• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Thủ dâm sớm ở trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 39 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cac me thong thai, cho e kinh nghiem voi. E that su boi roi va lo lang.
    Be nha e 3,5 tuoi, rat lanh loi va nhanh nhen, ngoan. Gan day e hay bat gap chau nam choi 1 minh, dua 2 tay vao giua 2 chan , kep chat, xiet manh...kieu rat kich thich, kich duc....E buc qua, da quat mang chau, chau to ve so...
    Và moi toi hom qua day, khi 2 me con nam ngu voi nhau. Be goi" me oi, me oi" , e vo nham mat nhu ngu thi chau bat dau xoay nguoi qua cho khac, cho goi om vao giua 02 chan, kep lai...va bat dau tao nhung dong tac nhu tu thoa man minh.... E rang kiem tuc gian theo doi 1 luc, thi thay no lam cang luc cang du, buc minh phat vao mong be 1 cai, thi no so hai nam im va ngu luon.
    Doi luc e co hoi, tai sao con lam the..con co bi ngua chim kg??? thi no tra loi kg ngua...
    No co ve bit viec no lam la sai trai, nen toan doi luc me ngu hoac kg de y la lam 1 minh??? khi bi bat gap thi so lam let, du me khong la.
    E het suc hoang mang, khong biet be gai 3,5 tuoi thi bo fan sinh duc phat trien den muc nao...Le nao nhung dong tac day cung co the gay kich thich sung suong....nen chau thich lam???

Xet ve moi truong thi tuyet nhien khong co gi de cho chau bi lech lac. Vo chong e va be chi xem hoat hinh, ca nhac hoac da bong, thoi su (theo so thich cua ba be) rat it xem phim..( neu xem chi xem "co gai xau xi). Ca ngay chau hoc o truong thi khong le nao????
    E thi dang mang thai dua thu 2 duoc 6 thang...khong the co chuyen kia...ma neu cung la cuoi tuan khi da goi chau cho co giao.

Khong hieu tai sao con e lai co nhung hanh vi nhu vay??? Chau lam chi vi so thich nhu 1 mon do choi?? hay la duoc kich thich that???
    E cu tu tran an co the con bi ngua?? hoac gi gi day...nhung vi no xay ra thuong xuyen nen cung lo lang qua..

Co ai gap truong hop giong e khong?? xin chia xe cho e yen tam voi. E hoang mang qua
    Cam on moi nguoi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bé nghịch ngợm thui bạn ạ,mà trẻ con khi nghịch bố mẹ càng cấm càng thích đấy,nhưng tất nhiên bạn vẫn nên theo dõi bé xem sao chứ mình nghĩ bé ko TD đâu. Bé nhà mình thì có trò tự sờ ti vì thèm sờ ti mẹ ,cứ sờ ti mình rùi ngủ,nhưng bạn nhắc con hoặc giải thích,cùng lắm là dọa gì đó để bé thấy sợ xem sao,chứ bạn đánh bé có hiểu vì sao đâu,thử bảo là làm thế các bạn lêu lêu hay ông ba bị bắt ...<vì con mình sợ những cái này>
    • 199 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Nguyên Xem bài viết
    Be nha e 3,5 tuoi, rat lanh loi va nhanh nhen, ngoan. Gan day e hay bat gap chau nam choi 1 minh, dua 2 tay vao giua 2 chan , kep chat, xiet manh...kieu rat kich thich, kich duc....E buc qua, da quat mang chau, chau to ve so...
    Và moi toi hom qua day, khi 2 me con nam ngu voi nhau. Be goi" me oi, me oi" , e vo nham mat nhu ngu thi chau bat dau xoay nguoi qua cho khac, cho goi om vao giua 02 chan, kep lai...va bat dau tao nhung dong tac nhu tu thoa man minh.... E rang kiem tuc gian theo doi 1 luc, thi thay no lam cang luc cang du, buc minh phat vao mong be 1 cai, thi no so hai nam im va ngu luon.
    Doi luc e co hoi, tai sao con lam the..con co bi ngua chim kg??? thi no tra loi kg ngua...
    No co ve bit viec no lam la sai trai, nen toan doi luc me ngu hoac kg de y la lam 1 minh??? khi bi bat gap thi so lam let, du me khong la.
    E het suc hoang mang, khong biet be gai 3,5 tuoi thi bo fan sinh duc phat trien den muc nao...Le nao nhung dong tac day cung co the gay kich thich sung suong....nen chau thich lam???

Xet ve moi truong thi tuyet nhien khong co gi de cho chau bi lech lac. Vo chong e va be chi xem hoat hinh, ca nhac hoac da bong, thoi su (theo so thich cua ba be) rat it xem phim..( neu xem chi xem "co gai xau xi). Ca ngay chau hoc o truong thi khong le nao????
    E thi dang mang thai dua thu 2 duoc 6 thang...khong the co chuyen kia...ma neu cung la cuoi tuan khi da goi chau cho co giao.

Khong hieu tai sao con e lai co nhung hanh vi nhu vay??? Chau lam chi vi so thich nhu 1 mon do choi?? hay la duoc kich thich that???
    E cu tu tran an co the con bi ngua?? hoac gi gi day...nhung vi no xay ra thuong xuyen nen cung lo lang qua..

Co ai gap truong hop giong e khong?? xin chia xe cho e yen tam voi. E hoang mang qua
    Cam on moi nguoi
    Theo minh thi ban dung qua cang thang ve chuyen do, chi ban minh co ke chuyen, con gai chi y, ( luc do be khoang 3 tuoi) moi lan tam no thuong xuyen lay voi hoa sen xit vao vung do, khi chi y hoi vi sao con lai lam vay, no bao no thich lam the vi thay buon buon. Chi y co nhac be ko duoc lam the, bi dau se phai di bac si tiem thuoc day, the la be so va bo han day. Ban cu yen tam, tre duoc song trong moi truong tot thi nhung bieu hien nhu vay ko co gi dang ngai dau
    • 671 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị em bắt gặp là cho tay vào bướm rồi đưa lên mũi ngửi. Em bảo bé không làm được làm như vậy, nó cũng biết cười bẽn lẽn đấy. Sáng dậy em rửa bướm cho nó thì thỉnh thoảng nó cũng kêu đau ( cho xà phòng vào cọ mà) ( vì trẻ con cũng ra chất nhờn mà), em nói luôn bảo " Đấy, thấy chưa, ai bảo con cho tay vào nên bây giờ bướm con bị đau đấy, chỉ có mẹ rửa là hết đau nhé, con mà còn sờ vào là bị đau đấy. Thế là bé không sờ nữa.
    Em nghĩ là bé sờ vào vì thấy chất nhờn ở trong đó thôi, chứ không kích dục như chị nghĩ đâu, bé nhà em cũng 3.5t đấy, yên tâm đi nhé, nhẹ nhàng nói cho con hiểu thôi, đừng đánh nó, nó sợ lại phát triển lệch lạc đi đấy. Trẻ con 3.5t bây giờ già lắm.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Theo mình biết cách làm như của bé nhưng đối với người lớn thì là tự làm mình sướng. Nhưng mình không biết đối với trẻ con thì như thế nào. Theo mình nghĩ đó chỉ là bản năng, bé chưa biết rõ hành động đó là như thế nào. Theo mình bạn nên giải thích hoặc dọa bé để bé từ bỏ thói quen ấy đi. Nếu cứ để yên, thói quen đó sẽ theo bé đến lớn lúc đó thì rõ là ...
    Mong bạn tìm được giải pháp tốt nhất.
    • 1,176 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Em xin lối nếu đúng như chị nói thì bé có triệu chứng bất bình thường. Nên theo dõi 1 thời gian và nhờ đến sự giúp đỡ của các bác sĩ tâm lý.
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chẳng phải đâu chị ạ, nó nghịch ngợm thôi mà. Con nhà em mới 19 tháng, thỉnh thoảng cứ tắm xong là nó thích sờ vào "buớm" của nó, em quát yêu thì nó cứ cười nghe ve khoái chí lắm, chị an tâm đi trẻ con là vậy mà. Tuynhiên nếu thường xuyên như vậy thì chị cũng nên quan tâm và theo dõi hơn chị nhé! chúc chị thành công
    • 157 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các bạn có thể tham khảo bài viết này:

Xử trí khi bé thích sờ 'chim'

Bé yêu tuổi mẫu giáo của bạn có một thói quen sờ ‘chim’ ngay cả khi nhà có khách. Làm thế nào để bé từ bỏ thói quen này mà không cảm thấy khó chịu về cơ thể mình?

Theo ý kiến của chuyên gia tâm lý học Susanne Ayers Denham, bé thường khá tò mò về mọi thứ, kể cả cơ thể mình. Vì vậy, bạn không cần phải quá lo lắng trước thói quen sờ chim của bé. Tất cả những gì bé cần là một bài học đơn giản về sự riêng tư.

Với một bé ở độ tuổi mẫu giáo (chưa có bất cứ khái niệm nào về tình dục cả), hành vi này chỉ đơn giản là: Bé phát hiện ra khi chạm vào bộ phận sinh dục thì sẽ có cảm giác thích thú, thoải mái và dễ chịu.

Hãy nói với bé rằng bạn hiểu việc đó khiến bé thích, nhưng chỉ nên làm khi riêng tư. Có thể gợi ý bé đợi đến khi ở một mình trong phòng mới khám phá cơ thể mình. Nên nhắc nhở nếu bé bắt đầu vuốt ve cơ thể mình ở nơi công cộng. Nếu bé cứ lờ đi, bạn nên suy nghĩ xem tại sao nhu cầu tự kích thích của con lại cao như vậy, liệu có điều gì không hay đã xảy ra ở trường hay ở nhà và ảnh hưởng đến bé không? Những nỗi buồn (chẳng hạn sự xa cách với một người rất thân thiết) có thể làm bé tự xoa dịu bản thân theo cách này.

Bước tiếp theo, bạn có thể trao đổi với cô giáo của bé và xem cách cô ấy giải quyết vấn đề thế nào (cần chắc chắn là cô giáo sẽ không phạt bé). Nên hỏi cô để biết bé thích sờ chim có phải do bắt chước bạn, hay trẻ trong lớp có sờ nhau hay không. Nếu sự thật là như vậy, bạn nên hỏi cô giáo kinh nghiệm giải quyết các tình huống tương tự.

Nếu hành động này tiếp tục diễn ra hơn một vài tuần hay trở nên thường xuyên hơn và mạnh mẽ hơn, bạn cần hỏi bé xem liệu bé có thấy không thoải mái hay bị đau ở đâu không. Rất có thể bé bị nhiễm trùng tiết niệu hay có một vấn đề sức khỏe nào đó.

http://www.vnexpress.net/GL/Doi-song/2008/06/3BA03D19/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U.F.O Xem bài viết
    Em xin lối nếu đúng như chị nói thì bé có triệu chứng bất bình thường. Nên theo dõi 1 thời gian và nhờ đến sự giúp đỡ của các bác sĩ tâm lý.
    Mình nghĩ không nghiêm trọng đến thế đâu. Bé nghịch ngợm rồi tự khám ra cơ thể mình, bé cảm thấy thích chứ bé chả biết gì đâu bạn ạ. Bé nào cũng có giai đoạn khám phá này cả.
    Mình ở nước ngoài thì họ còn chả cấm hay coi đấy là xấu cơ, chỉ dặn cha mẹ nên khuyên bé đấy là hành động private, không nên làm ở public, có làm thì vô... nhà tắm, hay bedroom làm :Silly:
    • 1,060 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung Nguyên Xem bài viết

Cam on moi nguoi
    Bạn phải để ý theo dõi và nhắc nhở cháu thường xuyên.
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

May quá mình cũng đang hoang mang lúng túng mà không biết hỏi ai. Con gái mình năm nay 6 tuổi mà cháu có những biểu hiện không bình thường từ hồi 3 tuổi cơ nhưng mà hành động cháu làm có khác hơn là cháu cứ nằm sát xuống giường và dí mạnh phần đó xuống rất nhiều lần. Mình quan sát rất kỹ và trả vờ không biết gì và hỏi dò cháu nhưng cháu không trả lời và tỏ ra rất ngượng ngùng. Từ đó thỉnh thoảng nếu bị mẹ bắt gặp thì cháu sợ không làm nữa ( vì mình quát lên) nhưng thực ra mình đã cố gắng thủ thỉ để cháu nói ra nhưng cháu chỉ ngượng nói sang việc khác hoặc bảo là con đang mỏi người. Hồi đấy mình cũng sợ lắm và nói chuyện với bố cháu để bố cháu chấn chỉnh hộ ( vì cháu rất sợ và nghe lời bố). Hiện nay thì lâu rồi cháu không làm như thế nữa nên mình cũng quên đi, thấy bạn mở topic này minh vào ngay, mẹ nào có lý giải nào khoa học thì bảo hộ mình nhé
    • 393 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Các mẹ à, e có đọc 1 bài báo ở Vnexpress e k nhớ đc vì cũng lâu rùi nhưng có nói đến vấn đề này thưcj tế là trẻ e ở độ tuổi này có thủ dâm đấy các mẹ à, các mẹ chịu khó seach lại ở google xem sao, nhưng e nhớ chính xác là có đấy. E cũng xin kể về con e nhé. Bé nàh e là bé trai năm nay 5t nhưng cách đây 1 đến 2 năm e cũng đã phát hiện ra bé có tật nếu bé cứ nhìn thấy mẹ thay quần áo là ý rằng tay bé sờ chim và e thấy chim bé cứng lên. Gần đây khi e xem hình các người mẫu mặc Bikini ở vnexpress ý e thấy bé chăm chú xem và chim nó cũng cứng lên, ơ sợ wa k dám xem nữa. Có khi bé ôm ghì lưng e rùi... e cũng thấy chim nó cứng lên. E nói chuyện với chồng còn bị a ý mắng cho nói là e nói vớ vẫn và nghĩ linh tinh, đến khi e đưa cho bài báo e đọc đc tren mạng ông ý mới tin đó. Hiện nay e trách thay quần áo trước mặt bé, tránh xem các hình gợi cảm, e cũng trả biết là sao nữa, nhưng e dám kết luận là ở độ tuổi đó các bé đã biết thủ dâm 1 cách vô thức....
    Chuột con khó bảo.
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevuvu Xem bài viết
    May quá mình cũng đang hoang mang lúng túng mà không biết hỏi ai. Con gái mình năm nay 6 tuổi mà cháu có những biểu hiện không bình thường từ hồi 3 tuổi cơ nhưng mà hành động cháu làm có khác hơn là cháu cứ nằm sát xuống giường và dí mạnh phần đó xuống rất nhiều lần. Mình quan sát rất kỹ và trả vờ không biết gì và hỏi dò cháu nhưng cháu không trả lời và tỏ ra rất ngượng ngùng. Từ đó thỉnh thoảng nếu bị mẹ bắt gặp thì cháu sợ không làm nữa ( vì mình quát lên) nhưng thực ra mình đã cố gắng thủ thỉ để cháu nói ra nhưng cháu chỉ ngượng nói sang việc khác hoặc bảo là con đang mỏi người. Hồi đấy mình cũng sợ lắm và nói chuyện với bố cháu để bố cháu chấn chỉnh hộ ( vì cháu rất sợ và nghe lời bố). Hiện nay thì lâu rồi cháu không làm như thế nữa nên mình cũng quên đi, thấy bạn mở topic này minh vào ngay, mẹ nào có lý giải nào khoa học thì bảo hộ mình nhé
    Nếu đúng là 6 tuổi đã làm thì cháu dậy thì sớm, hiếm nhưng không phải không có. Nếu nhìn từ góc độ sinh học, vào tuổi dậy thì việc thủ dâm có những lợi ích như sau :
    - Với các cháu trai, kích thích sản xuất sperms, làm giảm khả năng mắc bệnh thiếu sperms sau này. Ngoài ra ejaculation thường xuyên có tác dụng thải ra các sperms không bình thường, nên sau này giảm việc thụ thai ko bình thường.
    - Với các bé gái, kích thích việc sản xuất trứng, kích thích việc tạo các hormones dậy thì làm phát triển các cơ quan liên quan về "nữ tính" . Ngoài ra còn có tác dụng điều hòa kinh nguyệt.

Về mặt tâm lý, với cả hai giới, việc này giúp tạo ra endorphin có tác dụng làm giảm việc căng thẳng nóng nảy, xì trét. Và dĩ nhiên đây còn là bước đầu của việc khám phá và phát triển pleasure.

Theo sách báo phương Tây (chắc hiếm sách báo Việt nam nào có thống kê về chuyện này) thì tỷ lệ trẻ em ở tuổi dậy thì không bao giờ làm việc này là nhỏ.

Mình nghĩ quan trọng là có làm nhiều quá không thôi. Và việc cha mẹ can thiệp cần rất tế nhị. Đây không phải là bệnh, cũng không phải là điều gì xấu. Thiên nhiên tạo ra điều đó vì nó có mặt tốt.
    Theo mình nghĩ với con gái, mẹ nên nói chuyện với con hơn là bố, vì như thế bé sẽ cởi mở hơn, và hai mẹ con cũng dễ hiểu nhau hơn.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot_con Xem bài viết
    Các mẹ à, e có đọc 1 bài báo ở Vnexpress e k nhớ đc vì cũng lâu rùi nhưng có nói đến vấn đề này thưcj tế là trẻ e ở độ tuổi này có thủ dâm đấy các mẹ à, các mẹ chịu khó seach lại ở google xem sao, nhưng e nhớ chính xác là có đấy. E cũng xin kể về con e nhé. Bé nàh e là bé trai năm nay 5t nhưng cách đây 1 đến 2 năm e cũng đã phát hiện ra bé có tật nếu bé cứ nhìn thấy mẹ thay quần áo là ý rằng tay bé sờ chim và e thấy chim bé cứng lên. Gần đây khi e xem hình các người mẫu mặc Bikini ở vnexpress ý e thấy bé chăm chú xem và chim nó cũng cứng lên, ơ sợ wa k dám xem nữa. Có khi bé ôm ghì lưng e rùi... e cũng thấy chim nó cứng lên. E nói chuyện với chồng còn bị a ý mắng cho nói là e nói vớ vẫn và nghĩ linh tinh, đến khi e đưa cho bài báo e đọc đc tren mạng ông ý mới tin đó. Hiện nay e trách thay quần áo trước mặt bé, tránh xem các hình gợi cảm, e cũng trả biết là sao nữa, nhưng e dám kết luận là ở độ tuổi đó các bé đã biết thủ dâm 1 cách vô thức....
    Đồng ý với mẹ chuot -con. MÌnh cũng đọc 1 bài báo ở đâu đó về vấn đề này, có cả link hình ảnh mà người ta vô tình chụp được 2 đứa trẻ đang dí sát vào nhau nữa.....Đúng như mẹ chuotcon nói đấy.Mình theo topic này từ đầu nhưng vì thấy các mẹ toàn nói là trẻ con nghịch ngợm nên mình định tìm bài báo đó đưa vào cho các mẹ đọc.Mình vẫn chưa tìm ra.Nhưng đúng là mình đã đọc , nội dung như mẹ chuotcon nói í!:Sad:
    • 1,890 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! ở Mục " Đọc báo giùm bạn" ở đường link dưới vừa post bài của báo lao động có thấy nói về vấn đề này nè! Các mẹ qua đọc thử coi :
    Trẻ nhỏ "mó máy" sớm có phải là bất thường?(Người lao động)
    • 393 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ở tintuconline ngày hôm nay có bài viết về vẫn đề này các mẹ đọc nhé http://tintuconline.com.vn/vn/song/209266/
    Chuột con khó bảo.
    • 39 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cam on moi nguoi da chia xe thong tin voi minh. Minh cung da theo doi chau thuong xuyen va lam theo loi cac me huong dan, thu thi..va doa dam chau khong duoc lam vay, lam the la se bi dau chim va vi trung vao duong ruot can dut ruot..hoac dem den BS cat....v..v. Chau co ve rat so va nghe theo, toi truoc khi di ngu chau deu lap lai cau noi cua me "khong duoc de tay hay goi om vao chim.. neu khong se bi...v..v. ghe lam do". Me gat dau xac nhan la nham mat lan qua lan lai roi ngu luon.
    Hinh nhu no bo ca thoi quen om goi luon (chac vi qua khiep dam voi loi doa dam cua me..)
    Tuy nhien, minh cung phai theo doi va de y chau thuong xuyen, vi cac chau lon nhanh hon minh tuong. Rat cam on cac me da dong vien, chia xe..minh da co kip du thong tin de khong boi roi nua. Mong rang cac con cua chung ta deu lon len va phat trien lanh manh.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thân gửi các mẹ ,
    Em cũng có bé trai khoảng 4 tuổi ,buồn buồn rảnh rỗi cũng hay sờ chim rồi cười khanh khách ,em không la nó vì hiểu rằng đây chỉ là sự phát triển bình thường , em chỉ nhắc nó và mỗi khi bé làm như vậy thì em đánh trống lảng,hướng bé qua 1 sự chú ý khác ,không để cho bé có nhiều thời gian rảnh rỗi 1 mình , từ từ bé sẽ không còn thói quen đó nữa.Mẹ nào có con như vậy ,em nghĩ nên chú ý đến bé nhiều hơn,đừng quan trọng hóa vấn đề vì như vậy bé sẽ làm cách kín đáo hơn và sẽ bị lậm hơn.Phải gần gũi với bé,mỗi lần thấy bé làm như vậy ,phải giả vờ không biết ,lại gần và hướng bé sang đề tài khác như hỏi chuyện hoặc kể chuyện,đọc thơ hoặc bày ra 1 trò gì đó chơi với bé ,nhất thiết đừng để bé có nhiều thời gian rảnh rỗi 1 mình.Chúc các mẹ sớm yên tâm về con mình.
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình cũng sợ quá đi mất,hôm trước gửi thằng cu con mới 3 tuổi lên ngủ với bà nội, hôm sau lên đón thì bà bảo tối hôm ấy nó cứ nằm sấp, chân duỗi thẳng đơ và cứ day day bộ phận sinh dục xuống đệm mất gần một tiếng, chim cứng đờ,nó còn không cho bà nhìn, mồ hôi toát ra đầm đìa, hỏi nó làm gì thì nó bảo nó đang luyện công,hic hic.......Bà hỏi hai vợ chồng có để cho nó nhìn thấy không mà nó bé tý đã làm thế ??????? Mình vừa ngượng vừa ngạc nhiên và lo lằng nhưng thực sự vợ chồng mình rất cẩn thận trong chuyện âý vì cũng đọc sách báo nhiêù là không nên để trẻ nhìn thấy....tuyệt đối không bao giờ khi nằm cạnh cháu kể cả khi cháu đã ngủ, vậy mà không hiểu tại sao. Em hỏi cháu sao lại làm thế thì cháu bảo thấy buồn buồn ở chim... Các mẹ thử cho ý kiến xem liêụ con trai em có phải là thủ dâm không, sao lại thủ dâm sớm thế,liệu cháu có phát triển bình thường không,:Sigh:em lo quá.
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới bé tí , mà đã .... :Sick::Sick::Sick: :Sad::Sad::Sad::Clown::Clown::Clown:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3