Sự phát triển

Trẻ dưới 1 tháng tuổi, đi ngoài bao nhiêu lần 1 ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• qqa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Con tớ mới dc 4 ngày tuổi mà đi ị ngày 2-3 lần, sì soẹt hoa cà hoa cải, nhưng hình như đi như thế là hơi nhiều phải ko ah. Trưa 1 lần, đêm 1-2 lần
    Các mẹ cho tí kinh nghiệm nhé, đứa t2 rùi mà quên hết ah:Smiling:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,229 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Con tớ ngày gần 10 lần/ngày bạn ạ, cũng hoa cà hoa cải. Không vấn đề gì đâu,bạn yên tâm nhé.

• 6,728 Bài viết

• 13,377 Được cảm ơn

Con tớ ngày trước 12 lần / ngày, tháng đầu tiên đó. Tháng thứ 2: 8-10 lần. Tháng thứ 3: 6-7 lần

Lúc đầu tớ cũng lo lắm. Nhưng sau bác sĩ bảo là bình thường, con cứ phát triển ổn là đc mà

• 758 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Hik hik, kinh nghiệm xương máu của em đây.
    Tháng đầu con cũng xì xoẹt hoa cà hoa cải 7-8 lần, phân có hơi nhầy, lấy phân vào viện Nhi xét nghiệm không có vấn đề gì, nhưng kô hiểu sao con vẫn tăng cân chậm. Tự an ủi là thôi con tăng cân chậm nhưng cứng cáp. Bác sĩ dinh dưỡng đến khám, cho con uống men tiêu hóa thì con đỡ đi ngoài hẳn giảm xuống ngày còn 4-5 lần.
    Ai dè hôm qua, con đi ngoài ra tí máu luôn, đem phân đến viện Nhi xét nghiệm lại, bác sĩ kết luận con bị lỵ trực khuẩn và còn nói là bị lâu lắm rồi sao giờ mới đi khám, hu hu hu. Mà con thì 1 tuần sau khi ở viện về là ti mẹ đến 99%, mỗi ngày chạm môi vào cái ti bình 1 lần nhưng chưa lần nào ti cả, cốc chén chỉ dùng 1 lần vào buổi sáng để uống canxi, kẽm, dùng rồi bác giúp việc đã đem luộc lại. Vậy không hiểu con vi khuẩn lỵ ở đâu chui vào bụng con.
    Vậy nếu mẹ nào con đi ngoài nhiều, phân có tí nhầy, mà chậm tăng cân như bé nhà em thì nên đi soi phân, và nhờ bác sĩ soi kỹ vào nhé. Giờ con bé nhà em 1,5 tháng mà đã phải dùng kháng sinh đường ruột rồi, thương lắm mà không đừng được đấy.

• 3,433 Bài viết

• 962 Được cảm ơn

Hix con em ngày trc thằng anh hoa cà hoa cải 7 tháng luôn, con em thì hơn 3 tháng là hết, đi soi phân ko sao cả, h 3 tuổi rồi đường ruột con tốt lắm, chiều cao cân nặng trộm vía vượt chuẩn lâu rồi, anh gần 21 cân cao 1m12 , em 19 cân cao 98cm rùi, các mẹ ko cần phải lo vụ con xì xoẹt đâu, bt mà

• 209 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Con mình bú mẹ nhưng đi ị có 1-2 lần/ngày thôi, mỗi lần đi nhiều lắm. Nhiều lúc cũng lo là con đi ít quá. Có phải vì sữa mẹ trong, không đặc nên con đi ị ít không các mẹ ơi? Hôm nào cho ăn thêm sữa ngoài thì con đi nhiều hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con gái mình thì đi hơn 10 lần/ngày. Lúc đầu cũng thấy lo lo nhưng sau hỏi mọi người thì thấy bảo là bình thường nên cũng hết lo. Không vấn đề gì cả
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho bé yêu :Smiling:
    Y!M: agelnguyenhaithanh