• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 212 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, 2 bé sinh đôi nhà mình được 14 tháng. Ban ngày không sao, nhưng ban đêm khi ngủ cứ lăn lộn hết góc nọ đến góc kia, mà mắt vẫn nhắm tịt, bố mẹ phải vỗ mông hoặc nhét ti giả vào mồm mới ngủ tiếp. Không hiểu có sao không nhỉ? Có mẹ nào có con giống 2 cu tí nhà mình ko? Mình đang định cho đi khám ở VDD-Tăng Bạt Hổ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Clip bé gái "tham ăn"

Bé đang ăn, mẹ giả vờ lấy 1 miếng bỏ vào miệng nhai nhóp nhép, bé tìm kiếm và nhăn nhó, muốn khóc...

• Bé khó ngủ - Bé ngủ đêm hay vật vã, lăn lộn- Làm thế nào để bé ngủ ngon ban đêm?

các bác có nhiều kinh nghiệm cho em hỏi với. Cháu nhà em, mới được hơn 1 tháng. Thế nhưng, nó toàn ngủ ban ngày, ban đêm thức chong chong, không cho ai ngủ cả. Mà kể cả lúc nó ngủ, cũng phải bế đứng, chỉ cần ngồi xuống là nó khóc ngay. Cháu ăn ngủ tốt, sau một tháng tăng được 9 lạng, nhưng khi cháu...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• Số nào "đẹp" cho em bé, khó quá!!!

Chào cả nhà, tớ loay hoay tìm mãi mà không biết post bài vào diễn đàn nào, đành post bừa vào đây vậy. Chả là thế này, dạo này tớ thấy nhiều người chọn cho mình những con số may mắn, tạm gọi là số "đẹp". Ví dụ như bác nào thích PHÁT thì chọn số 8, bác nào thích LỘC thì chọn số 6, còn bác nào thích...

• Đi trẻ sớm, con sẽ biết nhanh hơn, nhiều hơn

Đọc bài báo mà đồng cảm và đồng quan điểm với mình lắm, mình sẵn sàng làm "mẹ mìn" như mọi người...

• 94 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Giống con tớ hồi nhỏ khoảng mấy tháng thôi, cũng y như thế, 2 vợ chồng tớ cho là em bé bị ngạt mũi, ra sức xịt nước biển, cuối cùng mang đi khám tai mũi họng thì chẳng thấy bệnh gì, hóa ra là cu cậu bị đói nên vật vã, nhưng lại nhất quyết ko ăn đêm. Một thời gian sau thì nó tự hết ấy mà.
    • bcc
    • 8 năm
    • 792 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Bé nhà mình 14 tháng cũng đang bị tình trạng này, đêm mình cũng mất ngủ với con, mệt ghê:Crying:
    • 212 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đại Mĩ Nhân Xem bài viết
    Có khả năng thiếu canxi, em cho con uống vitamil D (nhớ hỏi bác sĩ về tên thuốc và liều lượng).
    Em cho em bé uống Vitamin D3Bon cách đây 6 tháng rồi, nhưng cũng chả thấy khá khẩm hơn gì, đến nay là đến thời điểm nhắc lại, không biết có nên uống tiếp không hay lại bê đi VNhi khám!:Crying: Sáng ngủ dậy mà vẫn như chưa ngủ, vì có ngủ được đâu!:Laughing:
    • HGH
    • 7 năm
    • 146 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metuyn Xem bài viết
    Em cho em bé uống Vitamin D3Bon cách đây 6 tháng rồi, nhưng cũng chả thấy khá khẩm hơn gì, đến nay là đến thời điểm nhắc lại, không biết có nên uống tiếp không hay lại bê đi VNhi khám!:Crying: Sáng ngủ dậy mà vẫn như chưa ngủ, vì có ngủ được đâu!:Laughing:
    Em bé của mình lúc nhỏ cũng vậy, mình không cho uống vitamin D, chỉ buổi sáng tắm nắng 15', tối trước khi đi ngủ cho ngâm chân vào nước muối loãng pha ấm, khi ngủ thì để chân bé vào chỗ khe đùi mình, chẳng biết có đúng không nhưng thấy bé ngủ ngon hơn.
    • 539 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HGH Xem bài viết
    Em bé của mình lúc nhỏ cũng vậy, mình không cho uống vitamin D, chỉ buổi sáng tắm nắng 15', tối trước khi đi ngủ cho ngâm chân vào nước muối loãng pha ấm, khi ngủ thì để chân bé vào chỗ khe đùi mình, chẳng biết có đúng không nhưng thấy bé ngủ ngon hơn.
    Trời ơi, mình cũng về thử cách này xem sao. Hic hic, bé gần một tuổi rồi mà ngủ lăn lộn thấy sợ luôn. Mà đi khám thì có thiếu vitamin D đâu cơ chứ. :Sad:
    • 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bè nhà mình cũng vậy, ngủ cứ quay lung tung, vật đi, vật lại, chẳng hiểu sao, mất ngủ quá, nhưng mà ko biết tại sao. Đang nằm với mẹ, mẹ chợp mắt được chút, mở ra, con đã quay ở góc nào rồi, có khi còn sắp rơi xuống đất nếu mẹ mở mắt ko kịp (vì buồn ngủ quá)
    • 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sontung Xem bài viết
    bè nhà mình cũng vậy, ngủ cứ quay lung tung, vật đi, vật lại, chẳng hiểu sao, mất ngủ quá, nhưng mà ko biết tại sao. Đang nằm với mẹ, mẹ chợp mắt được chút, mở ra, con đã quay ở góc nào rồi, có khi còn sắp rơi xuống đất nếu mẹ mở mắt ko kịp (vì buồn ngủ quá)
    Bé nhà mình dạo này cũng thế, vật vã, quay lung tung. có khi còn ngồi cả dậy rồi nằm vắt ngang sang người mẹ mới chịu ngủ. Có phải là thiếu Vitamin D không nhỉ? Vì bé mọc răng cũng chậm lắm. Gần 19 tháng rồi mà mới có 10 cái răng mọc dở thôi, chán thế
    BLOG cua CUBI ne + = CÚN BI
    • 594 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Úi giời, Na gà nhà em thì vô địch cái khoản xoay với quay người khi ngủ các mẹ ạ. Ai lại, mẹ càng tránh nó cứ càng bò lồm cồm rồi sờ soạng mẹ bằng được mới ngủ tiếprooling: . Mà cô nàng toàn xoay tròn thôi. Lão xã em cứ bảo "bố bị 2 mẹ con đàn áp quá đáng, hờ hờ, ai lại 3/4 cái giường là con với mẹ chiếm mất rùi".
    Nghe các mẹ nói tại thiếu canxi em thấy hơi lo lo, :Thinking: , nhưng về chiều cao cân nặng thì Na nhà em ở mức bình thường mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi HGH Xem bài viết
    • 62 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CABI-CUBI Xem bài viết
    Bé nhà mình dạo này cũng thế, vật vã, quay lung tung. có khi còn ngồi cả dậy rồi nằm vắt ngang sang người mẹ mới chịu ngủ. Có phải là thiếu Vitamin D không nhỉ? Vì bé mọc răng cũng chậm lắm. Gần 19 tháng rồi mà mới có 10 cái răng mọc dở thôi, chán thế
    Hic, con nhà chị còn khá khẩm hơn con nhà em. 21 tháng có 7 cái răng thui. Hu hu.
    Mà con em cũng khó ngủ lắm, cũng trằn trọc, lăn lộn k ngủ được ngon giấc mấy khi, em cũng mệt lắm mà không biết phải làm sao. Em cũng đã cho đi khám nhiều lần rồi, cả dinh dưỡng, cả THoá mà chẳng phát hiện vấn đề gì cả, không thiếu D, không còi xương.Hic, chán không tả được.
    Hầu như đêm nào con cũng quấy, cũng trằn trọc, khóc lóc nữa cơ. mà toàn tầm lúc 1-1h30 đêm ấy. Cháu đi ngủ muộn nữa, phải 10h mới ngủ, có hôm muộn hơn. Ngay cả khi mẹ cháu tắt điện từ 9h thì vẫn thế, cháu lăn lộn rồi quấy chứ không ngủ, cứ phải 10 h thì mới ôm mẹ ngủ. Cũng không phải cháu bị đói đâu ạ. Cháu uống bữa sứa cuối cùng trong ngày lúc 8h30.
    Không biết đến bao giờ mới hết vất vả vì con khó ngủ đây
    :557: LamMinhHuyen - Gia đình hạnh phúc
    • 2,575 Bài viết

• 1,935 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CABI-CUBI Xem bài viết
    bé nhà mình cũng vậy, từ nhỏ mình chưa cho uong vitamin D nhưng nhỏ con lắm và đẹt lắm, bé mọc răng từ 4.5 tháng đến bây giờ đã 17 tháng mọc được 14 cái răng rồi, kg biết có thiều vitamin D kg nữa
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metuyn Xem bài viết
    Các mẹ ơi, 2 bé sinh đôi nhà mình được 14 tháng. Ban ngày không sao, nhưng ban đêm khi ngủ cứ lăn lộn hết góc nọ đến góc kia, mà mắt vẫn nhắm tịt, bố mẹ phải vỗ mông hoặc nhét ti giả vào mồm mới ngủ tiếp. Không hiểu có sao không nhỉ? Có mẹ nào có con giống 2 cu tí nhà mình ko? Mình đang định cho đi khám ở VDD-Tăng Bạt Hổ
    Con tôi cũng vậy. Bé được hơn 4 tháng rồi. Dạo này tối ngủ bé cứ quay lung tung, vặn mình, chân thị đạp, tay thì vò đầu bứt tóc. Cho bú thí nút được vài cái lại quay ra chổ khác. Không biết bé có bị gì không nữa. Vừa buồn lại vừa lo. Mấy hôm trước có đi bác sỹ thì bác sỹ bảo nó bị nghẹt mũi nên bú mấy cái phải bỏ ra để thở nhưng để ý thấy thì hình như không phải như vậy.

Còn mẹ bé thì lại hay nổi nóng lên nữa chứ. La hét om sòm, càng làm stress mọi người thêm. Không biết các bạn làm mẹ ở đây có hay nổi nóng không nhỉ? Các bạn có cách gì làm cho bé ngủ ngon hơn thì chia sẽ với tôi nhé.
    • 242 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Con em mới 2 tháng rưỡi thôi mà tối ngủ cũng quay mòng mòng, chừa cho ba mẹ nó chưa tới nửa cái giường, Có lúc ngủ cũng trở người, lắc đầu, đập tay đập chân ghê lắm. Mà mới có tí xíu đã bỏ bú đêm rồi, em lo con không lên cân nổi. Mà con em đi ngủ trễ lắm,dỗ ngủ từ 9pm nhưng đến khoảng 11-12pm mới chịu ngủ thẳng một giắc đến 6am. Có cách gì để bé chịu ngủ sớm hơn không ạ. Ban ngày bé ngủ cũng không nhiều đâu, tổng cộng cả sáng cả chiều chỉ có khoảng 4 tiếng thôi. Các chị có kinh nghiệm giúp em với.
    • 525 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ôi trời đất ơi
    Đọc topic này thấy các mẹ sao mà giống mình quá. Cu zai nhà minh đêm nào cũng vậy, ban ngày thì chơi bời nghịch ngợm ngoan ngoãn, ban đêm thì khác một trời một vực, vật vã vặn mình khóc lóc không ngủ ngon, mà hiện tượng này thường xuyên và kéo dài. Mình định cho bé đi khám ở VDD nhưng nghĩ lại khám ở đó chẳng giải quyết được việc gì, bác sỹ ở đó chỉ hỏi qua loa và bé nào cũng có đơn thuốc là can xi và vitamin D (không làm các xét nghiệm thì làm sao có kết luận chính xác được khi chỉ nghe lời kể của bố mẹ thôi). Mẹ nào có kinh nghiệm gì và biết nơi nào khám có uy tín không cho mình biết thông tin với nhé
    • 356 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

bé Tun nhà mình trong 01 tháng gần đây cũng vậy. Đêm nằm ngủ cứ quay bên này, quay bên kia, & một lúc thì thấy quay được một vòng rồi. Thỉnh thoảng mẹ lại phải thức dậy bế nằm về chỗ cũ. Mình có để ý thì thấy là nếu đêm thức dậy cho bé ăn, sau khi ăn bé ngủ ngon hơn & đỡ cựa quậy. Mình nghĩ có thể là do bé đói. VÌ dạo này Tun biếng ăn, ban ngày ăn ít & rất nghịch ngợm- tiêu hao nhiều năng lượng . Do bé ăn hay bị trớ nên mình giảm bớt khẩu phần ăn & cho bé ăn cách giờ xa hơn. Các mẹ thử check lại khẩu phần ăn của em bé nhà mình xem sao.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi nhé: cu bi nhà mình được 10 tháng nhưng ban ngày khó ngủ lắm, phải ủ mãi mới ngủ được, nhưng ngủ lại không sâu, hay tỉnh giấc, các mẹ tư vấn giúp mình xem có cách nào không? về ban đêm thi ổn, nhưng ban ngày thì khó ngủ quá.
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

doc topic nay sao thay nhieu be giong be nha em qua. Do 1 thang nay k ngu dem nao ma ngon giac cu tam 1g-1g30 la lan lon tran tro,co luc lai khoc nhang len dua num gia vo thi nin top duoc vai cai lai ngu duoc chung 15 phut cao lam la 1 tieng roi cung vay, tran tro lon len lon xuong riet lam me cung k ngu duoc. Tuong be doi minh om,minh cung om be cung vo dit nhung vai phut lai khoc nua,con can xi thi ngay nao be cung uong 10 giot theo toa BS tu luc 3 thang den gio chang le lai thieu can xi(be chua co cai rang nao mac du da 6 thang)da vay con va mo hoi dau nua chu mac du nam may dieu hoa va mo chi co 27-28 do thoi,cung chang phai doi dau vi be bu cu cuoi luc 0g30 moi di ngu,hy vong la vai thang be se het nhu me nao do da noi chu bay gio thi cuc lam.
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Bin nhà mình là siêu khó ngủ nè!Từ nhỏ tới giờ ngủ lúc nào cũng có mẹ.hầu như dêm nào cũng phải e e khóc một chút mới đươc,có đêm nóng quá còn vật vã lè nhè suốt đêm lun.
    Răng lợi thì mọc đều lắm,nay 16 tháng mà 16 cái rùi đó chứ,chân cẳng cũng cứng cáp,đi vũng như kiềng 3 chân ý hiiiii.Thế mà cái khoản ngủ lại thế chứ?Mình hói bs thì nói có thể do thời tiết có thể do ban ngày quậy quá nên thế(Bin là siêu quậy đó,chơi dỡn là cười dữ lắm).Cũng potay,bây giờ thành ra cũng quen với cu cậu rùi.
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào mọi người

Nghe mọi người kể về việc khó ngủ của con mà cũng muốn tâm sự quá.
    Con mình được 11 tháng rồi, từ nhỏ việc ru cháu ngủ đã rất khó khăn (ban ngày cũng như ban đêm).

Cháu không chịu ngủ nếu không bế lên và đi dong, vừa đi vừa hát, nhiều lúc bố mẹ ru con mà cứ như là đi học nhảy ý. Buồn cười lắm, mệt vô cùng.

Cháu nhà mình, bỏ bú rất sớm từ 5 tháng cơ, nên mỗi khi đi ngủ đều phải cho mút một ít nước thì mới chịu lim dim.

Đến nửa đêm, cháu hay trở mình, lăn sang trái sang phải, và khóc lên, lại phải nhét bình nước vào để cháu mút (mặc dù không có nước) thì mới ngủ lại.

Cháu được 11 tháng, nặng khoảng 9 kgs, mới mọc được 4 răng, đã đứng chững được, ngồi xổm được, đang tập đi, nói được một số từ như "bà ơi, baba, mama, meme oi, tete, bêbê". Như vậy cháu có phát triển bình thường không nhỉ?

Mình không biết trẻ con ở tuổi này nên uống bao nhiêu nước lọc, nhưng con mình thích uống nước lọc lắm.

Mọi người tư vấn giúp mình nhé.

Cảm ơn nhiều
    Meggy:Talktothe
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

bé nhà mình uống nhiều nươc lắm.Uống nước lọc hay nước trà xanh cũng đựoc.Uống nước nhiều tốt cho bé bạn ah.Có ngày Bin bú hết 500-600ml nước luôn đó.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3