Sự phát triển

Giấc ngủ của bé yêu từ 0 đến 3 tháng tuổi.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, con gái tôi mới 2 tháng tuổi, ban ngày cháu ngủ rất say, nhưng ban đêm cháu thức từ 12h-5h sáng. Các chị vui long chỉ xem có cách nào giúp cháu ngủ say vào ban đêm không? Cháu bú mẹ và phát triển bình thường. Ban ngày rất khó để kêu cháu dậy. Cảm ơn trước nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,731 Bài viết

• 1,765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIMKHOA
    Chào các chị, con gái tôi mới 2 tháng tuổi, ban ngày cháu ngủ rất say, nhưng ban đêm cháu thức từ 12h-5h sáng. Các chị vui long chỉ xem có cách nào giúp cháu ngủ say vào ban đêm không? Cháu bú mẹ và phát triển bình thường. Ban ngày rất khó để kêu cháu dậy. Cảm ơn trước nhé
    Bạn có phơi nắng cho cháu thường k? Bonbon nhà mình lúc nhỏ cũng như vậy, ban ngày ngủ li bòi tối thức khóc um sùm, mình bế bé đi nhi đồng bác sĩ bảo là thiếu vitamin D vì phơi nắng ít không hấp thu đc cani. Bạn thử cho bá uống ostram hay vitamin d (loai nhỏ giọt mình k nhớ rõ tên thuốc hình như là indian.. thì phải/1 giọt/ngày) khoảng vài ngày là bé bình thường trở lại. Bây giờ Bonbon thỉnh thoang cũng phải uống 01 tuần rồi ngưng
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đó là chuyện bình thưòng thôi, bạn đừng nên quá sốt ruột bé nhà mình hồi trước cũng như vậy, mẹ stress kinh khủng nhưng sang cuối tháng thứ ba bé quen dần với nhịp sinh học tự nhiên sẽ hết thôi mà.
    • 1,841 Bài viết

• 981 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIMKHOA
    Nếu cháu thức đem (mà chỉ thức thoi khong khóc quấy) ngủ ngày là chuyện bình thuong ở lua tuổi này. Nguyen nhan là cháu bị lẫn lộn giữa ngày và đem đấy thoi (có bé sau 2 tuần sẽ tự khỏi, có bé bị một tuần, có bé khong bị chuyện này bao giờ). Bạn cũng hãy làm như cháu bạn sẽ thấy dễ chịu hon rồi từ từ bé sẽ tự diều chỉnh, vì có ai mà ngủ ngày thức đem đau cơ chứ :4: Khong có phép tien nào đau. Bạn có thể giúp bé bằng cách tắm cho bé muộn hon và tắm lau hon 1 tí (nuớc ấm và kín gió) lúc 23 giờ, sau đó cho bé bú, ẳm bé ợ hơi, bé sẽ ngủ lại vào 24 giờ đấy. Cách này là bác sĩ nhi của Tay chỉ dẫn cho các mẹ có truờng hợp con như bé của bạn. Chúc 2 mẹ con mau chóng vuợt qua những "đem trắng" nhé.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gai minh bay gio hom qua da tron 5 thang roi, hoi 2 thang cung tương tu nhu con ban, ngay ngu rát say, danh thúc day de tam thi vua tam vua ngu, dem thi thúc hoai,Minh cung co gang noi chuyên, roi choi voi be, táp the dúc cho be khi be thúc ban ngay, hoac dem be thúc thi minh ko choi voi be nua, chi giai quyết nhu cau an, dai, i thoi, nhung cung ko thay thay doi bao nhiêu. Tu nhiên qua thang thu 2 sang thang thu 3 thi ngu ngoan lam, ngu 8h30 toi den 6h 30 sang. Den gio van the. Co le do be co nhung thoi diem phát triên riêng, minh phai theo. Cu yên tam nhe. Roi be se ngoan dan thoi.
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé 3 tháng trung bình mỗi ngày ngủ mấy tiếng? Bé nhà mình độ này ngủ nhiều hơn 2 tháng đầu, thỉnh thoảng thức chơi khoảng 1,2 tiếng rồi ngủ suốt, trung bình ngủ 18-20 tiếng/ngày. Bé vẫn bú tốt, tăng cân đều và khỏe mạnh, không biết có liên quan gì đến thiếu canxi không nhỉ. Mà mình cũng lo là bé ngủ nhiều thế thì ít có thời gian thức để nhận biết môi trường xung quanh để phát triển về trí tuệ.
    • 3,702 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Ngủ nhiều tốt thôi, bạn đừng lo bạn ạ . Chỉ có có dấu hiệu bất thường (gà gật ngủ li bì) thì mới phải lo, nhưng đó là bất thường, tức là trước ko thế, giờ lại thế. Còn lại trẻ con lớn trong giấc ngủ bạn ạ . Ngủ nhiều rất tốt cho bé .
    • 97 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuan2007 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé 3 tháng trung bình mỗi ngày ngủ mấy tiếng? Bé nhà mình độ này ngủ nhiều hơn 2 tháng đầu, thỉnh thoảng thức chơi khoảng 1,2 tiếng rồi ngủ suốt, trung bình ngủ 18-20 tiếng/ngày. Bé vẫn bú tốt, tăng cân đều và khỏe mạnh, không biết có liên quan gì đến thiếu canxi không nhỉ. Mà mình cũng lo là bé ngủ nhiều thế thì ít có thời gian thức để nhận biết môi trường xung quanh để phát triển về trí tuệ.
    Bé nhà mình độ tuổi cũng như con bạn, bé cũng ngủ như vậy đấy. Mình nghe bảo ngủ như vậy là tốt, đừng lo. Còn nếu bạn muốn biết bé có thiếu caxni hay không thì nhìn vào bộ tóc của bé ấy. nếu tóc mọc thành 3 chỏm và chỏm ở đỉnh đầu dựng đứng lên thì đấy là hiện tượng chớm còi xương đấy, lúc này bạn phải bổ xung canxi cho bé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng tròn 3 tháng tuổi, nhưng dạo này cứ thức hoài thôi, mà mỗi khi đi ngủ phải bế ru trên tay mới chịu ngủ cơ, mà bé ngủ khoảng 14-15h thôi ko biết có đủ chưa hả các mẹ, giúp tớ với nhé!
    Mẹ yêu Tom nhiều lắm nè:Smiling:
    • 65 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Giống hệt bé nhà mình. Ban ngày thức suốt 3 tiếng rồi mới ngủ khoảng 45ph-1h, mà cũng phải bế ru. Tổng thời gian cũng chỉ khoảng 14h. Nhưng mình đọc sách Chăm sóc mẹ và bé thấy thời gian ngủ thế cũng là trung bình, có bé sẽ ngủ nhiều hơn. Chắc không sao đâu bạn ah.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4