Sự phát triển

Cứu em với con em bị táo đi ngoài ra máu tươi! huhu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 361 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mua sữa Lactogen cho bé uống thử xem, bác sĩ hay tư vấn thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhưng em cũng đang thử hết cách rồi mà bé vẫn đi ị phân khuôn to lắm (to hơn cả người lớn í ) mỗi lần nhìn con đi ị là xót hết cả ruột mặc dù sáng thì bé uống 50ml noni ( thực phẩm chức năng chữa được táo bón , em cũng uống thường xuyên và ko bị táo bao giờ ) , chiều 50ml nước bưởi ép , rồi ăn tảo spirulina tươi , uống sữa morinaga của nhật , chưa kể ăn bao nhiêu là rau , có hôm em cho bé ăn lươn với mùng tơi hix mà nó vẫn táo ... em đang ở trong tâm trạng chán nản lắm .Không thiết quan tâm cái gì nữa .Hôm nào em cũng phải thông mật ong để bé đi ị đỡ đau.mặc dù không ra máu nữa.Hôm trước gọi bs dinh dưỡng đến thì bác ý kê zincibio.Em mới cho bé uống hôm nay la ngày thứ 2.Đang định chiều nay đi mua lá gì đó để cho con uống.Em chán lắm rồi muốn đâm đầu vào đâu mà chết cho xong,cứ tình hình này thì 1 tuổi bị trĩ mất.Bé 9 tháng 1 tuần được hơn 9kg nhưng nhìn còi lắm được cái nhanh nhẹn cái gì cũng biết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

cac chị ơi bé nhà e hôm nay đã tự ị rồi ko còn bị táo nữa mẹ mừng rớt nước mắt!
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinh_vn Xem bài viết
    cac chị ơi bé nhà e hôm nay đã tự ị rồi ko còn bị táo nữa mẹ mừng rớt nước mắt!
    Thế mẹ nó làm thế nào
    Táo bón có 5 nguyên nhân sau: (tớ khám cho con BS thống kê thế)
    - Không đủ lượng tinh bột cần thiết (Rau củ quả cũng cần nhưng cháo gạo khoai ... mà không đủ lượng thì k tạo khuôn đc, để càng lâu trong ruột càng bị mất nước thì táo phân dê, con mình ăn nhiều rau đến nỗi BS dinh dưỡng bảo người sắt lại vì rau :Sad
    - Không đủ lượng nước trong ngày==> nên phải uông nhiều nước để phân mềm
    - Ruột dài: (chụp Xquang mới xác định đc) làm quá trình đưa phân xuống lâu hơn, xuống đến bộ đựng thì khô rồi
    - Giun: (chụp Xquang) Giun vê phân thành những cục tròn và hút chất nên phân khô khốc
    - Ruột to: tạo khuôn to nên khó ra ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,408 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Bé nhà em bị đi ngoài ra máu đã mấy ngày hôm nay!bé ăn sữa ngoài em mới đổi sang dumex nhưng không ăn thua.Cháu vẫn ăn uống vui chơi bình thường và em cũng đã cố gắng cho bé uống nhiều nước + ăn sữa chua và hoa quả nhưng hôm nay bé vẫn đi ra một chút máu phân thành cục nhỏ như cứt dê!huhu em không biết làm thế nào cho bé đỡ táo cả mấy ngày hôm nay toàn phải thông vì bé ko tự đi!bé có vết nứt ở hậu môn và em đã rửa nước chè tươi + bôi tetraxylin .có mẹ nào có bé bị như bé nhà em ko? chán wa đi mất!
    Mẹ nó ơi, ko rõ bé bao tháng rùi nhỉ, nếu bị nhẹ thì chỉ cân cải thiện khâu ăn uống, nếu nặng rồi thì cần kết hợp dùng thuốc nữa mẹ nó ah
    Điều quan trọng nhất là cố gắng tìm rõ nguyên nhân gây táo để khắc phục, ví dụ bé tớ hồi xưa nguyên nhân gây táo là do chuyển từ cháo sang cơm nhanh quá nên ko thích ứng kịp, khắc phục điểm này cái là ok luôn
    • 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .Sonic. Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, ko rõ bé bao tháng rùi nhỉ, nếu bị nhẹ thì chỉ cân cải thiện khâu ăn uống, nếu nặng rồi thì cần kết hợp dùng thuốc nữa mẹ nó ah
    Điều quan trọng nhất là cố gắng tìm rõ nguyên nhân gây táo để khắc phục, ví dụ bé tớ hồi xưa nguyên nhân gây táo là do chuyển từ cháo sang cơm nhanh quá nên ko thích ứng kịp, khắc phục điểm này cái là ok luôn
    Vâng nhưng bây giờ em mới biết là do con em dùng kháng sinh bị mất cân bằng hệ tiêu hóa!Từ sáng giờ bé đã tự ị 2 lần rồi , phân mềm.Một tuần nay chống chọi với táo bón rồi hôm nay mới tạm thở phào một tý!Đúng từ thứ 7 tuần trước em đã bắt đầu cho bé uống cốm vi sinh zincibio , thuốc thông táo hoa linh và thuốc bắc của ông họ hàng bốc cho cộng với chế độ ăn nhiều rau quả chín uống nhiều nước sữa aptamil của UK.Phân của bé cứ mềm ra dần dần ạ!Lúc đầu thì toàn phân cứng thồi, mấy hôm sau chỉ cứng đoạn đầu còn đoạn sau mềm đến hôm nay thì mềm hoàn toàn rồi.:LoveStruc:Mẹ nhìn phân con mà cứ xuýt xoa mãi ko muốn vứt đi ý!
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc mừng hai mẹ con nhé, bé nhà mình cũng vậy, mỗi khi con ị ra được 1 cục bé như cứt dê, là khóc thét lên. Thương con lắm. Thế là mình quyết tâm tìm mọi cách, nhưng đúc kết lại là, mình cũng cân bằng giữa hoa quả (mỗi loại một ít, cho con 1 ngày ăn được nhiều loại quả) bổ sung thêm rau dễ tiêu hoá như mồng tơi, khoai lang, cải mâm xôi, râu ngót... Và 1 điều quan trọng, mình thấy hiệu quả nhất là mình nấu bột săn dây lên, sau đó đổ sữa mà con hay uống vào quấy đều cho đến khi bột sắn không bị vón cục nữa (điều này rất quan trọng vì bé nhà mình không chịu ăn bột sắn quấy, nếu không đánh tan ra bé hay bị hóc ở cuống họng, dễ bị nôn).
    Trộm vía con cũng đỡ hơn rất nhiều, nhiều khi cu cậu tự ị rồi khóc cho người nhà thay. Hihi...
    Yêu con nhiều, Bin ếch của bố mẹ.
    :cool::cool::cool:
    0m: 3,1kg 1m: 4,2kg 2m: 6kg 3m:6,9kg 4m:7,5kg
    • 3,408 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Vâng nhưng bây giờ em mới biết là do con em dùng kháng sinh bị mất cân bằng hệ tiêu hóa!Từ sáng giờ bé đã tự ị 2 lần rồi , phân mềm.Một tuần nay chống chọi với táo bón rồi hôm nay mới tạm thở phào một tý!Đúng từ thứ 7 tuần trước em đã bắt đầu cho bé uống cốm vi sinh zincibio , thuốc thông táo hoa linh và thuốc bắc của ông họ hàng bốc cho cộng với chế độ ăn nhiều rau quả chín uống nhiều nước sữa aptamil của UK.Phân của bé cứ mềm ra dần dần ạ!Lúc đầu thì toàn phân cứng thồi, mấy hôm sau chỉ cứng đoạn đầu còn đoạn sau mềm đến hôm nay thì mềm hoàn toàn rồi.:LoveStruc:Mẹ nhìn phân con mà cứ xuýt xoa mãi ko muốn vứt đi ý!
    Chúc mừng 2 mẹ con nhé, khổ thân con táo cả 1 tuần, như mình lớn rùi mà chỉ cần táo đến ngày thứ 2 là khổ sở rùi
    Chúc cho bé luôn mau ăn, chóng lớn, mạnh khỏe nha
    • 1,876 Bài viết

• 2,938 Được cảm ơn

Táo bón tốt nhất nếu bé đã ăn đc bột thì mẹ nó nghiền khoai lang ra quấy bột cho bé là hết ngay thôi, nếu chưa ăn bột thì lấy đu đủ ninh ra lấy nước pha sữa phân cũng mềm, hoặc giá xay nhuyễn vừng đen đun lọc lấy nước pha sữa
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trước con mình cũng bị như vậy đấy mình cho cháu uống nước mận Veta hiệu quả lắm. Nếu cháu trên một tuổi thì uống 1/2 lọ một ngày còn lại mẹ uống(vì ko để được qua ngày khi đã mở nắp). Bạn thử xem !:Smiling:
    • 9,535 Bài viết

• 54,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukuruza Xem bài viết
    Mẹ bé ơi, mình chưa có con nên mình không biết đối với bé con thì như nào. Đối với mình, mình cũng bị táo và đi ngoài ra máu tươi dẫn đến nứt hậu môn. Mình vừa phải đi phẫu thuật về đây. Trước hết mình nghĩ bạn phải cho bé đi khám bác sĩ, để bác sĩ cho thuốc cần thiết. Thuốc nó có dạng viên đạn, nhét vào hậu môn nó tan ra như nến chảy ấy. Thuốc có chứa các chất làm vết nứt mau lành. Mình nghĩ bé con còn nhỏ nên chắc sẽ lành mau thôi. Mình nằm bệnh viện mà thấy toàn người lớn với người già ko à, không có trẻ con nên mình nghĩ trẻ con chỉ cần nhét thuốc thôi là lành, ko phải phẫu thuật gì đâu. Mình kể ra trường hợp bản thân không phải để dọa bạn đâu mà mong bạn đưa bé đi bác sĩ ngay để bác sĩ cho thuốc sớm, nhanh lành. Bệnh này mình người lớn bị mà còn khổ lên khổ xuống huống chi bé con. Mong bé mau lành bệnh nha!!!!
    Khoai lang nhé
    Cứ khoai lang luộc, nướng,rán hoặc nghiền nhỏ cho thêm vào cháo
    Mình mất công tạo hình rồi rán cho rất nhiều cháu bé bị táo bón rồi, cháu nào ăn đến ngày thứ 2 cũng thấy gọi bác rối rít khoe cứt
    Đừng ham ngũ sắc làm chi
    Trời xanh kia có dễ gì cũ đâu
    • 487 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Lúc trước bé mình khoảng 03 tháng tuổi cũng bị như vậy thì mình nấu hoa cúc tàu lấy nước cho bé uống như uống nước bình thường vậy thui. mẸ NÓ RA TIỆM THUỐC BẮC hay tiệm thuốc tàu mà mua 5k - 10k
    Trước khi chuẩn bị bé ịa thì mẹ nó lấy bông gòn thấm nước ấm lau qua hậu môn hoặc lấy khăn ướt lau qua hậu môn để làm mềm giản da hậu mêm cho bé dễ đi..
    Theo kinh nghiệm củ mình là thế đấy!!:Smiling:
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 5 tháng cũng bị vậy,mình mua Bio kis về cho bé uống,thấy rất hiệu quả.bạn thử mua cho con uống đi.
    Abum ảnh của con nè!http://m.flickr.com/photos/nmyu/
    • 113 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bé nhà em uống kháng sinh nhiều nên cũng bị táo bón suôt.uống men tiêu hóa và Ceelin cũng đỡ rồi.nhưng mấy hôm nay cứ đi vệ sinh là kêu đau, liệu có phải bé bị trĩ nội k các mẹ?
    Các mẹ ghé thăm bố con cháu nhé.Thanks![/SIZE]:LoveStruc:

http://ngaycuachacungbobby.com/index...hi/detail/861/
    [SIZE="4"][COLOR="blue"]
    • 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

chắc lại bị nứt hậu môn rồi mẹ nó ạ! em bé thì thường bị nứt hậu môn hoặc sa trực tràng thôi mẹ nó ạ!dạo này cu nhà em ngày nào cũng ăn 4 quả mận úc xay tình hình tiến triển tốt hơn!
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chắc lại bị nứt hậu môn rồi mẹ nó ạ! em bé thì thường bị nứt hậu môn hoặc sa trực tràng thôi mẹ nó ạ!dạo này cu nhà em ngày nào cũng ăn 4 quả mận úc xay tình hình tiến triển tốt hơn!
    huhu mẹ nó ơi cứu tớ với, bé nhà tớ bị táo từ lúc hơn 6th, giờ 8th rồi mà ko đỡ, cho mình số điện thoại của bạn để mình hỏi kinh nghiệm với. tớ chêt mất vì con táo quá
    • 294 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Bạn ơi cho con ăn khoai lang và hoa quả nhé, đặc biẹt là chuối và đu đủ chín. Bé nhà mình trước cũng có luc bị ra vài giọt máu khi đi ngoài vì hâu môn hơi bị rách, bg vẫn hay táo lắm, hôm nào thiếu khoai là y như lại táo
    • 236 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong071283 Xem bài viết
    huhu mẹ nó ơi cứu tớ với, bé nhà tớ bị táo từ lúc hơn 6th, giờ 8th rồi mà ko đỡ, cho mình số điện thoại của bạn để mình hỏi kinh nghiệm với. tớ chêt mất vì con táo quá
    bạn ơi kinh nghiệm thì mình cũng đã ghi hết ở trên này rồi mà nhưng nếu muốn biết rõ hơn thì cứ gọi cho mình theo số 01239322822 nhé! ước gì tất cả các con đều khỏi bệnh táo bón để các mẹ yên tâm còn kiếm tiền nuôi các con!
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình bạn thử cho con uống 2,3 thìa nhỏ nước rau diếp cá,vừa mát liại chữa được táo bón. Bé nhà mình uống xong hết táo luôn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 259 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

ui khổ thân bé nhà chị quá, đợt sinh xong em cũng bị táo rồi chảy máu nứa hậu môn dẫn đến trĩ thông thường bệnh này người già bị nhiều hơn nhưng ko có nghĩa là trẻ ko bị, chị nên cho bé đi khám luôn đi vì bị đau khó chịu lắm lắm, không phải cứ có cục lòi ra ở hậu môn mới là trĩ đâu chị nhé mà còn có cả trĩ nội ở bên trong mà mình ko nhìn thấy nên chị hãy cho bé đi khám luôn đi chứ táo bọn thế thì nặng quá rồi
    Trở thành bố mẹ ku Bo là niềm hạnh phúc lớn trong đời!
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4