Sự phát triển

làm sao đẻ tóc bé hết dựng ngược???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà e được 2 tháng 10 ngày, tóc bé rất nhiều nhưng ngặt nổi cứ dựng ngược, trông xấu tệ, có chị nào bít vụ này giúp e với, vì bé là con gái k thể để đầu đinh được, e nghe nói là do bé thiếu canxi, k bít phải làm sao cho tóc của con suôn mềm như lúc mới sinh

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,164 Bài viết

• 891 Được cảm ơn

Có thể con bạn đang bị thiếu hụt can xi. Bạn nên tắm nắng đều đặn cho con nhé. Theo mình biết, Hiện tượng hạ canxi máu ở trẻ thường gặp phổ biến nhất trong 2 tuần đầu sau sinh, do xương cần phát triển mạnh, đòi hỏi lượng canxi cung cấp rất lớn, nhưng sau khi cắt rốn, lượng canxi từ mẹ cung cấp cho con bị cắt đột ngột và nguồn canxi cung cấp từ bên ngoài qua sữa thường thiếu. Vì vậy canxi máu có thể giảm sau sinh, mức độ giảm tùy theo trẻ và phản ứng của trẻ với hạ canxi cũng không giống nhau. Cơ thể trẻ có thể tự điều chỉnh được tình trạng này sau vài giờ hoặc vài tuần, tùy theo hoạt động của tuyến cận giáp và chế độ ăn.
    Biểu hiện của thiếu canxi máu tùy thuộc vào mức độ có thể gặp các dấu hiệu như: khi ngủ hay bị giật mình và mỗi lần như vậy có những cơn khóc thét, co cứng toàn thân, đỏ và tím mặt, cơn khóc kéo dài và có thể nhiều giờ hoặc suốt đêm. Càng dỗ, càng ru, càng cho bú càng khóc nhiều, có thể ngưng thở trong cơn khóc. Trẻ bị thiếu canxi hay có những cơn co thắt thanh quản gây khó thở, nấc cụt, ọc sữa… Ở những trường hợp thiếu canxi nặng có thể ngưng thở và thở nhanh, những cơn tăng nhịp tim và có thể gây suy tim.
    Nếu bé nhà bạn không có những dấu hiệu trên, mà tóc chỉ dựng ngược lên thôi thì bạn cũg không nên lo lắng quá, cứ cho con tắm nắng đều đặn. Cũng có thể sợi tóc của bé to, cứng... tóc của con dài thêm thì buộc lại thôi mà, không sao đâu.
    Chúc con gái có mái tóc đẹp.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

thank chị, đúng là bé nhà e thiếu canxi từ trong bụng mẹ, vì e vốn thiếu canxi từ lúc nhỏ, nhưng may mà bé k co những biểu hiện như chị nêu, chỉ là hay đổ mồ hôi tay, chân thôi,e vẫn đều đặn phơi nắng và cho bé uông thêm canxi+ vitamin D, cám ơn chị nhiều ạ,chúc chị vui khỏe

• 1,009 Bài viết

• 1,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotbong_2008 Xem bài viết
    Có thể con bạn đang bị thiếu hụt can xi. Bạn nên tắm nắng đều đặn cho con nhé. Theo mình biết, Hiện tượng hạ canxi máu ở trẻ thường gặp phổ biến nhất trong 2 tuần đầu sau sinh, do xương cần phát triển mạnh, đòi hỏi lượng canxi cung cấp rất lớn, nhưng sau khi cắt rốn, lượng canxi từ mẹ cung cấp cho con bị cắt đột ngột và nguồn canxi cung cấp từ bên ngoài qua sữa thường thiếu. Vì vậy canxi máu có thể giảm sau sinh, mức độ giảm tùy theo trẻ và phản ứng của trẻ với hạ canxi cũng không giống nhau. Cơ thể trẻ có thể tự điều chỉnh được tình trạng này sau vài giờ hoặc vài tuần, tùy theo hoạt động của tuyến cận giáp và chế độ ăn.
    Biểu hiện của thiếu canxi máu tùy thuộc vào mức độ có thể gặp các dấu hiệu như: khi ngủ hay bị giật mình và mỗi lần như vậy có những cơn khóc thét, co cứng toàn thân, đỏ và tím mặt, cơn khóc kéo dài và có thể nhiều giờ hoặc suốt đêm. Càng dỗ, càng ru, càng cho bú càng khóc nhiều, có thể ngưng thở trong cơn khóc. Trẻ bị thiếu canxi hay có những cơn co thắt thanh quản gây khó thở, nấc cụt, ọc sữa… Ở những trường hợp thiếu canxi nặng có thể ngưng thở và thở nhanh, những cơn tăng nhịp tim và có thể gây suy tim.
    Nếu bé nhà bạn không có những dấu hiệu trên, mà tóc chỉ dựng ngược lên thôi thì bạn cũg không nên lo lắng quá, cứ cho con tắm nắng đều đặn. Cũng có thể sợi tóc của bé to, cứng... tóc của con dài thêm thì buộc lại thôi mà, không sao đâu.
    Chúc con gái có mái tóc đẹp.
    Tôi đag đi Gúc gồ hỏi về tóc dựng gặp ngay bà chiên gia Chuột bông ở đây. Thế ra là thiếu can xi à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,905 Bài viết

• 2,534 Được cảm ơn

Con mình cũng tóc dựng ngược ngộ lắm nhưng đến 6 tháng mẹ cạo trọc thì đến giờ tóc mềm đẹp roài, hihi...
    NB:2,9kg 3M:5,4kg 6M:6,7kg 9M:8,2kg, 71cm12M: 9,5kg, 75cm 13M:10,3kg, 76cm14M: 10,6kg, 77cm15M:11,5kg, 78cm16M: 12,5kg, 80cmB]17M:13kg, 82cm[/B]18M: 13,2kg, 83cm 20M: 14,6kg, 85cm
    3m14d: lẫy6M: trườn như du kích[/COLOR]:6,5M: ba bà chà chá 7M: nhổm bò, vịn đứng và ngồi lắt lư 8M: bò, vịn đứng và leo trèo chuyên nghiệp 8M22D(mọc 1 răng 6/12)[B]9M: đứng dựa tường, đẩy xe trò chơi, vỗ tay bye bye bắt chước thở dài 1 tuổi: tự đi được 5m, nói gà, chó, ba, mẹ, mum, xe, chơi 13M: chạy ào ào không phanh16M: mẹ,bà, ông, bé Bo, vòng tay 'ạ', đang tập nói từng chữ 20M: đọc thơ, hát ê a ngọng nghịu

• 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnhuyen2207 Xem bài viết
    Con mình cũng tóc dựng ngược ngộ lắm nhưng đến 6 tháng mẹ cạo trọc thì đến giờ tóc mềm đẹp roài, hihi...
    bé nhà chị bé tí mà cột nơ trông ghét quá

• 4,581 Bài viết

• 4,641 Được cảm ơn

nhà mình 2 bé +2 đứa cháu từ nhỏ khi mọc tóc ra sợi nào là dựng thẳng sợi đó .lúc cháu 3 tháng 10 ngày mình cắt tóc máu.rồi từ từ tóc mọc dài ra và mềm mại rất đẹp.nếu mẹ ngại mặt thảm mỹ thì lùng nhiều nón đẹp cho cháu đội nhé.con gái nhiều cách làm điệu lắm.

mẹ nó vào thử đây tìm xem,mình hay mua nón và băng đô của shop này http://shopmelala.com/

còn thiếu canxi thì mình thấy rất có lý.con mình tới giờ 14th và 1 bé 4t vẫn uống can xi đều đặn mỗi ngày.

bạn mua can xium cobiere 5ml ngày 1 ống trước 9h sáng .mỗi tháng uống 10 ống nhé.

• 328 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bạn ơi theo kinh nghiệm dân gian do bé bị con nít vuốt ngược tóc nên bị dựng thế, cách để tóc xuôi lại là nhờ mẹ nào đang mang bầu vuốt xuôi xuống 3 cái là tóc sẽ nằm yên lại ( hồi em đang mang bầu được người ta nhờ thế ạ)

• 831 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi begau2011 Xem bài viết
    bạn ơi theo kinh nghiệm dân gian do bé bị con nít vuốt ngược tóc nên bị dựng thế, cách để tóc xuôi lại là nhờ mẹ nào đang mang bầu vuốt xuôi xuống 3 cái là tóc sẽ nằm yên lại ( hồi em đang mang bầu được người ta nhờ thế ạ)
    Óe, bây giờ mới đọc được. Hồi chiều có đứa em đang bầu đến chơi, biết thế nhờ luôn rồi.

• 252 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hý hý các bé trông ngộ quá. !:-)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2