3 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc bé bị kiết rồi, gọi điện nhờ 1080 tư vấn trước đi chị, rồi cho bé đi khám
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mình hỏi bác sỹ đến tắm cho bé thì thấy bảo không sao, chỉ là do ăn một vài loại sữa sẽ tiêu hóa ra phân xanh, điển hình là sữa Wakodo của Nhật. Tuy nhiên mình không biết sữa Hero Baby của Tây Ban Nha mà mình đang cho bé nhà mình ăn thì sao. Có mẹ nào có kinh nghiệm cho con dùng qua sữa này thì bảo cho mình với!
    • 1,255 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

bé nhà mình ăn similac cũng đi phân xanh và thối y như vậy, ko sao đâu mà.
    • 1,297 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

có thể bé nhà bạn k dung nạp đường lacsoto, bạn nên đại lý sữa hỏi mua sửa cho trẻ k dung nạp đc đường lacsoto là bé sẽ khỏi.
    • 92 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Ko sao mẹ nó nhé. Bé hoàn toàn bình thường, do bé ăn sữa thôi. Hồi xưa nhóc nhà mình chả ăn tí sữa ngoài nào, hoàn toàn sữa mẹ mà chỉ xì xoẹt đúng 1 tháng hơn hòa cà hoa cả xong rồi thì đi phân vàng hơi xanh 1 đoạn đầu thôi, sền sệt, mịn khuôn, thúi kinh và đều đặn 2 ngày 1 lần ( mình cũng phải hỏi bác sỹ mãi nào là có vấn đề gì ko, có táo ko, có rối loạn TH ko....? => được bác sỹ Nhi két luận xanh rờn, ngoài 1 tháng mà đã đi phân thế là đường tiêu hóa rất tốt đấy, sau này sẽ ít bị tiêu chảy hay RLTH đâu, hờ hờ vui quá)

Mình cũng chỉ biết nghe thế xong theo dõi con thì thế này. Đều đặn cách ngày mới ị (1 lần duy nhất ạ) tức là 2 ngày ị 1 lần đó, phân khuôn đầu hơi xanh còn lại thì vàng hoặc nhiều khi xanh xanh vàng vàng, mà chả ăn tí sữa ngoài nào ạ. Theo dõi cân nặng thì như sau. Tháng đầu lên 1kg, tháng 2 lên 9 lạng, tháng 3 lên 8 lạng (Có vẻ là ko lên nhiều cân, nhiều e bé những tháng đầu lên ác lắm toàn hơn 1kg, 1.4, 1.5kg thôi => ngưỡng mộ). Hàng tháng vẫn lên cân đều đặn 7 lạng, 6 lạng, 5 lạng, 4 lạng, 3 lạng ..... Đến khi ăn dặm (5.5 th ăn dặm thì 6 tháng là đi đều đặn ngày 1 lần duy nhất, phân vàng khuôn đẹp tuyệt vời) cân nặng tăng hàng tháng thì ngoài 6 tháng cũng chỉ 3-4-5 lạng nhưng nói chung là đều tăng, ít khi ko tăng lắm. 1 năm được 10.5kg và hiện giờ là hơn 12.5 tháng được suýt 11kg rồi, trộm vía. Lại nói vụ bác sỹ bảo đường tiêu hóa tốt do ít tháng mà đã ko xì xoẹt, đi khuôn mềm xanh vàng, thúi thì quả đúng với con nhà mình. Từ sinh ra tới 11thang chưa hề 1 lần bị đi ngoài, 1-2 lần bị táo do quên ị/đổi sữa .... Gần 12 th thì trộm mụ, ko biết do bà nội cho ăn lươn ko hợp hay là thế nào tự dưng bị đi ngoài 2 lần/ngày rồi 3 lần/ ngày(tối đa là 3 lần thôi chưa bao giờ 4l/ngày), phân lổn nhổn và chua ạ. Giời ơi, sốt hết cả ruột vì nghĩ bé tự khỏi vì cũng tự tin con mình đường tiêu hóa từ bé tốt nhưng 3 ngày vẫn đi thế (vẫn ăn uống bình thường, chơi phá các kiểu) sốt ruột mình phải cho bé uống men bio acimon 2-3 gói/ngày + ăn cháo thịt nạc/gà với chỉ cà rốt, lá mơ, chuối xanh non cả vỏ => thế là khỏi thôi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 196 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thằng ku nhà mình cũng hơn 2 tháng, lúc đầu dùng sữa gì của Nga í.. đi phân sống. Hỏi bác sĩ bảo ko hợp vì có thể nó nhiều chất và không hấp thụ được nên phân bị sống, chuyển sang NAN .. tuy ít chất hơn nhưng bù lại mọi thứ đều okie. Bạn thử xem nhé
    Bean:
    NB : 3kg; 1m : 4,2kg, 2m : 5,4kg, 3m :6,4kg, 4m : 7,2kg, 5m : 8kg, 6m: 8,9kg

http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=3&theater
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thấy bác sĩ nói phân bé nên màu vàng là tốt nhất, còn nếu có màu xanh ( kiểu như xanh rêu ý), màu nâu hoặc màu đen thì do bé bị rối loạn tiêu hóa. Bạn mình có dạo con lười ăn, pha sữa cho con toàn để 2 hoặc 3 tiếng, cứ hâm nóng đi hâm nóng lại cho con ăn thì phân đi màu xanh và có mùi rất tanh, sau đi khám mới biết do sữa để lâu bị lên men nên bé uống vào mới bị như vậy.
    • 63 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Con mình đã được 2 tháng 20 ngày. Thời gian từ 1,5 tháng tới 2 tháng bé cũng bị tình trạng y như bạn. Mình đã mất rất nhiều đêm để search trên mạng, tìm hiểu và cả tư vấn bác sĩ về vấn đề này. Bạn có thể search trên mạng có một bài viết rất dài về phân màu xanh và có mùi hôi, còn theo ý kiến của mình, sau khi đã tìm hiểu và trải qua time trên, mình chỉ tựu chung lại một số ý kiến ngắn gọn. Thật ra phân màu xanh, sền sệt, bết bết và có mùi hôi (rất hôi), là dấu hiệu của việc Rối loạn tiêu hóa, chỉ có điều không có gì nguy hại và nghiêm trọng tới mức phải đi khám bác sĩ, nhưng mà cũng không nên để tình trạng đó kéo dài, bằng một số cách khắc phục như: Nếu bé bú sữa ngoài, xem lại độ nóng của sữa, khi bé bú lâu quá chưa hết do mải ngủ thì phải hâm lại. Có thể bé bú ít nên sữa nằm lâu trong ruột. Ngược lại nếu bé bú nhiều và nhanh quá thì sữa xuống ruột chưa kịp chuyển hóa gì gì đó như bạn gì nói ở trên thì phân cũng sẽ bị màu xanh. Còn nguyên nhân do sữa của Nhật hay không thì có thể cũng có nhưng mình cũng biết nhiều bé bú loại sữa đó mà ko bị phân màu xanh nên mình nghĩ nguyên nhân này ko phải là tuyệt đối. Con mình y chang như con bạn bây giờ khi bé 1,5 tháng, có lúc 3 ngày nó mới ị mình cũng rất lo lắng. Bạn thử tuân thủ một lịch bú đủ và đảm bảo về mặt thời gian cho bé và các vấn đề về nước xem, nếu như con mình, bây giờ đã hoàn toàn cải thiện được vấn đề đó. Mình không vội đổi sữa cho con và bây giờ thì mọi thứ đã ok.
    We are "TheBiz"
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Oc_xinh Xem bài viết
    Ko sao mẹ nó nhé. Bé hoàn toàn bình thường, do bé ăn sữa thôi. Hồi xưa nhóc nhà mình chả ăn tí sữa ngoài nào, hoàn toàn sữa mẹ mà chỉ xì xoẹt đúng 1 tháng hơn hòa cà hoa cả xong rồi thì đi phân vàng hơi xanh 1 đoạn đầu thôi, sền sệt, mịn khuôn, thúi kinh và đều đặn 2 ngày 1 lần ( mình cũng phải hỏi bác sỹ mãi nào là có vấn đề gì ko, có táo ko, có rối loạn TH ko....? => được bác sỹ Nhi két luận xanh rờn, ngoài 1 tháng mà đã đi phân thế là đường tiêu hóa rất tốt đấy, sau này sẽ ít bị tiêu chảy hay RLTH đâu, hờ hờ vui quá)

Mình cũng chỉ biết nghe thế xong theo dõi con thì thế này. Đều đặn cách ngày mới ị (1 lần duy nhất ạ) tức là 2 ngày ị 1 lần đó, phân khuôn đầu hơi xanh còn lại thì vàng hoặc nhiều khi xanh xanh vàng vàng, mà chả ăn tí sữa ngoài nào ạ. Theo dõi cân nặng thì như sau. Tháng đầu lên 1kg, tháng 2 lên 9 lạng, tháng 3 lên 8 lạng (Có vẻ là ko lên nhiều cân, nhiều e bé những tháng đầu lên ác lắm toàn hơn 1kg, 1.4, 1.5kg thôi => ngưỡng mộ). Hàng tháng vẫn lên cân đều đặn 7 lạng, 6 lạng, 5 lạng, 4 lạng, 3 lạng ..... Đến khi ăn dặm (5.5 th ăn dặm thì 6 tháng là đi đều đặn ngày 1 lần duy nhất, phân vàng khuôn đẹp tuyệt vời) cân nặng tăng hàng tháng thì ngoài 6 tháng cũng chỉ 3-4-5 lạng nhưng nói chung là đều tăng, ít khi ko tăng lắm. 1 năm được 10.5kg và hiện giờ là hơn 12.5 tháng được suýt 11kg rồi, trộm vía. Lại nói vụ bác sỹ bảo đường tiêu hóa tốt do ít tháng mà đã ko xì xoẹt, đi khuôn mềm xanh vàng, thúi thì quả đúng với con nhà mình. Từ sinh ra tới 11thang chưa hề 1 lần bị đi ngoài, 1-2 lần bị táo do quên ị/đổi sữa .... Gần 12 th thì trộm mụ, ko biết do bà nội cho ăn lươn ko hợp hay là thế nào tự dưng bị đi ngoài 2 lần/ngày rồi 3 lần/ ngày(tối đa là 3 lần thôi chưa bao giờ 4l/ngày), phân lổn nhổn và chua ạ. Giời ơi, sốt hết cả ruột vì nghĩ bé tự khỏi vì cũng tự tin con mình đường tiêu hóa từ bé tốt nhưng 3 ngày vẫn đi thế (vẫn ăn uống bình thường, chơi phá các kiểu) sốt ruột mình phải cho bé uống men bio acimon 2-3 gói/ngày + ăn cháo thịt nạc/gà với chỉ cà rốt, lá mơ, chuối xanh non cả vỏ => thế là khỏi thôi
    Cám ơn mẹ nó vô cùng, những chia sẻ của mẹ nó đã cho mình thêm kinh nghiệm. Mình đã theo dõi con thêm vài hôm và con đã đi phân binh thường, mình cũng yên tam hơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em 2 thang tuoi, em khong co sua nen cho be uong sua ngoai hoan toan. khi uong sua Priso thi phan vang,dep nhung bi tao bon nen 3hom nay em chuyen sang uong similac eye Q Plus thi be di phan uot va co mau den vay co bi sao ko, giup em voi!!!!!!!!!
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6