• 1 Lượt chia sẻ
  • 88K Lượt đọc
  • 955 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 136 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chào các "đấng sinh thành" của trẻ con... hi hi hi
    Có chị nào ở Perth ko?... ở khu Bassendean càng tốt....
    Có chị nào lên tiếng nhé... chúng mình cùng tâm sự....."tám" 1 chút hen
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_NN3; 27/05/2009 vào lúc 06:29 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chi phí sinh hoạt - Sydney

Mình đã ở Sydney được hơn 2 tháng, chưa thấy có topic chia sẻ vấn đề này nên lập ra...

• Hoi va gop y

<P>Toi khong the go bang tieng Viet co dau, mac du lan dau da co the, xin cho biet ly do.</P> <P>Toi cung muon co vai loi den voi WTT nhan ngay Quoc Te Thieu Nhi 1/6. WTT hau nhu da tiep nhan day du cac thong tin ve chau be, vi vay thiet nghi nhan cac ngay le cua chau nhu la Quoc Te Thieu Nhi,...

• Những việc cần biết trước khi định cư tại Úc

Hi mọi người, mình mở topic này với mong muốn đc mọi người ở đây chia sẻ những thông tin quý báu...

• Trẻ cần gì những năm đầu đời

Nghiên cứu cho thấy sự phát triển trí não và trí thông minh của con người phụ thuộc vào nhiều yếu...

• Bắt chước cô giáo hỏi

Buổi chiều, bé từ mẫu giáo về, thấy ba ngồi trầm ngâm nghĩ ngợi, bé tiến đến hỏi: "Làm sao?" ... "Ai trêu?" ... "Buồn ị à?"

• 94 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bassendean
    có tớ đây ,mình ở WA đây vùng mình ở là Wanneroo,mà sao nghe bạn nói tên vùng của bạn hơi lạ hay tại mình ít biết hôn nữa,nick của mình là mẹ Lena rất vui khi có 1 đồng hương để 88
    Thất bại chỉ là sự chậm lại ,Thất bại chỉ là một đường vòng không phải là ngỏ cụt.
    • 5,755 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mẹ Bassendean ơi, mẹ vào topic các mẹ ở Úc đi cho vui nhé.
    .................
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Mình vừa hỏi một anh bạn chồng mình trước dạy ở Curtin anh ấy bảo Perth có nhiều người Việt và gia đình lắm mà. Bạn có cần mình hỏi giúp ko?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ở đây lạ quá, Mulan cũng chưa từng nghe qua, bên Perth coi vậy mà forum mình vẫn còn ít thành viên quá các chị ha!
    Em thì còn nhỏ thôi, chưa có con cái gỉ cả, chắc năm sau, vô đây học hỏi các chị trước. Có gì các chị chỉ thêm em ha!
    Em ở VN, lấy chồng qua đây được 1 năm rồi, tìm hiểu nhau cũng gần 3 năm mới cưới, thương chồng mà em qua đây, lúc còn ở VN, em đi làm cũng khá lắm, em làm Account Excutive, nhưng qua đây em không kiếm được việc làm, ở nhà hoài chán quá các chị ơi. Em ở chỗ này, không có nhiều người Việt mình, hết năm nay chắc em sẽ dọn về Westminster.
    Em đang tính học lại 1 cái nghề, em tính học Childcare, có cái nghề, đi làm cũng đỡ, chứ không em cũng không biết phải làm gì đây nữa, em không sợ làm cực vì em rất yêu thích trẻ con, nhưng em chỉ sợ không có việc làm mà thôi.
    Không bạn bè, gia đình chồng hoàn toàn ở bên này, nhưng các chị cũng hiểu là khó mà nói chuyện hay tâm sự được lắm, em cũng không dám than buồn, sợ Ba Ma em ở VN lo nữa, em cũng không cần phải lo cho Ba Má gì hết vì gia đình em cũng khá.
    Cuộc sống bên này em thấy khá tốt, nhưng buồn quá, chắc thời gian qua rồi công việc sẽ làm em thấy đỡ buốn. Hôm nay tâm sự với các chị cho đỡ buồn hihihihih.....
    • 670 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Có mình ở Perth nè. Cũng đang ở nhà chăm con nên buồn như con chuồn, chẳng muốn làm gì. Nói thế chứ chăm con hay lắm, thấy nó lớn hàng ngày, vui lắm, chỉ nhiều lúc nó chẳng thèm ăn ngủ thì chán thoi. Thế em Mulan sang một năm rồi ở nhà thế thì sinh em bé đi cho đỡ buồn. Có gì thì vào chat với chị (xưng chị cho oai đã nhé).
    Chị ở Cannington, gần bên Carousel.
    • 5,755 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mulanoz ơi, có chị (thấy bảo trẻ lắm nên chắc là xưng chị được rồi, hehe) cũng làm accountant đây nè. Ở trong này có mẹ Ngọc Kha đang làm accountant ở bên này thì phải, còn có cả chồng của mẹ Hama cũng làm Acc nữa, nếu cần hỏi kinh nghiệm gì thì chắc là cứ réo hai mẹ đó thôi nhỉ, hihi (sorry mẹ NK và mẹ HM vì đã tiết lộ thông tin nhé). Chị thì mới sang được 1 tháng thôi nên cũng chưa làm gì được cả, đang đi học tiếng anh rồi tính tiếp vậy. Em đang còn trẻ thì sinh một em bé đi chứ còn chờ gì nữa, có em bé rồi thì tha hồ mà bận rộn nhé, mà cũng vui nữa, giống như mẹ Tim nói đấy.

Mẹ Bassendean ơi, lâu quá không thấy tăm hơi đâu cả, đang ở VN hay là đã sang Úc rồi, thông tin cho mọi người tí chứ. Thế mẹ Bass đã có tin vui chưa vậy?
    .................
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị. em là du học sinh ở Curtin Uni, hiện em đang cần phòng thuê ở gần Uni. Các chị có thể giúp em tìm phòng được không? Thanks so much! Số đt của em là: 0434019365
    • 670 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

huuvn, mình có người bạn có phòng dư để cho thuê đấy, bạn gọi điện lại hỏi đi nha, nếu được thì nên đến xem nhà và nói chuyện với anh chị ấy vào buổi tối. Bạn đọc tin nhắn, mình cho số điện thoại ở tin nhắn đấy.
    • 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình đáp ứng đúng yêu cầu của topic nè,và bạn bè mình quen cũng nhiều người vậy lắm..nên hi vọng topic này ngày càng "hot" như tên của nó nhe ( mình đọc tựa đề tự nhiên thấy buồn cười và tò mò quá nên chạy vô xem liền ) mình là mẹ của 1 đứa trẻ, nhà mình ở city..
    • 209 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ôi, tính lại cũng nhiều bạn ở perth chứ há
    account executive hình như là làm nhân viên của công ty quảng cáo (nó hay dùng cái tên này) chư ko phải làm accountant đâu (theo Hân biết là vậy vì mình đã từng liều lĩnh bỏ nghề IT của mình 1 năm để nhảy qua nghề quản cáo (sau khi học bằng 2 ngoại thương ở VN) này mà (hồi đó Hân làm cho công ty quảng cáo O&M hết 1 năm mà). có đúng ko bạn? hình như hai vc nhà Hân có đi ngang vùng nào có chữ Bassenden rồi thì phải... để về hỏi anh chồng xem có đúng không...
    :Rose: Hân Lê
    • 301 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanngoc2000 Xem bài viết
    ôi, tính lại cũng nhiều bạn ở perth chứ há
    account executive hình như là làm nhân viên của công ty quảng cáo (nó hay dùng cái tên này) chư ko phải làm accountant đâu (theo Hân biết là vậy vì mình đã từng liều lĩnh bỏ nghề IT của mình 1 năm để nhảy qua nghề quản cáo (sau khi học bằng 2 ngoại thương ở VN) này mà (hồi đó Hân làm cho công ty quảng cáo O&M hết 1 năm mà). có đúng ko bạn? hình như hai vc nhà Hân có đi ngang vùng nào có chữ Bassenden rồi thì phải... để về hỏi anh chồng xem có đúng không...

Các mẹ ở Perth ơi, mẹ Cốm lại cầu cứu các mẹ tốt bụng nữa , các mẹ giúp với!

Mình đang tìm hiểu vụ thuê nhà ở Perth, ax mình sẽ làm PhD ở Western Uni, nghe nói sẽ có làm việc ở Royal Hospital; Nên các mẹ cho mình hỏi với: có cách nào tìm hiểu về bản đồ bus hay các phương tiện đi lại ở Perth không, vì mình được khuyên là nên tìm nhà càng gần trạm bus càng tốt. Hai vợ chồng đều "băm hơn 1 nửa" rôì, kiêng vác yếu lắm!

Nếu các mẹ có biết thông tin gì về chỗ nào cho gia đình (có 1 bé 2,5 tuổi) thuê phòng- tạm trong tháng 6/09 thôi cũng được nữa- làm ơn chỉ giúp mình với! Cả nhà dắt nhau qua Perth giữa mùa đông, mới chỉ biết tới Perth qua tin của các Mẹ trên này và Google Map thôi nên mình lo quá.:Sigh:

Nhà Cốm xin cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@Tim mom: thanks chi

@me com xanh: Nếu chị mới qua Perth thì đúng là nên đi bus, chị có thể xem thông tin xe bus ở www.transperth.wa.gov.au
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 301 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Các mẹ ở Perth ơi ,

Có mẹ nào biết thông tin về Hội sinh viên Việt nam ở Perth không ạ, chỉ cho mình cách contact với, sao mình search google hoài mà không tìm ra.

Các mẹ cho mình hỏi thêm nữa với: nếu cần mua đồ đạc cũ thì tìm ở đâu ạ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!:Rose:
    • 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me com xanh Xem bài viết
    Các mẹ ở Perth ơi ,

Có mẹ nào biết thông tin về Hội sinh viên Việt nam ở Perth không ạ, chỉ cho mình cách contact với, sao mình search google hoài mà không tìm ra.

Các mẹ cho mình hỏi thêm nữa với: nếu cần mua đồ đạc cũ thì tìm ở đâu ạ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!:Rose:
    me com xanh thử vào đây xem nhe' http://perth.gumtree.com.au/ , bạn thử vào garage sale/house clearance có gd họ moving out thì mua được nhiều đồ tốt ,còn mới và gần như là có đủ đồ cần thiết cho 1 famiy..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 301 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Mẹ Cốm cảm ơn mẹ Aussie_ 07 nhiều nhé!:Rose:
    • 394 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

em đang nghiên cứu chọn ngành học thạc sĩ (được học bổng rồi, giờ phải chọn trường) ở Perth có Murdoch Uni có ngành học phù hợp nhưng em đang băn khoan cái khoản Perth xa Sydney quá, không biết ngoài chuyện đi lại thì có gì bất tiện không (thuê nhà, chi phí sinh hoạt,...) sau này mang spouse và children sang thì đi lại bất tiện không - Vì hình như nhập cảnh vào Úc phải đến Sydney rồi mới lại bay qua Perth phải không ạ. Các chị tư vấn giúp em.
    • 670 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Perth cos saan bay quoc te ma, nhung ko co chuyen bay thang tu VN sang nhu o Sydney thoi. Chi phi sinh hoat thi cung nhu cac thanh pho khac, tham chi gia thuc pham con dat hon, nhung gia nha thue se re hon Sydney la chac chan.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin xao cac chi,chúc các chị 1 tuần vui vẻ !
    Có chị nào ở perth muốn nối lông mi dài tự nhiên,massage mặt,body..,làm nail ... tại nhà các chị thì hãy gọi cho em số 0401 238 246 ,em se đến nhà và làm cho các chị..(nói nhỏ là chỉ lấy giá rẻ thôi nhé).Mới vừa sanh em bé xong nên ko đi làm lại, cũng muốn kiếm ít chi phí lo thêm cho em bé thôi đồng thời được làm đẹp cho chị em mình vui vui hơn.

Ah,cho em hỏi có chị nào biết trang web nào về tìm viẹc làm,hội phụ nữ tại Tay Úc minh ko nhỉ? cho em xin với. e search trên google wài mà ko thấy. E xin cám ơn trước nha.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=me dzu_an;5601743]xin xao cac chi,chúc các chị 1 tuần vui vẻ !