Hội Người Việt ở Úc & New Zealand

Sinh con tai uc co bao hiem Allianz(worldcare cu)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 597 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cac anh chi,
    Em va chong em du hoc tai uc song duoc 3 nam may,nay tui em muon sanh con tai Uc co bao hiem allianz(worldcare cu ay ah) nhung gap chut rac roi..tui em co doc tren cac dien dan la fan lon bao hiem claim lai duoc 100% neu o BV cong nhung em thac mac la k biet lam sao de nhan biet benh vien cong ? vi neu nam o BV tu thi tien chenh lech tui em fai tra cung kha cao day ah.vay em gui bai doc nay muon hoi co anh chi nao co gap truong hop giong tui em thi giup em voi,...em dang bi loi lam ah..
    Thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sống ở nước Úc - Cuộc sống không chỉ toàn màu hồng

Lâu rồi chẳng lên WTT. Hôm nay sắp xếp lại firefox favorite bar thấy cái biểu tượng WTT lại tò mò...

• Lập nhóm muốn kinh doanh riêng hoặc tìm việc ở Melbourne

Mình mới sang Melbourne được vài tháng, đang trong quá trình xin việc. Hành trình tìm việc mới...

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Có Mẹ nào sinh con tại nhà không???(Sg)

Cho em hỏi với có Mẹ nào sinh con tại nhà ko ah?Em đang khám thai ở PSQT.Các Mẹ có biết bác sĩ tư nào tốt và có thể đỡ đẻ tại nhà ko ah?Và có Mẹ nào đã sinh tại nhà ko?Cho e kinh nghiệm với.Em dự định sinh ở nhà.Cuối tháng 12 em sinh rồi.Các Mẹ giúp em với.Cám ơn các Mẹ nhiều nhiều.

• Sinh con tại Mỹ và vấn đề bảo hiểm

Chào các chị, Em có đọc qua một số topic về chuẩn bị sinh và chăm sóc khi mang thai ở đây, nhưng vẫn chưa thấy thông tin gì về việc bảo hiểm. Em có một số câu hỏi muốn nhờ các chị tư vấn giúp ạ Em hiện đang sống cùng chồng tại Mỹ, theo diện Visa F2. Em lại chưa có chuẩn bị gì cho việc có...

• 1,762 Bài viết

• 949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candyhnyen Xem bài viết
    Hi cac anh chi,
    Em va chong em du hoc tai uc song duoc 3 nam may,nay tui em muon sanh con tai Uc co bao hiem allianz(worldcare cu ay ah) nhung gap chut rac roi..tui em co doc tren cac dien dan la fan lon bao hiem claim lai duoc 100% neu o BV cong nhung em thac mac la k biet lam sao de nhan biet benh vien cong ? vi neu nam o BV tu thi tien chenh lech tui em fai tra cung kha cao day ah.vay em gui bai doc nay muon hoi co anh chi nao co gap truong hop giong tui em thi giup em voi,...em dang bi loi lam ah..
    Thanks.
    Bài của bạn lâu rồi mà không thấy ai trả lời nhỉ? Lần sau nhớ gõ tiếng Việt có dấu kẻo Mod xóa bài đó . Muốn biết có phải là bệnh viện công không thì chỉ cần...hỏi là ra chứ có gì đâu mà khó nhỉ? Hỏi ngay bệnh viện, hoặc lên website của bệnh viện đó để tìm thông tin. Cái này dễ mà bạn.