• 1 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 21 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà mình ơi!
    em nghe nói con trai ẩn tuổi mẹ (tức là cùng cầm tinh một con giáp với mẹ ý) vừa vất vả vừa nghèo khó. cái này có đúng ko nhỉ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 111 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng không tin nhiều nhưng gia đình nhà chồng mình thì quả đúng như vậy: Bố chồng và em chồng cùng một tuổi, mẹ chồng và chồng mình cùng một tuổi. Nói chung là rất vất vả, cả bố mẹ cả con cái, bố mẹ thì lục đục không hạnh phúc, kiếm được tiền đấy nhưng rồi cũng chẳng được hưởng...em trai chồng thì năm nay 24 tuổi mà chưa học hành, làm được việc gì ra hồn cả.
    Nói chung mấy vấn đề này khó nói lắm, mẹ nào có kiến thức về tử vi thì chỉ giáo thêm.
    • 3,578 Bài viết

• 8,025 Được cảm ơn

Mình thì thấy không đúng . Mình biết 1 nhà, mẹ con cùng 1 tuổi mà giàu ôi thôi là giàu. Mà 2 vợ chồng từ 2 bàn tay trắng tạo dựng cơ nhiệp nên bà vợ hơi lớn tuổi 1 chút mới sinh con. Bây giờ nhà này đi nước ngoài cứ như đi chợ
    • 21 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Zai nhà em ẩn tuổi mẹ đây ạ. hic hic. Lại còn giống mẹ nữa chứ. Thôi thì cứ gọi là cái câu "con trai ẩn tuổi mẹ" "con trai giống mẹ khó 3 đời" nó cứ vận vào người ý ạ. khổ thế chứ lị. Cơ mà em giống bố mừ =))
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bong Xem bài viết
    Nhà mình ơi!
    em nghe nói con trai ẩn tuổi mẹ (tức là cùng cầm tinh một con giáp với mẹ ý) vừa vất vả vừa nghèo khó. cái này có đúng ko nhỉ
    Ui,sao mình nghe mẹ chồng mình nói,con trai ẩn tuổi mẹ,con
    gái ẩn tuổi cha là nhà ăn nên làm ra:Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

cái này mình thấy cũng chăng đúng.Nếu con trai ẩn tuổi mẹ mà khiến bố mẹ khó làm ăn thì với nhà chồng mình, mình thấy hoàn toàn ngược lại.
    Mẹ chồng có 3 ông con thì con đầu và con út đều ẩn tuổi mẹ.Nhưng làm ăn thì mình thấy khấm khá lắm, nói chung nhìn lên ko bằng ai nhưng nhìn xuống cũng ko ai bằng mình.
    Còn mình và con trai cũng ẩn tuổi nhau, cũng mong ăn nên làm ra đây.
    • 158 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

tớ nghĩ chẳng phải, do tuổi với cung mệnh thì xung khắc nhau thôi chứu có nahf con trai ẩn tuổi mẹ vẫn giàu, cónhaf chẳng ẩn cũng liêu xiêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 709 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohuy03 Xem bài viết
    Ui,sao mình nghe mẹ chồng mình nói,con trai ẩn tuổi mẹ,con
    gái ẩn tuổi cha là nhà ăn nên làm ra:Battin ey:
    Mình lại nghe nói "gái trùng tuổi cha giàu ba đụt, trai trùng tuổi mẹ đụn 3 đời" (không biết viết có đúng không nữa :Smiling. Nghe vậy nhưng chưa có cơ hội kiểm nghiệm. Mẹ nào có cơ hội kiểm nghiệm thì lên tiếng cho chị em biết với nha.
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Nhà mình thì con trai ẩn tuổi bố. Hôm trước đi xem bà thầy bói bảo nó sẽ rất hay ốm. Mà nó hay ốm thật. huhu. Chẳng biết có cách nào hóa giải ko các mẹ nhỉ?
    Quang Anh

Em Be
    • 351 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

đúng chị ạ , với nhà em thì là đúng ,rất đúng là khác
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:
    • 350 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

ko biết các nhà khác thế nào chứ bạn em ẩn tuổi mẹ, nhà giàu nứt đố đổ vách, to tướng ở trên hàng đào ý, Là giai hàng đào mà ngoan, ko chơi bời, học xây dựng ra kiếm tiền cũng được. Mẹ bạn ý thì sướng thôi rồi, chồng chiều, con ngoan, giàu có. Nhưng mà bạn sn 1984, chưa có vợ, chưa có người yêu ko biết có bị gọi là lận đận tình duyên ko
    • 252 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Nhà mình con trai ẩn tuổi mẹ nè, chả biết sau này ra sao nhưng chấm lá số tử vi của anh ý nói cha mẹ thì khá nhưng anh ý phải đi xa mới làm ăn được, Như em gái mình cũng con gái ẩn tuổi cha mà hai cha con khac nhau một trời một vực luôn. Công việc của nó cũng chẳng suôn sẻ gì.

thôi trời kêu ai nấy dạ
    • 1,454 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Nhà mình con trai cũng ẩn tuổi mẹ. Chắc phải 20 năm nữa mới vào đây trả lời topic đc.
    • 2,666 Bài viết

• 5,947 Được cảm ơn

Lúc em sinh con gái ẩn tuổi mẹ, ai cũng nói chuyến này bố mẹ không ngóc đầu nổi luôn.

Sau này đi xem bói cho con thì ai cũng nói con xinh năm ẩn tuổi mẹ kiểu này thì ba mẹ 3 năm khốn đốn. Nhẹ thì làm ăn te tua. Nặng thì chia cắt cha mẹ.

Còn em thì đi xem bói cho mình cũng bị nói con bé sinh ra thì khắc cha hoặc mẹ, may quá bọn em chia tay nhau là đúng vì như vậy 2 đứa sẽ làm ăn tốt. Chứ nếu ở cạnh nhau thì lụn bại rồi.

Hồi lúc đó cũng thấy sinh con mà đủ chuyện xảy ra, mạng con cực lớn. Sinh xong thì công việc của bố nó cũng te tua mà mẹ nó cũng chán đời. Nhưng các thầy bảo ráng giữ con bên mình, đừng giao cho cha nó thì tự nhiên con sẽ có lợi cho mẹ lắm, ý nói về mặt tài lộc í ạ.

Nhiều thầy nói nhiều kiểu, nhưng tựu chung là con em khắc cha mẹ ít thì 3 năm, nặng thì 8 năm.

Còn so sánh lá số 2 mẹ con thì có truyền tin và sau này em nhờ con lắm....hihihi... Dù gì em sinh con cũng là thuận theo tự nhiên chứ không xem ngày tháng, xếp lịch... nên tốt xấu em nghĩ là do Trời. Xấu thì cũng do Nghiệp của mình chưa đủ tạo Phúc cho con thôi. Chứ con trẻ hoàn toàn không có lỗi, thế nên càng phải thương con nhiều hơn.
    • 389 Bài viết

• 1,039 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Lúc em sinh con gái ẩn tuổi mẹ, ai cũng nói chuyến này bố mẹ không ngóc đầu nổi luôn.

Sau này đi xem bói cho con thì ai cũng nói con xinh năm ẩn tuổi mẹ kiểu này thì ba mẹ 3 năm khốn đốn. Nhẹ thì làm ăn te tua. Nặng thì chia cắt cha mẹ.

Còn em thì đi xem bói cho mình cũng bị nói con bé sinh ra thì khắc cha hoặc mẹ, may quá bọn em chia tay nhau là đúng vì như vậy 2 đứa sẽ làm ăn tốt. Chứ nếu ở cạnh nhau thì lụn bại rồi.

Hồi lúc đó cũng thấy sinh con mà đủ chuyện xảy ra, mạng con cực lớn. Sinh xong thì công việc của bố nó cũng te tua mà mẹ nó cũng chán đời. Nhưng các thầy bảo ráng giữ con bên mình, đừng giao cho cha nó thì tự nhiên con sẽ có lợi cho mẹ lắm, ý nói về mặt tài lộc í ạ.

Nhiều thầy nói nhiều kiểu, nhưng tựu chung là con em khắc cha mẹ ít thì 3 năm, nặng thì 8 năm.

Còn so sánh lá số 2 mẹ con thì có truyền tin và sau này em nhờ con lắm....hihihi... Dù gì em sinh con cũng là thuận theo tự nhiên chứ không xem ngày tháng, xếp lịch... nên tốt xấu em nghĩ là do Trời. Xấu thì cũng do Nghiệp của mình chưa đủ tạo Phúc cho con thôi. Chứ con trẻ hoàn toàn không có lỗi, thế nên càng phải thương con nhiều hơn.
    Có cô con gái vừa xinh vừa nhanh nhẹn như BZ thì có lụi tớ cũng muốn, con cái là trời cho. :Rose::Rose::Rose:

Số là do trời, do mình, lúc phân tích thế này, lúc tin thế khác, căn bản là tự mình biết điều chỉnh và tận hưởng cs của mình là hạnh phúc!
    • 996 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Theo mình biết thì thuận là con gái ẩn tuổi cha, con trai ẩn tuổi mẹ đều tốt. Còn nghịch là con trai ẩn tuổi cha, còn con gái ẩn tuổi mẹ mới ko hay lắm. ANW, chỉ là cho vui. Ý chí và nghị lực sẽ vượt lên trên số phận. :Rose:
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • 394 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹKuBi Xem bài viết
    Nhà mình thì con trai ẩn tuổi bố. Hôm trước đi xem bà thầy bói bảo nó sẽ rất hay ốm. Mà nó hay ốm thật. huhu. Chẳng biết có cách nào hóa giải ko các mẹ nhỉ?
    Trẻ con phần lớn rất hay ốm vặt, nhưng cứ qua cái tầm 5,6 tuổi là ổn hết. Mẹ nó cứ lo không đâu.
    Mẹ đi làm
    Từ sáng sớm
    Dạy thổi cơm
    Mua thịt cá
    Em kề má
    Được mẹ thơm
    Ơi mẹ ơi
    Con yêu mẹ quá !

Chìa khóa của niềm vui nằm trong tay con
    • 257 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng chồng tớ trùng tuổi mẹ chồng đây, đặt một cục gạch ở đây vậy, haiza!
    Cuộc sống là muôn màu, vậy chúng ta hãy tự tô màu cho cuộc sống của mình!
    • 12,748 Bài viết

• 8,803 Được cảm ơn

con tớ ẩn tuổi tớ. Nhưng tớ chả tin, hihi, tớ có 1 niềm tin mãnh liệt là con tớ sẽ khá hơn bố mẹ nó
    • 2,892 Bài viết

• 1,644 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bong Xem bài viết
    Zai nhà em ẩn tuổi mẹ đây ạ. hic hic. Lại còn giống mẹ nữa chứ. Thôi thì cứ gọi là cái câu "con trai ẩn tuổi mẹ" "con trai giống mẹ khó 3 đời" nó cứ vận vào người ý ạ. khổ thế chứ lị. Cơ mà em giống bố mừ =))
    Bạn ơi, cái dòng đỏ đỏ ấy bạn kiểm chứng chưa. Nếu đúng thế thì .... :Crying:. Con trai tớ là bản photo của mẹ
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3