• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Con em đi ngoài phân màu xanh. Bé mới hơn 2 tháng.

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giúp em với,
    con em 2 tháng tuổi, uống sũa ngoài hoàn toàn, lúc đầu em cho uống sữa Similac( gấu trắng thì phân sền sệt có màu vàng, em nghĩ như vậy là bình thường),nhưng vì sữa này không có DHA nên em đổi sang dùng loại khác, em cho dúng Prisolac Gold thì phân vàng,đẹp nhưng bón quá mỗi lần đi em bé khóc thấy thương. 3 hôm nay em đổi sang dùng Similac Eye Q Plus thì bé đi phân ướt nhưng lại có màu đen, em lo quá như vạy có làm sao không mong webtretho hướng dẫn cho em với.
    Em cám ơn nhiều nhiều!!!!
    • 1,963 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Con mình uống Nan pro thì output vàng nhưng táo. Uống Similac adv IQ plus thì phần sệt nhưng màu xanh rêu.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gicungduoc Xem bài viết
    Bạn nên cho đi khám sớm. Có thể bé bị RLTH. Ở tháng tuổi này thì output của bé phải vàng và không có muifthoois. Hồi con nhà mình cũng bằng tầm này, bị RLTH nhưng mình không biết, để đến lúc nặng thì chữa rất khổ. Đến bg con vẫn dễ dàng bị RLTH, ăn cũng ổn nhưng hầu như không tăng cân.

Nhưng mình cũng thấy nhiều bé ăn loại sữa Nhật nào đấy thì output cũng có màu xanh thì phải. Nhưng ouput không phải thúi đâu nhé.
    Hô hô hô...ai bảo bạn là tầm này phân không thối và phải có màu vàng? Nếu bé bú mẹ hoàn toàn thì màu như thế nào cũng do thức ăn của mẹ ảnh hưởng, mẹ ăn rau bina (rau chân vịt) là bé ị ra màu xanh ngay hehehe.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 164 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi samicbv Xem bài viết
    Thằng ku nhà mình cũng hơn 2 tháng, lúc đầu dùng sữa gì của Nga í.. đi phân sống. Hỏi bác sĩ bảo ko hợp vì có thể nó nhiều chất và không hấp thụ được nên phân bị sống, chuyển sang NAN .. tuy ít chất hơn nhưng bù lại mọi thứ đều okie. Bạn thử xem nhé
    Mình đang cho con dùng Nan đấy chứ, sợ sữa rau ít chất nên mới đổi sang Hero Baby thì như thế này đây, rồi đổi tiếp cho con sang Insulac, Frisolac Gold..con đều táo..bây giờ cuối cùng lại quay về Nan, con đã 4 tháng, ăn và ị đều OK. Lúc mới sinh con đc có 2,8kg sau 1 tháng đc 4kg, 2 tháng đc 4,9kg, 3 tháng đc 5,6kg, và bây giờ 4 tháng đc 6,2kg.
    • 1,306 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương Xem bài viết
    Con mình uống Nan pro thì output vàng nhưng táo. Uống Similac adv IQ plus thì phần sệt nhưng màu xanh rêu.
    đúng đấy, con mình cũng ăn similac IQ đi ị phân cũng màu xanh rêu luôn à, có lúc thì màu vàng, trộm vía ko bị táo là mẹ mừng rồi.
    • 1,963 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    đúng đấy, con mình cũng ăn similac IQ đi ị phân cũng màu xanh rêu luôn à, có lúc thì màu vàng, trộm vía ko bị táo là mẹ mừng rồi.
    Thế là mình có đồng minh, yên tâm rồi.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Con e cũng uống similac IQ, đi phân có mầu vàng sậm và lỏng nhưng không đến mức độ toàn nước, co mùi hơi khăm khẳm, có lúc lại vàng sậm hơi xanh, rồi có cả mùi hơi chua nữa. Vậy có sao không cac mẹ nhỉ?
    Con em tăng cân chậm lắm, mỗi tháng chi tăng khoảng 700 g thui, nhưng trộm mụ cháu khá cứng cáp, 2 tháng 20 ngày đã lẫy ngon lành rui.
    Nhân thể em hỏi các mẹ luôn về vụ sữa Similac IQ 1. Em mua sữa này ở ngoài Hà Nội thì sữa có vị hơi tanh như dầu gan cá, thế nhưng sữa em mua ở nhà bà ngoại( ngoại thành Hà Nội) thì sữa lại không có vị tanh như vậy mà bình thường và ngọt dịu. Kể cả sữa Similac IQ 1 bà nội nhà em mua bên Hưng Yên vị cũng giống loại này mà em mua ở nhà bà ngoại( sữa con em uống thừa em toàn giải quyết nốt cho đỡ phí nên mới thấy như vậy).
    Có mẹ nào biết giải thích giùm em với. Em xin chân thành cảm ơn!
    • 2,032 Bài viết

• 3,280 Được cảm ơn

Con em bú mẹ hoàn toàn, output lại ra màu xanh xanh, mà vẫn xì xoẹt hoa cà hoa cải có phải cháu bị rối loạn tiêu hóa không nhỉ. Lo quá

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn hai tháng dùng similac IQ 1 cũng đi phân xanh à, kham bác si bao bi RLTH nên phải cho uống men đó à
    • 100 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các mẹ lưu ý là trong thành phần sữa có sắt nên bé có thể đi phân màu xanh nhé, miễn phân không loãng là được. Con bé nào bị táo bón thì nên uống thêm nhiều nươc khoáng vào.
    • 4,129 Bài viết

• 4,418 Được cảm ơn

Mình search được cái này thấy hay nên chia sẻ với các mẹ nè!

Bé đại tiện phân xanh
    Có rât nhiều ông bố bà mẹ vô cùng lo lắng khi thấy bé nhà mình đại tiên phân màu xanh, không biết có phải bé bị ốm không, hay đó là triệu chứng sữa không đủ? Tham khảo các thông tin dưới đây bạn sẽ biết đó là vấn đề gì nhé!

Thực ra có rất nhiều bé khi đại tiện, phân có màu xanh lá cây. Đây là hiện tượng sinh lý bình thường, không phải trẻ bị bệnh. Vì thế bạn hãy yên tâm nếu bé nhà mình có hiện tượng như thế nhé.
    Màu sắc của phân có mối quan hệ mật thiết với sự biến đổi hoá học của nước mật. Nước mật là do gan tiết ra, tế bào gan liên tục tiết ra nước mật, nước mật lại vào trong ống mật, qua ống mật và vào trong ruột non.

Màu sắc của nước mật có liên quan đến nồng độ của và các loại sắc tố gan hàm chứa trong nó, có thể từ màu vàng tới màu xanh lá cây đậm. Sắc tố gan bao gồm sắc tố đỏ và sắc tố xanh lá cây, giữa chúng có thể chuyển hoá lẫn nhau.

Nước mật ở trong ruột non có chứa sắc tố đỏ và sắc tố xanh lá cây của gan, khiến phân có màu vàng xanh. Khi phân đưa tới kết tràng, sắc tố xanh lá cây vẫn còn tác dụng ban đầu, lại chuyển thành sắc tố đỏ. Lúc này phân có màu vàng.

Phân của trẻ bú mẹ mang tính axit, dưới tác dụng của vi khuẩn ở ruột, một bộ phận sắc tố đỏ chuyển thành sắc tố xanh lá cây, khiến phân bài tiết ra có màu xanh nhạt. Đây là hiện tượng bình thường. Còn phân của những trẻ sữa uống sữa bò lại mang tính kiềm nên có màu vàng nhạt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,132 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

bé nhà mình mới 15 ngày thôi, đêm qua bé quấy khóc nhu đau bụng nhất là lúc rặn ị và phân có màu xanh và trắng, hơi nhớt. có mẹ nào biết vụ này tư vấn giúp đi.
    • 1,711 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống VQ Xem bài viết
    bé nhà mình mới 15 ngày thôi, đêm qua bé quấy khóc nhu đau bụng nhất là lúc rặn ị và phân có màu xanh và trắng, hơi nhớt. có mẹ nào biết vụ này tư vấn giúp đi.
    Bé bú mẹ hay bú sữa ngoài. Nếu bú mẹ, bạn xem thử có ăn gì làm bụng bé có vấn đề kg. Nếu sữa ngoài thì xem lại phần vệ sinh bình bú cũng như nước pha sữa. Bạn theo dõi thêm bé còn bị như thế mấy lần, phân lỏng có mùi chua, nhớt nữa kg. Nếu còn có thể bé bị RLTH rồi đó. Nên cho bé đi khám nếu thấy nặng.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,132 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn. ngày hom qua bé chỉ đi vài lần thôi, phân hơi vàng xanh, lấm tấm vài hạt trắng.
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống VQ Xem bài viết
    bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn. ngày hom qua bé chỉ đi vài lần thôi, phân hơi vàng xanh, lấm tấm vài hạt trắng.
    Bé nhà bạn bị rối loạn tiêu hóa đó, có thể do mẹ ăn thức ăn lạ hoặc thời tiết lạnh quá. Bạn cho bé đi khám là tốt nhất vì bé còn ít ngày tuổi quá không nên tự dùng thuốc . Bé nhà mình khi được 10 ngày tuổi cũng bị vậy, mình cho đi khám thì bs cho uống men tiêu hóa đấy.
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc chưa đầy tháng đi ngoài phân cũng có lấm tấm hạt trắng, nhưng không sao đâu mẹ nó, lớn hơn tí sẽ hết thôi
    • 181 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

các mẹ thông thái giúp em với!!!!! con em được gần 3 tháng rồi cung 2 đến 3 ngày mới ị 1 lần phân vàng thành khuôn mùi thối, như thế có bị táo bón không? em lo quá ngày nào củng chờ phân của con. bé nhà em uống sữa Aptamil của Anh.
    • 622 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Nếu bé uống sữa mẹ thì mẹ nó xem lai mình ăn gì. Còn uống sữa bột thường phân bé màu vàng.
    Mời các mẹ ghé thăm và kết nối qua facebook để chia sẻ thêm kinh nghiệm dạy con

https://www.facebook.com/huong.phan.94402
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuyen80 Xem bài viết
    Các mẹ lưu ý là trong thành phần sữa có sắt nên bé có thể đi phân màu xanh nhé, miễn phân không loãng là được. Con bé nào bị táo bón thì nên uống thêm nhiều nươc khoáng vào.
    e cũng có nghe nói như vậy đó,nhưng ko hiểu sao thấy con đi màu vàng mẹ lại mừng hơn í,hjhj

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hì !con em cũng thế chị ah. mà có khi đến 5,6 ngày không đi được ấy chứ. nhưng vẫn ko sao cả, chị cứ yên tâm nhé! chúc con chị mau lớn.