• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Giấc ngủ của bé yêu từ 3 đến 6 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 88 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

các bác cho em hỏi tí, con nhóc nhà em đc 5tháng rùi mà ban ngày ngủ rất ít, chỉ ngủ vạ vật 1 tí, buổi tối thì ngủ thẳng giấc từ 7h đến 5h sáng hôm sau. Ko bít như vậy có bình thường ko nhỉ? Em cũng ko bít là trẻ ở độ tuổi này ngủ ?h thì vừa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ chơi cùng bé như thế nào để giúp con phát triển IQ và EQ trong những năm đầu...

Đối với bố mẹ, việc hỗ trợ cho con để giúp bé phát triển tối đa tiềm năng thể chất và trí tuệ luôn...

• Đi trẻ sớm, con sẽ biết nhanh hơn, nhiều hơn

Đọc bài báo mà đồng cảm và đồng quan điểm với mình lắm, mình sẵn sàng làm "mẹ mìn" như mọi người...

• Giấc ngủ của bé yêu từ 12 đến 24 tháng tuổi.

Bé nhà mình sắp 18 tháng rồi, bình thường ở nhà với osin bé ngủ từ 11 giờ đêm đến 8.30 sáng, ngủ trưa + ngủ chiều tối. Gần đây bé khó ngủ giấc buổi chiều tối. Osin ở nhà hay ép bé ngủ giấc này (vì ở nhà với osin bé thường ngủ trưa được giấc ngắn, mẹ ở nhà thỉ ngủ trưa giấc dài và bỏ giấc chiều tối)...

• Rất nguy hiểm khi ép con đổi bên thuận!

Con trẻ khi sinh ra thường thì não phải phát triển sớm hơn não trái. Tuy nhiên từ khi con 1 tuổi...

• Giấc ngủ của bé yêu.

Mẹ chuyển dạ vào thứ 7, sau dự sinh 3 ngày, lúc đó ba chỉ kịp vuốt vào bụng mẹ rồi thì thầm vào tai con “con gái của ba ngoan lắm, đòi ra đúng ngày ba ở nhà chứ nếu không thì hai mẹ con sẽ vất vả lắm đây!” mẹ chỉ khẽ cười vì lúc đó mẹ đau lắm. Mẹ đau nhưng hạnh phúc con gái ạ, bởi mẹ biết mỗi cơn...

• 141 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn vào đây coi http://www.babycenter.com/general/to...leep/7645.html. Tuy nhiên nhu cầu của từng bé cũng khác nhau đôi chút.
    • 506 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tung_pvn
    các bác cho em hỏi tí, con nhóc nhà em đc 5tháng rùi mà ban ngày ngủ rất ít, chỉ ngủ vạ vật 1 tí, buổi tối thì ngủ thẳng giấc từ 7h đến 5h sáng hôm sau. Ko bít như vậy có bình thường ko nhỉ? Em cũng ko bít là trẻ ở độ tuổi này ngủ ?h thì vừa.
    Bé nhà minh cung giong bé nhà ban đay. Buoi toi ngủ từ 9 cho toi 7 gio sang hom sau. Ban ngay chi ngu khi bú khi bú xong lai thuc day choi, và chỉ ngủ duoc khoang 2 - 3 h vao buoi trua. Doc cac sach bao noi bé tuoi nay ngủ 14 tieng moi ngay là duoc nen minh cung yen tam khong sao đau ban oi.

• 277 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con em 5 tháng 1 tuần tuổi mà ban ngày nó chẳng chịu ngủ gì hết, suốt từ sáng đến tối, con mắt thì buồn ngủ lắm rùi mà chỉ được 5 -10p là thức dậy, buổi đêm bé ngủ bình thường khoảng 9 tiếng. Như vậy liệu bé có lớn được không các mẹ? các mẹ cho iem xin tẹo ý kiến với
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besoc Xem bài viết
    Các mẹ ơi con em 5 tháng 1 tuần tuổi mà ban ngày nó chẳng chịu ngủ gì hết, suốt từ sáng đến tối, con mắt thì buồn ngủ lắm rùi mà chỉ được 5 -10p là thức dậy, buổi đêm bé ngủ bình thường khoảng 9 tiếng. Như vậy liệu bé có lớn được không các mẹ? các mẹ cho iem xin tẹo ý kiến với
    Bạn ơi , con mình cũng được 5 tháng 1 tuần tuổi nè. Có lúc bé chẳng chịu ngủ gì cả,tình trạng giống y như con bạn kể vậy đó. Nhưng chẳng sao đâu ,hình như trẻ em có tưng giai đoạn thì phải.Miễn là bé vẫn chơi, lanh lợi ,ăn khỏe là được rồi. Mẹ nó yên tâm đi nhé !
    • 1,655 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Đúng rùi mẹ nó ơi , con mình 4 tháng đầu buồn ngủ nhưng không bao giờ ngủ ban ngày , mình đi hỏi bác sĩ họ nói miễn là bé lên cân đều , cử chỉ vẫn lanh lợi vui vẻ , đường ra vô điều hòa thì không cần phải lo lắng . Bé như vậy chỉ khổ ba mẹ phải canh chừng và lo lắng thôi .

Chúc mẹ và bé khỏe .
    • 535 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Bạn đưa bé đi khám xem có thiếu canxi, vit D, magiê không. Con mình hồi nhỏ cũng vậy đấy, sau uống canxi và vit D thì hết. Bé chỉ được coi là bình thường khi không ngủ mà không buồn ngủ kia(Trường hợp này rất hiếm, vì bé 5 tháng phải ngủ mỗi ngày 16 tiếng.)
    • 595 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo mình như thế có vẻ ko ổn. Mình biết có một bé cũng gần như ko ngủ, thời gian để đi vào giấc ngủ của nó cực kỳ lâu nhưng thời gian thực sự ngủ của nó lại rất nhanh, và bây giờ nó gần 5 tuổi rồi, nhưng chỉ nói được vài ba tiếng .
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

con nhà mình giờ 6 tháng 1 tuần tuổi rồi nhưng ban ngày ngủ nhiều nhất là 5 tiếng con đêm thì từ lọt lòng đến giờ ngủ rất tốt. Bé thính ngủ và rất khó đi vào giấc ngủ ăn uống lúc rất dễ lúc lại rất khó. Đổi đến loại sữa thứ 7( Blédina) này và cả Bột ăn liền cũng hãng nữa thì đi ngoài rất tốt cả về chất lẫn lượng ) chỉ có điều Ngủ vưỡn khó, vưỡn ít ko lên cân VDD bảo cháu thiếu Canxi mặc dù ko bị dụng tóc ko có vòng đầu như cái bờm mồ hôi trộm ko có uống Vitamin D ngày 2 giọt được 2 tháng chuyển sang Strogyl và 2 tháng nay đang dừng BSĩ VDD có cho 1 số thứ như Kẽm, C...(ko nhớ) nhưng chưa dùng vì đang dùng mấy loại chữa ho long đờm linh tinh nên chưa dùng. Sau khi hạ cân rồi lại tăng cân bây giờ cháu đã được 6.9kg cả Bỉm và quần áo ( Bỉm mới thay chưa tè ạ ) dài có 64cm thôi ạ Tuy nhiên mắt cháu và các hoạt động thân thể trộm vía rất cứng cáp mắt nhanh nhẹn và tinh ranh.
    Cho đi là còn mãi!
    • 258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi về giấc ngủ của bé nhà em 1 tí nhá : bé hôm nay là đc 4 tháng 27 ngày rồi, kg biết ở giai đoạn này thì 1 ngày bé ngủ trung bình bao nhiêu tiếng là đủ?. Con em có lúc thì ban ngày ngủ đc 3 giấc, mỗi giấc kg 1/2 tiếng, có ngày thì đc 4 giấc cũng kg 1/2 tiếng. Ban đêm thi bé ngủ rất sớm, kg 6h là ngủ, đến kg 12h hoặc 2h sáng là dậy để mẹ thay tã, cho bú hoặc dậy chợi cũng kg 1 tiếng rồi sau đó ngủ đến kg 5h30 sáng là thức luôn, vậy là trung bình mỗi ngày bé ngủ chỉ đc kg từ 12 đến 13 tiếng thôi, đã thế còn ít chịu bú mẹ nên không lên không đều. Tháng trước đi chích ngừa cho bé (từ 3 tháng lên 4 tháng mà bé lên chỉ đc có 600gr), BS bảo thế là lên cân ít. Đã không chịu ăn còn không chịu bú nữa, rầu quá các mẹ ạ. Tham vấn dùm e với. Thanks các me nhieu.:Rose:
    • 12,907 Bài viết

• 4,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnkh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi về giấc ngủ của bé nhà em 1 tí nhá : bé hôm nay là đc 4 tháng 27 ngày rồi, kg biết ở giai đoạn này thì 1 ngày bé ngủ trung bình bao nhiêu tiếng là đủ?. Con em có lúc thì ban ngày ngủ đc 3 giấc, mỗi giấc kg 1/2 tiếng, có ngày thì đc 4 giấc cũng kg 1/2 tiếng. Ban đêm thi bé ngủ rất sớm, kg 6h là ngủ, đến kg 12h hoặc 2h sáng là dậy để mẹ thay tã, cho bú hoặc dậy chợi cũng kg 1 tiếng rồi sau đó ngủ đến kg 5h30 sáng là thức luôn, vậy là trung bình mỗi ngày bé ngủ chỉ đc kg từ 12 đến 13 tiếng thôi, đã thế còn ít chịu bú mẹ nên không lên không đều. Tháng trước đi chích ngừa cho bé (từ 3 tháng lên 4 tháng mà bé lên chỉ đc có 600gr), BS bảo thế là lên cân ít. Đã không chịu ăn còn không chịu bú nữa, rầu quá các mẹ ạ. Tham vấn dùm e với. Thanks các me nhieu.:Rose:
    Chị thao khảo nhé, trên babycenter đó chị

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 220 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chào cả nhà. Em mới tham gia vào wtt, mọi người giúp đỡ và chia sẻ với nhé.
    Con em 4 tháng nhưng dạo này ngủ rất nhiều, nhiều hơn cả lúc trong tháng. Mỗi lần thức chỉ 1 tiếng hoặc hơn rồi lại ngủ 1->2 tiếng. Em không biết là tháng tuổi như thế ngủ bao nhiêu là bình thường??
    • 1,137 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹđỗbi Xem bài viết
    Chào các mẹ, chào cả nhà. Em mới tham gia vào wtt, mọi người giúp đỡ và chia sẻ với nhé.
    Con em 4 tháng nhưng dạo này ngủ rất nhiều, nhiều hơn cả lúc trong tháng. Mỗi lần thức chỉ 1 tiếng hoặc hơn rồi lại ngủ 1->2 tiếng. Em không biết là tháng tuổi như thế ngủ bao nhiêu là bình thường??
    Bạn tham khảo cái này nhé:
    Tập tin đính kèm

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mePKbexiu Xem bài viết
    Bạn vào đây coi http://www.babycenter.com/general/to...leep/7645.html. Tuy nhiên nhu cầu của từng bé cũng khác nhau đôi chút.
    Cảm ơn mẹPKbexiu!!!