• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 21 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà mình ơi!
    em nghe nói con trai ẩn tuổi mẹ (tức là cùng cầm tinh một con giáp với mẹ ý) vừa vất vả vừa nghèo khó. cái này có đúng ko nhỉ

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 111 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng không tin nhiều nhưng gia đình nhà chồng mình thì quả đúng như vậy: Bố chồng và em chồng cùng một tuổi, mẹ chồng và chồng mình cùng một tuổi. Nói chung là rất vất vả, cả bố mẹ cả con cái, bố mẹ thì lục đục không hạnh phúc, kiếm được tiền đấy nhưng rồi cũng chẳng được hưởng...em trai chồng thì năm nay 24 tuổi mà chưa học hành, làm được việc gì ra hồn cả.
    Nói chung mấy vấn đề này khó nói lắm, mẹ nào có kiến thức về tử vi thì chỉ giáo thêm.

• 3,580 Bài viết

• 8,016 Được cảm ơn

Mình thì thấy không đúng . Mình biết 1 nhà, mẹ con cùng 1 tuổi mà giàu ôi thôi là giàu. Mà 2 vợ chồng từ 2 bàn tay trắng tạo dựng cơ nhiệp nên bà vợ hơi lớn tuổi 1 chút mới sinh con. Bây giờ nhà này đi nước ngoài cứ như đi chợ

• 21 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Zai nhà em ẩn tuổi mẹ đây ạ. hic hic. Lại còn giống mẹ nữa chứ. Thôi thì cứ gọi là cái câu "con trai ẩn tuổi mẹ" "con trai giống mẹ khó 3 đời" nó cứ vận vào người ý ạ. khổ thế chứ lị. Cơ mà em giống bố mừ =))

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bong Xem bài viết
    Nhà mình ơi!
    em nghe nói con trai ẩn tuổi mẹ (tức là cùng cầm tinh một con giáp với mẹ ý) vừa vất vả vừa nghèo khó. cái này có đúng ko nhỉ
    Ui,sao mình nghe mẹ chồng mình nói,con trai ẩn tuổi mẹ,con
    gái ẩn tuổi cha là nhà ăn nên làm ra:Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 439 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

cái này mình thấy cũng chăng đúng.Nếu con trai ẩn tuổi mẹ mà khiến bố mẹ khó làm ăn thì với nhà chồng mình, mình thấy hoàn toàn ngược lại.
    Mẹ chồng có 3 ông con thì con đầu và con út đều ẩn tuổi mẹ.Nhưng làm ăn thì mình thấy khấm khá lắm, nói chung nhìn lên ko bằng ai nhưng nhìn xuống cũng ko ai bằng mình.
    Còn mình và con trai cũng ẩn tuổi nhau, cũng mong ăn nên làm ra đây.

• 158 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

tớ nghĩ chẳng phải, do tuổi với cung mệnh thì xung khắc nhau thôi chứu có nahf con trai ẩn tuổi mẹ vẫn giàu, cónhaf chẳng ẩn cũng liêu xiêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 708 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohuy03 Xem bài viết
    Ui,sao mình nghe mẹ chồng mình nói,con trai ẩn tuổi mẹ,con
    gái ẩn tuổi cha là nhà ăn nên làm ra:Battin ey:
    Mình lại nghe nói "gái trùng tuổi cha giàu ba đụt, trai trùng tuổi mẹ đụn 3 đời" (không biết viết có đúng không nữa :Smiling. Nghe vậy nhưng chưa có cơ hội kiểm nghiệm. Mẹ nào có cơ hội kiểm nghiệm thì lên tiếng cho chị em biết với nha.
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 2,230 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Nhà mình thì con trai ẩn tuổi bố. Hôm trước đi xem bà thầy bói bảo nó sẽ rất hay ốm. Mà nó hay ốm thật. huhu. Chẳng biết có cách nào hóa giải ko các mẹ nhỉ?
    Quang Anh

Em Be

• 351 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

đúng chị ạ , với nhà em thì là đúng ,rất đúng là khác
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6