Sự phát triển

công thức tính trọng lượng cơ thể của bé từ 1-6 tháng tuổi...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mới sưu tầm được công thức này các mẹ tham khảo nhé!
    Trọng lượng khi mới sinh(gam)+ (số tháng tuổi*500

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,841 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Mình nghĩ là như thế này thì hơi ít nhỉ. Vì con mình sinh ra to, 3,7kg rồi, mà tính theo công thức này thì 6 tháng chỉ cần được 6,7kg là được??? Thế thì những bạn mà đẻ ra 3kg, thì 6 tháng chỉ cần được 6kg à? Thế thì có vẻ hơi còi quá nhỉ????

Quỹ CLB bé T11/2007:
    Cập nhật ngày 27/11/2013: 6.775.079 đồng

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu dành cho bé lớn thì thấy đúng đó, con mình sinh 3.9kg, giờ 20 tháng, theo công thức thì con mình nặng khoảng 14kg, thực tế là nặng 14.5kg cũng gần đúng

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lúc đầu mình cũng nghĩ như meruaconsoc đấy và mình có hỏi lại bác sĩ,ông ý bảo như thế là tiêu chuẩn.Chỉ vì tâm lý các mẹ lúc nào cũng muốn con bụ bẫm nên thấy bé.trong các sách mình đọc đều thấy viết đến 6 tháng tuổi thì trong lượng cơ thể của bé tăng gấp đôi lúc sinh.

• 281 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Theo công thức bạn đưa ra thì em bé nhà mình không bị nhẹ cân rồi, lúc sinh bé nhà mình được 3kg, giờ được tròn 4 tháng 5.5kg. Thế mà mình cho bé đến tư vấn ở VDD bác sỹ nói nhẹ cân làm mình buồn và lo cho con quá. Không hiểu chuẩn về cân nặng của bác sỹ tính theo công thức nào các mẹ nhỉ. Trong diễn đàn có chủ đề về con chậm lên cân, các mẹ vào đây mà tính trọng lượng cho con sẽ đỡ lo.

• 58 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo công thức này thì con em béo phì mất. Lúc sinh là 3.3 kg, giờ 3 tháng được 7 kg. Giờ bé mới đang tập lẫy, chưa lẫy được, hay tại mông nặng quá nhỉ?:Laughing:

• 1,382 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Các bạn ạ ,trọng lượng cơ thể có cân đối hay ko phải kèm theo chiều dài . Như con tớ 6 tháng dài 72cm nặng 9kg ko bác sĩ nào nói béo cả . Các bác sĩ bên Ý đều nói em bé phát triển tốt . Nếu con tớ mà nặng có 7,8 ký (gấp đôi cân nặng lúc mới sinh ) là thiếu ký so với chiều dài đó.Các bạn khi theo dõi sự phát triển của con phải xem cả chuẩn Weight-for-lengh chứ không chỉ Weight-for-age hay Lengh-for-age ko đâu...

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

maiforte nói rất đúng mình bổ sung thêm phát triển chiều cao so với cách tính cân năng này nhe!TRung bình mỗi tháng tăng khoảng 2,5cm.Các mẹ thử đo kiểm tra đi nhé!

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khải Nhi Xem bài viết
    nếu dành cho bé lớn thì thấy đúng đó, con mình sinh 3.9kg, giờ 20 tháng, theo công thức thì con mình nặng khoảng 14kg, thực tế là nặng 14.5kg cũng gần đúng
    với em bé trên một tuổi thi áp dụng công thức này: số tuổi*2 + 7kg.

• 1,253 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khải Nhi Xem bài viết
    Mi nhà mình hồi khám U7 tức 2 tuổi nặng 13kg cao 85 bị bác sĩ bảo là hơi nặng cân và khuyên lưu ý trong ăn uống rồi.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3