• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Những vấn đề xung quanh "cái đó" của bé trai- ngắn hay dài và những điều khác thường

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.57K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 214 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em thấy chim con em ngắn quá, không biết có sao ko?. Lúc đi tè thì cũng thấy to nhưng để bình thường thì ngắn lắm. Mà so với trẻ khác cũng ngắn hơn kể cả với những bé ít tháng hơn. Con em 11tháng rồi. Mẹ nào có thể chia sẻ với em được không?
    Con gấu con, con hổ con, con gà con, Nam Anh con.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 737 Bài viết

• 15,018 Được cảm ơn

Mình có đứa cháu cũng vậy, ngắn chưa từng thấy, nếu để bình thường chắc chưa được 1 đốt ngón tay và đã đưa đi bác sĩ khám (là anh hàng xóm nhà mình, khoa nam học gì đó, học ở Đức về) và kết luận là không sao cả. Lớn lên sẽ bình thường vì khi tè chim vẫn dài ra bình thường, Có thể nguyên nhân là cậu cháu mình quá bụ bẫm, nó 5 tuổi rồi.
    • 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuchún
    Các mẹ ơi, em thấy chim con em ngắn quá, không biết có sao ko?. Lúc đi tè thì cũng thấy to nhưng để bình thường thì ngắn lắm. Mà so với trẻ khác cũng ngắn hơn kể cả với những bé ít tháng hơn. Con em 11tháng rồi. Mẹ nào có thể chia sẻ với em được không?
    Con nhà tớ 16 tháng rồi mà lúc nào ko đi tè thì chim rụt lại như hạt ngô thôi, chả thấy gì cả. Nhưng chắc là ko sao, thấy bà nội bảo còn bé bố nó cũng thế, heheheh.
    • MCD
    • 8 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng rồi, trẻ con bụ quá thì hay bị ngắn lắm, thậm chí là rụt lại. Tớ cũng chả biết có tài liệu nào để làm chuẩn đo chim con mình. Nhưng mà bố nó bình thường thì lo gì nó ngắn, tớ nghĩ cái này có tính di truyền đấy.
    • 193 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ơ, hôm nay lên đây mới biết cũng có mẹ có thắc mắc giống mình. Nhà mình bà nội cứ bảo là phải mua cái ngọc kê của gà về bồi dưỡng cho cháu lớn lên đây này. Nhưng đúng là chẳng biết thế nào là chuẩn nhỉ. Có chuyên gia nào chỉ bảo cho các mẹ đỡ lo cho "của quý" của các con với!
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MCD
    Đúng rồi, trẻ con bụ quá thì hay bị ngắn lắm, thậm chí là rụt lại. Tớ cũng chả biết có tài liệu nào để làm chuẩn đo chim con mình. Nhưng mà bố nó bình thường thì lo gì nó ngắn, tớ nghĩ cái này có tính di truyền đấy.
    Thế mà mình cứ lo mãi. Thôi thế là yên tâm rồi
    • 214 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, thế em cung đỡ lo rồi. Chắc càng lớn sẽ càng to ra nhỉ. (Hy vọng thế). Cứ giống bố nó là Ok rồi. :4:
    Con gấu con, con hổ con, con gà con, Nam Anh con.
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blanh
    Con nhà tớ 16 tháng rồi mà lúc nào ko đi tè thì chim rụt lại như hạt ngô thôi, chả thấy gì cả. Nhưng chắc là ko sao, thấy bà nội bảo còn bé bố nó cũng thế, heheheh.
    Bạn tớ thì bảo đấy là chim "nếp", sẽ tốt hơn chim "tẻ" không phải lo.
    • MCD
    • 8 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongsoi
    Thế mà mình cứ lo mãi. Thôi thế là yên tâm rồi

Điều này chỉ đúng với trẻ con thôi, còn đã nhớn rồi thì chả có hy vọng gì đâu nhé.
    • 177 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không biết chim con bạn ngắn như thế nào?
    Chứ con đứa bạn mình chim ngắn lắm, lúc đứng không trông thấy củ đâu cả, chỉ thấy mấy nếp da nhăn nhăn ở đầu thôi, độ dài khoảng 1cm thì phải.
    Đi khám bác sĩ nói là có làm gì thì cũng phải ngoài 3 tuổi trở ra mới xử lý được.
    You 'll be in my heart
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Điều này chỉ đúng với trẻ con thôi, còn đã nhớn rồi thì chả có hy vọng gì đâu nhé.
    Chuyện hay đâu kể ngắn dài???Tuy nó bé nhưng... cái kỹ thuật nó TO thì sao, nhở MCD nhở?Vấn đề là phối kết hợp thôi mà?
    Dưng mà bố nó vừa giai vừa tò thì cũng yên tâm nhở? Con nhà quan không giống lông thì giống cánh, sợ gì nhở?
    • 278 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nhô nhăng, ngăn với chả dài, kô có vấn đề gì nghiêm trọng để ý làm chi nhiều. lớn lên của chúng nó khắc đâu vào đấy...!
    me yeu con !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đong ý voi ý kien cua bac PhiPhi
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

thế mẹcuchún thử pốt quả ảnh lên xem nào
    mà mình nghĩ bác truongsoi nói đúng đấy
    chạy....
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không sao đâu mecuchun. Con tui cũng thế, bà nội lo lắng cho đi khám hẳn hoi BS cười mất mấy ngày mấy đêm. Thấy ngắn bà cho nó đi khám, tuần sau thấy nó săn cứng bà cũng cho đi khám, tuần sau nữa màu nó khác khác bà cũng cho đi khám luôn
    Tóm lại là toàn lo hão, chỉ do trẻ bụ quá thôi. Mẹ cháu yên tâm đi
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng nhìn thấy "cái đó" của các bé trai mà mình lại so sánh với Tin nhà mình, mình có cảm giác là cái đó của Tin nhà mình bé hơn so với các bé trai khác. Có lần mình vào BV thăm đứa cháu bị ốm, nhìn thấy 1 bé trai được khoảng 1 tháng mà cái đó cũng còn to hơn cả của Tin nhà mình.
    Mình ko nhớ là khi mới sinh thì kích thước cái đó của Tin là như thế nào nhưng bây giờ mình cứ có cảm giác là nó bé lắm. Chị gái mình cũng có 1 bé trai, nhưng nhìn thì nó phải to gấp đôi cái đó của Tin. Chị gái mình nhìn và cũng nói là ừ sao nó bé nhỉ.
    Có 1 lần mình đọc trên báo về cái đó của bé trai, so sánh với tiêu chuẩn thì cũng gọi là tạm đạt tiêu chuẩn, nhưng vì so sánh với các bé trai khác mà thấy nó nhỏ hơn nên mình rất lo, nhưng cũng chẳng biết là phải làm gì.
    Mình muốn hỏi các mẹ là khi còn nhỏ thì kích thước to nhỏ của cái đó có quan trọng ko?
    Cho mình lời khuyên nhá. Cảm ơn các mẹ.

• 806 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin
    Thỉnh thoảng nhìn thấy "cái đó" của các bé trai mà mình lại so sánh với Tin nhà mình, mình có cảm giác là cái đó của Tin nhà mình bé hơn so với các bé trai khác. Có lần mình vào BV thăm đứa cháu bị ốm, nhìn thấy 1 bé trai được khoảng 1 tháng mà cái đó cũng còn to hơn cả của Tin nhà mình.
    Mình ko nhớ là khi mới sinh thì kích thước cái đó của Tin là như thế nào nhưng bây giờ mình cứ có cảm giác là nó bé lắm. Chị gái mình cũng có 1 bé trai, nhưng nhìn thì nó phải to gấp đôi cái đó của Tin. Chị gái mình nhìn và cũng nói là ừ sao nó bé nhỉ.
    Có 1 lần mình đọc trên báo về cái đó của bé trai, so sánh với tiêu chuẩn thì cũng gọi là tạm đạt tiêu chuẩn, nhưng vì so sánh với các bé trai khác mà thấy nó nhỏ hơn nên mình rất lo, nhưng cũng chẳng biết là phải làm gì.
    Mình muốn hỏi các mẹ là khi còn nhỏ thì kích thước to nhỏ của cái đó có quan trọng ko?
    Mình thì lại chưa bao giờ đọc được có bài nào bàn về kích thước cái đó của bé trai cả, mà lại toàn đọc được thắc mắc của các anh giai lớn thôi ,. he he :4: Mình nghĩ cái quan trọng thời điểm này là chăm sóc và vệ sinh tốt cho con thôi, chứ hơi đâu mà đi so sánh cái đó của bé này với bé nọ :4:
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tin Tin
    Chào mẹ TinTin! Thắc mắc của bạn cũng giống như của mình trước đây. Mình đã cho Tin nhà mình đi khám ở Bệnh viện Nhi đồng 1, nhi đồng 2, khoa nam bv BÌnh dân nhưng kết quả các BS đều kết luận ko bị vùi DV mà do bé béo nên "cậu nhỏ" cứ thun đầu lại. Lúc tiểu hay nhột thì to, dài bình thường (Bạn quan sát lúc bé ngủ nếu to, dài, cứng thì chắc chắn Tin nhà bạn giồng Tin nhà mình). Đặc biệt hơn là lúc đầu mình còn tưởng Tin nhà mình bị hẹp da qui đầu nhưng chính BS Nguyễn Thành Như khám nói là bé ko bị hẹp. BS còn dặn sau khi bé dậy thì khoảng 16-17t nếu có vấn đề gì nghi ngờ thì đưa đến kiểm tra. Mình gởi bạn bài báo để tham khảo

http://www.thanhnien.com.vn/Suckhoe/.../31/157349.tno

Nếu bạn nghi ngờ con mình có vấn đề thì tốt nhất cho bé đi khám chuyên khoa để can thiệp sớm tránh mặc cảm cho các cháu.

• 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn, mời bạn tham khảo bài này. http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=36718
    Con mình cũng bị ngắn do béo quá, chứ bà nội cháu nói bố cháu hồi nhỏ ko bị như vậy vì "suy dinh dưỡng" mà.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Me XiTrum]Chào mẹ TinTin! Thắc mắc của bạn cũng giống như của mình trước đây. Mình đã cho Tin nhà mình đi khám ở Bệnh viện Nhi đồng 1, nhi đồng 2, khoa nam bv BÌnh dân nhưng kết quả các BS đều kết luận ko bị vùi DV mà do bé béo nên "cậu nhỏ" cứ thun đầu lại. Lúc tiểu hay nhột thì to, dài bình thường.

Me XiTrum ơi cho mình hỏi với, Chim của bé nhà minh lúc đứng thì thun lại còn 1 chút xíu, chỉ thấy da chứ không thấy thân đâu, lúc tiểu thì có dài hơn tí ti thôi, nhưng lúc nhột (do sờ vào) thì mình thấy to và dài bình thường. Như vậy là có bị vùi dương vật không? Me XiTrum tư vấn dùm mình với nhé, mình cảm ơn nhìu.
    Mình cũng định cho bé đi khám nhưng mỗi lần đi bác sĩ là bé khóc dữ lắm, mình lo bác sĩ không khám được. Bé nhà mình 18,5 tháng tuổi.
    Cảm ơn bạn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2