Sự phát triển

Trẻ mấy tháng tuổi thì bắt đầu tẩy giun được?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6
    • 335 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

kinh nghiệm của mẹ Bong chan hay ghê mình cũng phải ghi nhớ để theo dõi con mình mới được . bé nhà mình được 28 tháng mình cũng chưa tẩy giun cho bé .nhưng mình thấy cháu không có hiện tượng gì nhiêu giun cả .mấy lần thử soi nhưng không thấy gì mừng quá .được cái bé nhà mình không bao giờ nghịch bẩn cháu sạch lắm .ăn cái gì cũng phải đòi mẹ giửa tay và ăn song kiểu gì cung phải được ngụm nước uống sau khi ăn các mẹ ạ nên cũng k lo nhiều giun lắm .

• 141 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

các mẹ cho hỏi bé 3 tuổi thì phải ăn bao nhiêu hạt bí thì mới đủ?ăn mấy lần?mỗi lần ăn bao nhiêu?làm thế nào để nghiền hạt bí càng nhuyễn càng tốt?bé k có biểu hiện ngứa,nhưng mà gầy yếu k tăng cân,thì có cần tẩy giun k ah?
    Mắt không thấy-nhưng tai đã nghe-thì tim sẽ đau

• 2,305 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

2 năm là tẩy giun cho bé được rồi.
    REGINA-ANDACSON

• 3,385 Bài viết

• 3,035 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi REGINA Xem bài viết
    2 năm là tẩy giun cho bé được rồi.
    Các bé nhà mình cũng phải 2 tuổi mới tẩy giun cho bé.

• 133 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

các mẹ ơi. con nhỏ được 18 tháng là có thể tẩy giun cho con được rồi. Các mẹ cứ đến viện dinh dưỡng vào quầy thuốc trong viện mua là các cô bán cho ngay ý mà, ở hà nội thì địa chỉ ở Yecsanh các mẹ ạ.
    Khi con mình được 18 tháng cũng tẩy giun cho bé bằng thuốc mua ở viện đấy.

• 1,674 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BONBON-1208 Xem bài viết
    trẻ hơn 2 tuổi mới đc tẩy giun, và nên tẩy giun cho bé mỗi năm 1 lần
    ua? thông tin bạn chính xác không? sao mình nhớ trẻ nhỏ phải cách 3 năm mới được, phân vân quá

• 3,385 Bài viết

• 3,035 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaxoantim Xem bài viết
    các mẹ ơi. con nhỏ được 18 tháng là có thể tẩy giun cho con được rồi. Các mẹ cứ đến viện dinh dưỡng vào quầy thuốc trong viện mua là các cô bán cho ngay ý mà, ở hà nội thì địa chỉ ở Yecsanh các mẹ ạ.
    Khi con mình được 18 tháng cũng tẩy giun cho bé bằng thuốc mua ở viện đấy.
    18 tháng có sớm để tẩy giun cho bé không mẹ nó nhỉ? Ba bé nhà mình đều từ 2 tuổi trở lên mới tẩy giun cho các con thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunglatruong Xem bài viết
    ua? thông tin bạn chính xác không? sao mình nhớ trẻ nhỏ phải cách 3 năm mới được, phân vân quá
    Mình nghe nói nên tẩy giun cho trẻ từ 2 tuổi trở lên còn nhỏ hơn thì không nên mẹ nó ạ. Hiện nay có nhiều loại thuốc tẩy giun như mebendazol, fugarca, ermox, albendazol, zentel,.... Nhưng dùng cho các bé thì nhiều bác sỹ khuyên nên cho các con dùng loại albedazol (loại viên 400mg), uống một liều duy nhất 1 viên một ngày (nhưng thuốc này chỉ để tẩy các loại giun thông thường) còn với giun móc thì các con được khuyên là nên dùng albendazol (viên 400mg), loại này uống mỗi ngày 1 viên và uống 3 ngày liên tiếp (vào buổi tối). Mình thấy các bác sỹ vẫn khuyên nên cho các con tẩy giun định kỳ 6 tháng một lần đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi threebluestars; 18/04/2011 vào lúc 09:13 PM.

• 3,524 Bài viết

• 2,887 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với ý kiến chị vì bé nhà mình khi cho uống thuốc giun bác si cũng dặn trên 2 tuổi mới uống được!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi threebluestars Xem bài viết
    18 tháng có sớm để tẩy giun cho bé không mẹ nó nhỉ? Ba bé nhà mình đều từ 2 tuổi trở lên mới tẩy giun cho các con thôi.

Mình nghe nói nên tẩy giun cho trẻ từ 2 tuổi trở lên còn nhỏ hơn thì không nên mẹ nó ạ. Hiện nay có nhiều loại thuốc tẩy giun như mebendazol, fugarca, ermox, albendazol, zentel,.... Nhưng dùng cho các bé thì nhiều bác sỹ khuyên nên cho các con dùng loại albedazol (loại viên 400mg), uống một liều duy nhất 1 viên một ngày (nhưng thuốc này chỉ để tẩy các loại giun thông thường) còn với giun móc thì các con được khuyên là nên dùng albendazol (viên 400mg), loại này uống mỗi ngày 1 viên và uống 3 ngày liên tiếp (vào buổi tối). Mình thấy các bác sỹ vẫn khuyên nên cho các con tẩy giun định kỳ 6 tháng một lần đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,383 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Các mẹ thường tẩy giun cho con bằng thuốc nào? Có nhất thiết phải đến bác sĩ ko?Hay là tự đi mua thuốc cho bé uống vậy???

• 1,383 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con mọc nhiều hơn 20 răng sữa khi bé khoảng hơn 2 tuổi chưa???

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6