• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Khi nào thì em bé biết đi???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em được 11 tháng rồi mà chỉ biết đứng chựng được khoảng 5 phút thôi,rồi ngồi xuống chẳng chịu đi gì ca??? Nhưng khi bé còn nhỏ thì rất thích được Mẹ cầm tay dẫn đi....Làm sao đây???
    Me KU TIN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trúc thân mến !

Bạn đừng quá lo lắng, bé 11 tháng đã đứng chựng được rồi thì bé sẽ biết đi nhanh thôi trong vòng 1-2tháng tới. không chừng sau này chính bạn lại than bé biết đi rồi thì mẹ lại khổ cực hơn đấy vì cứ mãi chạy theo con. Bé nhà mình đến 14 tháng mới đứng chựng nhưng 16 tháng đã chạy rồi. Hãy tạo cho bé cảm giác an toàn khi mới tập đi, đừng nóng vội buộc bé đi khi bé chưa thể , điều đó làm bé sợ hãi và có tâm lý không tốt đấy.
    Thân chào.
    • 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trúc à, chị Cuti nói đúng đấy, bạn đừng quá lo lắng. Hồi Bo 1 tuổi chỉ đứng chựng là đi một vài bước. Tự nhiên sau thôi nôi vài ngày mình đi làm về thấy con đi một mạch từ sau ra trước vậy đó, yêu lắm. Mình cũng ko ngờ sao lẹ thế ! bây giờ thì còn đi thụt lùi nữa đấy !
    Me Bo (TP.HCM)
    • 288 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Them mot dong minh voi Truc day. Tun nha minh cung khong chiu di. Me dat thi cu co gio du len thoi. Tun thich bo hon nen minh cung mac ke no. Trong lop hoc cac ban nho thang hon deu di het chi co moi minh Tun la bo thoi.
    Chang co gi phai lo ca Truc oi. Cu nghi cho khoe di. Khi nao den luc di la no dung day di thoi ma
    Me Tun 121202
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bé đứng chựng được thì sẽ mau biết đi thôi bạn à. Đứng ép buộc làm bé sợ, nếu khi nào bé cảm thấy đủ tự tin thì sẽ tự bước đi thôi !

Bé nhà mình đứng chựng từ lúc gần 9 tháng. 10 tháng 10 ngày bé bắt đầu đi 3,4 bước, cả nhà thích quá cứ bắt bé đi hoài làm bé sợ. Sau đó đến 11 tháng thì tự động đi, không cần ép buộc.
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mới 11 tháng mà bạn đã sốt ruột về việc bé không chịu đi rồi à? ATửu nhà mình 11 tháng tập đứng và tận 15 tháng mới biết đi cơ . ATửu còn bỏ qua giai đoạn bò cơ, hồi chưa biết đi chỉ toàn lê mông thôi, đến bây giờ bé đã 21 tháng rồi nhưng cũng vẫn không biết bò đâu ops: . Bé biết đi nhanh, đi chậm là chuyện bình thường thôi mà, miễn sao bé khoẻ mạnh, không hay ốm đau là tốt rồi . Đừng ép bé, đến một lúc nào đấy bé sẽ tự đi được, bạn cũng đừng lo lắng quá nhé !
    Me ATuu (Ha noi)
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc là Trúc thấy sốt ruột vì thấy các cụ nói "chín tháng lò dò biết đi" đúng không? Không biết thời ngày xưa các cụ thế nào chứ bây giờ hiếm có bé nào biết đi từ chín tháng lắm các mẹ nhỉ.
    PhamN.Bich/Ha Noi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là mình có lo lắng thiệt vì chị em bạn dâu cũng có 1 đứa lớn hơn 10 ngày mà đi lung tung rồi. Còn Tin nhà mình thì chỉ thích bò thôi. 2 hôm nay chịu vịn đứng dậy rồi bỏ tay ,í ẹ không sợ té đâu.
    Bé hiếu đông lắm, chắc khi biết đi cực lắm hả các chị , thôi kệ tùy theo phát triển của bé vậy thôi.
    Cám ơn các chị quan tâm, bibi
    Me KU TIN
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Không hiểu tại sao, bi teo của mình cứng cáp lắm mà đến bây giờ vẫn chưa biết bò, toàn là bò lui không hà. Có cần phải tập cho bé bò hay không?
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

MeBiTeo ơi , nhiều khi bé bò lui là vì....bé thích vậy đấy , MeBiTeo cũng thử khi nào bé bò thì MeBiTeo cũng bò tiến về phía trước cho bé xem xem , bé có thể sẽ bắt chước mẹ chăng :rolleyes: . Mình có tạp chí mô tả sự phát triển của bé , chụp hình có nhiều đứa bò nhiều kiểu cười đau bụng luôn. Su nhà mình biết đứng chựng từ hồi 10 tháng , vậy mà bây giờ 13 tháng rồi mà cũng chưa thấy nó đi. :rolleyes:
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng thử như mẹ Su nói, nhưng mà khi hắn thấy mình bò là hắn ngồi xuống nhìn mình bò rồi vỗ tay cười
    Hắn cũng đang tập đứng chựng, nhưng thấy hắn có vẻ sợ.
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khong lo dau me Biteo, vihoi Bom nha minh khoang 8 thang cho cu cau vao xe tap di thi cau ta chay nhanh lam , roi minh mua ca xe day de cho cau tu di mot minh cung vay nhung khi bo ra khong co diem tua la cau lai ngoi xuong , den thang thu 14 roi ma cau ta van chua di duoc mac du no rat cung day ( 1 thang 19 ngay la Bom da lat roi ma ) co the tuong tuong noi khong moi nguoi khong ai tin dau , nhung do la su that day.
    Mot hom minh voi noi voi AX la :"ngay mai anh di mua cho con ca loc roi quat vao dau goi Bom " theo cac cu ngay xua noi ma nhu the de cho tre con nhanh biet di.The la ban co biet khong hom do AX quen khong mua , minh da can nhan roi , ai ngo ngay hom sau di lam ve thay ba noi khoe hom nay Bom di duoc may buoc.Buon cuoi khong? ca nha cu treu minh la Chac no chi nghe thay me noi quat ca vao chan nen chac cau ta so dau nen phai di voi do !!!
    Me Bom-Bin
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

MeBiTeo ơi , hồi đó khi Su mới biết bò , nó bò cà giựt giống robo vậy , mình cũng nghe bs bày nên bò cho nó coi. Lúc chắc nó thấy hứng chí thì nó cố bò theo mình , chứ hầu như là nó thấy mình vừa bắt đầu lồm cồm là nó dừng lại , trố mắt nhìn mình và cười thôi

Nghe Mẹ Bom-Bin nói hù bé ' lấy con cá quất vào chân ' để bé sợ mà đi lẹ , mình cũng thử làm rối đó , để mỗii ngày mình nói xem sao :rolleyes:
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Tú nhà mình cũng cà giựt, và bò lui nhưng mình cũng kệ không tư vấn BS hay chuyên viên gì hết, một thời gian sau thì lại bò tới thôi.

Nếu mấy mẹ lo quá thì khi nào các bé bò lui hãy đưa cái đồ chơi, hay thứ gì mà bé thích ra trước mặt bé nhứ nhứ cho bé bò theo.
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thì cũng dụ đủ thứ hết đấy chứ, nhưng mà hắn cố cỡ nào thì cũng lùi nên mình mới mắc cười Thôi thì kệ hắn chứ sao bây giờ

• 876 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

The den gio phut nay thi Biteo di duoc chua me Ninh? Kem mut cung chang bo gi ca ma da dung cung lam roi. Hom nay tron 10 thang day.
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Biteo tự đi chưa được, phải vịn mới đi. Suốt ngày toàn vịn bàn mà đi, còn leo cả cầu thang nữa. Sao mà nghịch quá chịu không thấu luôn đó.

• 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Vũ nhà mình 13.5 tháng rồi mà chưa đi được đây này, mình sốt ruột lắm. Đứng, đi vịn rất tốt, nhưng cứ bỏ tay ra thì đi 2-3 bước lại ngồi thụp xuống , còn dắt thì cậu ta gắt toáng lên :evil: . Chắc nhát giống...bố quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Nga à, SuSu 14 tháng đã đi rồi đấy, bây giờ còn muốn chạy nữa .
    Trung bình từ 14-18 tháng bé sẽ biết đi, Nga đừng lo quá nhé. Mua cho Vũ cái xe đẩy tập đi cho em bé đấy, mỗi ngày chơi cùng với bé, khuyến khích bé đứng, vịn hai tay vào thành xe đẩy đi, trước tiên Nga hãy cùng đẩy xe với bé, có hiệu quả lắm với SuSu nhà chị đấy Nga ạ.
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mu se ơi, hình như xe đẩy tập đi sẽ làm bé chậm đi hơn đó. Biteo vịn được cái xe chim cánh cụt đó, thì chạy vèo vèo, còn lạng nữa. Nhưn mẹ mượn xe một tí, thì đứng ngó mẹ khoảng 10giây là ngồi xuống liền :evil:

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5