Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Sự phát triển

Cứu em với con em bị táo đi ngoài ra máu tươi! huhu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 237 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

bé nhà mình ko quấy khóc nhưng chắc bé đau nên ko chịu rặn mấy hôm nay mình toàn phải thông thôi hôm kia đã ị bt rồi nhưng hôm nay thông ra lại táo tiếp! thương con quá nhưng chẳng biết làm thế nào.nhà mình có bác họ hàng cũng bốc thuốc nổi tiếng ở hn này ông cũng đã cho thuốc nhưng hôm kia cho uống đã đỡ rồi ông nói dừng lại thì hôm qua ko uống đâu lại vào đấy táo thành cục nhỏ.mình đang cho con uống tiếp ko biết mai tn. bác mình cũng nói trước đây đã có mấy trường hợp bị như vậy đi khám bs còn bảo phải phẫu thuật cơ nhưng đến uống thuốc của ông cũng khỏi, rồi có những bé đi khám nhà ông khánh hh ko đỡ bác minh cũng đã chữa khỏi nên mình cũng yên tâm phần nào, kết quả tn thông báo các mẹ sau! có bệnh thì vái tứ phương thôi !

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cho bé uống nhiều nước cam vào, vì cam giúp nhuận tràng. Nếu không khỏi thì cho bé ăn dầu ăn bằng cách cho lượng dầu ăn nhiều hơn mức mọi ngày. Chúc bé khỏe mạnh.

• 35 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mẹ hãy cho bé uống nhiều nước(chia làm nhiều lần).Nấu cho bé một ít bột sắn dây (loãng thôi nhé). nếu bé đã ăn được trái cây thì nạo chuối hoặc táo, đu đủ cho bé ân thêm nhé. thưc hiện trong 2 ngày đảm bảo bé nhà bạn sẽ ị ngon lành ngay à.

• 209 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh_vn Xem bài viết
    Bé nhà em bị đi ngoài ra máu đã mấy ngày hôm nay!bé ăn sữa ngoài em mới đổi sang dumex nhưng không ăn thua.Cháu vẫn ăn uống vui chơi bình thường và em cũng đã cố gắng cho bé uống nhiều nước + ăn sữa chua và hoa quả nhưng hôm nay bé vẫn đi ra một chút máu phân thành cục nhỏ như cứt dê!huhu em không biết làm thế nào cho bé đỡ táo cả mấy ngày hôm nay toàn phải thông vì bé ko tự đi!bé có vết nứt ở hậu môn và em đã rửa nước chè tươi + bôi tetraxylin .có mẹ nào có bé bị như bé nhà em ko? chán wa đi mất!
    Hồi tết bé nhà mình đi ngoài ra máu tươi, seach trên mạng thấy Polip trực tràng... mình sợ phát khiếp, vội mang đến nhà bs. Sau khi kiểm tra thì bs thấy bé bị nứt/ rách hậu môn do táo cấp độ 4. ( khuôn phân của bé to chứ không phải vón cục như phân dê, như miêu tả thì con bạn cấp độ 1 là nặng nhất).
    Bs khuyên cho bé uống/ ăn bưởi là tốt nhất, ngày 2 cốc 150ml, sữa và nước hoa quả, nước uống các loại phải đảm bảo 1 ngày = 6 cốc 150ml thì mới đủ (con mình cân nặng 11kg).
    Vết nứt của bé thì hàng ngày vào 8h tối, vệ sinh vùng hậu môn sạch sẽ rồi bôi loại thuốc vitamine E 400, 1 viên. Bôi thường xuyên ít nhất là 20 ngày cho tái tạo vùng da và đi ngoài trơn tru hơn.
    Bs cũng khuyên ko nên ăn rau muống và rau ngót trong thời gian này.
    Bé nhà mình cũng đỡ nhiều rồi, chúc bé nhà bạn chóng khỏi bệnh
    Thương nhiều!
    Cháu là Jerry Khôi ạ! :LoveStruc: :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nguyên nhân chính của việc xuất huyết khi đi tiêu chính là do gan của bé con khá non nớt nên không thể tạo đầy đủ các chất đông huyết với trường hợp bé sinh thiếu tháng. Bên cạnh đó có nhiều nguyên nhân khác dẫn đến việc bé đi tiêu ra máu: Bé bị táo bón nên phân khô cứng làm rách hậu môn, bé bị bệnh lộn ruột, bệnh sốt thương hàn, bệnh sốt xuất huyết…

Chính vì có nhiều nguyên nhân dẫn đến đi tiêu ra máu nên cha mẹ rất dễ nhầm lẫn! Màu của máu trong phân là yếu tố quan trọng để các bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn nên các bố mẹ cần theo dõi và quan sát kỹ càng.

- Triệu chứng của bệnh lồng ruột: Bé đau bụng dữ dội, đau từng cơn, đi tiêu ra nhiều máu và đờm, thường kèm theo nôn ói. Việc như vậy xảy ra với các bé mạnh khỏe, bụ bẫm thì chính là bé bị lồng ruột chứ không phải bị bệnh khác như người ta vẫn hay nhầm nếu không được chụp X-Quang hay siêu âm kỹ càng. Trong trường hợp này, hi thấy bé đau bụng dữ dội một cách bất thường là phải đưa bé đến bác sĩ khám ngay chứ không đợi đến lúc trẻ có triệu chứng nôn ói và ra máu ở hậu môn.
    - Triệu chứng bệnh táo bón: Bé đi tiêu ra phân khô, cứng, chặt nên làm rách màn hậu môn gây xuất huyết. Bé đi tiêu chảy ra máu tươi, thành từng giọt sau khi phân đã ra.
    - Triệu chứng bệnh trĩ: Bé có thể đi tiêu ra máu vì trĩ nhưng bệnh này rất hiếm ở trẻ con. Khi bị trĩ, bé đi tiêu rất đau đớn, hậu môn sẽ bị trầy xước gây chảy máu nên khiến người chăm sóc dễ lầm là bệnh kiết.

- Triệu chứng bệnh sốt thương hàn: Biến chứng bình thường nhất của xuất huyết ở bộ tiêu hóa, sốt xuất huyết làm cho bé nôn ói, đi tiêu ra máu. Trong trường hợp này máu có màu đen và hơi xám hoặc đỏ tươi.

- Triệu chứng chảy máu cam: Có nhiều bé đi cầu ra phân đen vì ngày hôm trước đã bị chảy máu cam chứ không liên quan đến đường tiêu hóa của bé.

- Triệu chứng bệnh kiết: Bé đi tiêu khó khăn, đau bụng nhiều, bé phải rặn nhiều phân mới ra, đau bụng dưới nhiều khiến cho bé đòi đi cầu nhưng phân không thể ra hoặc ra ít, có lẫn đàm và máu.

Bệnh kiết do Amibe là một loại bệnh ở ruột già, giai đoạn đầu phân đỏ tươi, có lẫn mũ do ruột tiết ra và đàm nhớt. Bệnh thường làm bệnh nhân nóng sốt nhưng không cấp tính. Kiết do Amibe thường ít xảy ra ở trẻ em nhưng có thể trở thành kinh niên khó chữa.

Kiết do trực tràng thường gặp ở trẻ em. Giai đoạn 2 – 6 tuổi bé dễ bị kiết trực tràng. Bệnh cấp tính, bé nóng sốt rất nhanh, có thể gây động kinh, nôn ói, đi tiêu nhiều lần có đờm-máu lẫn lộn, đau bụng. Nếu không chữa kịp thời bé có thể tử vong do mất nước và rối loạn các chất điện giải. Nhưng nếu chữa kịp thời và đúng cách thì bệnh kiết trực tràng là một bệnh dễ khỏi.
    Bạn nên đưa bé đi khám để có thể chẩn đoán bệnh chính xác và điều trị hiệu quả.

• 108 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có 1 cách trị táo bón lâu ngày rất đơn giản và rất hiệu quả. Mình đã từng bị đến mức phát sốt vì nhiễm độc và mẹ mình đã chữa cho mình khỏi. Mình đảm bảo cả người lớn và trẻ con táo bón kiểu gì cũng khỏi. Các mẹ nhờ người ở quê hoặc nhờ các hàng lá tìm cho lá mơ trơn (lá mơ trắng). Cây này lá tương tự lá mơ tím mình hay ăn với thịt chó nhưng 2 mặt lá đều trắng, lá thuôn nhọn và nhỏ hơn lá mơ lông. Các mẹ kiếm một nắm, giã lấy nước uống tươi, chỉ cần khoảng 1/3 bát con thôi. Nếu cho con bú thì mẹ uống, nếu con nhỏ uống được thì cứ cho uống 1-2 thìa nước tươi. Khoảng 1-2 giờ sau là sẽ đi ngoài được ngay mà ko đau đớn gì cả. Ko cần uống nhiều quá vì nếu uống nhiều thì có thể sau đó ruột tiếp tục đào thải và bắt đi ngoài thêm vài ba lần trong ngày nữa.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 108 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

http://www.flickr.com/photos/phuongl...7625046193235/

Hình ảnh của lá mơ dại đây các mẹ nhé. Chúc các bé mau khỏi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé bị tao là do nóng trong mà, mẹ bé chịu khó cho con uống nước lá Diếp Cá ( mùi hơi khó uống nhưng rất mát), và mẹ co thể cho bé ăn bột sắn giây nấu chín con sẽ đỡ táo hơn. chúc bé mau hết táo nhé !:Smiling:

• 6,795 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Bé nhà mình thường xuyên bị táo bón đi ngoài ra máu nè! Bác sĩ cấp cho bé uống thuốc làm mềm phân DuPhaLac... Bé nhà mình năm nay 20 tháng thì uống mỗi ngày 1 gói, chia làm 2 lần,... thấy uống cũng hiệu quả lắm! Bé bớt rặn, đi tiêu dễ dàng và không còn ra máu nữa,... Tuy nhiên, bác sĩ có dặn uống trong vòng 10 ngày thì ngưng thuốc... Và khi uống thuốc kết hợp cho bé ăn sữa chua, trái cây, chất xơ nhiều hơn.... Sau khi ngưng thuốc nếu thấy tình trạng ra máu vẫn không thuyên giảm thì phải đưa bé đi Nhi Đồng để nội soi trực tràng đấy... Vì có thể bé bị hẹp hậu môn phải nông trực tràng thì bé mới đi tiêu bình thường được,...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 593 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Thuốc bắc có lá tên "Phan tả diệp" dùng để vài lá phai với nước uống có thể giúp tránh táo bón. Hàng xóm nhà mình đã dùng và thấy rất tốt, bé ko bị táo nữa nhưng nên cho bé uống 1 chút thôi ko lại thành tào tháo đuổi, tuy nhiên có tào tháo cũng ko sao đâu, bé đi hết là ko bị tào tháo nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8