Hội Người Việt ở Úc & New Zealand

Kinh nghiệm phỏng vấn xin visa định cư Úc (Đính hôn & kết hôn) - Tầng 4

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 285 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cả nha mình tiếp tục chuyển sang nhà mới nhé, chúc cho ngôi nhà mới của các mẹ luôn tràn ngập niềm vui.:Rose: Tham khảo thêm nhà từ nhà củ nhé:
    Kinh nghiệm phỏng vấn xin visa định cư Úc ( Đính hôn & kết hôn) Phần 3
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Squid_banana; 03/09/2010 vào lúc 02:52 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 174 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

hihi sang nhà mới òi zui qá.mẹ jdaiz thì sướng rồi, em thì buồn muốn chết nè.....chờ làm xong cái visa kia ( pv xong ) em cũng nộp xing du lịch luon cho roài, đi qua đó kiếm các mẹ nhà mình đặng 888 tiếp. mẹ sweetlady dnag9 tham khảo giá vé bay, chắc mẹ nó cũng muốn bay rồi.....hihi.
    bên kia có hình rồi nhà mình vào đó xem đi nha
    .....Nắm tay nhau suốt cuộc đời anh nhé.........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

cám ơn mẹ chuối đã cho chi sweet leo thêm cái lầu nữa nhe ( mỏi chân quá đi). Jdai oi chi leo lầu cao nên hơi chậm chạp hơn mọi người xíu nhe em, Chúc mừng em sắp được gặp ox rối nè, em làm chị thèm quá đi, hồi nãy chị nghe tin em co vi sa, chị mừng quá trời, cái tranh thủ vào jetstar coi vé coi rẽ không, trừi a, có mấy vé tháng 12 rẽ quá trời luôn nhe, làm chi muốn đi luôn ah ( ma chưa có làm hồ sơ hihihih).
    Chúc các chị em cuối tuần vui vẽ và sự nghiệp 8 càng ngày càng tiến bộ nhe, hehhehe...
    • 114 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

:LoveStruc: hihihihii Đã có nhà mới rồi, vui quá đi.... Cảm ơn mẹ chuối đã xây tầng mới cho cả nhà nha, hy vọng lên tầng mới sẽ có nhiều tin dzui hơn, đặc biệt mọi người sẽ được hưởng hên từ mẹ chuối. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
    • 739 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

chòa các mẹ...hôm rồi anh xã em bị phỏng vấn 1h từ 6h chiều đến 7h chiều giò việt nam...hỏi anh xã hoàn toàn những câu hỏi như của em lí do họ cho biết là do nhà em 1 bộ hồ sơ xin định cư úc của anh trai của chồng em nên hồ sơ cũng ảnh hưởng...vạy đó...em chán chả buồn hỏi họ nữ rồi...mà nghe các mẹ dạo này có off ha?em đang ở sài gòn nhưng tuần sau em đi hải phòng rồi...chơi cho đã khỏi nghĩ ngợi đau đầu...mấy ngày không nói chuyện được với các mẹ mà thấy các mẹ vẫn dễ thương sao em thấy vui ghê á...mong các mẹ luôn duy trì vui vẻ như giờ nha...
    @chúc mừng mẹ jdiaz nha...thế là anh xã mẹ nó thỏa lòng rồi nha...chúc nừng đám cưới nha...
    @mẹ chuối ơi mẹ đi trước nha...chúc mẹ hạnh phúc yêu đời nè...tìm được yêu thương của mình và anh xã nha,,,
    @chúc các mẹ hạnh phúc nha...
    @mong các mẹ đang chờ sớm có visa nha...
    @các mẹ bên úc nhanh cho ra em bé nha...(nhân giống thật nhanh đẩy mạnh hạnh phúc)

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetlady Xem bài viết
    cám ơn mẹ chuối đã cho chi sweet leo thêm cái lầu nữa nhe ( mỏi chân quá đi). Jdai oi chi leo lầu cao nên hơi chậm chạp hơn mọi người xíu nhe em, Chúc mừng em sắp được gặp ox rối nè, em làm chị thèm quá đi, hồi nãy chị nghe tin em co vi sa, chị mừng quá trời, cái tranh thủ vào jetstar coi vé coi rẽ không, trừi a, có mấy vé tháng 12 rẽ quá trời luôn nhe, làm chi muốn đi luôn ah ( ma chưa có làm hồ sơ hihihih).
    Chúc các chị em cuối tuần vui vẽ và sự nghiệp 8 càng ngày càng tiến bộ nhe, hehhehe...
    Thanks chị nhiều nha Hiii chị chờ pv xong đi điền cái form rồi mang lên lsq chờ 2 tuần là bay wa thăm xã hà... chúc cho cả nhà mình sớm có tin vui từ lsq
    Cảm ơn mẹ chuối xây tầng mới cho nhà mình leo hiiiiiiiii
    • 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

[QUOTE=làm mẹ rồi;13507306]chòa các mẹ...hôm rồi anh xã em bị phỏng vấn 1h từ 6h chiều đến 7h chiều giò việt nam...hỏi anh xã hoàn toàn những câu hỏi như của em lí do họ cho biết là do nhà em 1 bộ hồ sơ xin định cư úc của anh trai của chồng em nên hồ sơ cũng ảnh hưởng...vạy đó...em chán chả buồn hỏi họ nữ rồi...mà nghe các mẹ dạo này có off ha?em đang ở sài gòn nhưng tuần sau em đi hải phòng rồi...chơi cho đã khỏi nghĩ ngợi đau đầu...mấy ngày không nói chuyện được với các mẹ mà thấy các mẹ vẫn dễ thương sao em thấy vui ghê á...mong các mẹ luôn duy trì vui vẻ như giờ nha...
    Hahhaha cuối cùng thị mẹ nó cũng xuất đầu lộ diện, mọi việc sẽ ok thôi mẹ nó ah đừng có suy nghĩ nhiều nữa chúc mẹ nó hạnh phúc vui vẻ trong chuyến về thăm Hải Phòng.
    Mẹ nó nói đúng đó nhà mình ai cũng dễ mến hết gặp mặt mọi người mình vui lắm mẹ nó.. chúc mẹ nó vạn sự như ý
    • 444 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ chuối nha!Có thêm tầng mới rồi..Hi vọng tầng mới này đem nhiều may mắn đến chị em chúng mình..Những ai có visa đi đi qua gặp ox iu..mau chóng hạnh phúc..và có baby..Những mẹ nào đang phải chờ đợi như mình...sẽ sớm có tin tức visa..để bay luôn..cho nước việt Nam rộng thêm chút..Những mẹ nào chưa nộp ..sẽ hoàn tất giấy tờ nộp để...có tin vui..gặp ox thân thương...Nói túm lại...cả nhà đều được cấp visa hết..vì cả nhà ai cũng dễ thương và yêu thật lòng chồng mình hết...
    • 235 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hii ,mẹ chuối xây nhà mới nhanh quá trùi luôn ,em mới xem tầng 3 xong là cấm đầu cấm cổ chạy lên tầng 4 tám nè ,hiiii ,lên nhà mới rồi chúc cho mẹ nào cũng gặp may mắn thật nhiều và hạnh phúc thật nhiều nha :Kiss: (Quan trọng là mẹ nào cũng sớm có visa nhanh đễ bay theo xã iu xây dựng hạnh phúc .hehee)
    i will never stop loving you :Rose:
    • 235 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

ah mẹ Kieuvythao oi em không thề vào đựoc Facebook nên không thề xem hình trong Facebook được ,mồ lần em vào là em kg vào đưoc5 ,hình như là do internet thì phải ,mẹ chì em cách vào đựoc không ? em thủa nhiều lần mà vào hỏng đựoc ,??
    i will never stop loving you :Rose:
    • 285 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunlin Xem bài viết
    ah mẹ Kieuvythao oi em không thề vào đựoc Facebook nên không thề xem hình trong Facebook được ,mồ lần em vào là em kg vào đưoc5 ,hình như là do internet thì phải ,mẹ chì em cách vào đựoc không ? em thủa nhiều lần mà vào hỏng đựoc ,??
    Em chuyển DNS thì mới vào được, ở nhà em đang sử dụng dịch vụ internet của provider nào?
    • 285 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi làm mẹ rồi Xem bài viết
    chòa các mẹ...hôm rồi anh xã em bị phỏng vấn 1h từ 6h chiều đến 7h chiều giò việt nam...hỏi anh xã hoàn toàn những câu hỏi như của em lí do họ cho biết là do nhà em 1 bộ hồ sơ xin định cư úc của anh trai của chồng em nên hồ sơ cũng ảnh hưởng...vạy đó...em chán chả buồn hỏi họ nữ rồi...mà nghe các mẹ dạo này có off ha?em đang ở sài gòn nhưng tuần sau em đi hải phòng rồi...chơi cho đã khỏi nghĩ ngợi đau đầu...mấy ngày không nói chuyện được với các mẹ mà thấy các mẹ vẫn dễ thương sao em thấy vui ghê á...mong các mẹ luôn duy trì vui vẻ như giờ nha...
    @chúc mừng mẹ jdiaz nha...thế là anh xã mẹ nó thỏa lòng rồi nha...chúc nừng đám cưới nha...
    @mẹ chuối ơi mẹ đi trước nha...chúc mẹ hạnh phúc yêu đời nè...tìm được yêu thương của mình và anh xã nha,,,
    @chúc các mẹ hạnh phúc nha...
    @mong các mẹ đang chờ sớm có visa nha...
    @các mẹ bên úc nhanh cho ra em bé nha...(nhân giống thật nhanh đẩy mạnh hạnh phúc)
    Em đang ở sg hả, nếu rãnh thì PM cho chị nhé. Cũng chúc em sớm có visa để được ổn định cuộc sống. :Rose:
    • 285 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JDiaz Xem bài viết
    Thanks chị nhiều nha Hiii chị chờ pv xong đi điền cái form rồi mang lên lsq chờ 2 tuần là bay wa thăm xã hà... chúc cho cả nhà mình sớm có tin vui từ lsq
    Cảm ơn mẹ chuối xây tầng mới cho nhà mình leo hiiiiiiiii
    VC nhà JDiaz giờ chắc đang trên 9 tầng mây rùi, còn cao hơn cả xóm nhà lá này nữa đó :Battin ey: Mong rằng gặp lại mẹ nó bên kia nhé hì hì ( cố bám gót phu nhân của chủ nhà hàng mong kiếm được chân phục vụ đây :cool
    • 155 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Squid_banana Xem bài viết
    VC nhà JDiaz giờ chắc đang trên 9 tầng mây rùi, còn cao hơn cả xóm nhà lá này nữa đó :Battin ey: Mong rằng gặp lại mẹ nó bên kia nhé hì hì ( cố bám gót phu nhân của chủ nhà hàng mong kiếm được chân phục vụ đây :cool
    Mình cũng vậy nè, nếu cần doorgirl thì để dành vị trí đó cho mình nha . Mai mốt mình qua làm cho vc nhà nó .:Laughing:
    @Mẹ chuối : Qua bên đó kiếm được việc rồi thì nhớ xí cho mình 1 job luôn nha hihi:Angel:
    :Rose: There 's always the light at the end of the tunnel .:Smiling:
    • 174 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

hihih cái này thì lúc trước mình cũng bị mẹ ah5.do là face nó bị chặn ở một số......mẹ nó vào google gõ từ khóa là cách khắc phục khi vào facebook bị chặn sau đó làm theo hướng dẫn, nó có hình minh họa nựa mẹ nó vào sửa DNS máy là ok.cũng đơn giản thôi.mẹ nó vào thử nhé
    • 174 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile2010 Xem bài viết
    Mình cũng vậy nè, nếu cần doorgirl thì để dành vị trí đó cho mình nha . Mai mốt mình qua làm cho vc nhà nó .:Laughing:
    @Mẹ chuối : Qua bên đó kiếm được việc rồi thì nhớ xí cho mình 1 job luôn nha hihi:Angel:
    huhuh mấy chị đừng quên em nha, có job gì ngon ngon như quét dọn cũng được mẹ Jdaiz dành cho mình với nha.hay mẹ nó nói ox mẹ nó đuổi hết nhân viên trong nhà hàng dần dần đi, rồi dưa hết chị em nhà ta vào đó làm kakakakakakkaak.
    ý kiến vậy hay hok cả nhà????:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kieuvythao; 04/09/2010 vào lúc 12:02 PM.
    • 155 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieuvythao Xem bài viết
    huhuh mấy chị đừng quên em nha, có job gì ngon ngon như quét dọn cũng được mẹ Jdaiz dành cho mình với nha.hay mẹ nó nói ox mẹ nó đuổi hết nhân viên trong nhà hàng dần dần đi, rồi dưa hết chị em nhà ta vào đó làm kakakakakakkaak.
    ý kiến vậy hay hok cả nhà????:Laughing:
    :Applause::Applause::Applause:: Ý kiến hay đó . Mình tán thành 2 tay 2 chân luôn kakaka :Laughing::Laughing:
    Chắc kỳ này mẹ Jdiaz đuối luôn :Battin ey:
    :Rose: There 's always the light at the end of the tunnel .:Smiling:
    • 663 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Trên màn hình Desktop chọn " My Network Places", sau đó phía bên trái (Network Tabs), hàng thứ 2 chọn : "view network connections". sau đó chỗ " Local Area Connection" nhấp chuột phải chọn Properties. Sau đó thấy Internet Protocol (TCP/IP), nhấp chuột trái 1 cái sau đó nhấp vào properties, trong đó sẽ hiện ra 2 phần, phần trên có 3 khung hình chữ nhật, cái đó không đụnh tới. Phần dưới chọn lệnh " Use the following DNS server addresses :
    Sau đó đánh 2 số này vào nè:
    Khung Preferred DNS server : 208.67.222.222
    Khung Altermate DNS server: 208.67.220.220
    Sau đó nhấp ok. Là vào được ah.
    Chúc may mắn!
    T&T.:Angel:
    • 663 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Em đang sắp xếp bàn giao việc để nghỉ đi học nên bận dữ lắm. Mấy chị đi chơi nghe vui lắm nhưng em không đi nổi. Em phải đi học vì có thể thời gian mình không còn nhiều nên cố gắng sắp xếp. Với lại công việc em nếu không nghỉ sớm phải làm cho đến tháng 3 năm sau, vậy nên em phải nghỉ trước để người ta tìm người làm quen với việc mới. Em cũng định học xong khoảng cuối tháng 12 sẽ đi. Cũng chuẩn bị hết rồi, phải cố gắng thôi.
    Chị Squid cuối tháng 9 đi àh? Chắc là vui rồi vì tháng 9 cũng gần tết tây, ăn tết tây với chồng thì không còn gì bằng. Noel nếu mấy chị không ngại, mình hẹn nhau bên đó đi. Qua đó đâu còn gì làm đâu. Hẹn đi chơi cả đêm noel cho người Úc sợ VN luôn.
    Mấy chị thấy sao? Gặp dịp Noel là vui lắm đó???
    :Smiling:
    T&T.:Angel:
    • 739 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JDiaz Xem bài viết
    Hahhaha cuối cùng thị mẹ nó cũng xuất đầu lộ diện, mọi việc sẽ ok thôi mẹ nó ah đừng có suy nghĩ nhiều nữa chúc mẹ nó hạnh phúc vui vẻ trong chuyến về thăm Hải Phòng.
    Mẹ nó nói đúng đó nhà mình ai cũng dễ mến hết gặp mặt mọi người mình vui lắm mẹ nó.. chúc mẹ nó vạn sự như ý
    cảm ơn mẹ nó nha...mình cũng đang rất hạnh phúc mặc dù chưa có visa ...anh xã hứa ở với mẹ con mình đến ngày họ cho visa thì về...vợ chồng mình đi hải phòng xong thì về xin cuộc hẹn lên lãnh sự rồng rắn lên mây hỏi khi nào cho visa...cho lãnh sự hoảng luôn...cái này là áp đảo tinh thàn đó...học vợ chồng mẹ jdiaz...hehe...