• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em chao cac chi/ anh,
    Con em 1 tuần nữa là được 3 tháng rồi, hôm nay đi tiêm mũi 6 trong 1 đầu tiên (giá 650k/mũi), ở trạm y tế đó người ta giới thiệu là nên cho bé uống vắc xin chống tiêu chảy Rota của Bỉ. Em cũng biết là đợt trước Vắc xin Rota của Hoa Kỳ có vấn đề, nhưng em vẫn lăn tăn quá không biết có nên cho con em uống không nữa, mà ở chỗ em 800k/ liều các chị ạ. Các chị đã ai cho con uống vắc xin Rota của Bỉ chưa? Có nên cho con uống không các chị nhỉ? Vì thuốc này chỉ được uống muộn nhất là tháng thứ 5 và tháng thứ 6. Tại em nghe mấy bà ở trạm y tế là miễn dịch cả đời, nên em càng thấy "chuối chuối" thế nào ấy, mà tiêu chảy là do nhiều vi khuẩn khác nhau chứ, sao mà đảm bảo thế được nhỉ?

Em mong tin các chị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 511 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Bạn ah mình cho con uống ROTafix của bỉ ngay sau khi tiêm phòng lao, vì mình đã gặp nhiều trường hợp tiêu chảy do rota rùi, đặc điểm tiêu chảy do rota khác các tiêu chảy khác là không dùng bất cứ thuốc gì để chữa cả, bé sẽ mất nước tiêu chảy dài hơn tuần, cách chữa chỉ là bù nước liên tục cho bé và để cơ thể tự vượt qua, dĩ nhiên là tiêu chảy do ăn uống mất vệ sinh thì rota vacxin không có tác dụng, thậm chí chỉ là một số chủng rota thôi chứ không phải miễn dịch tất cả.
    Bạn cho bé uống càng sớm càng tốt, bé nhà mình uống xong rồi, bé khỏe bình thường lắm.
    Quan điểm của mình là riêng tiêm phòng chỉ có lợi , tất nhiên hi hữu mới có vấn đề và đó là số phận rồi, nên mình đặt 1 sổ tiêm tất cả , cú đến tiếp theo cái gì là bác sĩ nhắc vào sỏ , bạn search về trung tâm tiêm phòng nguyễn khánh toàn, có hotlline để được tư vấn, tiêm ở đó rất thích vì bs tư vấn , nhân viên phục vụ, nhân viên tiêm rất nice, không gian cũng rất thích cho em bé, giá thì cũng chát lắm 780/ lần uóng 2 lần.
    Bé nhà mình tiêm uống ở đó chưa từng bị sốt hay quấy gì cả không biết do thể trạng bém hay do vacxin tốt, bé về còn ăn ngon ngủ kĩ hơn vì được ra ngoài chơi
    Cũng tự nhủ hãy yêu đàn ông ít thôi, nhưng ta vẫn quên mất điều đó, trước ta yêu một giờ thì yêu cả hai người đàn ông một lúc mất rùi. (^_^)

• 54 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con nhà mình từ nhỏ được chị dâu tiêm phòng cho, bác làm ở trạm y tế phường.Mình cũng thấy tiêu chảy do virus Rota nguy hiểm nên khi chị dâu hỏi có uống ngừa rota k thì mình cho uống luôn. Bác nó lấy thuốc về 700k/liều rotarix, uống 2 liều, tất nhiên chỉ phòng được tiêu chảy do chủng rota gây nên thôi còn tiêu chảy thông thường bé nào mà k bị ít nhất 1lần. Mình thấy cho uống cũng đơn giản, có hướng dẫn sử dụng, mẹ nào không có đk mua về tự cho con uống cũng được, uống trong vòng từ 4 tháng đến 6 tháng thôi các mẹ nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,280 Bài viết

• 4,712 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cho uống 1 liều, tới liều thứ 2 ko uống vì hồi đó có thông tin bị cấm, đợt vừa rồi bị Rota nằm viện 2 ngày ( đi nhiều nhất 4 lần/ngày) và khỏi sau đó 3 ngày nên tớ nghĩ ai có đk cứ cho con dùng.
    • 989 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

nhắc đến cái này mà mình thấy chán, bé nhà mình cũng uống được có liều và lúc nào cũng lo ngay ngáy cái này. Thấy bảo bệnh này có nhiều biến chứng
    Nên các mẹ nhất định fai cho bé uống

Mẹ yêu Mít nhất trên đời. Thế Mít có yêu mẹ hông?
    Con cũng yêu mẹ nhất trên đời (Bao giờ Mít biết nói thế này nhỉ)

Mua hàng ở Colorful 4 kid - Thái Hà & Hàng Mành HÃY CẨN THẬN
    • 164 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

tớ cũng cho con uống, nhưng lại áy náy vì lỡ cho uống, hic, sợ con virus lợn ấy ko biết có làm gì con tớ ko? hic, biết thế chả cho uống để giờ đỡ lo
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi vậy là cứ nên liều cho con uống hả các chị? Các chị có thông tin gì về vắc xin này thì nhắn cho em biết với nhé ! Bạn em nó bảo, hình như có loại an toàn rồi đúng không các chị?
    • 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Sao mà phải liều bạn ơi... Cho bé uống đi, con mình uống xong 2 liều rồi

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    • 506 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

cac ban len cho be uong di minhf ko bit the la tam 8 th be nha minh bi tieu chay do rota be nha minh bi 5hom 5 hom day la 5 ngay kinh khung nhat mai la be nha minh bi nhe ko pai vao vien nhung con yop di trong thay thuong con do me ko bit
    Mai Nhi của mẹ hay ăn chóng lớn con nhé
    :LoveStruc::LoveStruc::Applause::Applause:
    • 2,136 Bài viết

• 3,004 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamLinhAnh Xem bài viết
    Sao mà phải liều bạn ơi... Cho bé uống đi, con mình uống xong 2 liều rồi
    Uh con mình cũng uống xong 2 liều rùi. Bé hoàn toàn khoẻ mạnh.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho hỏi mấy bé đến độ tuổi nào thiì không uống được vac xin rota.
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hồi bé nhà mình được 4 tháng định cho con đi uống thì một chị bạn nói là loại Vắcxin Rota đang bị dừng không cho uống (??) đâm ra mình thôi, vừa rồi con mình bị một trận mất hơn một tuần, khổ thân lắm. Trước đó bụ lắm. Bây giờ ăn kiểu gì cũng chẳng thể như trước được, mà bé lại ăn kém hơn. Các mẹ nhất định phải cho con uống nhé.( Hồi đứa lớn nhà mình cũng bị tương tự như vậy vì hồi đó Vắcxin này chưa thấy phổ biến mình k bít hic..)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình vừa cho 2 bé uống tháng trc,thấy k vấn đề gì cả,tháng này cho uống nốt liều nữa,thừa hơn thiếu các mẹ ạ,nếu có đk thì những gì tốt nhất cũng nên dành cả cho con còn hơn cứ bị đòn tâm lý sau này chúng nó mà có bị sao thì ân hận cũng muộn
    Con là tất cả những gì mẹ có và vì con mẹ sẽ sống thật hạnh phúc.
    Con là hạnh phúc chứ k bao giờ là gánh nặng của đời mẹ, mẹ luôn vui lòng với mợi trách nhiệm và quyền lợi đối với con
    Hãy là một người đàn ông chân chính và luôn trân trọng người phụ nữ con nhé...
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi may173 Xem bài viết
    tớ cũng cho con uống, nhưng lại áy náy vì lỡ cho uống, hic, sợ con virus lợn ấy ko biết có làm gì con tớ ko? hic, biết thế chả cho uống để giờ đỡ lo
    Bạn mà không cho bé uống thì bạn còn lo hon nhiều đó,đừng để tâm lý lo sợ mà không dám cho bé uống thuốc rồi đến lúc bé bị làm sao thì có muốn uống cũng không được nữa rồi
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng uống 2 liều rồi mà có thấy sao đâu,vẫn khỏe khoắn bình thường mà
    • 344 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimkhanh261109 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho hỏi mấy bé đến độ tuổi nào thiì không uống được vac xin rota.
    Vacxin này cho bé dưới 6 tháng tuổi uống mẹ nó ạ.
    Chip xinh: 0m: 2,6kg; 1m: 4,2kg; 2m: 5,4kg; 3m: 7,0kg; 4m: 8,3kg; 5m: 9,3kg; 6m: 10,1kg; 7m: 11,0kg; 8m: 11,5kg; 9m: 11,9kg; 10m: 12kg; 11m: 12,2kg; 18m: 13,5kg; 24m: 15kg27m: 17kg 28m 18kg; 30m 19kg ; 36m 23kg
    Bơ phéng: 0m: 3,1kg ; 1m: 4,7kg ; 2m: 6,3kg ; 3m: 7,8kg ; 4m: 8,9kg ; 5m: 10kg ; 6m: 10,7kg ; 7m: 11 kg
    • 1,667 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Các mẹ nên cho con uống nhé, trước mình ko cho bé tiêm, lúc bị rota thương con mà trách mình gê gớm. Bị thì khiếp lắm, hu hu, nhắc lại vẫn thấy mình có lỗi với con vì biết mà ko cho con đi tiêm
    • 1,667 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Bé nhà tớ cho uống 1 liều, tới liều thứ 2 ko uống vì hồi đó có thông tin bị cấm, đợt vừa rồi bị Rota nằm viện 2 ngày ( đi nhiều nhất 4 lần/ngày) và khỏi sau đó 3 ngày nên tớ nghĩ ai có đk cứ cho con dùng.
    Con của mẹ đi còn ít, con của mình ngày đầu đi 14 lần ngày thứ 2 10 lần ngày thứ 3 4 lần, dần dần mới khỏi, mất cả tuần đó
    • 131 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ nên cho bé uống nha vì cái chuyện cấm ấy hồi tháng 3/2010 lận và nếu có chuyện gì thì y tế sẽ không khuyến cáo nên cho bé uống phòng ngừa rota. Bé nhà mình uống hùi tháng 5 và 6 rồi.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi. Mình thấy có cả vácxin rota của mỹ nữa mà, laọi này uống 3 liều mỗi liều là 570/1 ai đã đùng loại này chỉ cho mình với. Nghe nói loại này tốt hơn của bỉ. Có đúng không nhỉ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3