Sự phát triển

Làm sao để bé mọc răng không sốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.12K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! vịt nhà em sắp đến lúc mọc răng rồi...em thấy chị họ em nói khi con được 3thang10 ngày thì lấy 9 cọng lá hẹ xát vào lợi bé để bé khỏi sốt có đúng không ah? Vịt nhà em sắp được 3m10d rồi không biết làm vậy có đúng không ah?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,779 Bài viết

• 16,616 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng nghe nói thế. Mình đã làm cho bé nhà mình. Bạn lấy hẹ giã ra xong vắt lấy nước rơ vào nướu bé. Nhưng chưa biết có hiệu nghiệm không, vì bé nhà mình 6 tháng mới thấy 1 cái răng thấp thoáng trắng trắng trong nướu thôi chứ chưa mọc lên hẳn. Cứ thử đi mẹ nó, chẳng hại gì đâu.
    Các tình yêu của mình: CON CÁI & VƯỜN HOA

• 148 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Em không biết đúng hay sai nhưng em cũng lấy lá hẹ (con trai 7 lá) giã lấy nước sát vào nướu bé thì thấy bé mọc răng chẳng sốt bao giờ. Cũng có thể do ngẫu nhiên?

• 267 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cái này chỉ gọi là làm mẹo cho bé thôi , chứ có bé vẫn sốt , còn tùy vào cơ địa của bé mà . Bé nhà mình hồi đc 3m10d mình lấy đỗ xanh nguyên vỏ đun kỹ cho nhừ rồi cọ vào lợi của bé và ko thấy bị sốt . Bé thứ 2 cũng vậy , vừa rồi đc 3m10d mình cũng làm vậy nhưng chưa thấy cais răng nào nhú lên nên ko biết có tác dụng như bé đầu ko
    Trong đầm gì đẹp bằng Sen .....:Rose:

• 330 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

bà ngoại nhà e thì bảo lấy lá hẹ (lúc 3m10d) cọ vào nướu như các mẹ ở đây đã nói, kết quả là thằng cháu e cũng cứ mọc răng mà chả sốt sắng thì đâu
    bà nội thì bảo lấy tủy xương (đi chợ sớm để xin ở hàng thịt) về hấp chín, cọ vào nướu cho bé, e cũng chưa thấy kết quả gì vì hồi 3m10d, e ko lấy đc lá hẹ để làm theo cách của nhà ngoại nên bi h đang làm theo cách nhà nội bảo, cứ ngứa lợi là e lại hấp ít tủy cho bé, bé cũng tóp tép ngon lành, nhưng chưa mọc răng nào nên chả bít hihi
    Gia đình là nhất:LoveStruc:

• 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3thang10ngay mình cũng bôi lá hẹ. Kinh nghiệm của hơn bà ngoại cho 20 đứa bé nhà mình(có cả đứa giờ đã lớn làm bố mẹ hết cả rồi :Smiling không sốt khi mọc răng.

• 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà tớ cũng không bị làm sao.Mọc 4 cái răng hàm 1 lúc mà chỉ 37độ rưỡi đúng 1 đêm. Sau lại thôi.Cách này hay lẵm.

• 1,184 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Túm lại là chỉ lấy lá hẹ cọ vào nướu hay giã lấy nước bôi vào nướu hả các mẹ? Đứa đầu ko biết mẹo này, cháu mọc răng sốt và đau. Mình sẽ áp dụng cho đứa thứ 2 này xem sao
    Chừng nào hoàn thành kế hoạch đây?!. Con số 4 nó cứ bay bay ở đâu í ! Tết năm nay được lì xì vé số quá trời mà trớt quớt!

• 38 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Túm lại là chỉ lấy lá hẹ cọ vào nướu hay giã lấy nước bôi vào nướu hả các mẹ? Đứa đầu ko biết mẹo này, cháu mọc răng sốt và đau. Mình sẽ áp dụng cho đứa thứ 2 này xem sao

Theo như cách mẹ chồng mình làm cho cháu nhà mình thì lá hẹ rửa sạch, giã nát với vài hạt muối rồi gói vào băng gạc sau đó cọ vào hàm trên, dưới, trong ngoài cho bé.
    Trộm vía bé con nhà mình mọc gần đủ răng rồi mà không thấy lần nào bị sốt cả.
    Các mẹ lưu ý khi tính 3 tháng mười ngày cho con nhé, vì có tháng đủ, tháng thiếu nữa, theo mình, tốt nhất là tính đến ngày thứ 100 thì làm mẹo cho các bé, mình nghĩ là sẽ hiệu quả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 403 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, thế cách này chỉ hiệu nghiệm khi làm vào lúc bé 3tháng 10 ngày thôi à, bé nhà mình giờ 6,5 tháng chưa mọc cái răng nào nếu làm thì còn hiệu nghiệm không các mẹ nhỉ? Mà 3 tháng 10 ngày là các mẹ tính theo ngày sinh dương lịch của bé à?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3