• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Dạy con 3 tuổi như thế nào ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi cho em hỏi con em đã được 3 tuổi rồi và đã đi học
    mẫu giáo gần 1 năm nay rồi ạ.Vậy các mẹ cho em hỏi bé ở giai đoạn này
    được dạy dỗ như thế nào ạ : cụ thể là về việc học tập ấy ạ.
    VD : như cần mua sách gì để phát triển trí tuệ cho bé các mẹ có thể
    chỉ giúp em. Liệu có phải em quá nôn nóng khi mà bé chỉ mới 3 tuổi thôi ,
    ép bé học như vậy có sớm ko ạ? em lo lắng quá ko biết phải làm sao vì đây
    là bé đầu nên em cũng ko có kinh nghiệm gì lắm.Nhưng bé nhà em đặc biệt
    chỉ thích nghe nhạc thôi là nhạc bé Xuân Mai và những bài hát sôi động thôi
    ạ.Xin các mẹ tư vấn dùm em ở lứa tuổi này thì dạy bé những gì để bé phát triển
    trí tuệ tốt ạ. Xin cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi be yeu cua me; 04/09/2009 vào lúc 09:03 AM.
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cảm động câu chuyện bé trai 6 tuổi sống một mình

Đọc trường hợp của con mà thương xót cho hoàn cảnh của con quá :( Nghĩ lại nếu con mình rơi vào...

• Mình phải dạy con mình như thế nào đây?

Các mẹ ơi, giúp mình với, mình ko đồng ý với cách của ông bà nhà mình vì mình lo sợ sau này cháu sẽ khó bảo, sẽ lăn ra ăn vạ nếu ko đòi được thứ nó muốn, nhưng mình lại ko thể bảo ông bà thay đổi được, mình phải làm gì bây giờ đây, có mẹ nào giống mình ko? Con trai mình bây giờ được 22 tháng rồi,...

• Đừng đánh mất tuổi thơ của con cái chỉ vì chiếc điện thoại

14 dấu hiệu cho thấy bạn đang bỏ lỡ tuổi thơ của con 1. Luôn bật điện thoại và để tiếng điện...

• Dạy con gái 15 tuổi như thế nào đây?

Mình có một cô con gái 15 tuổi.Con gái mình không dịu dàng, dễ bảo như con người ta mà rất cá tính.Mọi người, thầy cô đánh giá là rất thông minh và xinh đẹp nhưng rất bướng bỉnh và tính cách mạnh mẽ, giống con trai. Chính vì vậy mà mình rất đau đầu, thậm chí là stress với con.Mình cũng đã đọc sách...

• Chia sẻ điểm tựa cuộc sống:

Cảm ơn những “điểm tựa tình thân” đã giúp tôi vượt qua giai đoạn khắc nghiệt nhất cuộc đời Có...

• 3,187 Bài viết

• 2,651 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be yeu cua me Xem bài viết
    Chào bạn ,
    Mình xin trả lời câu hỏi của bạn , là bé lên 03 tuổi phát triển tính cách rất mạnh , từ 2 tuổi - 03 tuổi là do bé tự khám phá, tự tìm hiểu mọi vật xung quanh mình .Bạn ko nên ép bé học quá sớm, mọi chuyện sẽ để bé tự nhiên khám phá và học hỏi , vì ở trường cô giáo sẽ dạy bé màu sắc, con vật ,hát , múa .
    Về sách tham khảo , bạn có thể mua sách dạy bé tuổi lên 03 , nhưng truyện tranh có con vật ,có màu sắc , có hình ảnh rõ ràng , đồ vật , bạn chỉ bé từ từ, vì trẻ em học hỏi rất nhanh , tiếp thu tốt .
    Chúc bạn dạy được bé tốt nhé .
    <font size="3"><em><font color="#0000cd"><span style="font-family: verdana">Hôn nhau trên cầu là cầu hôn,hôn mà chẳng rời nhau là đính hôn - hôn liền tù tì bảy phát là thất hôn - hôn người nào đó là hôn nhân - hôn con vật nào đó là hôn thú - hôn vợ gọi là hôn thê - hôn chồng gọi là hôn phu - mơ hôn người nào đó là hôn ước - mới hôn xong gọi là tân hôn - hôn thêm cái nữa gọi là tái hôn - hôn hai cái một lượt gọi là song hôn - đang hôn nửa chừng bị xô ra gọi là ly hôn .Hôn nhau đến mức hết biết trời đất gì thì gọi là Hôn mê.Hôn nhiều quá gọi là chạy hôn. bị người tên là Hoàng hôn thì gọi là hoàng hôn.
    • 191 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nhà này giống y chang nhà mình. Bé mình gần 3 tuổi chỉ mê mỗi nhạc xuân mai và nhạc sôi động khác, không thích hoạt hình. quan điểm của mình cũng không ép con học quá sớm. giai đoạn này chỉ cho bé làm quen với mọi thứ xung quanh: đọc truyện cho bé nhận biết đồ vật, con vật, các loại hoa quả, màu sắc, hình dạng...., Mình cũng mua đĩa Fun English cho bé trọ trẹ đọc theo vui lắm!
    Gửi các mẹ chương trình giáo dục mầm non mói nhất của Bộ GD ĐT để tham khảo!
    Tập tin đính kèm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,226 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Mình có ý kiến thế này:

Bạn có thể search thông tin trên mạng xem trẻ 3 tuổi thì biết gì để giáo dục cho phù hợp. Ngoài ra, bạn có thể quan sát thêm xem điểm mạnh của bé ở khía cạnh nào để mà phát huy, bạn nhé.

Chúc Mẹ và con luôn vui vẻ!
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeSach Xem bài viết
    Mình có ý kiến thế này:

Bạn có thể search thông tin trên mạng xem trẻ 3 tuổi thì biết gì để giáo dục cho phù hợp. Ngoài ra, bạn có thể quan sát thêm xem điểm mạnh của bé ở khía cạnh nào để mà phát huy, bạn nhé.

Chúc Mẹ và con luôn vui vẻ!
    Mình nghỉ ở lứa tuổi này bạn nên khắc khe tí
    :Rose::Rose::Rose::Rose::
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cám ơn sự góp ý rất chân thành của các mẹ.Me Lamutdan có ý nói khắt khe với
    bé là sao em thật ko hiểu ý mẹ nó rồi!

• 140 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

http:///forum/showthread.php?t=49404&page=4
    Mẹ nó download link của mẹ Miuz về nhé, con nhà mình thích chương trình này lắm, bây giờ nhớ mặt chữ từ A - I rồi đấy. Con nhà mình sinh 4/8/06 đấy
    • 1,226 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Cám ơn sự góp ý rất chân thành của các mẹ.Me Lamutdan có ý nói khắt khe với
    bé là sao em thật ko hiểu ý mẹ nó rồi!
    Hihih cùng chung thắc mắc với bạn này!
    • 2,048 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

nên cho con vừa học vừa chơi
    xung quanh có rất nhiều thứ để mẹ dạy con đấy, chịu khó tìm chị ạ
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    http://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 812 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Bé mới 3 tuổi thì cứ để bé phát triển tự nhiên, chú ý điểm mạnh của bé mà phát huy thôi chứ áp dụng chương trình này kia làm sao với tất cả mọi bé được.
    Nếu bé thích Xuân Mai thì mẹ cứ cho xem nhưng giảm bớt thời gian đi rồi tăng thêm thời gian chơi phát triển trí tuệ như tô màu, xem tranh... Nhưng mình nghe nói khả năng tập trung của trẻ ở tuổi này chỉ trong vòng 20 đến 30 phút nên đừng ép bé làm gì quá lâu, nếu bé kg thích thì dừng luôn, để bé luôn thoải mải cả khi chơi lẫn khi "học".
    Mình thấy chẳng cần phải bắt chước ai lấy sách nọ, chương trình kia về áp dụng với con mình làm gì. Mẹ là người gần gũi con nhất thì sẽ hiểu con mình thích gì nhất. Nếu bé thích chữ số, hình khối thì cho bé chơi nhiều trò đó, còn nếu bé kg thích thì mẹ cũng đừng ép, có phải con người ta làm được thì con mình cũng phải làm được đâu. Lúc bé thì thích chứ lúc lớn lên lại thay đổi ý mà.
    Con mình cũng 3 tuổi, mình chẳng áp dụng trò chơi, băng đĩa dạy gì cho con mà nó cũng biết đọc hết mặt chữ bảng chữ cái rồi, chữ số thì nhớ và nhận mặt chữ số đến số hàng chục nghìn rồi. Bạn mình thấy sốt ruột cũng hỏi mình làm gì nhưng thực sự mình kg làm gì cả, thấy con thích thì 2 mẹ con cứ ngồi đọc rồi đếm với nhau thôi. Nhưng cu nhà mình thì kg thích tô màu, vẽ cực xấu, giờ vẫn chỉ biết duy nhất vẽ mặt trời với củ khoai tây, nhưng mình cũng kg ép nó cầm bút làm gì, khi nào thích thì nó tự cầm lên vẽ nhăng cuội thôi.
    Mình thấy đáng lo ở tuổi này là rèn tính nết, giao tiếp với mọi người xung quanh thế nào cho lễ phép, ngoan ngoãn thôi.
    :LoveStruc:
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ MinMin Xem bài viết
    Bé mới 3 tuổi thì cứ để bé phát triển tự nhiên, chú ý điểm mạnh của bé mà phát huy thôi chứ áp dụng chương trình này kia làm sao với tất cả mọi bé được.
    Nếu bé thích Xuân Mai thì mẹ cứ cho xem nhưng giảm bớt thời gian đi rồi tăng thêm thời gian chơi phát triển trí tuệ như tô màu, xem tranh... Nhưng mình nghe nói khả năng tập trung của trẻ ở tuổi này chỉ trong vòng 20 đến 30 phút nên đừng ép bé làm gì quá lâu, nếu bé kg thích thì dừng luôn, để bé luôn thoải mải cả khi chơi lẫn khi "học".
    Mình thấy chẳng cần phải bắt chước ai lấy sách nọ, chương trình kia về áp dụng với con mình làm gì. Mẹ là người gần gũi con nhất thì sẽ hiểu con mình thích gì nhất. Nếu bé thích chữ số, hình khối thì cho bé chơi nhiều trò đó, còn nếu bé kg thích thì mẹ cũng đừng ép, có phải con người ta làm được thì con mình cũng phải làm được đâu. Lúc bé thì thích chứ lúc lớn lên lại thay đổi ý mà.
    Con mình cũng 3 tuổi, mình chẳng áp dụng trò chơi, băng đĩa dạy gì cho con mà nó cũng biết đọc hết mặt chữ bảng chữ cái rồi, chữ số thì nhớ và nhận mặt chữ số đến số hàng chục nghìn rồi. Bạn mình thấy sốt ruột cũng hỏi mình làm gì nhưng thực sự mình kg làm gì cả, thấy con thích thì 2 mẹ con cứ ngồi đọc rồi đếm với nhau thôi. Nhưng cu nhà mình thì kg thích tô màu, vẽ cực xấu, giờ vẫn chỉ biết duy nhất vẽ mặt trời với củ khoai tây, nhưng mình cũng kg ép nó cầm bút làm gì, khi nào thích thì nó tự cầm lên vẽ nhăng cuội thôi.
    Mình thấy đáng lo ở tuổi này là rèn tính nết, giao tiếp với mọi người xung quanh thế nào cho lễ phép, ngoan ngoãn thôi.
    Em cũng tán đồng cách dạy dỗ này của mẹ MinMin đấy, làm như thế mới tốt cho trẻ nhỏ, kô nên sem ti vi nhiều hại mắt
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ MinMin nói cũng đúng ở tuổi này em nghĩ cũng ko nên ép bé quá cứ để bé phát
    triển tự nhiên thôi nhưng nhiều khi cũng sốt ruột vì thấy con người ta .....He he:Laughing:

• 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Tuổi lên ba bắt đầu nhận biết về thời gian (quá khứ và hiện tại), bạn cho bé xem lại những bức ảnh của bé trước đây, khi là baby, rồi 1,2 tuổi, nhắc lại những người bé đã gặp. Dần dần hỏi chuyện hôm qua bé làm gì, chơi với ai, ăn gì ở trường sáng nay, vv

Bạn có thể chuyển từ đọc truyện tranh sang truyện nhiều chữ hơn, ít tranh hơn (kiểu như hai ba trang mới có một tranh) hoặc truyện ngắn có chuơng cho cháu.

Cho cháu tiếp xúc nhiều với thế giới thiên nhiên. Nếu cháu quan tâm đến một con vật nào đó có thể tìm truyện hoặc lên internet tìm tranh ảnh và những thông tin cơ bản để đọc và giúp cháu tìm hiểu.

Luyện fine motor skill (cái này rất quan trọng, là một trong những yếu tố cần thiết chuẩn bị cho trẻ đi học): từ lúc ba tuổi một số bé gái đã phát triển được fine motor skill tốt. Bạn cho bé chơi đất nặn thường xuyên và tập dùng kéo cắt giấy để luyện thêm. Tập cắt theo những đường đơn giản, đường thẳng, hình vuông. Cái này thì phải từ từ, kiên nhẫn và luôn giám sát bé. Bé có thể thích cắt cả quần áo, sách, tóc mình, nên cần giải thích cho bé, đừng phạt, cho bé những gì bé có thể cắt được mà vật liệu đa dạng để bé đỡ chán. Dùng kéo nhiều kích thích phát triển não của bé phần ngôn ngữ và đọc.

Tuổi lên ba có thể đạp được xe đạp ba bánh loại lớn hơn, thậm chí có bé giỏi có thể đạp được xe hai bánh. Cho bé đạp xe thường xuyên, các bé tuổi này rất thích, đây cũng là hình thức thể dục tốt cho bé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trong những năm đầu phát triển của các bé có 1 giai đoạn khủng hoảng , đó chính là giai đoạn bé bước sang tuổi thứ 3 . Có những bé có những khủng hoảng tâm lý sớm nhưng cũng có những bé lại khủng hoảng tâm lý muộn. Vào lứa tuổi này bé rất bướng bỉnh và hay làm trái ý của người lớn :mad: . Không phải vì bé hư hay bé ngoan mà vì trong quá trình giao tiếp với những người xung quanh bé cảm thấy vốn kinh nghiệm sống( kỹ năng vận động, ngôn ngữ, kỹ năng tự phục vụ mình....) đã tích lũy được khá nhiều. Bé tự mình cảm thấy mình là người lớn và muốn tự làm mọi việc ( mặc dù chả khéo léo gì cả:RaisedEye ) . Tuy nhiên do bé chưa khéo léo nên hay bị bố mẹ ngăn cấm . Mặt khác ngôn ngữ của bé chưa hoàn thiện nên bé không thể diễn đạt được hết mong muốn của mình cho bố mẹ hiểu . Điều này gây ức chế tâm lý cho bé. . Nếu ở tuổi lứa thứ 2 các bé chỉ muốn làm theo lời người lớn thì khi bé sang 3 tuổi thì lại ngược lại . Bé làm trái ý lại hoàn toàn k phải vì bé hư hỗn mà đơn giản vì bé cảm thấy mình đã lớn, bé hay so sánh mình với ông bà, bố mẹ, cô giáo ,bé cho rằng mình tự làm được mọi việc và không muốn nghe lời ai hết . Chúng ta không nên mắng bé và càng không nên đánh. Điều này có thể gây cho bé sự sợ hãi, căng thẳng. Bé có thể sẽ ngoan ngay vì sợ nhưng những uẩn khúc trong lòng không được giải tỏa để lâu sẽ bùng phát làm cho bé trở nên hung dữ. Nhưng không phải vì thế mà chiều theo tất cả ý muốn của các bé vì bé bước vào lứa tuổi này cũng hiểu biết khá nhiều. Trẻ sẽ thấy những ăn vạ, khóc lóc của mình có hiệu quả để bố mẹ đáp ứng những hành vi tiêu cực của trẻ .
    Vậy chúng ta cần phải làm gì khi con mình bứoc vào lứa tuổi lên 3 ? Mình nên dành thời gian chơi với con thật nhiều. Và trò chơi mà các bé thích nhất là trò chơi đóng vai. Mình có thể đổi vai với con cho bé đóng vai mẹ và mình làm con. Mình sẽ thấy được các bé đang nghĩ gì về mình. Các bé chơi là các bé đang phản ánh cuộc sống và suy nghĩ của mình một cách thành thật nhất. Từ đó mình có thể biết mình đã đúng đã sai gì với con để phát huy hoặc sửa chữa . Hoặc mẹ cũng có thể cho con chơi nấu ăn bằng đồ chơi ngay bên cạnh mình khi mình đang nấu ăn. Hoặc cũng có thể mình nên tạo cơ hội cho bé giúp mình bằng những công việc bé làm được vì bé thích được làm để bé được mẹ khen là người lớn
    Một điều quan trọng khác là trong bất kỳ tình huống nào bố mẹ cũng cần thật bình tĩnh, đừng bị kích động bởi những biểu hiện của bé. Lúc nào bạn cũng nên tỏ thái độ tôn trọng, đối xử với bé như một người lớn. Chẳng hạn, khi bạn yêu cầu bé làm điều gì, hãy nhẹ nhàng nói với con về điều đó một cách cụ thể, rõ ràng và đừng tỏ thái độ bắt ép hay ra lệnh cho bé.Khi bé lăn ra ăn vạ, bố mẹ có thể nghiêm sắc mặt, yêu cầu con dừng hành vi đó lại. Nếu bé tiếp tục, bạn có thể lờ đi, thu hút sự chú ý của con sang việc khác. Khi bé vui vẻ trở lại, bạn hãy cùng con thảo luận về những việc làm trước đó, giải thích để bé hiểu điều gì nên và không nên. Thậm chí bạn có thể cùng con "diễn" lại tình huống vừa rồi để bé tự nhận xét và dần dần biết cách cư xử đúng để được người lớn chấp nhận.Ngoài ra, ở tuổi này, bố mẹ cần hướng dẫn con những kỹ năng cần thiết trong cuộc sống thay vì cấm đoán con "không được làm cái này, không được làm cái kia". Đồng thời bạn nên tiếp tục củng cố khả năng ngôn ngữ của bé, luôn gợi ý để con diễn đạt những điều mình muốn thật rõ ràng. Điều này sẽ giúp bé được giải tỏa và không bị ức chế nữa.
    Nếu biết cách giáo dục đúng, các bé sẽ sớm thoát khỏi cuộc khủng hoảng này, khi khoảng 3 tuổi rưỡi đến 4 tuổi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,602 Bài viết

• 1,375 Được cảm ơn

Con mình cũng hơn 3tuổi và đi học 1năm nay, giống con bạn vậy, nên mình muốn chia sẻ với bạn chút xíu. Chắc là bạn muốn hỏi cụ tỷ việc dạy con những gì, điều gì phải ko? Khi nhìn con người khác thì lại thấy hơi sốt ruột. Mẹ nào cũng mong con được bằng bạn bằng bè. Con mình thì thích chơi với bố mẹ vì bố mẹ chịu khó chơi với con, có lẽ qua đó con học được thông qua chơi nên ko chán. Bọn mình cũng ko biết là bắt đầu từ đâu nhưng từ lúc cháu gần 2tuổi thì cháu thích các con số, ví dụ thấy số nhà là cháu chỉ và hỏi, dần dần thì cháu nhớ mặt số. Bố cháu giỏi tiếng anh, nên lúc nói 1,2,3 thì cũng đọc luôn one, two, three...chẳng hạn. Thế là xong con số. Những quyển sách đẹp cũng rất bắt mắt trẻ con, bạn mua một bộ về cho con, có hình dạng màu sắc, con vật... Thực ra trẻ con nhớ khá máy móc. Cu nhà mình thích xếp hình, bạn thử mua đồ chơi này cho cháu, cái này con sẽ rèn được sự kiên trì, mà nhiều khi con hiếu động quá cũng kìm hãm bớt, và tắt tivi để nghỉ đôi mắt. Cháu xếp hình giỏi, chỉ cần đưa 1miếng ghép là đặt ngay vị trí. Nhưng mới đầu thì xếp bằng miếng gỗ, vừa đẹp vừa dễ đặt vị trí. Đến giờ cu con xếp được những hình to, khoảng 50miếng ghép/ hình. Trong lúc xếp hình thì bày cho con bảng chữ cái, thế là xong chữ cái. Từ 3tuổi trở đi, theo mình đã học bảng chữ được. Còn những khái niệm khác, hay khả năng giao tiếp và sử dụng ngôn ngữ cũng ko theo giáo trình nào cả. Bố mẹ chịu khó chơi với con, đơn giản như cho con sang buôn với bạn hàng xóm cũng học được khá nhiều. Theo mình nên hạn chế xem tivi hay học qua máy tính(chỉ ngồi ko quá 30p thôi). Mà tuổi này trên lớp bắt đầu học tô màu, đất nặn rồi. Chúc cả nhà zui ze
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghĩ mẹ bé cứ khuyến khích con tìm hiểu thế giới xung quanh cây cối, hoa lá rồi các loại vật dùng đồ dùng hằng ngày, màu sắc và cả phép đếm nữa... Nói chung trẻ em tuổi lên 3 thì khó để dạy những thứ phức tạp như bản chất, nguồn gốc... chỉ nên dạy những định nghĩa, khái niệm... mà thôi :Smiling:
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ah, bạn tham khảo thông tin mình đọc được dưới đây nhé:

Theo Tiến sĩ Phạm Đăng Đình - Khoa ngôn ngữ và văn hóa Anh-Mỹ (ĐH Ngoại ngữ, ĐHQG Hà Nội): Nên cho trẻ bắt đầu học ngoại ngữ từ năm 3 tuổi.

Tuổi mẫu giáo, các cháu nên được được làm quen với ngoại ngữ, hướng dẫn chơi với ngoại ngữ. Trẻ có thể ý thức được cách phát âm, có khái niệm bằng cách chơi với đồ chơi, nghe bài hát... Tuổi càng bé, càng ưu tiên phần nghe nói, từ đó giúp các em tự tiếp thu về chủ đề quanh mình. Sau đó, từ lớp 3, 4 mới đưa các phần có ý thức.

Vui lòng lưu địa chỉ email, mình sẽ gủi thêm cho bạn một số thông tin hữu ích.
    Ngọc Anh
    bright_vn06@yahoo.com
    • 232 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TranAnh-77 Xem bài viết
    Bạn ah, bạn tham khảo thông tin mình đọc được dưới đây nhé:

Theo Tiến sĩ Phạm Đăng Đình - Khoa ngôn ngữ và văn hóa Anh-Mỹ (ĐH Ngoại ngữ, ĐHQG Hà Nội): Nên cho trẻ bắt đầu học ngoại ngữ từ năm 3 tuổi.

Tuổi mẫu giáo, các cháu nên được được làm quen với ngoại ngữ, hướng dẫn chơi với ngoại ngữ. Trẻ có thể ý thức được cách phát âm, có khái niệm bằng cách chơi với đồ chơi, nghe bài hát... Tuổi càng bé, càng ưu tiên phần nghe nói, từ đó giúp các em tự tiếp thu về chủ đề quanh mình. Sau đó, từ lớp 3, 4 mới đưa các phần có ý thức.

Vui lòng lưu địa chỉ email, mình sẽ gủi thêm cho bạn một số thông tin hữu ích.
    Ngọc Anh
    bright_vn06@yahoo.com
    bạn gửi thông tin cho mình với nhé. Đ/C thư của mình mepooh@gmail.comTks bạn nhiều
    • 232 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me meocon Xem bài viết
    bạn gửi thông tin cho mình với nhé. Đ/C thư của mình mepooh@gmail.comTks bạn nhiều
    sorry mình đánh sai địa chỉ thư. D/c đúng là mepooh2420@gmail.com, bạn gửi giúp mình nhé