• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Trẻ 3 tháng tuổi phát triển như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 52.7K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 154 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

chúng mình cùng tìm hiểu xem bé yêu của chúng ta phát triển như thế nào nhé!
    mình mở hàng trước nha!... con mình là Men! lúc sanh cháu nặng 2,8kg, dài 50cm. 1tháng nặng 4,5kg,dài 54cm. 2tháng nặng 6,5kg,dài 59cm. 3tháng nặng 8,2kg, dài 62cm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trộm vía bạn nuôi con khéo thế. 3 tháng nặng 8.2 kg là vượt tiêu chuẩn rồi. Ko hiểu bạn nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ hay có bổ sung thêm sữa ngoài? Bé trai nhà mình lúc sinh là 3.4 kg, dài 50 cm. Tháng thứ nhất nặng 4.5 kg dài 56 cm. Tháng thứ 2 nặng 6.2 kg, dài 62 cm. Còn tháng 3 này mình chưa gặp bác sỹ nên chưa cân và đo chiều dài được. Nhưng hôm vừa rồi cân thử bằng cái cân ở nhà (ko chính xác bằng cân trẻ em bệnh viện) thì nặng đâu được gần 7kg, còn chiều dài thì chịu ko đo được. Mình nuôi 90% sữa mẹ, cho bé uống thêm 1 ít sữa ngoài vì mình ko đủ sữa cho bé ti. Mình thấy càng lớn bé càng tăng cân chậm lại. Ăn cũng ko nhiều lên. Chỉ vui mỗi cái là biết làm nhiều trò hơn thôi.
    • 154 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

nhóc nhà mình vừa bú mẹ lại bú thêm sữa ngoài,mình không có đủ sữa cho con. bú thêm similac đó mẹ nó ơi! khổ thân con,đi đâu cũng bị quở,cũng hơi lo,nhưng nge mọi người nói khoảng tháng thứ năm trở lên sẽ chững lại, không lên cân nhiều nữa. mình mới nuôi con lần đầu nên kinh nghiệm chưa nhiều.
    • 1,877 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Ôi các mẹ này khéo thế, làm sao bé nhà em theo kịp anh Men nhỉ?

Nhưng em muốn hỏi nhỏ là, liệu có phải bé tăng cân nhiều là do bé uống sữa của VN - làm tăng cân nhanh ko nhỉ?

Em cũng làm mẹ - cũng muốn con mình nhanh lớn, nghe các mẹ khoe cân nặng con em thèm lắm, nhưng sợ sữa ko đạt TC?
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    • 1,140 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

mình sinh con lúc 36 tuần. nặng 3,6kg, dài 52cm.
    1 tháng dc 5kg
    2 tháng 7kg dài 62cm
    • 107 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimtrangmocoi686 Xem bài viết
    mình mở hàng trước nha!... con mình là Men! lúc sanh cháu nặng 2,8kg, dài 50cm. 1tháng nặng 4,5kg,dài 54cm. 2tháng nặng 6,5kg,dài 59cm. 3tháng nặng 8,2kg, dài 62cm.
    Trôm vía bé nhà bạn tăng cân tốt thế, mình sinh bé 3,7kg mà 4 tháng cũng được hơn 8kg thôi.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocsongmauhong Xem bài viết
    Ôi các mẹ này khéo thế, làm sao bé nhà em theo kịp anh Men nhỉ?

Nhưng em muốn hỏi nhỏ là, liệu có phải bé tăng cân nhiều là do bé uống sữa của VN - làm tăng cân nhanh ko nhỉ?

Em cũng làm mẹ - cũng muốn con mình nhanh lớn, nghe các mẹ khoe cân nặng con em thèm lắm, nhưng sợ sữa ko đạt TC?
    Con mình cũng uống thêm sữa Việt Nam nè bạn, Dielac Alpha Step 1, vì mẹ không đủ sữa nhưng không tăng cân nhiều như con các mẹ đâu. Mình thấy con mình vẫn phát triển tốt cả về thể chất vẫn trí tuệ nên tin rằng sữa Vinamilk không thua các sữa nước ngoài khác nhé, quan trọng là con mình hấp thu dinh dưỡng thế nào thôi. Bạn đừng nghĩ sữa nước ngoài tốt hơn mà mất tiền nhé. Lúc sắp sinh mình cũng đau đầu chuyện chọn sữa cho con lắm nhưng rồi sau quyết định em bé VN uống sữa VN vì nghĩ lại thấy ngày xưa mình có dùng sữa CT đâu mà sao vẫn thông minh thế :RollingEy:
    • 18 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn nuôi bé khéo thế, bé nhà mình 3 tháng chỉ nặng gần 7kg thôi, trộm vía, chúc bé mau lớn nhé
    • 154 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

mẹ nó ơi! bé nhà mình nó uống similac IQ. của hãng Abbott đó. sữa này ít bé hợp, nhưng bé nào hợp thì tăng cân rất tốt. mình chịu khó cho con bú lắm. đêm nào mình cũng để báo thức dậy pha sữa cho con,cứ ba tiếng là mình lại cho con bú một lần,mỗi lần 130ml( tháng nào mình cũng tăng dần lượng sữa lên). mình tham khảo sánh báo,họ vẫn khuyên chúng ta nên cho trẻ nhỏ dưới sáu tháng bú đêm, nên các mẹ cứ tích cực chăm sóc cho cục vàng của mình nhé! chúc con các mẹ hay ăn chóng lớn.
    • 1,877 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng thêm sữa ngoài cho bé mà strés quá, bé nhất quyết k chịu ti bình...
    Bình chọn cho Nuna trên ngôi sao nhí chấm com nhé bạn ơi http://***************/thong-tin-thi...SBD-20500.html :Kiss:
    Nuna 6th 7kg1 :LoveStruc:
    Nuna 7th 7kg6 :Kiss:
    Nuna 8th 8kg8 rooling: 1 răng dưới
    Nuna 9th 8kg9 :Crying: 2 răng dưới
    Nuna 10th 9kg5 :LoveStruc: 1 răng trên
    Nuna 11th 10kg1 :Applause: 2 răng trên
    Nuna 12th 10kg8
    Nuna 13th 11kg :Nottalkin:
    Nuna 14th 10kg2 sụt 1kg do 3 cái răng hàm mọc 1 lúc :Crying:
    Nuna 15th 10kg4
    • 207 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

hix, hình như bé nhà mình là còi nhất ở đây thì phải, NB 2,7kg dài 51cm; 1m 4,3kg dài 54cm; 2m 5,3kg - 58cm; 3m 6kg - 62cm. Từ 3 tháng trở đi mình cho bé ăn dặm thêm sữa ngoài, để tròn 4 tháng cân thử xem có lên được tẹo nào không :Sigh:
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alys Xem bài viết
    hix, hình như bé nhà mình là còi nhất ở đây thì phải, NB 2,7kg dài 51cm; 1m 4,3kg dài 54cm; 2m 5,3kg - 58cm; 3m 6kg - 62cm. Từ 3 tháng trở đi mình cho bé ăn dặm thêm sữa ngoài, để tròn 4 tháng cân thử xem có lên được tẹo nào không :Sigh:
    con mình nhẹ cân nhất này, hí hí, 4 tháng mà có 6,7kg thôi.
    uống cả sữa mẹ và sữa ngoài.
    nhưng mà bé nhà mình nhỏ con các mẹ à, xương bé tí, trời ạ, mình cứ tưởng bé sơ sinh nào cũng như nhau nên làm giày cho bé, mình cứ dựa vào chân con mình, nào ngờ k ai mang vừa hết vì chân con mình nhỏ tí tì ti
    mình lăn tăng vụ cân nặng, bà ngoại bé bảo bé nhỏ xương, nhỏ con chứ k phải ốm đâu. mình cũng thấy như vậy
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

nhóc nhà mình vừa bú mẹ lại bú thêm sữa ngoài,mình không có đủ sữa cho con. bú thêm similac đó mẹ nó ơi! khổ thân con,đi đâu cũng bị quở,cũng hơi lo,nhưng nge mọi người nói khoảng tháng thứ năm trở lên sẽ chững lại, không lên cân nhiều nữa. mình mới nuôi con lần đầu nên kinh nghiệm chưa nhiều.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkcloud_2001 Xem bài viết
    Con mình cũng uống thêm sữa Việt Nam nè bạn, Dielac Alpha Step 1, vì mẹ không đủ sữa nhưng không tăng cân nhiều như con các mẹ đâu. Mình thấy con mình vẫn phát triển tốt cả về thể chất vẫn trí tuệ nên tin rằng sữa Vinamilk không thua các sữa nước ngoài khác nhé, quan trọng là con mình hấp thu dinh dưỡng thế nào thôi. Bạn đừng nghĩ sữa nước ngoài tốt hơn mà mất tiền nhé. Lúc sắp sinh mình cũng đau đầu chuyện chọn sữa cho con lắm nhưng rồi sau quyết định em bé VN uống sữa VN vì nghĩ lại thấy ngày xưa mình có dùng sữa CT đâu mà sao vẫn thông minh thế :RollingEy:
    mẹ nó ơi! bé nhà mình nó uống similac IQ. của hãng Abbott đó. sữa này ít bé hợp, nhưng bé nào hợp thì tăng cân rất tốt. mình chịu khó cho con bú lắm. đêm nào mình cũng để báo thức dậy pha sữa cho con,cứ ba tiếng là mình lại cho con bú một lần,mỗi lần 130ml( tháng nào mình cũng tăng dần lượng sữa lên). mình tham khảo sánh báo,họ vẫn khuyên chúng ta nên cho trẻ nhỏ dưới sáu tháng bú đêm, nên các mẹ cứ tích cực chăm sóc cho cục vàng của mình nhé! chúc con các mẹ hay ăn chóng lớn.
    mẹ nó cho con uống sữa đừng quăng nắp nhôm đi nhé, để lại cho mình hoặc bán lại cho mình nhé
    • 1,100 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Mẹ này nuôi con khủng long ghê. Con mình ăn sữa mẹ hoàn toàn, 3 tháng cao 62 cm, nặng khoảng 6,4kg thôi. Lúc sinh ra được 3,4kg. Dạo này nó lười ăn khủng khiếp, cả ngày ăn có 400-500ml sữa ah. Huhu
    • 3,059 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Explosive Xem bài viết
    Mẹ này nuôi con khủng long ghê. Con mình ăn sữa mẹ hoàn toàn, 3 tháng cao 62 cm, nặng khoảng 6,4kg thôi. Lúc sinh ra được 3,4kg. Dạo này nó lười ăn khủng khiếp, cả ngày ăn có 400-500ml sữa ah. Huhu
    mẹ nó vắt sữa ra à, thức mà con k ăn thì mẹ nó đút lúc con ngủ ấy, con mình k chịu bú sữa ngoài, mình phải dùng cách này, dặm thêm chứ sữa mẹ không đủ, 1 tháng cũng được 1 hộp 900gr hihi
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ôi trời, đọc mới biết con mình còi quá. 4 tháng rồi mà có 5,6kg dài 59cm. lúc sanh có 2.5kg. hjx
    • 101 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Con mình được 3,5 tháng mà nặng 5,9kg, dài 64cm.
    Có vẻ hơi còi nhỉ? Mình bây h mới cho con ăn dặm thêm sữa ngoài, sữa Meiji.
    • 80 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 t được 6.6 kg , 2 tháng đầu lên được 2.8 kg , tháng thứ 3 tăng có 0.6 kg .Mình cũng đang buồn ko hiểu sao tư nhiên lại giảm hẳn
    • 80 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaogiao Xem bài viết
    mẹ nó cho con uống sữa đừng quăng nắp nhôm đi nhé, để lại cho mình hoặc bán lại cho mình nhé
    mình cho con uóng sữa NAN mẹ nó có cần nắp ko .
    Mà nhà đấy dùng làm gì thế ?
    • 326 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SAC Family Xem bài viết
    mình sinh con lúc 36 tuần. nặng 3,6kg, dài 52cm.
    1 tháng dc 5kg
    2 tháng 7kg dài 62cm
    Con các mẹ lớn nhanh thật. Bé nhà em sinh ra được 4,08kg, dài 56cm, 1 tháng được 4.96kg, dài 58.6cm, 2 tháng được 6.22kg, dài 60.8cm. Con các mẹ 2 tháng dài ra được những 10cm thì hoành tráng thật. Con em ti mẹ 100%, em cũng chỉ đủ sữa cho con ti, không vắt ra được thêm tí nào nữa. Từ lúc sinh ra đến giờ theo bảng theo dõi trẻ thì con em vẫn thuộc vào 3% trẻ to nhất Thụy sĩ (mẹ con em đang ở Thụy sĩ, nguồn gốc của các loại sữa như Nan...), thế mà con các mẹ ở đây thì chắc thuộc vào dạng khổng lồ nhỉ!
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9