• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Trắc nghiệm chỉ số IQ cho bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chao moi nguoi,
    Moi cac ban tham gia thu IQ be nhung truoc khi thu bai test, moi cac ban doc ky nhung dong sau day:
    Bai IQ test duoc dua co ban tren yeu to thong minh nhu kha nang su ly
    thong tin boi vay duoc tap trung chu yeu de tim ra nang luc xay dung va phat trien suy nghi thong qua viec lap lai hanh dong theo kha nang va tri nho.
    La cha me nen chap nhan kha nang cua con minh nhu chau von co, khong nen danh gia qua thap ma cung dung ep buoc chau phai vuot qua gioi han cho phep cua kha nang tu nhien. Cha me nencdong vai tro dong vien va mo rong nang cao cach suy nghi cua chau.
    IQ test khong vi su canh tranh va the hien. Ban khong nen so sanh kha nang cua con ban voi mot dua tre khac vi nhung tre co chi so IQ giong nhau nhung lai khac nhau trong cach the hien o mot so bai test va neu o bai test nao chau con yeu thi cha me nen tap trung vao do de giup do chau phat trien va the hien tot hon.
    Ban cung khong nen coi bai IQ test co nghia nho hep va la thuoc do cho su sang tao. Ban nen chap nhan chau nhu kha nang tu nhien va tao dieu kien giup do cho chau kha nang phat trien tri thong minh mot cach tot nhat.
    Tri thong minh duoc the hien qua IQ test khong la thuoc do va su dam bao cho thanh cong trong cuoc doi sau nay cua chau. Tri thong minh duoc phat trien va thay doi thoi theo thoi gian.
    ------------------------

Test voi 12 tuan tuoi
    Buoc mot vong tron( vong co tay) vao mot soi day roi dung day dung dua chiec vong truoc mat chau.

Phan ung
    Be se co gang voi va nam lay chiec vong.

Test voi 32 tuan tuoi
    Giau do choi cua chau duoi mot tam vai

Phan ung
    Chau phai tim duoc do choi ma ban da giau di

Test voi 36 tuan tuoi
    Lay mot cai ro nho va mot vai cuc go nho. Ban hay yeu cau con ban dat cuc go vao trong gio. Khi chau khong nhan thuc douc thi chi va mieu ta cho chau xem ban cho nhung cuc go do vao ro nhu the nao.

Phan ung
    Chau phai dat duoc vai cuc go vao ro.

Test voi 15 thang tuoi
    Chi cho chau cach dat nhung vien go nho xep chong len nhau va yeu cau chau lam lai.

Phan ung
    Chau co the xep 3 vien go nho lien tiep chong len nhau ma khong roi.

Test voi tre 3 tuoi va lon hon
    Bai IQ test nay cho lua tuoi len 3 gom 10 bai thu khac nhau va duoc dua tren 2 nhom chinh
    - Nhung cau hoi tap trung vao kha nang ngon ngu, nhan biet va the hien.
    - Nhung cau hoi ve logic
    Mac du tri thong minh duoc phat trien theo lua tuoi nhung nhung tre co kha nang phan lon deu qua duoc bai kiem tra nay. Goi y ban neu diem nao chau con yeu thi nen khuyen khich chau hon nua. Nhung bai test nhu the nay thuong thi phai duoc cac chuyen gia danh gia ket luan moi chinh xac, nhung ket qua the nao sau bai test ban phai tu ket luan lay.
    Bai thu ve kha nang noi

Thu hoi chau nhung cau sau day:
    - Hieu biet chung: Con co may cai mat?
    - Khai niem chung: Con lam gi khi dau goi bi chay mau?
    - Dem: T. co 10 qua bong, be mua them 4 qua. Hoi T. co tat ca bao nhieu?
    - So sanh giong nhau: Qua le va qua cam co gi giong nhau?
    - Von tu: Cai gi la Rubi?
    Bai thu ve kha nang the hien( 5 phan)

- Dua ra mot buc tranh con vat ma tre biet nhung tren co the con vat bi thieu mat 1 bo phan nao do. Tre phai nhan biet la con vat do thieu cai gi ( vi du ban dung buc tranh con tho khong co mat chang han)
    - Sap xep: Cat mot buc tranh hoat hinh ra lam 4 phan va 4 phan nay duoc sap xep theo trat tu lon xon. Tre phai nhin tu qua sat va sap xep buc tranh dung nghia hop ly cua cau chuyen.
    - 8 manh giay nho va tren manh giay ve mot hinh ( co 4 doi hinh). hinh tron, hinh tam giac, hinh vuong, hinh ngoi sao. Be phai luom duoc hai manh giay cung hinh co cung hinh ve giong het nhau.
    - Ve 1 hinh vuong tren giay trang roi chia hinh vuong do thanh 4 hinh tam giac. Voi tung hinh tam giac, ban to nhung mau khac nhau( do, trang, nua do, nua trang) roi dem ghep nhung tam giac mau vao voi nhau theo cach ban muon de chau quan sat roi bao chau bat chiec ghep lai nhu ban da lam. Doi voi tre lon hon thi co 9 hinh tam giac va moi hinh tam giac mot mau khac nhau.
    - Cat hinh chan dung mot ai day ma chau biet rat ro( bo, me) thanh 4 hinh manh nho roi yeu cau chau xep lai thanh mot buc anh hoan chinh.

Chuc cac ban thanh cong!!!

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hôm qua công ty sữa Abbott có về trường của Sóc để làm test IQ cho bé. Thực ra chỉ số TM này cũng chỉ để tham khảo thôi và chỉ số này vẫn có thể thay đổi đối với trẻ dưới 12 tuổi. Kết quả của Sóc là 124 điểm, được gọi là "Thực sự thông minh sắc xảo" vì theo các cô phân tích chỉ số thông minh trung bình là 90-110 điểm. Tuy nhiên mình lại thấy các câu hỏi quá dễ so Sóc nhưng liệt kê ra đây cho các bạn tham khảo nhé (có tất cả 20 câu mình có thể liệt kê không đầy đủ hoàn toàn)

1) Tên mẹ là gì?
    2) Tên bố là gì?
    3) Tên con là gì?
    4) Con chó và con mèo con nào sủa gâu gâu?
    5) Ánh sáng mặt trời có vào ban ngày hay ban đêm? (câu này anh Sóc cứ nhất định trả lời là buổi trưa )
    6) Đưa hình 5 ngôi nhà, hỏi ngôi nhà nào nằm chính giữa?
    7) 1 loạt các câu hỏi về màu sắc: chỉ con chó màu đen, trắng, đỏ xanh, vàng...
    8- có 2 hình màu đỏ và hồng, hỏi hình nào màu đỏ?
    9) có 2 hình màu xanh đậm và nhạt, hỏi hình nào màu xanh nhạt?
    10) 1 loạt các câu hỏi về trái - phải (người ta hỏi kỹ phần này vì sợ bé chỉ đúng 1 cách ngẫu nhiên mà không phải là nhận thức đúng). Tay trái - phải của con đâu? Tay trái - phải của mẹ? Đưa ra 1 hình và hỏi tay trái của mẹ đâu? (câu này hơi khó 1 chút vì hình đứng ngược với vị trí của bé)
    11) Đưa 3 hình theo hàng dọc, hỏi hình nào nằm ở giữa?
    12) Đưa 3 hình theo hàng ngang, hỏi hình nào nằm ở giữa?

Quá dễ phải không các bạn.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bai Test nay ma danh cho be tu 12 tuoi tro xuong ha me S&N? The cach tinh diem nhu the nao? Moi cau hoi tra loi dung thi duoc 10 diem a?
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Không đâu, mỗi lứa tuổi có 1 bài khác nhau, đây là bài cho 4 tuổi thế mới thấy dễ. 1 người hỏi trực tiếp bé và người ta có bảng đánh dấu như A,B,C sau đó đưa lại cho 1 người khác vào máy tính mới ra chỉ số nên mình không biết cách tính điểm như thế nào. Mới đọc được ở 1 cuốn sách thì người ta nói các nhà chuyên môn phân định kết quả chỉ số TM theo từng mức độ:

90-110 điểm là trí thông minh phát triển bình thường
    110-120 điểm là sáng dạ
    120-130 điểm là rất thông minh
    trên 130 điểm là xuất sắc (Bill Gates có CSTM là 140 điểm!!!)
    80-90 điểm là chậm tiếp thu
    70-80 điểm là kém thông minh
    dưới 70 điểm là trí tuệ phát triển chậm
    dưới 25 điểm là đần độn
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Anyway cũng chúc mừng mẹ Hằng vì có anh cu SÓC rất là thông minh, thật không hổ danh với cái tên mà cha mẹ kỳ vọng. Thế có bài TEST cho các bé dưới 1 tuổi không hả mẹ SÓC? . Em cũng tò mò.
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Chúc mừng Mẹ S&N nhé ! cậu Sóc nhà mình đứng số "dzách" trong đám bạn cùng trang lứa vậy là siêu quá rồi còn gì !

Dưới đây là website test IQ dành cho người lớn, bạn nào muốn thử thì click vào xem nhé !

http://www.emode.com/tests/uiq/

• 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ bé Ánh Dương nhé, đây là lần đầu tiên mình test chỉ số IQ đấy. Mà mẹ Ánh Dương thấy có đúng không?
    • 3,809 Bài viết

• 6,453 Được cảm ơn

Ladynguyen có biết đánh giá IQ của người lớn xếp hạng ra sao không? Có giống với bảng mà mẹ S&N post trước đó không. Hihihihi, nếu theo đúng bảng đó thì ơn giời, mình không phải là loại đần độn
    Success is a journey, not a destination.
    • 415 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Giời ơi, đần độn thì làm sao mà nhiều chuyện trên diễn đàn này được, tòan các mẹ thông minh không thôi à! Còn các bé thì tòan là siêu nhân hết, thông minh tuyệt đỉnh hết! Dứt khoát là vậy rồi!
    Phaỉ không các mẹ?!
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Mình còn thêm một website test IQ khác nhưng máy mình không mở được, các bạn thử mở ra xem nhé ! Mỗi chương trình Test IQ của mỗi tác giả sẽ cho ra một bảng xếp hạng riêng, kết quả riêng chứ không giống nhau, nhưng các bạn yên chí là trong 40 câu hỏi chỉ cần trả lời đúng phân nữa số câu hỏi thì đạt yêu cầu về chỉ số IQ rồi, nếu trả lời được nhiều hơn thì sẽ trở thành super star luôn !

http://www.iqtest.dk/main.swf

Và cũng không nên buồn nếu mình chỉ đạt điểm dưới trung bình, vì lúc trước khi còn là sinh viên, mình nghe ông giáo sư nói rằng : "Sự thông minh đến chậm chính là sự "Thông Thái" !" Có những nhà bác học rất kém thông minh nhưng ông ta lại chính là nhà thông thái đấy !
    • 1,769 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Kiki à, hình như họ không có đánh giá IQ đâu, vì mỗi người level mỗi khác nhau, Kiki có nhớ họ có hỏi 1 số câu hỏi không, ví dụ đã quen làm nhiều test IQ chưa, có phải người bản xứ không (vì có vài câu hinh như là tục ngữ của họ người nước ngoài khó mà biết được), trình độ học vấn,.... nói chung mỗi người mỗi trình độ /hoàn cảnh khác nhau nên họ không có bảng đánh giá chung. Họ chỉ cho mình biết sau khi khai "sơ yếu lý lịch" xong thì mình thuộc loại người có đầu óc ra sao thôi.
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chi nao quan tam den chi so IQ cho cac be thi vao trang nay" ngam cuu "nhe!
    http://www.kids-iq-tests.com/
    • 95 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các bạn thân mến!

Nhân việc các bạn thảo luận về chỉ số trí tuệ, mình xin có một số ý kiến được khổng

Chỉ số IQ đúng là không thống nhất cho mọi đối tượng, mọi quốc gia mà còn phải phụ thuộc nhiều vào trình độ văn hóa, lứa tuổi, văn hóa xã hôi... Vì những điều kiện nghiêm ngặt như vậy cho nên các nhà nghiên cứu mới tiến hành định chuẩn, nghĩa là làm cho bộ trắc nghiệm đó phù hợp với những điều kiện của từng đối tương. Hiện nay trên thế giới có rất nhiều bộ công cụ trắc nghiệm và nhiều mục đích khác nhau: Có trắc nghiệm thiên về khảo sát trí tuệ, có trắc nghiệm lại quan tâm hơn đến các thao tạc Lưu ý: chỉ số IQ không chỉ đơn thuần là khả năng tính toán, ghi nhớ mà còn là thao tác nhanh, chính xác, tư duy trừu tương...

Trắc nghiệm qua mạng hay các bài dịch từ báo chí cũng chỉ là hình thức tham khảo, một cách làm quen chứ chưa thể dựa vào đó mà cho là kết quả cuối cùng đươc vì những lý do đã nêu trên Cụ thể: một người Pháp sẽ có bảng câu hỏi khác với người Việt Nam và ngược lai.

Như vậy, khi thực hiện trắc nghiệm (một cách nghiêm túc) đòi hỏi phải có bộ công cụ trắc nghiệm tốt, trắc nghiệm viên thạo nghề và các điều kiện khách quan thích hơp.

Các trắc nghiệm trên mạng có thể chỉ để tham khảo và không mang tính khảo sát thực tế Tiếp nhận kết quả trắc nghiệm cũng cần phải bình tĩnh và vững vàng. Bở lẽ, chỉ số IQ chưa thể nói len sự thành bại của một con người mà còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như EQ (chỉ số xúc cảm); AQ (chỉ số vượt khó).

Lần sau, nếu được tôi xin nói thêm về một số vấn đề xoay quanh các chỉ số này trong khả năng hiểu biết của mình

Thân!
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T. V. Freud Xem bài viết
    Các bạn thân mến!

Nhân việc các bạn thảo luận về chỉ số trí tuệ, mình xin có một số ý kiến được khổng

Chỉ số IQ đúng là không thống nhất cho mọi đối tượng, mọi quốc gia mà còn phải phụ thuộc nhiều vào trình độ văn hóa, lứa tuổi, văn hóa xã hôi... Vì những điều kiện nghiêm ngặt như vậy cho nên các nhà nghiên cứu mới tiến hành định chuẩn, nghĩa là làm cho bộ trắc nghiệm đó phù hợp với những điều kiện của từng đối tương. Hiện nay trên thế giới có rất nhiều bộ công cụ trắc nghiệm và nhiều mục đích khác nhau: Có trắc nghiệm thiên về khảo sát trí tuệ, có trắc nghiệm lại quan tâm hơn đến các thao tạc Lưu ý: chỉ số IQ không chỉ đơn thuần là khả năng tính toán, ghi nhớ mà còn là thao tác nhanh, chính xác, tư duy trừu tương...

Trắc nghiệm qua mạng hay các bài dịch từ báo chí cũng chỉ là hình thức tham khảo, một cách làm quen chứ chưa thể dựa vào đó mà cho là kết quả cuối cùng đươc vì những lý do đã nêu trên Cụ thể: một người Pháp sẽ có bảng câu hỏi khác với người Việt Nam và ngược lai.

Như vậy, khi thực hiện trắc nghiệm (một cách nghiêm túc) đòi hỏi phải có bộ công cụ trắc nghiệm tốt, trắc nghiệm viên thạo nghề và các điều kiện khách quan thích hơp.

Các trắc nghiệm trên mạng có thể chỉ để tham khảo và không mang tính khảo sát thực tế Tiếp nhận kết quả trắc nghiệm cũng cần phải bình tĩnh và vững vàng. Bở lẽ, chỉ số IQ chưa thể nói len sự thành bại của một con người mà còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác như EQ (chỉ số xúc cảm); AQ (chỉ số vượt khó).

Lần sau, nếu được tôi xin nói thêm về một số vấn đề xoay quanh các chỉ số này trong khả năng hiểu biết của mình

Thân!
    Tớ cũng thấy là việc trắc nghiệm này chỉ mang tính chất tham khảo thôi. Hi vọng khi nào có thời gian, bạn có tể nói nhiều hơn về vấn đề này với bọn tớ nhé!
    • 156 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

hnao rảnh có khi cũng phải thử test cho mình cái :Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Em là mẹ Lala ! Em có bé cún năm nay gần 3 tuổi! Em muốn trắc nghiệm chỉ số IQ của bé mà không biết làm thế nào! Em là thành viên mới của diễn đàn, mong các mẹ có kinh nghiệm hướng dẫn em với.Cảm ơn các mẹ rất nhiều!
    • 83 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Về test thử cho con gái. Cám ơn các mẹ chia sẻ!
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Có khá nhiều bài test cho người nhớn đó, lên google ser làm thử xem, giúp mình khá nhiều đó
    • 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé nhà em 14 tháng nhớ đc các số từ 1-10 có đc coi là thông mình ko?
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Có chứ, vậy là bé phát triển thông minh đó. Chúc mừng bạn nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2