Hội Người Việt ở Châu Úc

Kinh nghiệm phỏng vấn Visa định cư Úc (Đính hôn và Kết hôn) - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

To venny, chumnho: trường hợp của mình đúng là được gọi mời đi phỏng vấn rất nhanh (5/1) chỉ sau khi nộp hồ sơ (23/12) gần 2 tuần thôi, khám sức khỏe xong là tuần sau đi phỏng vấn rồi, mình không có thấy yêu cầu làm AOS như bạn, mình cũng nghĩ là phải chờ kết quả phỏng vấn khoảng hơn một tháng, giờ thì cũng đã hơn một tháng rồi mà chẳng nghe tin gì, cũng sốt ruột nhưng gọi điện lại nghĩ LSQ cũng chỉ trả lời là đang process hồ sơ như bạn Chumnho nói. Bạn có thể xem số điện thoại liên lạc trong thư mời phỏng vấn để biết số điện thoại liên lạc hay xem trên mạng. Mình nghĩ vậy chứ cũng chưa gọi điện bao giờ . Mà mình nghĩ bạn chờ gọi phỏng vấn lâu vậy chắc phỏng vấn xong thời gian cấp visa sẽ ngắn thôi.
    Have a great day,
    Xuân Cẩm
    Ben Stenzel - Le Xuan Cam

• 145 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Ah, em mới nộp hồ sơ mấy ngày, LSQ gửi giấy yêu cầu đi khám sứa khỏe rồi, mấy chị cho em hỏi từ lúc yêu cầu khám đến lúc gọi pv là bao lâu?Em cám ơn nhiều!
    Ba mẹ mong 1 điều kì diệu, là con đó Rồng nhỏ...:Angel:

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em la thanh vien moi tham gia, xin chao ca nha :Applause:, em muon gia nhap vi thay vui va doc nhung gi cua ca nha noi that thich,hom nay em moi nhan dc thu bao pam van , chua gi thi da rung va hoi hop nua , may chi cho em kinh nghiem nhe, em nghe noi di Uc bi jo kho lem, 25/3 nay em pai pam van roi , ma trong dau ko co gi ca, ca nha co kinh nghiem di trc xin chi em cach wa dc ko , ong xa em noi dung lo lang wa nhung em thay may ban hoc nghe di Uc thi bi rot nhieu lam, moi nguoi chi em dc ko????????????????????:Sad::Sad::Sad::Sad:

• 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BJSC Xem bài viết
    Ah, em mới nộp hồ sơ mấy ngày, LSQ gửi giấy yêu cầu đi khám sứa khỏe rồi, mấy chị cho em hỏi từ lúc yêu cầu khám đến lúc gọi pv là bao lâu?Em cám ơn nhiều!
    Chào bạn, bạn nộp hồ sơ xong họ không đưa mẫu để đi khám sức khỏe liền ha? mấy ngày sau họ mới gửi giấy hả? bạn đi khám sức khỏe sớm đi, càng sớm càng tốt. Sau khi khám xong thì chờ gọi đi phỏng vấn, theo mình biết thì tùy mỗi trường hợp mà thời gian gọi phỏng vấn khác nhau, có bạn chỉ sau mấy ngày là đi phỏng vấn, có bạn chờ đến 5 tháng như venny. Như mình thì khám sức khỏe xong thì tuần sau đi phỏng vấn rồi, nhưng phỏng vấn xong vẫn chờ tiếp đến giờ. Bạn cứ yên tâm cứ nghĩ thời gian xét hồ sơ không quá 6 tháng thì khi người ta gọi phỏng vấn trước 6 tháng là mình sẽ cảm thấy nhanh thôi. Như mình nè, nghĩ nộp hồ sơ tháng 12 chắc đến tháng 4 hay tháng 5 gì mới được gọi đi phỏng vấn, ai ngờ mới có 2 tuần là gọi rồi nên cảm thấy rất nhanh. Chúc bạn vui nhé.

• 0 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi venny Xem bài viết
    Hi Xuân Cầm,
    Đúng là sốt ruột quá! Nếu như họ báo cho mình biết kết quả thế nào rồi thi chờ bao lâu mình cũng 0 lo, đằng này cứ chờ ...chờ.... thấy lo quá đi.
    Mình thì sau khi nộp hồ sơ đầu tháng 9, cuối tháng 9 mình đi KSK và AOS cũng OK rồi. Hơn 5 tháng mới được gọi pv. Nên mình nghĩ giờ chỉ chờ kq visa từ họ thôi.
    Khi nào Xuân Cầm có tin gì hoặc gọi đt có tiến triển gì thì nhớ share với mọi người nha.
    Mà nếu mình muốn gọi đt thì phải liên lạc qua số nào vậy Xuân CẦm có biết 0?
    Em chao ca nha, em moi ket hon, ong xa em dang hoc master ben Mel dang du hoc tu tuc va han visa cua ong xa em chi den cuoi nam thoi. Em apply xin visa dang phu thuoc em ko ro se mat khoang bao lau thi moi nhan dc visa, hik..hik... neu cho 4-5 thang nhu the nay thi chac em o nha cho roi. Mong moi nguoi tu van giup em. Em cam on ca nha

• 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 260585 Xem bài viết
    em la thanh vien moi tham gia, xin chao ca nha :Applause:, em muon gia nhap vi thay vui va doc nhung gi cua ca nha noi that thich,hom nay em moi nhan dc thu bao pam van , chua gi thi da rung va hoi hop nua , may chi cho em kinh nghiem nhe, em nghe noi di Uc bi jo kho lem, 25/3 nay em pai pam van roi , ma trong dau ko co gi ca, ca nha co kinh nghiem di trc xin chi em cach wa dc ko , ong xa em noi dung lo lang wa nhung em thay may ban hoc nghe di Uc thi bi rot nhieu lam, moi nguoi chi em dc ko????????????????????:Sad::Sad::Sad::Sad:
    Chào mừng thành viên mới tham gia vào gia đình này nhé, và chúc mừng em đã có thư mời phỏng vấn :Applause:, giờ chỉ đợi đến ngày phỏng vấn và đoàn tụ với xã thôi, ở đây mọi người đã share những kinh nghiệm khi đi phỏng vấn hết rồi, nên từ giờ đến 25/3 em cứ đọc hết phần 1 và phần 2 topic kinh nghiệm phỏng vấn định cư Úc này nhé. Đọc xong rồi chuẩn bị tốt thì em sẽ tự tin và hết rung thôi . Vui lên nhé. Cố lên nào.
    Xuân Cẩm

• 97 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hello mọi người, thấy mọi người sốt ruột quá nên lên đây share chút xíu nè.
    Xuan Cam, Venny đừng quá lo lắng nhé. trường hợp cua xuan cam chac la dang doi ket qua sk rồi. bạn nên điện đến hỏi người đã pv. Nhớ gặp đúng người pv nhé. đừng gặp lễ tân họ không biết đâu. Như mình nè, gọi lên hỏi chị pv, chỉ trả lời rất rõ ràng Hs của em đang chờ kq khám sk. đến khi có kết quả có một chị khác với chị đã pv gọi đến báo là đã có. mình gọi lại lần nữa thì chị pv trả lời hs của em có visa rồi đó, chiều mai qua IOM lấy nhé bé, trước khi IOM nhắn tin thi mình đã biết mình có visa. Mình thấy lần nào họ cũng trả lời rõ ràng hết ah.

• 97 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

To xuan cam: hihihi,mình nhiều chuyện quá. Mới đoc lai bài viết trước đây của bạn thì biết người pv bạn là ms. Bích Loan. vậy xuân cầm cứ feel free mà gọi chọ chị ấy. chị cũng là người pv mình. mà lần nào gọi đến hỏi thăm chị ấy đều rất dễ thương trả lời mình. goodluck nhé.

• 145 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuancamstenzel Xem bài viết
    Chào bạn, bạn nộp hồ sơ xong họ không đưa mẫu để đi khám sức khỏe liền ha? mấy ngày sau họ mới gửi giấy hả? bạn đi khám sức khỏe sớm đi, càng sớm càng tốt. Sau khi khám xong thì chờ gọi đi phỏng vấn, theo mình biết thì tùy mỗi trường hợp mà thời gian gọi phỏng vấn khác nhau, có bạn chỉ sau mấy ngày là đi phỏng vấn, có bạn chờ đến 5 tháng như venny. Như mình thì khám sức khỏe xong thì tuần sau đi phỏng vấn rồi, nhưng phỏng vấn xong vẫn chờ tiếp đến giờ. Bạn cứ yên tâm cứ nghĩ thời gian xét hồ sơ không quá 6 tháng thì khi người ta gọi phỏng vấn trước 6 tháng là mình sẽ cảm thấy nhanh thôi. Như mình nè, nghĩ nộp hồ sơ tháng 12 chắc đến tháng 4 hay tháng 5 gì mới được gọi đi phỏng vấn, ai ngờ mới có 2 tuần là gọi rồi nên cảm thấy rất nhanh. Chúc bạn vui nhé.
    Cảm ơn chị Cam nhé, tuần sau em mới rãnh để đi khám vì tuần này bận việc, em cũng hi vọng giấy tờ ok lẹ để qua đó sớm với chồng. Chúc chị Cam $ chị Venny có kết quả đậu lẹ bất ngờ nhé. Ah, em note rồi, chị Bích Loan dễ chịu, em sẽ hi vọng chị này pv em, hiiii
    Ba mẹ mong 1 điều kì diệu, là con đó Rồng nhỏ...:Angel:

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elisaphung Xem bài viết
    Hello mọi người, thấy mọi người sốt ruột quá nên lên đây share chút xíu nè.
    Xuan Cam, Venny đừng quá lo lắng nhé. trường hợp cua xuan cam chac la dang doi ket qua sk rồi. bạn nên điện đến hỏi người đã pv. Nhớ gặp đúng người pv nhé. đừng gặp lễ tân họ không biết đâu. Như mình nè, gọi lên hỏi chị pv, chỉ trả lời rất rõ ràng Hs của em đang chờ kq khám sk. đến khi có kết quả có một chị khác với chị đã pv gọi đến báo là đã có. mình gọi lại lần nữa thì chị pv trả lời hs của em có visa rồi đó, chiều mai qua IOM lấy nhé bé, trước khi IOM nhắn tin thi mình đã biết mình có visa. Mình thấy lần nào họ cũng trả lời rõ ràng hết ah.
    Cám ơn thông tin của elisaphung nhiều lắm. Nhưng khi bạn gọi đt đến LSQ thì nhấn số nội bộ hay gọi đến tiếp tân rồi nhờ họ chuyển máy cho gặp người đã pv mình vậy. Venny hỏi để biết để nếu chờ quá lâu sẽ gọi hỏi thăm, còn giờ chắc là cũng cố gắng chờ thêm. Cám ơn elisaphung nhiều nhiều.
    To BJSC: Mình cũng nghĩ như Xuân Cẩm đó. Bạn cố gắng sắp xếp mọi thứ thật nhanh sẽ tốt hơn. KQ pv cón phụ thuộc vào KQ KSK, nhưng 0 phải nhất định sau khi KSK bao lâu là sẽ đc pv đâu. Cố gắng lạc quan chờ thôi. Chắc chắn là 0 quá 6 tháng! Nghĩ vậy mình sẽ 0 thất vọng khi chờ lâu, mà ngược lại nhiều khi sớm mình sẽ thoải mái hơn.