• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Bé nhà em (bé trai) đã 3,5 tháng rồi mà chả có hơi hướng lẫy gì cả. Em sốt ruột quá. Cân nặng và chiều cao bé thì vẫn trong khung quy định. Cả nhà động viên bé, lật nghiêng đi, thậm chí giúp bé úp sấp, nhưng bé cũng chỉ ngóc đầu 1 lúc rồi không chịu. Ông bà ngoại đã tập lẫy cho bé từ lúc bé 1,5 tháng như thế, nhưng cho tới giờ bé vẫn chỉ thế thôi, nghĩa là lật úp sấp thì ngóc đầu lên chân đạp đạp 1 lúc rồi thôi. Em hỏi các mẹ (đặc biệt các mẹ có con trai) là đến lúc nào thì bé lấy được, phải tập suốt hay tự bé lẫy được? Help em nhé

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,370 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Tự bé lẫy đấy bạn ạ. Có bé còn "trốn" lẫy nữa cơ (tức là không có gai đoạn lẫy mà chuyển thẳng sang giai đoạn bò luôn). Mình chỉ hỗ trợ bé lúc bé thực sự muốn lẫy mà không thành công thôi, chứ mình nghĩ không nên ép bé lẫy lúc bé không muốn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình là bé gái nhưng đã biết lẫy từ lúc bé đươc 3tháng 1 tuần.trước khi bé tự lẫy một mình thì mình có tập cho bé bằng cách lật úp bé lại cho bé ngóc đầu lên.mình để ý thấy khi bé sấp lẫy được là bé rất thích ngóc đầu lên,rồi thích nằm nghiêng qua một bên.trước khi bé lẫy thì bé cũng bị tước khoảng 3,4 ngày.mình không hiểu sao mỗt khi bé nhà mình sắp bước sang giai đoạn nào đó như :bé biết ư e,cười thành tiếng,biết lật,biết trườn thì bé lại bị tước trước đó khoang 3,4 ngày.một ngày bé tước đến 5,6 lần.bạn để ý xem bé nhà bạn có xảy ra hiện tượng như thế không?mình cũng nghe nói là một số ít bé sẽ trốn lẫy luôn.bé biết lẫy rồi thì mình sẽ vất vả hơn nhiều đấy vì cứ để bé nằm xuống là bé sẽ lật úp lại ngay.khi ngủ mình phải để 2 cái gối ôm nặng kế bên nách bé để bé không lật ngang được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 163 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Bé nhà mình học lẫy từ tháng thứ 4 nhưng 5 tháng mới lẫy thuần thục cơ! Nói chung là bé nào càng nặng cân thì càng chậm lẫy, chậm bò đấy!
    :Rose: What ... if ...
    :Rose: One day ...
    :Rose::Rose: Your blue sky's fade to grey ...
    :Rose::Rose: :Rose:And all of your passion' s gone away ...

• 1,831 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

3,5 tháng chưa biết lẫy ko có gì lo ngại đâu chị ạ,đứa cháu nhà em hơn 4 tháng mới lẫy cơ,lúc đầu thì hơi nghiêng thôi,thấy khó khăn lắm,cứ để mặc kệ rồi vài ngày sau bé sẽ lẫy thành thạo thui,trước kia 2 đứa cháu nhà e cũng vậy :Angel:
    Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi . Mà khó vì lòng người ngại núi e sông

• 122 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trẻ em 3.5 tháng chưa biết lẫy là bình thường mẹ nó à, thế nào bé nhà bạn cũng lẫy được thôi, và mình nghĩ một lúc nào đó trong khoảng từ 3-6 tháng bé nhà bạn sẽ lẫy bất ngờ, lúc đó bố mẹ tha hồ mà mừng nhé!:Smiling:

• 76 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2.5 tháng là lẫy rồi nhưng tới giờ 8 tháng 20 ngày rồi vẫn chưa bò được có chậm quá ko các mẹ ơi

• 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cà phê đắng Xem bài viết
    Bé nhà mình học lẫy từ tháng thứ 4 nhưng 5 tháng mới lẫy thuần thục cơ! Nói chung là bé nào càng nặng cân thì càng chậm lẫy, chậm bò đấy!
    Không phải thế đâu Cà phê đắng àh,bé nhà mình lúc 3tháng rưỡi nặng 8kg ,so với các bé cùng lứa thì bé nhà mình nặng cân hơn mà bé vẫn lẫy đấy.khoảng 10 ngày sau thì bé đã lẫy được cả 2 phía luôn.bây giờ bé được 5 tháng rồi và đang tập trườn đấy!

• 1,831 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuttchit Xem bài viết
    Bé nhà mình 2.5 tháng là lẫy rồi nhưng tới giờ 8 tháng 20 ngày rồi vẫn chưa bò được có chậm quá ko các mẹ ơi
    2,5 tháng biết lẫy đúng là nhanh thật:LoveStruc: thường thì trẻ tháng thứ 5-6 là biết trườn rồi,ko biết trườn với bò khác nhau ko nhỉ
    Đường đi khó không phải vì ngăn sông cách núi . Mà khó vì lòng người ngại núi e sông

• 4,370 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Khác chứ. Cơ bản là bò thì bé đã biết nhấc người lên, chỉ bò bằng tay và đầu gối, còn trườn thì dùng cả bụng nữa. Một giai đoạn phát triển lớn hơn mà.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5