Hội Người Việt ở Úc & New Zealand

Kinh nghiệm phỏng vấn Visa định cư Úc (Đính hôn và Kết hôn) - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 739 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthanh11 Xem bài viết
    Hi!chao cac ban,minh da may hai cai mang-to o so 64 Truong Dinh, Q.1,tp HCM, mac cung ok gia 1tr300/1cai van re hon la hang mua An Phuoc do cac ban,dung mua ao re no chi la ao khoac thi khong du am dau cac ban, phai dung chat lieu la ao mua dong cac ban nen xem ky hang vi mua mac khong dc thi phi do.
    To JDiaz!chi Hoang hoi ky va ban nen tra loi ngan gon dung cau hoi cua chi hop ly la ok thoi,thuong la se dua vao ban tuong trinh cua minh de hoi,nhan vien cua LSQ Uc thi minh thay ho lam viec ro rang hop tinh hop ly thoi,ai pv thi luc dau cung cam thay run nhung se binh tinh thoi chuc ban moi su tot dep,co gang nhe cu xem nhu luc nao cung co ox luon ho tro cung minh la se vuot qua duoc het thoi ban ah.
    éc 1t3 mà vẫn khen rẻ ha?hic hic...vậy chắc mình thua...mình có nhờ mấy bà chị mình ngoai bắc gửi vào cho mấy cái măng tô của hàn quốc hàng dùng rồi nhưng vẫn đệp lắm giá 100k-300k là cùng mà vẫn thấy méo mặt. mấy mẹ kinh tế it 1 chút kiếm mấy hàng này cũng hay...thử coi nhá.

• 739 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Squid_banana Xem bài viết
    Mình thì chả rành gì về nước Úc,hiện tại thì ox mình sống tạm nhà chú ở Kings Park,thành phố Mel luôn đó không biết có gần với nơi ở của bạn không? Nhưng khi mình qua thì 2 vợ chồng sẽ ở riêng, sẽ bắt đầu lại mọi thứ, nghĩ đến cũng thấy oải :Worried: Ox của bạn ở bên đó lâu rồi nên cũng khỏe cho bạn hơn khi mới qua. Chồng mình đi diện skill visa đó. Tụi mình chờ cũng sắp được 4 tháng rồi, đọc trong này thấy nhiều bạn còn chờ lâu hơn. Thôi thì động viên nhau cùng chờ tiếp vậy. Thế bạn có em bé rồi đúng không?
    mình cũng giống bạn à...chẳng biết tí gi về úc ngoài những câu chuyện of anh xã mà mình cũng phải đi thuê nhà à vì gia đình chồng toàn ở riêng hết ba mẹ chồng mình thì già rồi mình và anh xã có 1 con 2,5 tuổi rồi wa con nhỏ ở chung bất tiện lắm nghe nói giá nhà đang lên...thấy cũng đáng lo

• 120 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Squid_banana Xem bài viết
    úi, nó không bán buổi tối đâu bạn nhé, từ 9h sáng đến 6h30PM thôi đó.
    Vậy cuối tuần nó có bán không bạn, mình sẽ tranh thủ cuối tuần chạy ra :-
    • 120 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi làm mẹ rồi Xem bài viết
    mình cũng giống bạn à...chẳng biết tí gi về úc ngoài những câu chuyện of anh xã mà mình cũng phải đi thuê nhà à vì gia đình chồng toàn ở riêng hết ba mẹ chồng mình thì già rồi mình và anh xã có 1 con 2,5 tuổi rồi wa con nhỏ ở chung bất tiện lắm nghe nói giá nhà đang lên...thấy cũng đáng lo
    Mình cũng đâu biết gì đâu? hahahaha, thấy tụi mấy đứa tụi mình giống nhau nhiều điểm ghê, khi nào cả nhà qua Úc hết thì tụi mình họp mặt nhỉ:Rose::Rose::Rose: Mình ở Brayrook, Vic, Mel, có ai ở gần đó không?
    • 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

to vanthanh! thanks ban nhieu nhe, ax minh biet tin ong vui lam ong noi ong se ve Vietnam de di phong van cung minh cho minh do lo, hiii minh se co gang chuan bi that tot cho buoi phong van cua minh, tat ca vi ox than yeu.
    • 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Duoc do khi nao wa ben do tui minh hop mat nhe, ax minh co nha hang o vic, mel do, minh hy vong se co visa som doan tu cung xa yeu va gap ca nha minh o mel.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JDiaz; 16/06/2010 vào lúc 01:30 PM.
    • 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

to squid banana:Rose: thanks nhe, minh nop ho so hom 20/5 ban ah..chuc ban som co visa!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JDiaz; 16/06/2010 vào lúc 01:33 PM.
    • 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

:Rose: thank you minh se co gang, tat ca vi ox than yeu thoi
    • 663 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Gõ tên đừng gõ dấu nhé, gõ tên Việt Nam đó bạn, trong đó có thông báo nếu mình không thấy tên hoặc hồ sơ của mình, hãy thông báo ngay cho IOM theo số điện thoại bên dưới đó. try again!
    • 285 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nó bán cả tuần đó bạn, ở đây toàn người Hàn Quốc và nc ngoài mua thôi, giá rẻ, hàng tốt đẹp. Mình là dân xứ lạnh nên mỗi lần vào dịp tết toàn ra đây mua áo lạnh thôi, nó là chợ Nga mà. Hàng phao, hàng lông vịt, hàng dạ đều có hết bạn, như mình thấy hiệu TOPSHOP là chuyên xuất đi Châu Âu thì mình nghĩ mặc ở Úc thì cũng có thể chịu rét tốt. KHông biết bạn vanthanh đã ghé đây chưa? 1.3tr là có thể mua được 2 cái áo lông vịt xịn rùi đó bạn ah :Smiling:
    • 285 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

To lam me roi: theo mình được biết nếu bạn có con nhỏ thì TLS sẽ ưu tiên trong việc xét visa đó, mình nghĩ bạn sẽ sớm có thôi, có thể trước cả mình nữa không chừng. Thương cháu quá hen,chắc là nhớ bố lắm. CHúc cho gia đình nhỏ của bạn sớm đoàn tụ.
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@ all ss : chúc các chị em đang chờ sớm có visa đoàn tụ với anh xã nhen . còn các ss nào chuẩn bị phỏng vấn thì đừng hồi hộp quá , mình yêu nhau thật sự thì họ sẽ nhận biết thôi , vì vậy hãy bình tĩnh trả lời nhé . :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 663 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Mình nộp hồ sơ trước diaz 3 ngày mà thấy diaz pv, tự nhiên thấy hồi hộp quá chừng! Chúc Diaz phỏng vấn tốt nhé ! PV xong nhớ post lên để tham khảo nhé !
    • 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hihi! minh nghe noi cung thac mac minh se ghe do xem do, thuc ra minh hay mua sam may mac o nhung cho quen,vi ox noi minh mua ao mang-to hang An phuoc mang di mac mua dong moi du am de mac ma minh xem gia tren 2tr nen minh may thi thay tuong duong chat luong ma gia bang 1/2 nen thay re,sorry cac ban nhe minh se ghe do xem vi dang tinh tim mua them it do thun det kim om sat nguoi de mac ben trong cho am,thuc ra minh luoi di xem nen cho nao thay dc la ok,nghe ban minh ben Uc noi ao jacket ben do tren 1000$au do cac ban nhung co mua sam thi chi nen mang theo vua du de mac thoi gian dau thoi chu khong qua do khong thich hop thi se bo phi do cac ban ah,888 chut vui ve.
    • 101 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cả nhà chúng ta cùng chung tâm trạng chờ đợi vậy sao chúng ta không tổ chức offline hàng tuần để chia sẻ kinh nghiệm? Cứ cuối tuần chị em mình off 1 lần thì ai đang đợi pv hoặc visa sẻ cảm thấy thời gian nhanh hơn. ví dụ chúng ta đợi 6 tháng vậy chúng ta gặp nhau 24 lần là hết 6 tháng chưa tính trong thời gian đó chúng ta sẻ gặp những người bạn hợp ý nhau có thể sau này đở cảm thấy cô độc nơi xứ người, và những bạn sắp pv có thể gặp và tìm hiểu kỷ hơn về quá trình pv của những người đi trước. Chứ đến khi qua đó rồi ai cũng bận rộn vì cuộc sống và gia đình dù chị em mình có rãnh mà ox chúng ta không rãnh chi em mình cũng đâu rành đường xá xe cộ để đi thăm nhau. Với lại nếu chi em chúng ta thân với nhau từ lúc ở đây thì qua đó may ra còn liên lạc voi nhau chứ qua đó chúng ta đã bận rộn còn mấy ai nghỉ tới hẹn hò đi chơi voi một người mình chưa từng gặp. Khi chi em mình gặp nhau bên ngoài có thể sẻ biết những ai sau này có thể ở gần nhau biết đâu chúng ta còn có người thân khi qua đó 1 mình. Chứ lạ nước lạ cái qua đó 1 mình không có gia đình lỡ bị bên nhà chồng ăn hiếp chac cũng chỉ biết cắn răng mà chiu nghĩ đến đây là em hết muốn đi rồi dù rất iu và nhớ chòng. Và có thể bên đây chúng ta đi chơi với nhau nếu biết truoc sẻ là hàng xóm ở gần nhau thì mình cũng có thể tạo trước điều kiện cho mấy anh xã chúng ta bên đó làm quen nhau trước, sau này chi em chúng ta khỏi cần lên tiếng nhờ, thì mấy ông cũng tự động mổi tuần chở chúng ta đi thăm nhau thôi keke. Em ở Sài Gòn quan Gò Vấp nếu cả nhà ai rãnh thì từ tuần này hoặc tuần sau chúng ta tổ chức off nhé. Đây chỉ là ý kiến của em thôi nếu anh chi nào không thich cũng xin đừng la em tội nghiệp. Chúc cho cả nhà chúng ta sớm có visa và sớm đoàn tụ với anh xã của mình.
    • 101 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cả nhà chúng ta cùng chung tâm trạng chờ đợi vậy sao chúng ta không tổ chức offline hàng tuần để chia sẻ kinh nghiệm? Cứ cuối tuần chị em mình off 1 lần thì ai đang đợi pv hoặc visa sẻ cảm thấy thời gian nhanh hơn. ví dụ chúng ta đợi 6 tháng vậy chúng ta gặp nhau 24 lần là hết 6 tháng chưa tính trong thời gian đó chúng ta sẻ gặp những người bạn hợp ý nhau có thể sau này đở cảm thấy cô độc nơi xứ người, và những bạn sắp pv có thể gặp và tìm hiểu kỷ hơn về quá trình pv của những người đi trước. Chứ đến khi qua đó rồi ai cũng bận rộn vì cuộc sống và gia đình dù chị em mình có rãnh mà ox chúng ta không rãnh chi em mình cũng đâu rành đường xá xe cộ để đi thăm nhau. Với lại nếu chi em chúng ta thân với nhau từ lúc ở đây thì qua đó may ra còn liên lạc voi nhau chứ qua đó chúng ta đã bận rộn còn mấy ai nghỉ tới hẹn hò đi chơi voi một người mình chưa từng gặp. Khi chi em mình gặp nhau bên ngoài có thể sẻ biết những ai sau này có thể ở gần nhau biết đâu chúng ta còn có người thân khi qua đó 1 mình. Chứ lạ nước lạ cái qua đó 1 mình không có gia đình lỡ bị bên nhà chồng ăn hiếp chac cũng chỉ biết cắn răng mà chiu nghĩ đến đây là em hết muốn đi rồi dù rất iu và nhớ chòng. Và có thể bên đây chúng ta đi chơi với nhau nếu biết truoc sẻ là hàng xóm ở gần nhau thì mình cũng có thể tạo trước điều kiện cho mấy anh xã chúng ta bên đó làm quen nhau trước, sau này chi em chúng ta khỏi cần lên tiếng nhờ, thì mấy ông cũng tự động mổi tuần chở chúng ta đi thăm nhau thôi keke. Em ở Sài Gòn quan Gò Vấp nếu cả nhà ai rãnh thì từ tuần này hoặc tuần sau chúng ta tổ chức off nhé. Đây chỉ là ý kiến của em thôi nếu anh chi nào không thich cũng xin đừng la em tội nghiệp. Chúc cho cả nhà chúng ta sớm có visa và sớm đoàn tụ với anh xã của mình
    • 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

To nguyenvu8377! chac ban cung co thu moi phong van som thoi vi ban nop ho so truoc minh ma, kien nhan them vài ngày nua thoi ban nhé. sau khi pv xong minh se cho ca nha biet tin.
    To:thihung! minh ung ho cai vu offline cua ban do
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 663 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Mình có mail phỏng vấn rồi, ngày 06/07. Người mời là Mr. Cayelan Mendoza, 10 am. To Diaz: bạn có phỏng vấn ngày này không? Tự nhiên hồi hộp quá !
    • 663 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Trong mail ghi rõ là không mời ox đến. Diaz ơi ! thư của bạn có ghi điều này không? Mình phỏng vấn Lầu 4 - 5B Tôn Đức Thắng. Hồi hộp quá chẳng làm được cái gì hết nè ! Diaz phỏng vấn trước chia sẻ kinh nghiệm với mình nha! Thanks bạn nhiều lắm !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 312 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

To nguyenvu! minh pv ngay 08/07 ban ah ban pv truoc minh 2 ngay co gi post cau hoi cho moi nguoi tham khao ban nhe. ban tu lam ho so hany qua agent? neu qua agent thi ho se cho an list cac cau hoi de ban chuan bi do!chuc ban thanh cong trong cuoc pv nhe!:Smiling: ah con trong thu phong van cua minh thi minh duoc dan theo ong xa do ban ah.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi JDiaz; 17/06/2010 vào lúc 09:33 AM.