Hội Người Việt ở Châu Úc

Kinh nghiệm phỏng vấn xin visa định cư Úc (Đính hôn & kết hôn) - Tầng 4

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 113 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

sáng nay mới nhận phone từ LSQ người ta nói pv hôm nay 6/12 nhưng ko thấy đến, tại không nhận được email nên sẽ dời ngày pv là 20/12, hix, hồi hộp quá...
    cám ơn bạn đã quan tâm

• 113 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

chúc mừng bạn marynguyensg nha

• 42 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukizeng8 Xem bài viết
    sáng nay mới nhận phone từ LSQ người ta nói pv hôm nay 6/12 nhưng ko thấy đến, tại không nhận được email nên sẽ dời ngày pv là 20/12, hix, hồi hộp quá...
    cám ơn bạn đã quan tâm
    YuKi oi! Yuki nop hs diện nào vậy? Minh moi PV sáng nay. Chi phỏng vấn tên Hoàng. Rất căng thẳng nhưng chị cũng rất nice!! Pv buổi sáng buổi chiều chị gọi báo trả lai các bằng chứng!! anyway, goodluck Yuki. ah ma Yuki sau nay sống o đâu bên Uc. ox minh o melbourne.

• 113 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

hi cả nhà!

bạn "thanhthuy03july" ơi, Yuki nộp hs sub 309 đến Perth. sau khi pv và trả bằng chứng xong thì bao lâu mới có visa nhỉ, hy vọng bạn hướng dẫn thêm cho mình trong quá trình pv, thanks!

• 42 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Yuki oi! Minh nop hs sub 300. Các câu hỏi pv họ dựa vào bản tường trình ma minh đa đưa cho họ. họ hàng bên anh xã. job, bestfriends and hobbies cua anh xã. Ngoài ra, chi pv hỏi 2 người làm chứng bên anh xã( full name, age, job ?!!) hic hic hic. câu này thì mình ko trả lời được, chỉ biết tên chư hổng biết full name và job. Chị pv nói với minh la, không có câu trả lời đúng sai mà quan trong nhất là mình phải thành thật, có sao nói vậy^_^. Chỉ có bao nhiêu đó thôi mà take mình gần 1.30p đó. Minh khong biet sub 309 có khác với sub 300 cua minh không nữa nhưng share để có kinh nhgiem.

Chi pv noi thoi gian xet duyệt hs trong vong 8thang kể từ ngày nộp hs. Khi pv xong ho cung khong noi la minh fall or pass nua. Nhung minh nghe nhieu nguoi noi neu hs ko co trouble thi khoang 3 thang co visa. Nhung hen xui ha Yuki oi!!!! trong thoi gian nay lsq off 1 tuần hình như tới 20/12 mới work lại. rồi sau đo họ se off new year nữa chac hs minh cung se take time lam day.

Yuki cố gắng bình tĩnh tự tin mà......run khi phỏng vấn nha!!! rang giật được visa để đoàn tụ với anh xa iu hen!!! goodluck
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 113 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

hi cả nhà, cám ơn "thanhthuy03july" chia sẻ nha, ông chồng cũng về dự pv và chơi noel nên cũng tự tin được tí , ah, có bao nhiêu nv LSQ có mặt trong buổi pv và họ sử dụng ngôn ngữ tiếng Việt phải không bạn, thanks nhiều

• 42 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

ngày minh pv thi chi có một chị nv lsq thôi. Pv bằng tiếng việt nên đừng lo nha!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

xin chào các bạn.hôm qua mình có nhận được thư của bộ di trú và một số form để vô permanent visa nhưng mình không biết cách làm.có bạn nào đã làm rồi thì xin chỉ cho mình cách làm với.thanks a lot.trong đó có 1 cái form 80, 2 form 888 ,1 cái form Checklist for paener visa processing, 1 cái form STATUTORY DECLARATION-PATNER VISA ( APPLICANT), 1 cái form STATUTORY DECLARATION-PATNER VISA( SPONSOR).bây giờ mình nhìn vô mấy cái form đó mình thật là nhức đầu
    :Thinking:...Vạn Lý Cô Đơn Vạn Lý Sầu
    Tìm Người Tri Kỷ Biết Tìm Đâu...:Sigh:

• 113 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

cám ơn bạn nha, khi nào bạn bay vậy?

• 3,772 Bài viết

• 8,041 Được cảm ơn

Anh Tommykhang ơi, anh có thể vào trang "Cần sự trợ giúp của các thành viên Úc" hay "tán gẫu xuyên bang...." cũng trong box Úc này nè để hỏi, em nghĩ mọi người ở đó đang sống ở Úc, vì thế sẽ có kinh nghiệm để giúp anh đó, chứ ace ở đây mới làm thủ tục, chưa qua Úc, chưa thấy cái form đó ra sao thì khó trả lời anh lắm.