Hội Người Việt ở Úc & New Zealand

Tập thể dục giảm cân, thu gọn vòng eo đê ê ê

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 839 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hê hê,

Xem ra cả nhà có vẻ quyết tâm (lần thứ mấy rồi ấy nhỉ Jenny nhỉ :3: ). Các chị em còn chỉ bị cái vòng bụng, chứ mình còn bị cả cân nặng. Sau khi sinh, chỉ giảm được có 6 cân: thằng cu 4 cân rồi, 2 cân nước ối, còn lại chắc người ngợm chẳng giảm tí nào, vẫn trên 60 ký đây .

Mình mở cái topic này ra. Mỗi hôm ai tập được bao nhiêu cái, tập như thế nào thì ghi vào đây điểm danh này. Thế là tự nguyện được thôi (lấy kinh nghiệm từ cái vụ lịch sinh hoạt hàng ngày của con đấy). Nhờ có cái đấy mà mẹ cháu đảm bảo đúng lịch cho cháu giờ nào cứ đúng giờ đấy răm rắp đấy. Trộm vía, tối qua ngủ một mạch từ 8 giờ đến 1 giờ đêm. Vẫn cho ti đêm, không thương thằng bé ban ngày hầu như chẳng có tí sữa mẹ nào.

Mẹ cháu đi tiên phong nhé. Hôm kia: 60 cái gập bụng (3 loại động tác, mỗi cái gập 20 lần). Buổi trưa: 2 cốc sữa tươi

Hôm qua: hehe, không có cái nào. Lỗi quá, lỗi quá.

Hôm nay: Chưa có, chiều về sẽ tập. Sẽ báo cáo cả nhà nhé.

Hichic, hiện giờ bố cháu cũng đang tập :4:. Chắc mẹ cháu phải theo kinh khủng luôn mới được.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 512 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ NK báo cáo nhé, theo chân tinh thần tập thể dục của các mẹ box Úc:
    Hôm kia: chả tập gì;
    Hôm qua: chả tập gì;
    Hôm nay: chả tập gì,
    Lần cuối cùng vận động thể thao: tuần trước.

Thôi, chạy đây, k có mẹ Dép lê vác gậy rượt vì cái tội sì pam topic của mẹ nó.
    P/S Quyết tâm cao độ, từ nay sẽ tập, nhưng chua biết tập vào lúc nào vì bây giờ Kha cứ thấy mẹ gập bụng là nhảy lên ngồi lên bụng mẹ . Còn buổi tối không có Kha thì mẹ cháu ăn no quá, không có muốn tập cái gì cả.
    • 695 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Để mẹ hatde spam tiếp, . Lần cuối tập thể dục cách đây 2 tuần. Tập đau kinh khủng (50 cái tập bụng), đau quá nên mình nghỉ luôn.

Nhưng học tập tinh thần mẹ deple, tối nay trước khi đi ngủ mẹ hatde hứa sẽ tập 50 cái. Mai sẽ báo cáo ạ. (À, mà mẹ deple có mẹ hatde làm bạn này- lên 6kg so với trước khi sinh. Trước khi sinh đã tròn, giờ thì xoe xoe).
    • 839 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hehe,
    Các mẹ cứ spam, để mình có quyết tâm nhé. Hiện giờ, mình đang có mấy bài tập đơn giản, mà nghe giang hồ đồn thổi là của mẹ Hy Lam truyền cho các mẹ. Mình được mẹ meotom truyền lại cho . Sau khi tinh thần thể dục thể thao bị xẹp vì cái đĩa Kỳ Duyên của nhà hatde không dùng được, mẹ cháu đã được mẹ meotom động viên và gửi cho mấy bài tập này. Chủ yếu là tập bụng thôi. Để mai mẹ cháu upload lên cho các mẹ dùng, nếu cần thì cứ tự động mà download về.

Chị K&Q đâu rồi, vào đây động viên tinh thần của các em thêm lần nữa cái chị ơi, cho bọn em tập cho bền bỉ nào.

Mẹ hatde ơi, mẹ cháu lên dững 9 kg cơ. Tổng thể đợt sinh lên 15 kg, thì bi giờ mới giảm được có 6kg thôi. Phấn đấu sao cho về 59.9 kg chứ không nghe 60 nó kinh quá .

Thôi, mẹ cháu đi tập đây :4:.

À, mẹ ngockha này, sao không cho Kha ngồi lên chân mẹ để giữ cho mẹ luôn, tiện thể con học đếm từ mẹ - lợi cả đôi đường nhé.
    • 2,026 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Công nhận có cái topic này của mẹ dép hữu hiệu ghê, chiều nay em cũng muốn có cái report cho mẹ dép nên cũng cố gắng được 20 cái nằm xuống ngồi lên. Còn lần cuối cùng tập thì cách đấy cỡ.... 1 tháng rồi thì phải, mà mỗi lần tập là 10 cái mà đến cái thứ 10 là gượng mãi mới được. Chiều nay đến cái thứ 10 lại nhớ đến mẹ dép bảo tập 60 cái, nghĩ xẩu hổ quá nên lấy tinh thần làm thêm 10 cái nữa, nhưng đến 20 là mẹ cháu nằm bẹp luôn
    Mẹ dép upload với nhé, em load về liền đấy. Nghe hăng hải nhỉ?
    • 839 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đã xong: tập được 20 phút - bụng thì vẫn 60 thôi, còn lại lung tung các thể loại mua may quay cuồng. mệt quá, nhưng vẫn nhớ vào đây report.

Chồng thấy sốt ruột, bảo: thôi, mai em đi chạy đi, may ra mới nhanh và hiệu quả hơn chăng Tức chưa.

Mẹ Jenny ơi, cố gắng lên nhé. Nhưng mà, nói thật nhé, chẳng biệt mẹ ngockha với mẹ jenny tập cái gì. Mặc quần áo trông ngon thế còn gì. Đây là mẹ cháu chẳng mặc được cái gì nữa, nên mới phải cố thế . Nhưng thôi, các mẹ cứ tập đi, cho mẹ dép có quyết tâm cái nhé.
    • 695 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ hatde báo cáo là đã tập xong, mỗi động tác bụng thôi, không thì mai khỏi đi đâu, nhưng được 60 cái. Mẹ deple upload lên đi nhé.

Mẹ ngockha ơi, nhà mẹ nó ăn cơm lúc mấy giờ? Ăn tối xong khoảng 3h là tập được rồi (hì hì, mình ăn sớm, 6.30 đến 7h là ăn xong rồi nên tập thoải mái). Xong đi tắm, mùa hè mà lị.
    • 512 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nghe chừng tinh thần thể dục thể thao của các mẹ cao ghê. Làm cho mẹ cháu đang định đi ngủ rồi mà còn nghĩ là phải tập đây (mới đang nghĩ thôi, chứ chưa làm )
    @mẹ hạt dẻ, sao nhà mẹ nó kết thúc bữa cơm được sớm thế nhỉ? Híc híc, nhà tớ toàn 7.30pm mới xong, có hôm gần 8 giờ. Chả hiểu sao , chắc chiến đấu với Kha lâu quá thì phải. Nhưng mẹ nó nói thế thì mình cũng phải quyết tâm mới được.
    @mẹ Dép lê: tinh thần của mẹ nó hồi này cao quá . Training được dép xong rồi có khác, các chuyện khác đúng là chuyện nhỏ nhỉ .
    Kha nhà tớ nó không thích ngồi ở chân mà nó cứ nhảy xổ lên ngồi trên bụng cơ. Thôi bây giờ quyết tâm sẽ tập buổi tối vậy. Mẹ Dép nhớ upload bài tập lên nhé.
    • 695 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ ngockha ơi, bé nhà tớ trộm vía ăn nhanh, :1:. Nàng tự ăn thức ăn, thích gì ăn nấy, đôi khi thức ăn chán thì nàng tự xúc cơm, còn đâu thì mẹ ăn xong sẽ có cơm vừa ấm để xúc cho nàng ăn nên kết thúc sớm lắm.

Bé ngockha mà ngồi lên bụng mẹ thì mẹ tập động tác gì đó trước, vừa khởi động vừa cốt để dụ nàng múa may theo mẹ (tập động tác đứng nhé). Nàng tập theo rồi thì không còn trèo lên bụng mẹ mà cũng tập theo đấy. À, mà chả biết, đấy là nhà mình thế chứ không biết kha người lớn thì có dễ bị dụ khị thế không nữa? :4:
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Nhớ lúc trước còn nhỏ ở quê cứ sáng đài phát thanh kêu dậy tập thể dục buổi sáng lúc 5h, bây giờ vẫn vậy tập mỗi sáng 15' bài tập thể dục lúc xưa đi học thôi, vẫn dẻo dai và vẫn ròm hihi. Tập được rồi thì sẽ quen, nếu không tập sáng được thì tập tối. Suối nguồn tươi trẻ có 5 thức tập đơn giản lắm, các mẹ thử xem.
    • 605 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Liên vào đây các mẹ kêu chết.
    Cân nhiều hay ít phần nhiều là do thổ địa nữa. Có người không ăn gì mà cứ tròn. Cô bé người yêu của em chồng mình chơi thể thao ghê lắm mà vẫn tròn. Như chị Liên là dạng người dẻo dai, không tập vẫn cứ người mẫu thôi.
    Quay lại tập tành, con nhỏ đúng là khó có thời gian tập tành lo lắng cho bản thân. Ban ngày đi làm, buổi tối cơm nước con cái mắt díp lại. Cuối tuần thì ngoảnh đi ngoảnh lại hết luôn chủ nhật.
    May quá cơ quan mình có fitness center dưới tầng hầm, có trainer nữa (mình ghét nhất là làm cái gì một mình không có ai bên cạnh cùng làm để động viên tinh thần). Tuần chỉ đủ sức làm một hôm thôi vì ba hôm sau đi vẫn cà nhắc. Hỏi đi hỏi lại chồng trông em có đẹp hơn không chồng bảo vẫn thế.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Nhớ lúc trước còn nhỏ ở quê cứ sáng đài phát thanh kêu dậy tập thể dục buổi sáng lúc 5h, bây giờ vẫn vậy tập mỗi sáng 15' bài tập thể dục lúc xưa đi học thôi, vẫn dẻo dai và vẫn ròm hihi. Tập được rồi thì sẽ quen, nếu không tập sáng được thì tập tối. Suối nguồn tươi trẻ có 5 thức tập đơn giản lắm, các mẹ thử xem.
    • 3,809 Bài viết

• 6,422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anyen
    Chị Liên vào đây các mẹ kêu chết.
    Cân nhiều hay ít phần nhiều là do thổ địa nữa. Có người không ăn gì mà cứ tròn. Cô bé người yêu của em chồng mình chơi thể thao ghê lắm mà vẫn tròn. Như chị Liên là dạng người dẻo dai, không tập vẫn cứ người mẫu thôi.
    Quay lại tập tành, con nhỏ đúng là khó có thời gian tập tành lo lắng cho bản thân. Ban ngày đi làm, buổi tối cơm nước con cái mắt díp lại. Cuối tuần thì ngoảnh đi ngoảnh lại hết luôn chủ nhật.
    May quá cơ quan mình có fitness center dưới tầng hầm, có trainer nữa (mình ghét nhất là làm cái gì một mình không có ai bên cạnh cùng làm để động viên tinh thần). Tuần chỉ đủ sức làm một hôm thôi vì ba hôm sau đi vẫn cà nhắc. Hỏi đi hỏi lại chồng trông em có đẹp hơn không chồng bảo vẫn thế.
    Chị có biết em tí nữa sặc cà phê khi đọc đoạn này thành ra "cô bé người yêu của chồng mình" không? Bác cũng không có chân để chui vào đây đâu nhé. Phải tầm cỡ như em, thừa đến 16kg so với lúc chưa sinh và to hầu như gấp đôi bác thì mới vào đây than vãn được. Tự kiểm điểm thì xấu hổ quá, không nhớ nổi lần cuối mình vung mạnh tay là từ khi nào nữa. Em có bơi và đi bộ, nhưng đấy là chuyện của những ngày hè tươi đẹp chứ từ hồi nó mưa gió và bây giờ là mùa đông đang đến thì lại lười quá mất rồi. Tuần sau em ăn kiêng và sẽ cố mỗi ngày cựa quậy vài cái để có chuyện report cho các bác châu Úc.

Bác Dép Lê upload bài tập lên cho mẹ cháu học theo với. Có bác nào có đĩa Pilate không?
    Success is a journey, not a destination.
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Nói về chuyện đi bộ thì chị vẫn đi hàng ngày đấy, tuy nhiên từ nhà đến trường Đăng mất 10' đi bộ thôi, và đưa tới trường xong quay trở về nhà 10' nữa hoặc hứng chí đi bộ luôn ra shop, siêu thị thì được bữa tập thể dục, và tập tay (vác lỉnh kỉnh đồ ăn về). Ròm đôi khi cũng sướng nhưng ước gì mập lên cho có da có thịt chứ khô như con mắm, điện nước sa sút quá may mùa đông trùm 3,4 lớp nên nhìn tạm được.

Các mẹ tròn tròn tí ráng tập bụng nha:

Nằm duỗi lưng, thẳng người, buông hai tay dọc theo hông, gan bàn tay úp xuống sàn, giữ cho các ngón tay sát vào nhau. Tiếp đó, hãy nhấc đầu lên, thu cằm vào ngực. Trong khi làm như thế, nhấc hai cẳng chân lên, đầu gối thẳng, trong tư thế thẳng đứng. Nếu có thể, hãy để hai chân vươn ngược lên trên thân, về phía đầu, nhưng phải giữ cho đầu gối thật thẳng. Rồi từ từ thả đầu và hai cẳng chân xuống sàn trong khi đầu gối vẫn giữ thẳng. Hãy thư giãn toàn bộ các cơ bắp sau đó, thực hành lại thức tập này.

Trong khi thực hành bạn hãy tuân theo nhịp thở như sau: hít vào thật sâu khi bạn nhấc đầu và hai cẳng lên, thở ra toàn bộ khi bạn hạ đầu và hai chân xuống. Giữa những lần tập, trong khi bạn thư giãn cơ bắp, bạn vẫn tiếp tục hít thở theo nhịp vừa kể. Càng hít thở sâu thì càng tốt.

Nếu không thể giữ cho hai đầu gối được thật thẳng, thì bạn có thể cong chúng theo mức độ cần thiết. Tuy vậy nếu bạn tiếp tục luyện tập thức nầy, thì hãy cố để giữ cho 2 đầu gối càng thẳng càng tốt.
    • 695 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Liên ròm với mẹ anyen đã dành thời gian vào đây truyền bí kíp nhé. Mong các mẹ thường xuyên vào đây cổ vũ tinh thần cho các mẹ trong box nhé.
    • 670 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Eo ôi mẹ Dép mở topic đắt hàng nhỉ, mẹ Tim cũng xông xênh vào ri pot cái đây,
    lần cuối cùng tập: trước khi sinh Tim (vẫn chăm chỉ bơi và đi bộ)
    mục tiêu phấn đấu sẽ tập lại 1 tuần 1 lần quá (chăm nhỉ )
    Hồi mới sinh xong được một thời gian mới tham gia vào DD mẹ Tim có load về được chương trình pilate của em Bombop đấy, bắt bố nó làm, rồi burn ra đĩa đàng hoàng nhưng mở ra tập thì eo ôi khó quá, đau hết cả người nên vẫn chưa ngó lại đây, chắc cũng phải học tập tinh thần thể dục của cả nhà mới được (không hứa hihi).
    • 679 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Chị có biết em tí nữa sặc cà phê khi đọc đoạn này thành ra "cô bé người yêu của chồng mình" không? Bác cũng không có chân để chui vào đây đâu nhé. Phải tầm cỡ như em, thừa đến 16kg so với lúc chưa sinh và to hầu như gấp đôi bác thì mới vào đây than vãn được. Tự kiểm điểm thì xấu hổ quá, không nhớ nổi lần cuối mình vung mạnh tay là từ khi nào nữa. Em có bơi và đi bộ, nhưng đấy là chuyện của những ngày hè tươi đẹp chứ từ hồi nó mưa gió và bây giờ là mùa đông đang đến thì lại lười quá mất rồi. Tuần sau em ăn kiêng và sẽ cố mỗi ngày cựa quậy vài cái để có chuyện report cho các bác châu Úc.

Bác Dép Lê upload bài tập lên cho mẹ cháu học theo với. Có bác nào có đĩa Pilate không?
    Hihi, mẹ cháu lại lanh chanh ở đây nữa. Dạo này box Nhật bà con nghỉ phép hết nên mẹ cháu mang dép đi ngồi ở các nhà khác cho đỡ quạnh quẽ. Lần nào đọc bài của mẹ Kiki cũng phì cười, sao mà chị dùng được các từ buồn cười thế.

Các mẹ châu Úc mở topic hot quá, mà topic này dù ở dạng nào, ở ngăn kéo nào của WTT nó cũng không nguội được. Tớ thì cần giảm 3kg, vì xuống dưới 50kg là điều phi thực tế :4: Mùa đông là kẻ thù lớn nhất mà nó lại sắp đến rồi, thế có chết không.
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Hehe, vào đây gặp toàn "cao thủ" nhỉ, nhất là bác Liên ròm và bác Anyen đấy nhé. Các mẹ cứ theo kinh nghiệm của 2 bác ý thì đảm bảo người ko em ko lấy tiền, hihi.

Mẹ Kiki ơi, thế đợt trước em thấy chị ăn kiêng cơ mà, tình hình đến đâu rồi? Nếu thành công thì nhớ ghi chép lại cẩn thận để sau truyền cho em nhá, vì tình hình của em có khi còn hơn 16kg của bác nhiều nhiều lắm, híc.

Các mẹ cố lên nhé. Mà đề nghị mỗi mẹ chụp 1 cái ảnh chỉ focus vào vòng 2 để ít nữa còn có cái mà so sánh xem có tiến bộ ko chứ.

Mẹ Leamontea ơi, mùa đông ăn ngon nhỉ, mà ngủ lại càng ngon, hihi, mà mùa đông mặc quần áo nhiều cần gì phải giảm cưn, cứ ăn chơi thoải mái đi mùa hè tính sau bác ạ, hehe, bác đừng đánh em vì tội xui dại nhé.
    .................
    • 1,644 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Các mẹ cố lên nhé. Mà đề nghị mỗi mẹ chụp 1 cái ảnh chỉ focus vào vòng 2 để ít nữa còn có cái mà so sánh xem có tiến bộ ko chứ.
    He..he, đề nghị khi chụp hình phải mặc áo thun thật bó sát, hoặc tốt nhất là mặc áo tắm 2 mảnh phơi mỗi cái vòng 2 đau khổ ra nhé. Hẹn 3 tháng sau lại chụp 1 hình nữa, giống như hình before & after của mấy nơi quảng cáo giảm béo ấy :1: :1: Giờ mà mẹ cháu xung phong đầu tiên khéo chiếm giải nhất ấy nhỉ (ăn gian tí ) :4: Giờ nằm trên giường trông không khác gì con cá voi... mắc cạn

• 839 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ John với mẹ Jenica làm em buồn cười quá. Em cứ tưởng tượng đến con cá heo mắc cạn mà cứ cười.

Hichic, hôm nay được các bác châu Âu vào thăm box Úc đông vui quá. Chị kiki ơi, cho em xin, đừng cho em làm bác, em chít mất . Em vẫn theo bác cái vụ cho con ăn dặm và rèn ngủ đây, trộm vía, sắp xong rồi.

May mà có mẹ gấu nên em mới có quyết tâm lôi kéo cả nhà thế này. Dưng mà nhà em hay ăn tối muộn, nó cũng là nguyên nhân làm béo bụng kinh khủng. Cứ ăn xong rồi lại nằm phưỡn ra.

http://www.yousendit.com/transfer.ph...XRWoePpkUTk%3D - Bài tập đây ạ. Nhân đây cảm ơn mẹ meotom đã gửi cho em nhé.
    • 2,026 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Báo cáo, báo cáo cả ngày hôm qua em..... chẳng được cái nào cả :4:
    Sáng nay có mở tivi lên nghe nhạc tóp hít cũng cố gắng uốn mấy cái và lắc mông vài cái :3:
    Em sẽ nghiên cứu file của mẹ dép và lại báo cáo tiếp nhé :1:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7