Hội Người Việt ở Châu Úc

Kinh nghiệm phỏng vấn Visa định cư Úc (Đính hôn và Kết hôn) - Phần 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh nop theo dien ket hon, cung khong thay yeu cau giay bao tro gi het vi chong minh di lam on dinh, co nha va xe ben do nen chac khong can giay bao tro. Hi vong minh cung duoc mien phong van giong nhu ban heomap he'n...hihi...
    Ban heomap duoc mien phong van thi bao lau co visa vay?

• 301 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

sau khi được báo miễn pv thì 2 tuần sau mình có visa...mình có visa trước ngày pv trong giấy mời pv

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on ban heomap nhiu nhiu nhe!!!

• 2,725 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emthongay Xem bài viết
    chào mọi người.em mới đi khám sức khỏe về.lsq gửi thư khám sức khỏe và cả thư phỏng vấn cho em luôn.25/2 em đi phỏng vấn.mọi người ủng hộ em với nha.em mới 22t thôi ah nên vẫn còn thơ ngây lắm.nhờ mấy chị giúp đỡ em với nha.ah mấy chị có ai phỏng vấn bởi chị hạnh ko?em thấy thư mời phỏng vấn của em chị hạnh kí ko biết phải chị ấy phỏng vấn em ko nữa
    Người kí tên trong thư mời ko nhất thiết là người phỏng vấn đâu em. Người kí tên thường là case officer người Việt, còn người phỏng vấn có thể là người Úc, có thể người Việt (hình như chức vụ cao hơn người kí thư)

• 83 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cám ơn mẹ sarah nha

• 120 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mọi người cho mình hỏi là thư mời phỏng vấn được gởi về tận nhà phải không? Ngoài thư mời ra thì họ có nhắn tin hay gọi điện cho mình biết không vậy? Vì nhà mình khó tìm nên sợ thư mời bị lạc mất. Cám ơn mọi người nhiều nha.

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi vquyen, ban dung lo la bi that lac thu. Vi tu luc minh gui ho so cho LSQ den gio minh nhan dc tong cong 3 la thu cua LSQ, 1 la yeu cau bo sung ho so, 2 la sau khi co ket qua kham suc khoe thi LSQ yeu cau minh lam thu cam ket va vua roi la thu moi di phong van. Nha minh o Binh duong va trong hem nhung khong den noi kho tim lam nen binh thuong va dong thoi nhung nguoi goi thu la chia theo khu vuc lam viec nen thu cua khu vuc nao nguoi ta se chuyen qua khu vuc do va chia cho nguoi phat thu. Quan trong hon nua la LSQ gui thu bang EMS (chuyen phat nhanh) nen ban se nhan thu som va chi co nguoi nha hoac chinh ban moi duoc nhan thu, neu khong thi buu dien phai tra nguoc thu lai cho LSQ.
    Minh lam ben XNK nen cung biet ro ve cach gui thu hoac chung tu, hang hoa. Minh nghi ban co the yen tam.

• 120 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_ntth Xem bài viết
    Hi vquyen, ban dung lo la bi that lac thu. Vi tu luc minh gui ho so cho LSQ den gio minh nhan dc tong cong 3 la thu cua LSQ, 1 la yeu cau bo sung ho so, 2 la sau khi co ket qua kham suc khoe thi LSQ yeu cau minh lam thu cam ket va vua roi la thu moi di phong van. Nha minh o Binh duong va trong hem nhung khong den noi kho tim lam nen binh thuong va dong thoi nhung nguoi goi thu la chia theo khu vuc lam viec nen thu cua khu vuc nao nguoi ta se chuyen qua khu vuc do va chia cho nguoi phat thu. Quan trong hon nua la LSQ gui thu bang EMS (chuyen phat nhanh) nen ban se nhan thu som va chi co nguoi nha hoac chinh ban moi duoc nhan thu, neu khong thi buu dien phai tra nguoc thu lai cho LSQ.
    Minh lam ben XNK nen cung biet ro ve cach gui thu hoac chung tu, hang hoa. Minh nghi ban co the yen tam.
    Cám ơn bạn Hằng, mình cũng làm hồ sơ diện 309 như bạn nhưng từ lúc đó tới giờ mình chưa nhận được thư gì của LSQ cả, nên mình hơi lo không biết thư có bị thất lạc không, hic. Không biết phải chờ đến bao giờ, huhuhuhu...

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi...tam trang nay giong minh qua...chua co thu moi phong van minh giong vay do...
    Con chuyen minh nhan dc thu cua LSQ la vi minh nop thieu ho so va co le suc khoe minh co chut van de thoi.
    Minh cho den 6 thang moi co thu goi di phong van do ban. Nen yen tam la trong vong 6 thang se toi phin ban thoi.

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_ntth Xem bài viết
    Chao moi nguoi, minh cung vua nhan duoc lich phong van hom qua. 11/3 minh moi phong van. Tinh ra thi minh cung gan 6 thang moi nhan duoc lich phong van. 17/3 la minh dung 6 thang.

Ca dien dan nay chi co 1 minh minh la lau den nhu vay, khong biet co truc trac gi khong.
    Nguoi ky ten trong thu moi minh ten Hoang, minh toan nghe moi nguoi noi con gai phong van, minh thi thay ten Hoang, chac la con trai. Dung la minh khac moi nguoi nhieu qua nen hoi lo lang.

Ban dung lo lang qua! truong hop cua minh cho con lau hon ban nua do! Ban den khi phong van la dung 6 thang, nhung nhan thu phong vantruoc ca thang roi, co nghia la cho hon 4 thang thoi. con minh cho den hon thang thu 5 moi nhan thu phong van roi 2 tuan sau la ngay 22-2 nay phong van do, co nghia la den khi phong van la con dung 1 tuan nua la 6 thang.Dung lo lang qua, ho so dang 309 trong khoang thoi gian nay duong nhu ai ai cung cho lau nhu vay het, tap trung ra tran cho tot thoi! Co len nhe!