• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hi cac me,
    Cac me oi em muon tim trang web nao co the down chuong trinh doc truyen cho be nghe, minh doc thi k hay lam nen muon mo cho be nghe.
    Cac me biet trang web nao cho down k, chi giup minh voi.
    Cam on cac me nhieu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đọc truyện cho bé (từ độ tuổi 11 đến 13) nghê

Các phụ huynh ơi:Sau đợt các nhà xuất bản (có cả nhà xuất bản TW) in truyện có nội dung không lành mạnh ẩn dưới các tiêu đề cho thiếu nhi làm mình hoảng quá.Có phụ huynh nào biết ở đâu bán đĩa CD hay đường link nào mà có thể download được (dưới dạng tiếng) các truyện hay cho bé ở độ tuổi từ 11 đến...

• Đọc truyện cho bé

bé QA nhà em mới hơn hai tuổi, không biết đọc truyện cổ tích cho bé nghe bây giờ có sớm quá không nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm về việc đọc chuyện cho con nghe chia sẻ cho em với, nhất là cách đọc cho bé còn nhỏ như con nhà em em cảm ơn các mẹ nhé! :1:

• 5 câu cha mẹ nên hỏi con cái

Mùa tựu trường đến rồi, các mẹ nên quan tâm hỏi han con cái để nắm bắt tình hình con nhanh chóng...

• [Thông báo] GLTT: LỚN KHÔN KHỎE MẠNH MỖI NGÀY, CON YÊU NHÉ!

Các thành viên thân mến, Trẻ em không chỉ lớn lên theo độ tuổi, mà còn theo từng cột mốc phát...

• Sự khác nhau thú vị giữa bé trai và bé gái

Có nhiều mẹ thường cho rằng con trai sẽ thông minh hơn con gái, điều đó có đúng không. Con gái...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 127 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hi bạn,
    Mình nghĩ cho dù bạn đọc truyện cho con nghe trong thời gian này là chưa hay nhưng nó thể hiện được tình cảm của bạn dành cho con qua những câu truyện. Mỗi buổi tối, chỉ cần dành cho bé 30 phút, bạn ôm con vào lòng, thủ thỉ vào tai con những câu chuyện ngày xửa ngày xưa, chỉ cho con biết các chi tiết trong truyện... như thế là bạn đã truyền cho con cả sự quan tâm chăm sóc, & bé cũng sẽ cảm nhận được tình cảm đó theo thời gian.
    Bạn đừng tự ti là mình đọc truyện ko hay, chẳng ai tự tin khẳng định "tôi đọc truyện hay" cả, nhất là với trẻ con, chúng chỉ thần tượng mỗi mình mẹ của chúng thôi mặc dù có những việc mẹ nó chưa thật sự làm tốt. Khi bạn đọc truyện cho bé nghe, bạn nên đọc chậm dãi, hơi kéo dài giọng ra 1 chút, & nếu thay đổi giọng đọc theo từng nhân vật là tốt nhất.
    Ở mỗi trang sách, sau khi đọc xong bạn nên dừng lại 1 chút, chỉ cho bé thấy những hình ảnh, màu sắc sinh động. Như vậy bé sẽ tiếp thu câu chuyện 1 cách dễ dàng hơn. Với các bé ở lứa tuổi mầm non, nên chọn những truyện có nội dung đơn giản dễ hiểu, hình lớn, màu sắc sặc sỡ...
    Chúc bạn thành công với vai trò mới của mình.
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieplongnguyen2008 Xem bài viết
    Hi cac me,
    Cac me oi em muon tim trang web nao co the down chuong trinh doc truyen cho be nghe, minh doc thi k hay lam nen muon mo cho be nghe.
    Cac me biet trang web nao cho down k, chi giup minh voi.
    Cam on cac me nhieu
    tớ thì cũng hay ngồi máy tính và cùng con xem cái này, đây là trang đọc truyện cũng ok đấy nhưng thỉnh thoảng tớ mới ngồi được với con lâu vì con nhà tớ vẫn nhỏ(hơn 1 tuổi mà), mẹ nó vào xem thế nào http://www.socnhi.com/
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

bạn vào phần hang chuyện, xong nhấn vào nút xem tự động rồi nghe thôi, ví dụ; http://www.socnhi.com/truyen/doc-tru...am-lay-mot-dia,

Hehe, đừng nghĩ tớ quảng cáo nhé! tớ vào dân trí thấy nó có trang ở bên canh thì vào thôi, cho con nghe thấy cũng ham
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử ghé qua http://mamnon.com xem. Trong đó còn có cả rất nhiều tranh để bé tập tô nữa.