Sự phát triển

Vùng đầu trẻ bị nóng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gái tôi mới hơn 4 tháng tuổi cháu có biểu hiện khiến tôi không an tâm là vùng đầu của cháu rất nóng nhất là vùng phía gáy .tôi thường dùng quạt nan quạt vùng đầu cho cháu và cháu cảm thấy thich. hiện tượng trên có bình thường không tôi muốn làm cách nào để đầu cháu đỡ nóng hơn .mong các bạn có kinh nghiệm góp ý dùm .

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 6,387 Bài viết

• 6,832 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, cháu gần 3 tuổi mà mồ hôi cũng chỉ có ở đầu thôi. Hỏi han mãi rồi cuối cùng phát hiện ra là do cơ địa thôi. Mẹ nó phải lau đầu cho con thường xuyên tránh bị mồ hôi lanh là ổn. Sống chung với lũ mà

• 625 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Con tớ cũng thế đấy, nhưng tớ hỏi thì bs bảo bt thôi vì trẻ em dưới 1 tuổi thường nhiệt độ ở vùng đầu, gáy bao giờ cũng cao hơn thân mình, nôm na là nhiệt bốc lên đầu nhiều hơn. Cả 2 đứa nhà tớ đều thế cả, vì chúng nó máu nóng giống bố mà. Quan trọng là bạn luôn để ý xem nóng đầu có kèm theo nóng thân mình và nách không, vì đó là biểu hiện sốt đấy, còn nếu đầu và gáy nóng thì chịu khó lau mồ hôi và làm mát bằng cách quạt phe phẩy cho cháu mát vùng đầu. Nếu quá nóng có thể chườm nước ấm cho dịu bớt đi. Nhất là khi thời tiết thay đổi, đầu chúng nó nóng lắm đấy.

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình cũng toàn bị ra mồ hôi ở nửa sau đầu. Mồ hôi đọng thành từng giọt và đầu thì lúc nào cũng nóng ran. Trẻ con nhiều đứa bị như vậy lắm, bình thường thôi không sao đâu

• 2,020 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng vậy, nghe các mẹ nói vậy mình yên tâm hơn nhưng con nhà mình ra mồ hôi lạnh nữa cơ, không biết có nên đi bác sỹ không hả các mẹ ?

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhà em cũng vậy? mố hôi cứ tuôn ra phải lau suốt thôi... bi giờ nghe các mẹ nói vậy cũng đỡ lo hơn rồi. chắc không sao đâu nhỉ?

• 823 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, sốt hết cả ruột, cứ sợ bé bị làm sao, sợ nóng quá có ảnh hưởng đến não bé k nữa cơ. K biết có nên cho bé uống thuốc Cam hàng Bạc k nhỉ các mẹ?

• 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn có hay cho bé đi tắm nắng ko? xem chừng bé bị thiếu can xi đó bạn à!
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu, con e cũng vậy. Suýt nữa thì đưa đi bác sĩ. May mà đọc đc topic này của các mẹ. Hihi, con zai ơi, chiều nay mẹ sẽ mua quạt nan về phe phẩy cho con nhé. :Laughing:

• 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi! mình cũng cảm ỏn các mẹ đã chia sẻ điều này lắm lắm, mình lo lắng và muốn tìm hiểu về vấn đề này mãi nhưng giờ mới được yên tâm đây, bây giờ mọi thứ thắc mắc mình chỉ phải vào webtretho thoi, cảm ỏn các mẹ và webtretho nhiều nhiều!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3