• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Help Help - Bé mấy Tháng thì ngủ thẳng giấc cả đêm ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• 35 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bé mình lúc 2-3 tháng vẫn còn bú mẹ. Sau 3 tháng mình bệnh nên không cho bé bú tiếp được, bé phải bú sửa ngoài Friso gold đó bạn. Nhưng ở tháng thứ 4 bé vẫn tăng 1kg đó bạn mặc dù
    bé không bú nhiều, khoảng 800-900ml/ ngày thôi. Mình thấy bé mình bú sửa này output rất tốt nên cho dùng đến bây giờ. Giờ bé gần 5 tháng rưỡi rồi mà 10,5kg rồi bạn ơi. Bé chắc thịt và dài nên trông tròn trịa thôi (trộm vía con
    • 35 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyhuynh Xem bài viết
    Không biết là con bạn bú bình hay bú sữa mẹ? Con mình thì từ lúc cai sữa xong là 24months bé mới ngủ thẳng giấc cả đêm.
    Theo mình thấy là con bạn còn nhỏ, bạn chịu khó tí cho bé bú đêm đến 1 tuổi thì cai cữ bú đêm cho bé bé sẽ ngủ thẳng giấc!
    Hix... có con nhỏ thì phải ráng thức đêm thôi bạn ah!

Tập 1 của mình bú đêm đến 13 tháng. Mình quyết tâm bỏ bú đêm cho bé bằng cách giảm 2 cử bú xuống còn 1 trong vòng 1 tháng và cắt luôn bú đêm trong vòng 1 tháng nửa. Đúng 14 tháng là bé hết bú đêm. Lúc đầu bé cũng khóc, nhưng cũng tự ngủ lại sau 30p. 2 vợ chồng cứ cải nhau hoài vì chuyện này vì ông xã nói bé đòi thì cứ cho bú. Mình thì theo khoa học, muốn cho con ngủ sâu, thẳng giấc, 1 phần mình cũng muốn ngủ tới sáng :d. Kết quả sau 2 tháng thử nghiệm mình đã thành công, lần đầu tiên sau khi sanh mình đc ngủ 1 giấc tới sáng thật là thích thú. Hihi..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

con mình qua 2 tuổi mới bắt đầu ngủ tròn giấc này, chỉ dậy ăn sữa 1 lần thôi, còn qua 3 tuổi như bây giờ thì bú trước khi ngủ rùi thẳng cẳng đến sáng lun. mình là mình cũng mệt với mí cái vụ ngủ nghê này lắm í, nhưng chắc tại con nó thế mún đổi cũng ko được
    • 69 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà mình 1,5thang đã bỏ bú đêm rồi. Bây giờ dc 4,5 tháng lười ăn lắm, chỉ ăn lúc ngủ thôi. Mối ngày dc 700-800ml thôi, thế có ít qua k các mẹ? Bé nhà em lúc 4 tháng thì dc 7,5kg. Làm sao để tăng dc lượng sữa lên đây?
    Tony- Fergi-Andy
    • 635 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngủ trọn đêm bắt đầu từ 17.5 tháng ( tức là đêm không khóc lóc mè nheo, nếu thức dậy từ tự biết ngủ lại, ko thì lại khều mẹ hun 1 cái rồi tự bò vào nôi ngủ tiếp) và cai hoàn toàn sữa đêm từ cách đây 3 tuần. Hoàn toàn luôn. Trước đó thì hôm bú, hôm ko. Bây giờ mẹ dẹp luôn máy hâm sữa rồi. Giờ 8 rưỡi uống 260ml sữa, nằm ôm mẹ 1 chút, chơi chi chi chành hoặc nghe mẹ nói nhảm, đến lúc mệt thì bò vào nôi Bé mình 27 này là 20 tháng.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halean Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà các mẹ mấy tháng thì ngủ thẳng giấc cả đêm?
    Bé nhà e 9 tháng rồi mà đêm nào cũng dậy 3 lần để ăn sữa,k chịu ngủ thẳng giấc cả đêm.
    11h cháu mới ngủ thì 10h e cho con ăn 1 bát bột, sau đó ngay trc lúc ngủ là tu ti thêm 100-150ml sữa (bé nhà e lúc nào trc khi ngủ cũng phải tu sữa mới yên). Nhưng đêm nào cũng như đêm nào con cũng phải dậy 3 lần, mỗi lần cách nhau 2-2h30' để ăn sữa, cả đêm tb bé tu khoảng 300ml sữa. E cũng thử cho con ngậm ti giả nhưng đc 3 cái chụt là nó nhả ti gào lên ngay cứ phải tống sữa vào mới yên
    Con ăn đc thì e cũng mừng nhưng mà ngủ k thẳng giấc cả đêm nên cháu cũng k to lắm, 9 tháng mới có 8,6kg hix.
    Trong khi e tham khảo xung quanh, con trai bà chị e 6 tháng đã ngủ thẳng giấc, con gái đứa bạn e thì 5 tháng cũng ngủ tì tì rồi.
    Các mẹ có phương pháp nào chỉ dùm e nhé, hoặc có mẹ nào con chưa ngủ thẳng giấc cũng chia sẻ e biết với E sáng nào dậy đi làm cũng vật vờ như cái xác ve vì thiếu ngủ hix hixx
    Mình thấy bạn cho con ăn uống và sinh hoạt chả đúng h giấc tẹo nào, khi bé đã ăn bữa bột tối rồi thì trước khi đi ngủ bạn chỉ cần cho bé uống ít sữa( tùy vào lượng mà bé ăn ) nhưng đừng ăn uống nhiều, bé bị tức bụng cũng khó ngủ. Mà trẻ con nên đi ngủ sớm, ban ngày ko nên để bé ngủ nhiều, ngủ 2 giấc phụ (30 - 40')và 1 giấc chính vào buổi trưa( khoang 2 - 2,5h) là ok. Nhiều khi bé đòi bú nhiều buổi đêm là do thói quen của bé thôi, nhu mình hay ăn đêm ý, ko ăn thấy cồn cào. Nhưng tốt nhất là nên tập cho bé ăn đúng bữa và ngủ đúng h. Và cũng nên chia sẻ với bố bé. Bé nhà mình tối nào mà quấy, không chịu ngủ là do bé tịt mũi hoặc bị nóng thôi, còn lại là 9h tối mình cho lên gường, chơi 1 lúc và ngủ. Sáng 7h hoặc 7h30 dậy để ăn.
    • 1,885 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Bé mình khoảng 4 tháng là đã ngủ qua đêm rồi. Cữ sữa cuối cùng trong ngày là lúc 10h đêm, sau đó bé ngủ thẳng giấc tới 6h sáng hôm sau bắt đầu cữ sữa mới (mất khoảng 15 phút thôi), rồi bé ngủ lại đến khoảng 8h mới dậy.

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 152 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckynguyenbd Xem bài viết
    Tập 1 của mình bú đêm đến 13 tháng. Mình quyết tâm bỏ bú đêm cho bé bằng cách giảm 2 cử bú xuống còn 1 trong vòng 1 tháng và cắt luôn bú đêm trong vòng 1 tháng nửa. Đúng 14 tháng là bé hết bú đêm. Lúc đầu bé cũng khóc, nhưng cũng tự ngủ lại sau 30p. 2 vợ chồng cứ cải nhau hoài vì chuyện này vì ông xã nói bé đòi thì cứ cho bú. Mình thì theo khoa học, muốn cho con ngủ sâu, thẳng giấc, 1 phần mình cũng muốn ngủ tới sáng :d. Kết quả sau 2 tháng thử nghiệm mình đã thành công, lần đầu tiên sau khi sanh mình đc ngủ 1 giấc tới sáng thật là thích thú. Hihi..
    Mình cũng đang muốn cai sữa đêm cho bé nhà mình, nhưng thật sự thấy rất khó, vì không cho nàng ti là nàng khóc ầm ĩ lên, khóc to lắm cơ. Không dỗ là mỗi lúc một to lên. Vì nhà còn ông bà nội nữa nên lại không thể để con khóc đêm lâu mà không dỗ, ông bà sẽ mắng cho. Nên mấy đêm nay, mình toàn phải nhượng bộ nàng ấy. Tối nay về sẽ chuẩn bị sẵn chai nước để có gì đút nước cho nàng. Phải kiên trì như mẹ nó thôi, 2 tháng sao mà dài thế nhỉ!!!
    • 673 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Con em thì đêm ngủ cứ hay ọ ẹ, mà cứ ọ ẹ là e cho ti vào để bé im, chứ ko là bé lớn và ba nó thức giấc, hic...1 đêm chắc cũng gần chục lần. Không đêm nào say giấc nổi,
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 152 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_boa Xem bài viết
    Con em thì đêm ngủ cứ hay ọ ẹ, mà cứ ọ ẹ là e cho ti vào để bé im, chứ ko là bé lớn và ba nó thức giấc, hic...1 đêm chắc cũng gần chục lần. Không đêm nào say giấc nổi,
    sau nhiều ngày kiên nhẫn, mình đã cai sữa đêm cho con thành công rồi mẹ nó ạ. Bác sĩ nói rằng bé chỉ khoảng 3 tháng là tự ngủ một mạch không thèm dậy bú nữa. Nhưng do thói quen, bé cứ đều đặn dậy bú như còn sơ sinh. Tới giờ, dù không đói cũng lục đục dậy, cách 2 h là dậy một lần. Nhiều lúc chỉ khóc lóc trằn trọc đòi ghê lắm, nhưng cho bú thì chỉ mút mát vài cái là lăn ra ngủ tiếp hà. Mình thấy con ngủ không ngon giấc, thức kiểu đó giấc ngủ không sâu được. Nên cai. Bằng cách: trước khi đi ngủ khoảng 1h thì cho ăn thêm gì đó cho chắc bụng. Trước khi đi ngủ thì cho bình sữa đậm đà hơn một chút. Rồi uống tí nước, đánh răng. Rồi tập cho tự ngủ. Tới h ngủ là bé buồn ngủ rồi, nên cho nằm nghiêng ôm gối.Mấy đêm đầu thì phải vỗ về để bé dễ đi vào giấc ngủ vì bình thường bé phải bú mẹ, vừa bú vừa ngủ, không bú là không ngủ đâu. Dù có đòi bú cũng nhất mực là vỗ vỗ vô lưng, vô mông thôi chớ không cho bú, vì bụng bé đã no mà. Chị ta cũng sẽ khóc, sẽ lăn lộn ghê lắm, nhưng thấy bất lực rồi, mẹ vẫn nhất quyết không cho. Mà cơn buồn ngủ nó kéo đến rồi. Thế là nằm ngủ trong ấm ức. Rồi khuya cũng lục đục dậy đòi bú. Mẹ vẫn nhất mực không cho,thay vào đó mình đút cho bình nước. Mút mát vài cái phát hiện không phải thì nắm cái bình vứt cái phặt liền. Rồi ọ ẹ, rồi khóc. Nhưng dứt khoát, một là uống nước, hai là nằm nghêng qua ôn gối ngủ thôi. Cứ như thế, sau mỗi đêm bé ngủ sâu hơn một chút, bỏ dần một lần thức, và cuối cùng là ngủ một mạch. Có cựa mình nhưng tự lăn vài vòng và vẫn ngủ, không ấm ức kêu ca gì nữa. Con thẳng giấc, mẹ cũng ngon giấc. Mình mất 4 đêm để tập cho con đấy các mẹ ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lainguyen; 20/09/2012 vào lúc 09:14 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tun_Thoi Xem bài viết
    con nhà em tầm 3 tháng là ngủ thẳng 1 mạch đến sáng, như vậy đc 1 tuần
    xong giờ gần 4 tháng vẫn dậy ăn đêm, nhưng em nằm cạnh thấy giẫy giẫy là vạch ti ra, con vừa ngủ vừa ti, no thì tự giật đầu ra nên cũng ko vất vả mấy
    Me Tun_Thoi ơi, sao mẹ hay vậy? bé 3 tháng mà đã ngủ 1 giấc tới sáng rồi sao? bé nhà mình gần 3 tháng nhưng vẫn thức 2 lần/đêm dù ban ngày đã bú đủ. Mẹ Tun_Thoi chia sẻ kinh nghiệm với.
    Thân
    Minh Nguyen Mama
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mushroom2012 Xem bài viết
    Oh, bé nhà mình 5 tháng rưỡi cũng được BS tư vấn cho ngủ từ 9g đêm - 6g sáng đấy. Mình thấy tối bé có dậy 1 - 2 lần, mình đưa bình nước vào cho bạn ấy mút 2, 3 cái rồi ngủ tiếp àh, có khi tùy mỗi bé thôi bạn ah. Mình cũng mong con thức dậy để cho bú thêm mà đâu có được.
    bác sĩ nào tư vấn hay vậy mẹ, giới thiệu bác sĩ cho mình với. Bé nhà mình gần 3 tháng, rất muốn tập cho bé ngủ thẳng giấc từ tối đến sáng nè mẹ ơi
    Thân
    Minh Nguyen Mama
    • 1,497 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

ôi con mình 5,5 tháng vẫn dậy bú như trong tháng, a ấy rất khó ngủ mình rất mệt mõi, mình thật k bếit làm sao đây huuuuuuuuuuuu
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con minh cung vay ne...8 thang roi ma dem nao cung thuc 3-4 lan y chang...minh da lam moi cach ma cu cau van khong ngu thang giac nen thoi,hix...danh song chung voi lu....tat ca vi dan con than yeu chu biet sao gio....be nha minh cung tang can cham lam....8 thang ma co 8k5 thoi....dai 74cm....
    • 141 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cái này tùy mỗi bé, bé nhà mình thì khoảng 3-4 tháng đã ngủ thẳng giấc cả đêm rồi, mình chỉ canh giờ cho bú sữa thôi, 1 đêm bú 2-3 bình.

Bé mình ngủ 9h tối đến 6h sáng, bây giờ 25 tháng vẫn vậy nhưng mình cắt sữa đêm luôn rồi.
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà e được 7 tháng 1 tuần rồi, 5 hôm nay bé ko chịu tu ti mẹ ban đêm, cứ ngủ tì tì, thấy con ngọ nguậy dậy cho ti nhưng hằn học 1 lúc ngủ tiếp. Em rất sợ con đói và sợ mẹ bị mất sữa luôn ấy, vì ban ngày mẹ đi làm miết, tối mới ở nhà thôi. Nghe các mẹ bàn luận về chuyện có thể ngủ thẳng giấc cũng an tâm hơn nhưng vẫn lo con tự cai sữa mẹ, buồn quá à
    Cuộc sống đó có bao nhiêu mà hững hờ
    • 2,069 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

mình nghĩ là mỗi bé 1 kiểu. cũng ko nên ép bé quá, nhất là trong năm đầu tiên. với những bé bú bình, thường cac bé có cữ ngủ dài hơn. còn các bé bú mẹ thì mình thấy các bé vẫn thường lắt nhắt ti mẹ ban đêm vài lần ấy. đến khi nào cai sữa, tự khắc các con sẽ có giấc ngủ liền thôi.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Tuỳ từng bé thôi bạn ơi, bé đầu nhà mình mãi tận 3 tuổi vẫn ăn đêm, bé thứ hai thì 8 tháng không ăn đêm nữa, ngủ một mạch từ tối đến sáng.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc cai sữa mẹ là 19 tháng từ đó mới ngủ thẳng giấc tới sáng và không tè dầm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Be may tuoi thi thay rang?

Chao cac ban Con gai lon cua minh da gan 6 tuoi. Minh rat lo khong biet khi nao thi con thay rang va luc do thi phai lam the nao de nho rang cho chau? Cac chi nao co kinh nghiem thi xin mach cho minh voi.

• 5 câu cha mẹ nên hỏi con cái

Mùa tựu trường đến rồi, các mẹ nên quan tâm hỏi han con cái để nắm bắt tình hình con nhanh chóng...

• Cảm động câu chuyện bé trai 6 tuổi sống một mình

Đọc trường hợp của con mà thương xót cho hoàn cảnh của con quá :( Nghĩ lại nếu con mình rơi vào...

• Bé bao nhiêu tháng thì không cần bú/ ăn đêm cũng được?

Con mình 21 tháng rồi nhưng vẫn còn bú bình vào ban đêm. Khoảng 2 tuần nay, đêm bé bú 1 bình 180ml, sáng dậy bú thêm khoảng 150ml trước khi đi nhà trẻ ăn sáng nữa. Bé đã mọc khá nhiều răng, mình lo bé bị hư răng do bú sữa đêm quá ! Con các mẹ thì khi nào bé không còn bú ban đêm vậy, cho mình...

• 5 nguyên tắc giúp xương chắc khỏe

Ngày 20–10 cũng là ngày Thế giới phòng chống loãng xương. Bạn đã làm gì để có bộ xương chắc khỏe? ...

• 684 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Tức là bé nhà chủ top không đói mà ăn theo phản xạ. Bé nhà mình cũng như vậy nhưng đến 12 tháng thì ngủ thẳng giấc luôn, cách cảu mình là: ban đầu giảm luọng sữa, giữ nguyên luọng nuóc, dần dần giảm cả nuóc, đc 1 thời gian bé bỏ luôn.
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.