Sự phát triển

Trẻ mấy tháng tuổi thì bắt đầu tẩy giun được?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 44.3K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GoproCS Xem bài viết
    Chắc gần 2 tuổi là được nhỉ
    Ruby nhà mình thì còn lâu. Hix hix
    bé nhà mẹ trùng ngày tháng năm sinh với con trai mình nhỉ
    Mình cũng đang băn khoăn vụ tẩy giun này, nhưng có lẽ theo cách dân gian mà các mẹ chỉ cho an toàn

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào me!
    Con nhà mình cũng 19 tháng rồi. mình cũng muốn tẩy giun cho con nhưng vẫn chưa dám. theo cách của mẹ hay quá!
    về nhà mình thử làm xem. vì bé nhà mình 19 tháng mà nặng có 10.5kg thôi.
    • 180 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

em phải đánh dấu chủ đề này lại mới được vì con em cũng hay mút hay dữ lắm
    • 103 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhbinh_hn Xem bài viết
    Trên 2 tuổi hãy tẩy giun cho bé
    Em hỏi bác sĩ cũng bảo tern 2 tuổi ah!
    • 201 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng 2 tuổi mới tẩy giun lần đầu tiên.
    Cả nhà cùng yêu nhau.
    • 676 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Hôm trước sau khi post bài em cho cún tẩy giun. Bác sĩ cho 2 viên và uống cách nhau nữa tháng.
    Nhưng không hiểu sao gần đây, bé em cứ hay đau bụng, nhưng không đau nhiều, "mẹ ơi, đau bụng, bảo thoa dầu." Rồi bé chơi bình thường, tuần nay 2-3 ngày là kêu 1 lần, xong rồi bé vẫn chơi. Nên em không biết là vì sao. Tẩy giun rồi mà. Chắc mai mang con đi khám lại. Haizzz.......

Sắp đón thành viên thứ 2, iu anh xã và các con
    • 115 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hic con em cũng có biểu hiện của giun rùi.giờ cháu nó được 24thangs rưỡi rùi.chắc mai em phải chạy ra CH thuốc mua thuốc tẩy giun về cho cháu uống thôi.nhưng bằng ấy tuổi thì dùng thuốc gì là tốt hả các mẹ ? em thấy bảo thuốc fugacar tốt nhưng liều lượng là 600mg thì liệu có nhiều quá so với tuổi của trẻ ko ạ ? con em dược 12,6kg rồi ạ.mẹ nào biết thuốc gì tốt và sử dụng như thế nào thì chỉ giúp em với ạ.chứ đêm cháu khóc nhiều em vừa thương con vừa sốt ruột.cảm ơn các mẹ
    • 2,567 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thế này mình cũng phải chuẩn bị thuốc tẩy giun cho con thôi
    • 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng đang băn khoăn vụ tẩy giun cho con quá. Bé cũng được hơn 24 tháng rồi. Mấy tháng nay thấy ko lên cân, nằm ngủ cứ thích úp bụng, chổng mông lên. Lên mạng thấy các mẹ nói dễ là bị giun kim nên đang định tẩy giun cho bé. Nhưng mình ko biết nếu tẩy bằng hạt bí ngô thì như thế nào? mình mua bí ngô về lấy hạt và giã nát cho bé ăn hay mua hạt bí bán ngoài chợ nhỉ? Với lại cho ăn như vậy trong mấy ngày ah? Mình sợ uống thuốc bé sẽ bị nôn trớ khi ăn mất.
    • 57 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Con em 27 tháng, gần đây hay kêu đau bụng, hậu môn đỏ, em cho nhai thuốc giun quả núi vị dâu. Thế là bé đi ngoài xì xoẹt 2 ngày, sau đó thì bình thường, ko kêu đau bụng hay đau, ngứa vùng hậu môn nữa, hihi, em cũng đoán là giun nên lén cho tẩy chứ ông bà nội cứ cấm, bảo là nó bé tí có giun đâu mà tẩy, bó tay.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,384 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoian_cuncon Xem bài viết
    Hôm trước sau khi post bài em cho cún tẩy giun. Bác sĩ cho 2 viên và uống cách nhau nữa tháng.
    Nhưng không hiểu sao gần đây, bé em cứ hay đau bụng, nhưng không đau nhiều, "mẹ ơi, đau bụng, bảo thoa dầu." Rồi bé chơi bình thường, tuần nay 2-3 ngày là kêu 1 lần, xong rồi bé vẫn chơi. Nên em không biết là vì sao. Tẩy giun rồi mà. Chắc mai mang con đi khám lại. Haizzz.......
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebun09 Xem bài viết
    hic con em cũng có biểu hiện của giun rùi.giờ cháu nó được 24thangs rưỡi rùi.chắc mai em phải chạy ra CH thuốc mua thuốc tẩy giun về cho cháu uống thôi.nhưng bằng ấy tuổi thì dùng thuốc gì là tốt hả các mẹ ? em thấy bảo thuốc fugacar tốt nhưng liều lượng là 600mg thì liệu có nhiều quá so với tuổi của trẻ ko ạ ? con em dược 12,6kg rồi ạ.mẹ nào biết thuốc gì tốt và sử dụng như thế nào thì chỉ giúp em với ạ.chứ đêm cháu khóc nhiều em vừa thương con vừa sốt ruột.cảm ơn các mẹ
    Mình nghĩ bé được hơn 2 tuổi là tẩy giun được rồi bạn ạ. Có nhiều loại thuốc tẩy giun khác nhau nhưng mình vẫn cho các bé nhà mình dùng loại Mebendazol (có tên gọi khác là Fugacar, Vermifar, …). Năm đầu tiên khi cho con dùng mình chỉ cho con dùng loại viên nén 100mg thôi (2 viên sáng và chiều) dùng trong 1 ngày thôi. Nhưng đến các năm tiếp theo thì cho con dùng 1 viên duy nhất loại 500mg. Kinh nghiệm của mình là các mẹ nên đánh dấu ngày các con tẩy giun vào nhé (để cứ đến ngày này sang năm mình cho con uống thuốc được đều đặn). Nhà mình năm nào cũng đều đặn tẩy giun cho các con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi threebluestars; 26/11/2011 vào lúc 08:38 AM.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3