Sự phát triển

Những vấn đề xung quanh "cái đó" của bé trai- ngắn hay dài và những điều khác thường

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.54K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 214 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em thấy chim con em ngắn quá, không biết có sao ko?. Lúc đi tè thì cũng thấy to nhưng để bình thường thì ngắn lắm. Mà so với trẻ khác cũng ngắn hơn kể cả với những bé ít tháng hơn. Con em 11tháng rồi. Mẹ nào có thể chia sẻ với em được không?
    Con gấu con, con hổ con, con gà con, Nam Anh con.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 737 Bài viết

• 15,012 Được cảm ơn

Mình có đứa cháu cũng vậy, ngắn chưa từng thấy, nếu để bình thường chắc chưa được 1 đốt ngón tay và đã đưa đi bác sĩ khám (là anh hàng xóm nhà mình, khoa nam học gì đó, học ở Đức về) và kết luận là không sao cả. Lớn lên sẽ bình thường vì khi tè chim vẫn dài ra bình thường, Có thể nguyên nhân là cậu cháu mình quá bụ bẫm, nó 5 tuổi rồi.

• 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuchún
    Các mẹ ơi, em thấy chim con em ngắn quá, không biết có sao ko?. Lúc đi tè thì cũng thấy to nhưng để bình thường thì ngắn lắm. Mà so với trẻ khác cũng ngắn hơn kể cả với những bé ít tháng hơn. Con em 11tháng rồi. Mẹ nào có thể chia sẻ với em được không?
    Con nhà tớ 16 tháng rồi mà lúc nào ko đi tè thì chim rụt lại như hạt ngô thôi, chả thấy gì cả. Nhưng chắc là ko sao, thấy bà nội bảo còn bé bố nó cũng thế, heheheh.

• MCD
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng rồi, trẻ con bụ quá thì hay bị ngắn lắm, thậm chí là rụt lại. Tớ cũng chả biết có tài liệu nào để làm chuẩn đo chim con mình. Nhưng mà bố nó bình thường thì lo gì nó ngắn, tớ nghĩ cái này có tính di truyền đấy.

• 193 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ơ, hôm nay lên đây mới biết cũng có mẹ có thắc mắc giống mình. Nhà mình bà nội cứ bảo là phải mua cái ngọc kê của gà về bồi dưỡng cho cháu lớn lên đây này. Nhưng đúng là chẳng biết thế nào là chuẩn nhỉ. Có chuyên gia nào chỉ bảo cho các mẹ đỡ lo cho "của quý" của các con với!

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MCD
    Đúng rồi, trẻ con bụ quá thì hay bị ngắn lắm, thậm chí là rụt lại. Tớ cũng chả biết có tài liệu nào để làm chuẩn đo chim con mình. Nhưng mà bố nó bình thường thì lo gì nó ngắn, tớ nghĩ cái này có tính di truyền đấy.
    Thế mà mình cứ lo mãi. Thôi thế là yên tâm rồi

• 214 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, thế em cung đỡ lo rồi. Chắc càng lớn sẽ càng to ra nhỉ. (Hy vọng thế). Cứ giống bố nó là Ok rồi. :4:
    Con gấu con, con hổ con, con gà con, Nam Anh con.

• 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blanh
    Con nhà tớ 16 tháng rồi mà lúc nào ko đi tè thì chim rụt lại như hạt ngô thôi, chả thấy gì cả. Nhưng chắc là ko sao, thấy bà nội bảo còn bé bố nó cũng thế, heheheh.
    Bạn tớ thì bảo đấy là chim "nếp", sẽ tốt hơn chim "tẻ" không phải lo.

• MCD
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongsoi
    Thế mà mình cứ lo mãi. Thôi thế là yên tâm rồi

Điều này chỉ đúng với trẻ con thôi, còn đã nhớn rồi thì chả có hy vọng gì đâu nhé.

• 177 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không biết chim con bạn ngắn như thế nào?
    Chứ con đứa bạn mình chim ngắn lắm, lúc đứng không trông thấy củ đâu cả, chỉ thấy mấy nếp da nhăn nhăn ở đầu thôi, độ dài khoảng 1cm thì phải.
    Đi khám bác sĩ nói là có làm gì thì cũng phải ngoài 3 tuổi trở ra mới xử lý được.
    You 'll be in my heart

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3