• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Giấc ngủ của bé yêu từ 0 đến 3 tháng tuổi.

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, con gái tôi mới 2 tháng tuổi, ban ngày cháu ngủ rất say, nhưng ban đêm cháu thức từ 12h-5h sáng. Các chị vui long chỉ xem có cách nào giúp cháu ngủ say vào ban đêm không? Cháu bú mẹ và phát triển bình thường. Ban ngày rất khó để kêu cháu dậy. Cảm ơn trước nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• “Nóng” với thời trang chăn ga gối

Là một sản phẩm chuyên dùng trong phòng ngủ, gần đây, chăn ga gối không chỉ là sản phẩm vải sợi đơn...

• Giấc ngủ của bé yêu từ 3 đến 6 tháng tuổi

các bác cho em hỏi tí, con nhóc nhà em đc 5tháng rùi mà ban ngày ngủ rất ít, chỉ ngủ vạ vật 1 tí, buổi tối thì ngủ thẳng giấc từ 7h đến 5h sáng hôm sau. Ko bít như vậy có bình thường ko nhỉ? Em cũng ko bít là trẻ ở độ tuổi này ngủ ?h thì vừa.

• Giấc ngủ của bé yêu.

Mẹ chuyển dạ vào thứ 7, sau dự sinh 3 ngày, lúc đó ba chỉ kịp vuốt vào bụng mẹ rồi thì thầm vào tai con “con gái của ba ngoan lắm, đòi ra đúng ngày ba ở nhà chứ nếu không thì hai mẹ con sẽ vất vả lắm đây!” mẹ chỉ khẽ cười vì lúc đó mẹ đau lắm. Mẹ đau nhưng hạnh phúc con gái ạ, bởi mẹ biết mỗi cơn...

• 5 câu cha mẹ nên hỏi con cái

Mùa tựu trường đến rồi, các mẹ nên quan tâm hỏi han con cái để nắm bắt tình hình con nhanh chóng...

• 7,731 Bài viết

• 1,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIMKHOA
    Chào các chị, con gái tôi mới 2 tháng tuổi, ban ngày cháu ngủ rất say, nhưng ban đêm cháu thức từ 12h-5h sáng. Các chị vui long chỉ xem có cách nào giúp cháu ngủ say vào ban đêm không? Cháu bú mẹ và phát triển bình thường. Ban ngày rất khó để kêu cháu dậy. Cảm ơn trước nhé
    Bạn có phơi nắng cho cháu thường k? Bonbon nhà mình lúc nhỏ cũng như vậy, ban ngày ngủ li bòi tối thức khóc um sùm, mình bế bé đi nhi đồng bác sĩ bảo là thiếu vitamin D vì phơi nắng ít không hấp thu đc cani. Bạn thử cho bá uống ostram hay vitamin d (loai nhỏ giọt mình k nhớ rõ tên thuốc hình như là indian.. thì phải/1 giọt/ngày) khoảng vài ngày là bé bình thường trở lại. Bây giờ Bonbon thỉnh thoang cũng phải uống 01 tuần rồi ngưng
    • 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đó là chuyện bình thưòng thôi, bạn đừng nên quá sốt ruột bé nhà mình hồi trước cũng như vậy, mẹ stress kinh khủng nhưng sang cuối tháng thứ ba bé quen dần với nhịp sinh học tự nhiên sẽ hết thôi mà.
    • 1,841 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIMKHOA
    Nếu cháu thức đem (mà chỉ thức thoi khong khóc quấy) ngủ ngày là chuyện bình thuong ở lua tuổi này. Nguyen nhan là cháu bị lẫn lộn giữa ngày và đem đấy thoi (có bé sau 2 tuần sẽ tự khỏi, có bé bị một tuần, có bé khong bị chuyện này bao giờ). Bạn cũng hãy làm như cháu bạn sẽ thấy dễ chịu hon rồi từ từ bé sẽ tự diều chỉnh, vì có ai mà ngủ ngày thức đem đau cơ chứ :4: Khong có phép tien nào đau. Bạn có thể giúp bé bằng cách tắm cho bé muộn hon và tắm lau hon 1 tí (nuớc ấm và kín gió) lúc 23 giờ, sau đó cho bé bú, ẳm bé ợ hơi, bé sẽ ngủ lại vào 24 giờ đấy. Cách này là bác sĩ nhi của Tay chỉ dẫn cho các mẹ có truờng hợp con như bé của bạn. Chúc 2 mẹ con mau chóng vuợt qua những "đem trắng" nhé.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gai minh bay gio hom qua da tron 5 thang roi, hoi 2 thang cung tương tu nhu con ban, ngay ngu rát say, danh thúc day de tam thi vua tam vua ngu, dem thi thúc hoai,Minh cung co gang noi chuyên, roi choi voi be, táp the dúc cho be khi be thúc ban ngay, hoac dem be thúc thi minh ko choi voi be nua, chi giai quyết nhu cau an, dai, i thoi, nhung cung ko thay thay doi bao nhiêu. Tu nhiên qua thang thu 2 sang thang thu 3 thi ngu ngoan lam, ngu 8h30 toi den 6h 30 sang. Den gio van the. Co le do be co nhung thoi diem phát triên riêng, minh phai theo. Cu yên tam nhe. Roi be se ngoan dan thoi.
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé 3 tháng trung bình mỗi ngày ngủ mấy tiếng? Bé nhà mình độ này ngủ nhiều hơn 2 tháng đầu, thỉnh thoảng thức chơi khoảng 1,2 tiếng rồi ngủ suốt, trung bình ngủ 18-20 tiếng/ngày. Bé vẫn bú tốt, tăng cân đều và khỏe mạnh, không biết có liên quan gì đến thiếu canxi không nhỉ. Mà mình cũng lo là bé ngủ nhiều thế thì ít có thời gian thức để nhận biết môi trường xung quanh để phát triển về trí tuệ.
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Ngủ nhiều tốt thôi, bạn đừng lo bạn ạ . Chỉ có có dấu hiệu bất thường (gà gật ngủ li bì) thì mới phải lo, nhưng đó là bất thường, tức là trước ko thế, giờ lại thế. Còn lại trẻ con lớn trong giấc ngủ bạn ạ . Ngủ nhiều rất tốt cho bé .
    • 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuan2007 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé 3 tháng trung bình mỗi ngày ngủ mấy tiếng? Bé nhà mình độ này ngủ nhiều hơn 2 tháng đầu, thỉnh thoảng thức chơi khoảng 1,2 tiếng rồi ngủ suốt, trung bình ngủ 18-20 tiếng/ngày. Bé vẫn bú tốt, tăng cân đều và khỏe mạnh, không biết có liên quan gì đến thiếu canxi không nhỉ. Mà mình cũng lo là bé ngủ nhiều thế thì ít có thời gian thức để nhận biết môi trường xung quanh để phát triển về trí tuệ.
    Bé nhà mình độ tuổi cũng như con bạn, bé cũng ngủ như vậy đấy. Mình nghe bảo ngủ như vậy là tốt, đừng lo. Còn nếu bạn muốn biết bé có thiếu caxni hay không thì nhìn vào bộ tóc của bé ấy. nếu tóc mọc thành 3 chỏm và chỏm ở đỉnh đầu dựng đứng lên thì đấy là hiện tượng chớm còi xương đấy, lúc này bạn phải bổ xung canxi cho bé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng tròn 3 tháng tuổi, nhưng dạo này cứ thức hoài thôi, mà mỗi khi đi ngủ phải bế ru trên tay mới chịu ngủ cơ, mà bé ngủ khoảng 14-15h thôi ko biết có đủ chưa hả các mẹ, giúp tớ với nhé!
    Mẹ yêu Tom nhiều lắm nè:Smiling:
    • 65 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Giống hệt bé nhà mình. Ban ngày thức suốt 3 tiếng rồi mới ngủ khoảng 45ph-1h, mà cũng phải bế ru. Tổng thời gian cũng chỉ khoảng 14h. Nhưng mình đọc sách Chăm sóc mẹ và bé thấy thời gian ngủ thế cũng là trung bình, có bé sẽ ngủ nhiều hơn. Chắc không sao đâu bạn ah.
    • 273 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thế thì mẹ Nhím có vẻ nhàn hơn mấy chị rồi,Nhím nhà e từ lúc sinh đến 15 ngày sau đó bé ngủ suốt ngày đêm.Chỉ sau đó 1 tuần liền thức đêm từ 2h đến 4h sáng.Còn sau đó đến giờ (2 tháng 10 ngày) thì 8h ngủ đến 6h sáng, dậy bú 2 lần. mỗi lần khoảng 5-10p.Mà ban ngày hay đêm e đều để bé tự ngủ chứ không bồng bế hay ru hời gì, chỉ thỉnh thoảng mở nhạc thôi.Công nhận nuôi con khỏe re.Chỉ cầu trời là bé không đổi thói quen.
    • 258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Con e thì thiệt tình chẳng biết nói làm sao. Bữa đực bữa cái các chị ạ. Có ngày thì chỉ ngủ độ 10 - 15p thì dậy chơi suốt có khi 2 - 3 tiếng, có ngày thì ngủ từ sáng 8h đến tận hơn 11h, dậy bú, tắm rùi lại lăn đùng ra ngủ tiếp. Mà cái khoản ru ngủ buổi tối thì ôi thôi, đoạn trường. Ngày nào dễ thương lắm thì cô nàng bắt ẵm ru kg 0.5h, còn kg thì 1,2 tiếng là chuyện bình thường. Potay luôn. Hỏi BS thì cũng trả lời là kg sao cả. Ban ngày đặt nôi điện thì oke, tối mà bỏ vào nôi thì cô nàng khóc cho biết đá biết vàng, mà nàng ta cũng chỉ mới 2 tháng 12 ngày thui, chẳng biết ra sao nên e cũng thôi kệ.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cún nhà mình được tháng rưỡi rồi. Cún ban ngày thì ngủ ít lăm. Phải bế mới ngủ được khoảng tiếng thì lại thức. Còn đặt năm thì tý lại dậy ngay. Thính tai và mắt sáng lăm nên hay thức. Híc. Đêm thì ngủ ngoan hơn. Nếu đóng bỉm thì ngủ ngoan đêm dậy 3,4 lần ti thôi. Sáng cứ 5,6h là dậy chơi đến 7h lại ngủ. hihi
    • 313 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnkh Xem bài viết
    Con e thì thiệt tình chẳng biết nói làm sao. Bữa đực bữa cái các chị ạ. Có ngày thì chỉ ngủ độ 10 - 15p thì dậy chơi suốt có khi 2 - 3 tiếng, có ngày thì ngủ từ sáng 8h đến tận hơn 11h, dậy bú, tắm rùi lại lăn đùng ra ngủ tiếp. Mà cái khoản ru ngủ buổi tối thì ôi thôi, đoạn trường. Ngày nào dễ thương lắm thì cô nàng bắt ẵm ru kg 0.5h, còn kg thì 1,2 tiếng là chuyện bình thường. Potay luôn. Hỏi BS thì cũng trả lời là kg sao cả. Ban ngày đặt nôi điện thì oke, tối mà bỏ vào nôi thì cô nàng khóc cho biết đá biết vàng, mà nàng ta cũng chỉ mới 2 tháng 12 ngày thui, chẳng biết ra sao nên e cũng thôi kệ.
    Trời, sao bé này giống con tui quá vậy nè. có khi nó ngủ cả ngày, tối vẫn ngủ tốt. Nhưng có khi cả ngày cả đêm không ngủ luôn. Bế nó trên tay thì ngủ mà vừa đặt nó xuống cái là mở mắt ra ngay. Có đêm phải chơi với nó suốt đêm luôn.
    • 8,371 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIMKHOA Xem bài viết
    Bé mà vậy thì mẹ bé mệt lắm đó bé ơi. Mẹ nó à, bé chưa phân biệt được ngày hay đêm nên vậy đó, có lẽ một thời gian nữa bé sẽ thay đổi đồng hồ sinh học thôi. Ban ngày mẹ nó nói chuyện và chơi với con nhiều hơn để bé ngủ ít hơn mẹ nó nhé
    • 597 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được hơn 2 tháng, nhưng mình cố gắng ban ngày mỗi khi bé thức dậy mình nói chuyện và chơi với bé nhiều hơn. Đêm đến thì mình cho bé đi ngủ tầm 11h, tắt hết đèn chỉ để đèn ngủ mờ và không nói chuyện với bé, kể cả khi bé dậy đòi bú. Dần dần bé đã quen và ngủ đêm rất ngoan.
    @ Mẹ yêu Zin: Mẹ nó ơi, mình vừa nhận msg của mẹ nó. Trộm vía bé Zin nhà mẹ nhìn thích ghê.

:Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đừng lo,ngày trước bé nhà mình cũng như vậy, co khoảng thời gian bé nhà mình còn thức từ 11h đêm tới 1h trưa ngày hôm sau.Cả nhà mình khủng hoảng trong khoảng thời gian đó.Dần dần bé sẽ thích nghi và điều chỉnh lại giờ giâc.Hiện tại bé nhà mình được hơn 2thang, bé đã ngủ đêm rồi bạn.Bạn hãy nhờ gia đình hỗ trợ trong thời gian này để có sức khỏe chăm bé tốt nhe. Chúc bé hay ăn chóng lớn!
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trẻ nhỏ vừa mới sinh đa phần là giờ giấc không ổn định, mình đã từng "khủng hoảng" suốt ba tháng liền! nhưng sau ba tháng đó bé ngoan và ổn định trở lại, các Mẹ đang rơi vào tình cảnh này hãy cố gắng lên nhé! Tranh thủ ngủ theo bé lúc nào hay lúc nấy! Chúc all mẹ và bé vui vẻ, khỏe mạnh!
    • 1,907 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Nếu bé ngủ giường riêng thì, ban ngày các mẹ cho bé ngủ gần cửa sổ (cửa kính đóng kín) còn ban đêm thì tắt đèn, chỉ để đèn ngủ lờ mờ thôi, đó là cách giúp bé phân biệt ngày và đêm. Bé nhà mình làm như vậy từ khi mới sinh, khi tròn 3 tháng bé đã ngủ qua đêm, từ 7h30 tối đến 6h30 hoặc 7h sáng hôm sau, lớn hơn chút nữa mà mát trời thì bé cũng ngủ đến 8h.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chào các mẹ, em đọc web này lâu rồi ,hôm nay mới gửi bài lên vì cần mọi người chia sẻ với. Cuti nha em khó ngủ quá thôi. cháu được 4 tháng rồi, mỗi lần cho cháu ngủ thật là kinh khủng. 3 tháng đầu cả nhà bị stress vì nghe bé khóc ,hi vọng ngoài 3 tháng đỡ hơn. đến bây giờ bé lại gắt ngủ ghê gớm. Mẹ phải bế ru , phải hát, múa các kiểu...mãi mới chịu ngủ. Ban đêm cháu ngủ được ,dậy đòi ti thôi không khóc nhưng ban ngày bé ngủ ít lắm . mỗi lần ngủ khoảng hơn tiéng thôi. 3 tháng đầu mẹ cháu cũng phải thức đêm suốt. Mẹ nào có cách giúp bé dễ ngủ giúp em cái nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2