Sự phát triển

Vùng đầu trẻ bị nóng

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 36.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gái tôi mới hơn 4 tháng tuổi cháu có biểu hiện khiến tôi không an tâm là vùng đầu của cháu rất nóng nhất là vùng phía gáy .tôi thường dùng quạt nan quạt vùng đầu cho cháu và cháu cảm thấy thich. hiện tượng trên có bình thường không tôi muốn làm cách nào để đầu cháu đỡ nóng hơn .mong các bạn có kinh nghiệm góp ý dùm .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trẻ bị méo (móp) đầu

Các mẹ cho tôi biết khi trẻ còn nhỏ hay nằm nghiêng bị móp (méo) đầu thì khi trẻ lớn lên đầu có tròn lại không. Bé của tôi hay nằm nghiêng bên trái nên bị móp đầu và lỗ tai bị nhăn lại. Tôi đã nhiều làn thay đổi bên cho bé bú và chêm gối cho bé nhưng bé vẫn thích nằm nghiêng bên trái. Cổ cứ...

• Làm thế nào để hạn chế cho con trẻ bị bệnh nóng, ho vào đầu những ngày hè?

Đầu mùa hè này, thời tiết thật nóng bức, có hôm lên đến 40 độ, cái nắng gay gắt làm cho người lớn còn khó chịu huống chi con trẻ, mình rất lo cho con dễ bị cảm bệnh. Dù cho con ăn uống rất chu đáo, giữ vệ sinh thật tốt, nhưng vẫn không tránh khỏi. Hôm ấy con bé chiều đi học mẫu giáo về thấy buồn...

• Ăn Kiwi hàng ngày giúp giảm huyết áp ? - Chuyên gia đã trả lời

Thưa bác sỹ, có phải nếu hàng ngày ăn trái Kiwi sẽ giúp giảm huyết áp ở nam giới hút thuốc đúng...

• Hôn nhân trong mắt tụi nhỏ

Sau đây là các câu trả lời của 15 em khi được hỏi về hôn nhân: Khi nào có thể hôn một ai đó? ...

• Giáo dục con như thế nào khi vắng cha?

Có vô vàn lí do khiến trẻ phải sống trong sự thiếu vắng sự quan tâm, chăm sóc của cha như: cha công...

• 6,387 Bài viết

• 6,832 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, cháu gần 3 tuổi mà mồ hôi cũng chỉ có ở đầu thôi. Hỏi han mãi rồi cuối cùng phát hiện ra là do cơ địa thôi. Mẹ nó phải lau đầu cho con thường xuyên tránh bị mồ hôi lanh là ổn. Sống chung với lũ mà
    • 625 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Con tớ cũng thế đấy, nhưng tớ hỏi thì bs bảo bt thôi vì trẻ em dưới 1 tuổi thường nhiệt độ ở vùng đầu, gáy bao giờ cũng cao hơn thân mình, nôm na là nhiệt bốc lên đầu nhiều hơn. Cả 2 đứa nhà tớ đều thế cả, vì chúng nó máu nóng giống bố mà. Quan trọng là bạn luôn để ý xem nóng đầu có kèm theo nóng thân mình và nách không, vì đó là biểu hiện sốt đấy, còn nếu đầu và gáy nóng thì chịu khó lau mồ hôi và làm mát bằng cách quạt phe phẩy cho cháu mát vùng đầu. Nếu quá nóng có thể chườm nước ấm cho dịu bớt đi. Nhất là khi thời tiết thay đổi, đầu chúng nó nóng lắm đấy.

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình cũng toàn bị ra mồ hôi ở nửa sau đầu. Mồ hôi đọng thành từng giọt và đầu thì lúc nào cũng nóng ran. Trẻ con nhiều đứa bị như vậy lắm, bình thường thôi không sao đâu
    • 2,020 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng vậy, nghe các mẹ nói vậy mình yên tâm hơn nhưng con nhà mình ra mồ hôi lạnh nữa cơ, không biết có nên đi bác sỹ không hả các mẹ ?
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà em cũng vậy? mố hôi cứ tuôn ra phải lau suốt thôi... bi giờ nghe các mẹ nói vậy cũng đỡ lo hơn rồi. chắc không sao đâu nhỉ?
    • 838 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, sốt hết cả ruột, cứ sợ bé bị làm sao, sợ nóng quá có ảnh hưởng đến não bé k nữa cơ. K biết có nên cho bé uống thuốc Cam hàng Bạc k nhỉ các mẹ?
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn có hay cho bé đi tắm nắng ko? xem chừng bé bị thiếu can xi đó bạn à!
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu, con e cũng vậy. Suýt nữa thì đưa đi bác sĩ. May mà đọc đc topic này của các mẹ. Hihi, con zai ơi, chiều nay mẹ sẽ mua quạt nan về phe phẩy cho con nhé. :Laughing:
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi! mình cũng cảm ỏn các mẹ đã chia sẻ điều này lắm lắm, mình lo lắng và muốn tìm hiểu về vấn đề này mãi nhưng giờ mới được yên tâm đây, bây giờ mọi thứ thắc mắc mình chỉ phải vào webtretho thoi, cảm ỏn các mẹ và webtretho nhiều nhiều!
    • 1,934 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tin119 Xem bài viết
    Con mình cũng thế, sốt hết cả ruột, cứ sợ bé bị làm sao, sợ nóng quá có ảnh hưởng đến não bé k nữa cơ. K biết có nên cho bé uống thuốc Cam hàng Bạc k nhỉ các mẹ?
    Ôi báo chí đang lên tiếng vụ thuốc Cam này sao mẹ còn cho bé uống, k nên đâu nhé, nguy hiểm lắm đó.

Bé nhà mình thân nhiệt cũng cao và bị đổ mồ hôi đầu nhiều nữa. Chỉ cần mẹ chú ý lau mồ hôi cho bé là ok thôi.
    • 175 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cái này là đúng bệnh của con trai mình nhé. 15 tháng, nóng đầu thường xuyên mình cũng lo lắm, mỗi khi nóng đầu là mình cứ nóng hết cả ruột vì cứ tưởng là sắp sốt rồi nên mình sợ lắm, nhưng rồi không sao cả, vào đây mới biết đó là bt nên mình rất vui, cảm ơn các mẹ có bài viết chia sẻ thật hữu ích,
    Các mẹ biết không tại vì mình thấy có nhiều đứa trẻ đâu có nóng đầu thường xuyên như con mình đâu nên cứ nghĩ bé chuẩn bị sôt nên có khi thấy nóng đầu là cho uống thuốc hạ sốt nữa đấy, thật là tai hại. Nhưng bây giờ biết oy.
    Này con yêu ơi con biết không
    Mẹ yêu con yêu con nhất đời
    Hãy cứ đi mẹ bên con
    Dõi theo con từng bước chân
    Ngày mai sau khi con lớn khôn
    Đường đời không như con ước mơ
    Hãy đứng lên và vững bước trên đường xa.
    • 4,861 Bài viết

• 3,735 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng thếm từ hồi 3 tháng đến giờ hơn 5 tháng sờ đầu trán lúc nào cũng nóng hơn người lớn, đo nhiệt độ hậu môn thì vẫn dưới 37,5 độ, vẫn ra mồ hôi khi trời nóng nhất là vùng sau gáy ấy, chân tay thì lại mát. Không biết có bị sao không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 487 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

topic này hôm nay lại trồi lên à, Gấu nhà tớ cũng thế đấy, gáy nóng như hòn than, nhất là mấy hôm Hà Nội nắng nóng đỉnh điểm, nhưng sờ trán thấy vẫn mát nên kệ, hì
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu nhím nhà mình mấy bữa nay cũng nóng và quấy khóc đêm nữa. Hiện tượng của nhím là nóng đầu và gáy, còn chân tay và tai thì không nóng. mình không biết có phải cu cậu mọc răng không nữa vì nhím nhà mình được 9 tháng rồi mà chưa mọc chiếc răng sữa nào cả
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều. Cu Bí nhà em cũng vậy, em cũng lo quá. Các mẹ ơi có mẹ nào có k.ng chữa gắt ngủ cho con k? Bí nhà em 6 tháng rồi. Bây giờ ngủ lúc nào cũng vật vã, khóc lóc. Hôm nào mà khóc nhiều thì lại ngủ k say, giật mình tỉnh là lại khóc. Trc bé nhà em bị thiếu canxi bác sỹ kê thuốc uống sau đó em đi ktra lại thì bé khỏi rồi. Vợ chồng em sinh con đầu lòng mà bé quấy khóc nhiều nên cả hai vc đều stress luôn. Mệt mỏi quá các mẹ ah. Có mẹ nào có kng mách giúp e với. Em cảm ơn nhiều ah!
    • 26 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tớ nghĩ do thời tiết oi bức nên thân nhiệt các bé cũng nóng hơn bình thường. Bé nhà tớ trước đây cũng vậy, những lúc như thế tớ thường vắt cho nửa quả cam, lấy khăn ấm chườm cho bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 172 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

May quá vào đây đọc mình cũng yên tâm. Bé nhà mình từ hôm thứ 6 tới nay. Mình sờ đầu thì thấy âm ấm như kiểu bị sốt mà sợ người thì thấy mát. Mình cũng lo lắng quá, giờ đọc được top này thì mình yên tâm rùi. Thanks cả nhà
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu mà nóng sau gáy ko thôi thì ko sao. Nhưng nếu rụng tóc nữa thì các bé thiếu canxi nha.
    Nếu thiếu canxi thì fai bố sung ngay, ko thì bé chậm mọc răng, chậm biết đi nữa.
    Nếu cho con bú thì mẹ uống, con uống, tắm nắng cho con. Quan trọng nhất là fai tắm
    nắng hen.
    NB: 3kg 1m: 4.7kg 2m: 6.4kg 3m: 7.0kg 4m: 7.7kg 6m: 8.7kg 7m: 9.2kg
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Susu nha em hay nong dau, be nong ham ham phan tran, ra nhieu mo hoi. nhat la khi thoi tiet thay doi. em lo lam nhung nghe cac chi bao con cac chi cung the nen em cung do lo. cam on cac chi, cam on webtretho.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2