Sự phát triển

Sữa mẹ bị vàng và hoi , em bé vừa ăn vừa ị !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

chị dâu mình mới đẻ em bé được hơn 2 tuần nhưng sữa của chị ấy khi vắt ra có màu hơi vàng , em bé trộm vía ăn nhiều kinh khủng cứ 2 tiếng ăn 1 lần 100-120ml , có lúc chưa đến 2 tiếng đã đòi ăn ,nhưng bé cứ ăn xong là ị hoặc vừa ăn vừa ị , một ngày đến chục lần .Khăn em bé khi giặt bằng nước nóng rồi xả vải nhưng vẫn không hết mùi hoi.Mẹ chồng mình nói sữa bị hoi thì con kém phát triển hơn , nhưng đọc các tài liệu thì bs nói ko có sữa mẹ không tốt vấn đề chỉ là ít hay nhiều sữa thôi mà chị dâu mình thì cực nhiều sữa .cháu bé ăn nhiều như vậy mà còn phải vắt ra cho bớt cương sữa!Có mẹ nào gặp hiện tượng thế này chưa ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,808 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

Mình thấy mẹ mình bảo sữa hoi thì cả phòng 2 mẹ con còn hôi rình, nhưng chưa bao giờ thấy mm nói là bé đó còi hơn các bé khác cả.
    Sữa mình thì ko nhiều, ko hoi, nhưng cũng hơi vàng vàng.

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • 140 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

S­ữa vàng là sữa tốt mà chị . Mẹ em lại bảo sữa vàng là có nhiều chất dinh dưỡng đấy. Còn sữa hoi thì tùy ngừoi. Sữa em thì ko hoi mà con vẫn còi. Còn sữa bà chị dâu của em thì hoi kinh khủng mà con lại mập. Chị ơi em bé 1-2 tháng cả ngày xì xoẹt ấy nên đi nhiều lần mà.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 5,105 Bài viết

• 2,933 Được cảm ơn

Bạn ơi! 2 tuần rồi mà sữa còn vàng thế là vẫn đang có sữa non trong đó đấy, sữa non thì rất tốt và tác dụng của nó thế nào chắc bạn biết...

Sữa mẹ là tốt nhất rồi cho nên ko phải care khoản còi hay bụ đâu, cứ cho con bú ...

Trong 3 tháng đầu bé ị hoa cà hoa cải xì xoẹt nhiều là hiện tượng bình thường, có khi bé đi 8-9 lần/ ngày hay 8-9 ngày 1 lần mà ngoan, ko quấy khóc, vẫn lên cân đều thì ko có j phải lo hết, tùy bé ruột ngắn ruột dài, tiêu hóa nhanh chậm khác nhau mà cái tần suất hay số lần "dội bom" là ít hay nhiều bạn ạ...

Khăn và tã của cháu bạn đừng giặt = nước nóng, bạn mua nước giặt xả D nee của Thái Lan ấy mà giặt cho cháu, mua 1 can 1 lít giặt từ giờ đến khi cháu nửa tuổi luôn, dôi cực, mà lại thơm, nhẹ dịu, ko kích ứng da bé đaâu bạn ạ...Nhà mình trước dùng của Pureen nhưng họ ko sx nữa nên mình dùng D nee cũng ổn lắm, mình hay dùng chai màu xanh, màu hồng hơi hắc ....
    • 337 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Bé mới sinh xì xoẹt ngày chục lần là chuyện bình thường mà bạn, thậm chí mở cái tã nào ra cũng có phân ý chứ. Không sao cả đâu. Còn sữa hoi hay không thì mình cũng không rõ như thế nào là mùi hoi, chỉ biết nếu vào phòng mẹ và bé mới sinh thì toàn mùi sữa thôi ( còn người ở trong đó lại chả ngửi thấy mùi gì, hihi).Tã em bé giặt xong có mùi tanh tanh cũng là bình thường, phơi ra nắng sẽ hết mùi. Còn nếu muốn sữa thơm thì bạn bảo chị bạn ăn canh thì là ý ( nấu với thịt thăn), các cụ bảo nếu ăn thì là thì sữa sẽ thơm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Sữa non chỉ có trong vòng 36h đầu thôi bạn ạ!còn bây giờ là sữa trưởng thành rồi.vấn đề là e bé ăn nhiều như vậy nhưng nửa tháng rồi ko thấy xỉnh lên nhiều nhìn vẫn như lúc mới đẻ mấy ngày mà chân tay vẫn bé tí tẹo ko bụ lên.nhà mình dùng nứic xả vải hàn quốc nhưng vẫn ko hết mùi .quần áo của cháu thì chỉ cần xả qua 1 nước phơi nắng còn khăn thì ngâm nửa tiếng vẫn tanh .cháu ăn phải đến 15 lần một ngày và mỗi lần ăn là 1 lần ỉa có hôm chưa đến 1h cháu đã đòi ăn và cả nhà e thấy cháu ăn nhiều quá ko dám cho cháu ăn nữa.chị dâu e vắt sữa Ra cho cháu ăn.
    • 5,530 Bài viết

• 10,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEANU Xem bài viết
    Bạn ơi! 2 tuần rồi mà sữa còn vàng thế là vẫn đang có sữa non trong đó đấy, sữa non thì rất tốt và tác dụng của nó thế nào chắc bạn biết...

Sữa mẹ là tốt nhất rồi cho nên ko phải care khoản còi hay bụ đâu, cứ cho con bú ...

Trong 3 tháng đầu bé ị hoa cà hoa cải xì xoẹt nhiều là hiện tượng bình thường, có khi bé đi 8-9 lần/ ngày hay 8-9 ngày 1 lần mà ngoan, ko quấy khóc, vẫn lên cân đều thì ko có j phải lo hết, tùy bé ruột ngắn ruột dài, tiêu hóa nhanh chậm khác nhau mà cái tần suất hay số lần "dội bom" là ít hay nhiều bạn ạ...

Khăn và tã của cháu bạn đừng giặt = nước nóng, bạn mua nước giặt xả D nee của Thái Lan ấy mà giặt cho cháu, mua 1 can 1 lít giặt từ giờ đến khi cháu nửa tuổi luôn, dôi cực, mà lại thơm, nhẹ dịu, ko kích ứng da bé đaâu bạn ạ...Nhà mình trước dùng của Pureen nhưng họ ko sx nữa nên mình dùng D nee cũng ổn lắm, mình hay dùng chai màu xanh, màu hồng hơi hắc ....
    Vậy ngày xưa mẹ tớ sữa vàng từ lúc mới sinh đến khi cai sữa cho con, cũng toàn là sữa non à???

Sữa có màu vàng là sữa nhiều chất béo. Để lâu còn sánh lên 1 lớp keo trên bề mặt nữa cơ í! Bé nào mà hấp thu đc thì rất tốt. Còn nếu bé nào mà ko hấp thu đc thì hơi khổ cả mẹ lẫn bé.

Còn sữa hoi là do cơ địa từng người. Tớ cũng chưa nghe có chuyện sữa hoi mà con chậm lớn cả. Chỉ mới biết chuyện nếu sữa mẹ mà trong, đục lờ như nc vo gạo, nếm ko thấy thơm ngọt ngọt mà lai chua chua thì mới là sữa ko tốt do mẹ thiếu chất thôi à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,045 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh_vn Xem bài viết
    chị dâu mình mới đẻ em bé được hơn 2 tuần nhưng sữa của chị ấy khi vắt ra có màu hơi vàng , em bé trộm vía ăn nhiều kinh khủng cứ 2 tiếng ăn 1 lần 100-120ml , có lúc chưa đến 2 tiếng đã đòi ăn ,nhưng bé cứ ăn xong là ị hoặc vừa ăn vừa ị , một ngày đến chục lần .Khăn em bé khi giặt bằng nước nóng rồi xả vải nhưng vẫn không hết mùi hoi.Mẹ chồng mình nói sữa bị hoi thì con kém phát triển hơn , nhưng đọc các tài liệu thì bs nói ko có sữa mẹ không tốt vấn đề chỉ là ít hay nhiều sữa thôi mà chị dâu mình thì cực nhiều sữa .cháu bé ăn nhiều như vậy mà còn phải vắt ra cho bớt cương sữa!Có mẹ nào gặp hiện tượng thế này chưa ?
    Chị này giống em về sữa vàng và nhiều nhưng sữa em không hôi do em ăn rất nhiều giá đỗ luộc , đậu cove xào ( it dầu mỡ thôi ) , đậu cove luộc , đậu đũa luộc xào , bí xanh , bí đỏ , rau ngot , bầu , rau khoai ... em thấy sữa thơm , em 2 tháng đầu không cho con ti hết sữa , nhiều khi sữa chảy ra cả áo nhưng sữa rất thơm , bebi nhà em thơm sữa như mấy bé ti sữa bình ấy ạ . Chị thử nói chị dâu chị ăn thêm các loại rau củ trên xem sao biết đâu sữa sẽ chuyển mùi
    Anh nói ! sẽ đưa e đi hết cuộc đời .. sao giờ đây ...

• 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Hôm trước hỏi bs thì bs nói sữa vàng nhiều vitamin A.Mình nghĩ chắc cháu mình ko hấp thụ kịp nên nó mới đi ị nhiều như vậy!
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, bé nhà mình được 8 tháng, cháu đang mọc cái răng thứ 4. Dạo này Bé ị 1 ngày đến 3-4n lần, lúc đầu mình tưởng cháu bị tướt nhưng gần 1 tuần rồi k khỏi. Thường khi ăn bột gần xong là mặt lại bự ra, không biết có Bé nào bị như vậy k cho mình ít kinh nghiêm nhé...
    • 635 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

Sữa mình cũng hôi hôi tanh tanh :Silly: Vào phòng mà tanh muốn ói ... trộm vía bé nhà mình ko còi tí nào
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

mình thấy sữa mẹ cũng ngon mà. nếm thử thấy ngọt ngọt, bé nhà mình khoái lắm, tối nào cũng ôm vú mẹ bú thiệt no mới chịu ngủ, đến giờ 8 tháng 11 ngày rồi mình vẫn cho bé bú mẹ hoàn toàn và ăn dặm, chưa tốn tiện mua sữa ngoài. yêu cu cậu quá, tiết kiệm dùm mẹ.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    • 2,582 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Sữa mình cũng vàng đây, có 1 lớp như mỡ gà luôn ý. Trộm vía con mình 10 tháng đầu bú mẹ hoàn toàn, sau đó bú thêm sữa ct, nhưng .....ko phải sữa vàng con còi đâu nhé.