Hội Người Việt ở Châu Úc

Các vấn đề liên quan đến thuốc thang, bệnh tật, sức khỏe, chăm sóc sắc đẹp…

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 2,291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Vừa hết mùa xoài mà bạn. Phải chờ tới năm sau thôi. Chùm ruột thì ở Melb khg có BẠn thử táo xanh mình nói đi. BỮa trước mình mua về giả xoài, ăn với cá chiên, ngon lắm. Trời, nói lại thèm, mai ăn tiếp. chẹp chẹp.

• 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

@ Eric's Mom: chà, chị sorry vì không thấy em đã hỏi chị. Bé nhà chị lúc sinh ra có 1 mongolian spot ở ngay mông, hai tháng rưỡi nó mọc thêm 2 cái spot nữa ở xích lên trên mông một chút. Chả sao cả em ơi, lành tính. Tuy nhiên cái vết trên mặt của Eric chị nghĩ chắc em phải đi check với bs cho an tâm đi, vì trên mặt thường liên quan đến não. Em đã đi GP hỏi sao mà bị chóng mặt chưa? Hồi ở Vn mỗi lần bị tiền đình thì chị hay uống Stugeron, hết liền, còn bên này thì hehe ngủ đến sáng thức là hết.

@ chuôtgiadaunam: Bạn làm mình mắc cười quá. Nhớ lại hồi năm ngoái mình cũng thèm ăn chua quá xá cỡ. Xã mình phải chạy xuống Bankstown mua xoài xanh đem về cho mình chấm mắm ruốc ăn đó. Ăn liền tù tì 2 trái ban ngày, ban đêm mình bị ợ nóng hihihihi. Nếu bạn ăn chua nhiều quá thì mua sẵn 1 chai Mylanta dạng nước để sẵn phòng hờ nhé. Nhai Rennie cũng được nhưng Mylanta tốt hơn. Cả hai đều gây táo bón nếu dùng nhiều.

• 9,569 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotgadaunam Xem bài viết
    Em cũng được GP kêu uống Elevit, em uống từ lúc biết mình có thai, bs biểu uống đến sau khi sinh luôn, em mua 100 viên/$49, nghe nói thuốc này tốt
    Con việc bị chuột rút thì mấy người mang thai cũng thường bị, không có sao hết (em đã hỏi bs), không phải hoàn toàn do thiếu canxi, vì khi xét nghiệm máu thì calcium của em không bị thiếu.

Sẳn tiện hỏi các chị, là tháng nào mới có xoài sống, ổi, chùm ruột, ........em thèm quá mà không thấy bán, hichichic, chỉ thấy xoài chín, ôi thèm chua quá
    Bạn ơi cho mình hỏi 100v Elevit sao lại có 49$ à bạn? sao rẻ thía nhẩy tính ra có tầm <800K à?
    Ban ở Úc à bạn? tớ cũng nhờ người mua hộ cho đứa bạn có bầu!
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 12,907 Bài viết

• 4,758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi 100v Elevit sao lại có 49$ à bạn? sao rẻ thía nhẩy tính ra có tầm <800K à?
    Ban ở Úc à bạn? tớ cũng nhờ người mua hộ cho đứa bạn có bầu!
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Mình mua 100 viên/hộp là $49 đó bạn, mình ở Úc, còn hộp 50 viên tính ra thì mắc hơn.

@Eric's Mom: hôm nay chợ Footscray có ổi đó chị, em mừng quá mua liền 2 kg dù khá mắc ($10/kg) so với bình thường thì chỉ có $5.99, dù sao cũng ăn cho đã thèm chị à

• 9,569 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Mình mua 100 viên/hộp là $49 đó bạn, mình ở Úc, còn hộp 50 viên tính ra thì mắc hơn.

@Eric's Mom: hôm nay chợ Footscray có ổi đó chị, em mừng quá mua liền 2 kg dù khá mắc ($10/kg) so với bình thường thì chỉ có $5.99, dù sao cũng ăn cho đã thèm chị à
    Có khi nào là loại thuốc cùng tên không bạn nhỉ?
    Vì mình mua tận 75$/100v(hộp 100v)
    :Thinking: :Thinking: :Thinking:

• 12,907 Bài viết

• 4,758 Được cảm ơn

Có khi nào là loại thuốc cùng tên không bạn nhỉ?
    Vì mình mua tận 75$/100v(hộp 100v)

:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:

• 9,569 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Cám ơn bạn nhé!
    Nhưng mà tớ vừa đọc 2 trang giá nó khác nhau và hộp cũng khác nhau!
    Có lẽ của tớ là loại đắt hơn bạn à!
    Link nó đây bạn à!
    Có lẽ loại của tớ là loại này!75$ cơ!
    http://www.ferrit.co.nz/?ObjectPath=...Shop0066_33342
    Loại này y hệt mà có 49$ nè bạn ơi !giống của bạn ý!
    http://www.epharmacy.com.au/product.asp?id=40638
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoa Poppy; 11/03/2008 vào lúc 05:43 PM.

• 1,644 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Hoahongden ơi, mình nghĩ Elevit thì chỉ có 1 loại thôi, không có kiểu cùng tên nhưng khác loại thuốc đâu, có thể vỏ hộp bên ngoài khác nhau, giá tiền khác nhau, nhưng về thành phần của thuốc thì phải giống nhau đấy.
    Ngay cả ở bên này, giá thuốc Elevit ở các Chemist khác nhau thì đôi khi giá cả cũng khác nhau.
    Hơn nữa, trang web thuốc của bạn là của New Zealand, còn trang kia là của Úc. Nên có lẽ tỷ giá 2 đồng tiền cũng khác nhau.
    Anyway, khi có bầu uống Elevit tốt lắm, vừa có Folic Acid, vừa có Iron và các chất khác. Lúc mình có bầu BS cũng khuyên uống Elevit đấy.

• 9,569 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenica's Mum Xem bài viết
    Hoahongden ơi, mình nghĩ Elevit thì chỉ có 1 loại thôi, không có kiểu cùng tên nhưng khác loại thuốc đâu, có thể vỏ hộp bên ngoài khác nhau, giá tiền khác nhau, nhưng về thành phần của thuốc thì phải giống nhau đấy.
    Ngay cả ở bên này, giá thuốc Elevit ở các Chemist khác nhau thì đôi khi giá cả cũng khác nhau.
    Hơn nữa, trang web thuốc của bạn là của New Zealand, còn trang kia là của Úc. Nên có lẽ tỷ giá 2 đồng tiền cũng khác nhau.
    Anyway, khi có bầu uống Elevit tốt lắm, vừa có Folic Acid, vừa có Iron và các chất khác. Lúc mình có bầu BS cũng khuyên uống Elevit đấy.
    Thế thì khó thật chị à!
    Em định uống lâu dài mà!
    Nhà em bán thuốc nhưng mà em thấy thường các hãng khác nhau không bao giờ lại cùng y xì tên thuốc cả!
    Có thể thành phần giống nhau nhưng tên thuốc sẽ khác nhau!(hơi khác!) và tất nhiên giá sẽ khác nhau!
    Còn trường hợp giống y nhau thì em .....
    :Nottalkin:

• 1,572 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Thế thì khó thật chị à!
    Em định uống lâu dài mà!
    Nhà em bán thuốc nhưng mà em thấy thường các hãng khác nhau không bao giờ lại cùng y xì tên thuốc cả!
    Có thể thành phần giống nhau nhưng tên thuốc sẽ khác nhau!(hơi khác!) và tất nhiên giá sẽ khác nhau!
    Còn trường hợp giống y nhau thì em .....
    :Nottalkin:
    Mẹ Jenica nói đúng đấy bạn ạ, Elvit thì chỉ có 1 loại thôi, ở bên này không có vụ nhập nhằng tên thuốc na ná hoặc gần giống nhau đâu. Mà giá bạn mua là giá tiền Newzealand mà ( căn cứ theo trang web bạn đưa), mà tiền Nz thì lúc nào cũng rẻ hơn tiền Úc ấy chứ. Nhưng tính ra 75 do tiền Nz = 64.74 Aud, so ra vẫn mắc hơn là mua ở Úc.
    Về các tiệm thuốc bán cũng vậy, có tiệm bán 49.50, cũng có tiệm bán tới gần 60/lọ 100 viên ấy chứ!.. Cho nên mình cứ đi khảo giá, thấy được giá ở đâu thì mua thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)