• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.88K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 156 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi ở úc thì nên mua sữa loại nào cho em bé từ 6-12 tháng. cháu nhà mình còi quá. 4 tháng rồi mà mới được 6kg vì lười ăn lắm

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,026 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chị Hương à, em là Tâm ở Campsie đây. Chị dạo này thế nào? Baby đã đạp nhiều chưa chị? Chị đang hỏi cho cháu chị là ở Việt nam hay ở đây vậy? Nếu ở đây em thấy mọi người hay cho uống sữa S20 Gold step2 còn ở Việt nam thì nhiều loại lắm chị ạ. Chúc hai mẹ con chị khoẻ nhé
    • 94 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenny2005
    Chị Hương à, em là Tâm ở Campsie đây. Chị dạo này thế nào? Baby đã đạp nhiều chưa chị? Chị đang hỏi cho cháu chị là ở Việt nam hay ở đây vậy? Nếu ở đây em thấy mọi người hay cho uống sữa S20 Gold step2 còn ở Việt nam thì nhiều loại lắm chị ạ. Chúc hai mẹ con chị khoẻ nhé
    Tâm ơi ! hình như bạn bị lộn rồi ,đó là sữa S26 Gold step 2 (dành cho bé từ 6-12 tháng) sory bị spam chút xíu hi.hi..
    Thất bại chỉ là sự chậm lại ,Thất bại chỉ là một đường vòng không phải là ngỏ cụt.
    • 2,026 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thế có chít không chứ lị . Đánh xong chẳng thèm đọc lại bấm phát send luôn
    • 156 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenny2005
    tâm à, sao trùng hợp thế. Chị hỏi để mua sữa gửi về cho cháu chị bên VN. nó bú mẹ mà chẳng lên cân được bao nhiêu nên đang tính cho ăn sữa ngoài. Chị tuần này là được 25w rồi, nó đạp ghê lắm. nhưng k biết có phải do thiếu cani k mà chị bị tê 1 chân nhiều lúc đi lại khó lắm. mai đi bsy ở bankstown để khám xem thế nào. Lúc nào rảnh sang chơi nhé, chị đi học thứ 4 và thứ 6 thôi.

• 2,026 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hương 75
    tâm à, sao trùng hợp thế. Chị hỏi để mua sữa gửi về cho cháu chị bên VN. nó bú mẹ mà chẳng lên cân được bao nhiêu nên đang tính cho ăn sữa ngoài. Chị tuần này là được 25w rồi, nó đạp ghê lắm. nhưng k biết có phải do thiếu cani k mà chị bị tê 1 chân nhiều lúc đi lại khó lắm. mai đi bsy ở bankstown để khám xem thế nào. Lúc nào rảnh sang chơi nhé, chị đi học thứ 4 và thứ 6 thôi.
    Chị a, thế chị thử uống thêm thuốc bổ sung canxi ấy. Chị cố gắng ăn Seafood nhiều vào chị nhé. Ở HN nghe bảo bây giờ cũng đang sốt sữa S26 của Úc đấy chị ạ. Nghe chị gái em bảo là đắt lắm, 300K một hộp ở Hàng buồm của hội Hàng không xách tay về bán. Còn nếu chị muốn mua bên này thì có thể gửi cả thùng về cho bõ chị ạ. Em thấy một số người cũng gửi cả thùng sữa về cho con cháu đấy. Nhưng em thấy sữa này ăn nhanh hết lắm nên gửi ít không bõ đâu. Dạo này bé nhà em đi nhà trẻ hàng ngày, một ngày một tiếng thôi vì em đang tập. Nếu lúc nào nó quen em sẽ tăng dần. Vì thế cứ đưa đón con rồi lại về cho nó ăn, uống, ngủ nghỉ em thấy hết cả thởi gian rồi. Lúc nào em rảnh em sẽ qua nhà chị. Còn nếu chị rảnh chị qua nhà em chơi nhé. Mong bọn chị đến chơi quá mà đợi mãi
    • 156 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=Jenny2005]Chị a, thế chị thử uống thêm thuốc bổ sung canxi ấy. Chị cố gắng ăn Seafood nhiều vào chị nhé. Ở HN nghe bảo bây giờ cũng đang sốt sữa S26 của Úc đấy chị ạ. Nghe chị gái em bảo là đắt lắm, 300K một hộp ở Hàng buồm của hội Hàng không xách tay về bán.
    Tâm a, chị check rồi. sữa đó bán 280n/hộp đấy. Đang bảo em chị cho uống thử xem có hợp k thì mới gửi vè. Hôm nay chị đi đến BV hỏi rồi, nó bào là phải đóng khoản 3,000 đấy và đấy là đóng cho doctor thôi chứ bọn BV nó k liên quan gì. Hôm nay chị đi khám thì doctor nói chị đóng được 2/3 thì nó sẽ làm thủ tục dể book cho chị vào BV. Phải chịu thôi em ạ.