Sự phát triển

Giấc ngủ của bé yêu từ 6 đến 12 tháng tuổi.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 97 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bettyha Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng vậy đấy mẹ nó ạ. Bé ngủ khoảng 9 tiếng ban đêm (không thẳng giấc, vì vẫn bú mẹ và vật vã nữa). Sáng ra ngủ khoảng 1 - 2 tiếng, nếu bé ngủ nhiều là trưa không ngủ nữa luôn mà 2 giò mới ngủ, rồi chiều 6 giờ ngủ 1 tý, nếu mà bế bé mới ngủ lâu còn không thì có khi 20 phút thui.
    Giống y bé nhà em rồi. Từ hồi 6 tháng trở đi là tối ngủ cứ vật vã quay bên này bên kia. Chẳng bù hồi bé ngủ ngoan lắm, nằm im re 4h liền. À mà bé nhà em còn nhiều mồ hôi nữa. Mấy hôm nóng bật quạt, mẹ đã thấy mát lắm rồi mà sờ đầu con vẫn nhơm nhớp mồ hôi. Em chẳng hiểu bé nóng hay là mồ hôi trộm, k biết có sao k?

• 893 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Công nhận thấy con ngủ cứ vật vã ko ngủ ngon, sốt ruột thật đấy các mẹ nhỉ. Con mình cũng ngủ ít. Hôm nào mải chơi, buồn ngủ lắm rồi mà bố mẹ có khách thì con cũng tưng tưng loi choi chẳng chịu ngủ. Mình chỉ muốn có cách nào cho con ngủ một giấc thẳng tưng như lúc bé thôi. Mà trong sách mình đọc, họ nói tháng thứ 8 trẻ hay khóc dậy lúc nửa đêm. Có thể do đau răng gì đó. Thôi cố mà chiều theo con vậy.

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nha em duoc 7 thang roi nhung dao nay trom via ve dem chau cung ngu nhieu, ngu tu 8 h toi den 6.30 sang, con ban ngay chau cung ngu it lam, ca ngay chi ngu duoc khoang 2 tieng thoi. Chi cu yen tam di

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthai Xem bài viết
    con nha em duoc 7 thang roi nhung dao nay trom via ve dem chau cung ngu nhieu, ngu tu 8 h toi den 6.30 sang, con ban ngay chau cung ngu it lam, ca ngay chi ngu duoc khoang 2 tieng thoi. Chi cu yen tam di
    Con nhà mình thì 6 tháng rồi nhưng cũng chỉ ngủ được khoảng 11h mỗi ngày. Ban ngày thì khó ngủ vô cùng, cứ đặt nằm xuống võng thì chỉ được 30' là dậy, còn bế ôm thì được khoảng 1h. Ban đêm thì từ 8h tối đến 6h30 . Mấy hôm nay ban đêm ngủ trằn trọc lắm, lan qua tro lai suot. Minh nghi khong biet co phai no thieu Vitamin D nen hay ra mo hoi trom va it ngu hay khong. Sang nay minh cho no uong 01 giot Vitamin D de xem con co bot tran troc hay khong. (Vitamin D nay la do bac si ke don khi no hoi day thang)

• 86 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nhím Bảo Anh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà các mẹ 7-8 tháng ngủ bao nhiêu tiếng/ngày? Bé nhà em em thấy càng ngày ngủ càng ít. Bây giờ 1 ngày chỉ ngủ được khoảng 11-12h. Sáng ngủ 30-1h, chiều giỏi thì được 2h, sau đó thỉnh thoảng ngủ được 30' lúc chập tối, còn k thì thức 1 mạch 4-5h đến khoảng 9h là đi ngủ luôn, sáng 6h đã mò dậy. Tổng cộng là chì được khoảng 11h, đấy là chưa kể tối ngủ còn ọ ẹ dậy nữa.

Trẻ ở tuổi này mà nghủ như thế là ít quá các mẹ nhỉ? Bé nhà các mẹ thế nào ah?

Bé nhà em cũng vậy nè. Mọc 4 cái răng dưới, ko mọc cái nào ở trên hết, mà mọc lỉa xỉa tùm lum nhìn chán ơi là chán.
    Sáng 6g dậy, đi ị, chơi và tắm rửa chuẩn bị đi học nhà trẻ tư ( hồi trước đi học ngoan lắm, giờ đeo mẹ, ko cho mẹ đi làm). CHơi tới 8g30-9g ngủ, 10g dậy, ăn cữ sáng và chơi đến 12g ngủ tới 2g dậy. Chơi đến 5g bà nội đón về, khoảng 06g chiều đi ngủ (có khi bỏ luôn). )7g dây chơi tới 10g đi ngủ. Đêm thức 2-3 lần đái và bú bình, dạo này còn nhõng nhẽo bắt mẹ ôm ru ngủ ko chịu nằm xuống giường. Hôm nào ko ngủ giấc 6g thì thức tới 7g30 ngủ luôn 1 lèo đến 2g sáng, thức ê a 1 tiếng lại ngủ lại.

Em potay.com với cái vụ thức mà "hị, hị, hị" của con.

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trùi ui....vô đây mới biết không phải 1 mình em xì trét.....Chẳng hiểu sao mà bé nhà em mấy đêm nay không ngủ ,cả đêm cứ e,e suốt....chẳng hiểu bức rức chuyện gì nữa.... Không biết có phải lúc bé gần mọc răng thường khó chịu như thế không các mẹ nhỉ ? vì sờ nướu nhóc nhà em thấy cộm cộm rồi...Hehe....ba mẹ đang chờ cái răng đầu tiên của con ló dạng để ăn mừng, 8 tháng rưỡi rồi mà vẫn toàn lợi

• 106 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình 8 tháng rồi, ban ngày ngủ cũng ít lắm.Chỉ được khoảng 15p hay 30p gì đó thôi. Trưa cũng chẳng ngủ, chơi suốt.tối khoảng 8h30 ngủ một mạch đến 6h sáng.Nhưng đêm hay trăn trở, hay khóc thét lên lắm.Phải bế lên mới chịu ngủ tiếp.Chẳng biết có cách nào cho con ngủ ngon không, các mẹ ơi!

• 246 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà các mẹ 7-8 tháng ngủ bao nhiêu tiếng/ngày? Bé nhà em em thấy càng ngày ngủ càng ít. Bây giờ 1 ngày chỉ ngủ được khoảng 11-12h. Sáng ngủ 30-1h, chiều giỏi thì được 2h, sau đó thỉnh thoảng ngủ được 30' lúc chập tối, còn k thì thức 1 mạch 4-5h đến khoảng 9h là đi ngủ luôn, sáng 6h đã mò dậy. Tổng cộng là chì được khoảng 11h, đấy là chưa kể tối ngủ còn ọ ẹ dậy nữa.

Trẻ ở tuổi này mà nghủ như thế là ít quá các mẹ nhỉ? Bé nhà các mẹ thế nào ah?
    Này, con cún nhà mày (hì hì, sorry các mẹ, Mẹ Nhím Bảo Anh là bạn em) ngủ thế là bình thường đấy, đêm ngủ từ 9h đến tận 6h sáng hôm sau còn gì, con Bống nhà tao còn ngủ bình thường là 10h30 hôm trước mà cũng chỉ 6h30-7h hôm sau là đã dậy rồi, thường xuyên bỏ giâc ngủ ngắn lúc 6h chiều. Trộm vía ban ngày cho nằm võng nên hơi động động tỉnh là đu đu võng ru là cô nàng lại ngủ tiếp nên giấc sáng và chiều có dài hơn cún nhà mày được một ít. Hay mày thử cho cún nhà mày ngủ võng xem sao?
    Yêu Bống - Bi của mẹ nhất, chụt chụt

• 792 Bài viết

• 1,422 Được cảm ơn

Giống y bé nhà em rồi. Từ hồi 6 tháng trở đi là tối ngủ cứ vật vã quay bên này bên kia. Chẳng bù hồi bé ngủ ngoan lắm, nằm im re 4h liền. À mà bé nhà em còn nhiều mồ hôi nữa. Mấy hôm nóng bật quạt, mẹ đã thấy mát lắm rồi mà sờ đầu con vẫn nhơm nhớp mồ hôi. Em chẳng hiểu bé nóng hay là mồ hôi trộm, k biết có sao k?
    Y hệt con mình. Mà này mẹ NBA ơi, bật quạt đừng chĩa quạt vào con nhé. và nhớ lau khô mồ hôi cho con. Con mình khi ngủ, mình cứ phải lấy 1 cái khăn luồn vào lưng để thấm mồ hôi cho con, ướt lại thay cái khác, còn đầu thi lau thường xuyên. Cả đêm cứ thế, lục đục pha sữa, lau mồ hôi, thay quần tè...mẹ vừa làm vừa ngủ gật, con thì cứ hự hự, chân đạp bịch bịch xuống giường...

• 97 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meRua Xem bài viết
    Y hệt con mình. Mà này mẹ NBA ơi, bật quạt đừng chĩa quạt vào con nhé. và nhớ lau khô mồ hôi cho con. Con mình khi ngủ, mình cứ phải lấy 1 cái khăn luồn vào lưng để thấm mồ hôi cho con, ướt lại thay cái khác, còn đầu thi lau thường xuyên. Cả đêm cứ thế, lục đục pha sữa, lau mồ hôi, thay quần tè...mẹ vừa làm vừa ngủ gật, con thì cứ hự hự, chân đạp bịch bịch xuống giường...
    em dùng cái quạt đổi chiều của Tàu ý, nhưng mà dù sao thì cũng vẫn chĩa quạt về phía con, nếu để quạt ngoài màn thì nóng lắm, còn k thì bật điều hòa. Buổi đêm em cũng thế, lau mồ hôi lưng với đầu con liên tục, hôm qua k đóng bỉm, nàng ta còn tè, mẹ vừa thay quần vừa gật, con thì ư ư ê ê :Smiling:

@ mẹ Bống: Nằm võng thì ban ngày bà ngoại cho nó ngủ cùng võng, chứ làm sao đặt nằm 1 mình được, nó quay qua quay lại mà.