muốn gọi thì trên cửa sổ YM có ô trống có chữ mờ nghiêng "type a Yahoo ID, ect) thì mình type số điện thoại nhà vào và gọi được. Nếu ở nhà mà sign up và gọi qua Mỹ hoặc Úc thì rẻ vô cùng, có mỗi 1c/min thôi, nhưng mà gọi về VN cũng không tệ, chỉ 10c/min. Hồi nhà mình mới dùng thì là 20c/min, bây giờ nó giảm còn 10c nên càng rẻ.
    He he, tất nhiên là không rẻ bằng voice chat rồi, nhưng có phải ai ở VN cũng có ADSL đâu.

• 1,253 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenica's Mum Xem bài viết
    Mẹ Vành Khuyên ơi..
    Ở bên này bọn mình hay dùng thẻ để gọi về. Có 1 số thẻ như Vinacom, Lotus hay Vietnam Xpress đều gọi khá tốt. Giá cả hình như $10 được 160 phút thì phải.
    Đấy là gọi về cho ông bà nội của bọn trẻ.
    Ông bà ngoại có ADSL, nên mình thường gọi bằng Skype thôi, vừa không tốn tiền mà đường line cũng tốt, lại có webcam cho ông bà vừa chat vừa ngắm con ngắm cháu cũng tiện.
    10 đô Úc hả mẹ Jenica? nếu vậy thì rẻ quá rồi. Mình sẽ nói bà chị biết để mua gọi về. Nghe đâu chỉ gọi 1 phút 2 đô la = đt di động đó. Cái này gọi đi bằng đt bàn hả em?
    Cám ơn em nhiều lắm nghen

Mẹ nào biết thông tin thì post lên cho bà con nhờ.

• 12,887 Bài viết

• 8,917 Được cảm ơn

Vanhkhuyen: Bên tui có dịch vụ gọi Vn rẻ mà độc hơn là gọi di động còn rẻ hơn ĐT bàn hihi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7