Sự phát triển

Con em đi ngoài phân màu xanh. Bé mới hơn 2 tháng.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 89.7K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho em hỏi các mẹ đã có kinh nghiệm 1 chút . Con e dc hơn 2 tháng tuổi , cháu đi phân ko còn hoa cà hoa cải hay có màu vàng như trc đây nữa , h cháu đã đi phân màu xanh , sệt như kem đánh răng , thành khuôn . Ko biét như thế có cần đưa cháu đi kiểm tra ko . mà cháu 2 ngày mới đi ngaòi 1 lần . hôm qua tận 3 ngày . nhưng đi nhiều và có mùi rất thối hicccc

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 67 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đi 1 bãi nhưng rất nhiều và có mùi rất thối í ạ

• 121 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con bạn ăn sữa ngoài hay bú mẹ?
    Yêu Bon Bon hơn mọi thứ trên đời!

• 2,424 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi koo1988 Xem bài viết
    đi 1 bãi nhưng rất nhiều và có mùi rất thối í ạ
    Bạn nên cho đi khám sớm. Có thể bé bị RLTH. Ở tháng tuổi này thì output của bé phải vàng và không có muifthoois. Hồi con nhà mình cũng bằng tầm này, bị RLTH nhưng mình không biết, để đến lúc nặng thì chữa rất khổ. Đến bg con vẫn dễ dàng bị RLTH, ăn cũng ổn nhưng hầu như không tăng cân.

Nhưng mình cũng thấy nhiều bé ăn loại sữa Nhật nào đấy thì output cũng có màu xanh thì phải. Nhưng ouput không phải thúi đâu nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gicungduoc; 29/03/2010 vào lúc 11:47 AM.

• 130 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì không sao đâu bạn ạ. Bé nhà mình ăn sữa Karicare của Úc thì output vàng mùi chua chua, từ khi đổi sang ăn wakodo của Nhật thì lại màu xanh và rất thúi (giống hệt những gì bạn mô tả), :P.
    Don't worry, be happy!

• 804 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Không vấn đề gì đâu bạn, nếu mẹ ăn rau xanh nhiều, con bú mẹ 2-3 ngày mới đi mà phân màu xanh và thúi là binh thường.
    Nhưng 2-3 ngày mới đi cũng là táo đấy, theo dõi tiếp nhé, đừng quá lo lắng.

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng Wakodo, đi phân xanh, sệt và có mùi rất nặng, thỉnh thoảng 2 ngày mới đi 1 lần, còn lại là ngày 1 lần. Mình rất ít sữa nên bé phải dùng sữa ngoài từ khi mới lọt lòng. 2 tháng đầu vẫn hoa cà hoa cải, xì xoẹt lắm. nhưng sang tháng thứ 3 output có hiện tượng như trên. Mình đã khám bác sỹ Ngoan, hỏi bác sỹ Đạt các bác đều nói là dùng sữa bò nên thế, k có vấn đề gì, trừ phi output có nước và có mùi tanh thì mới phải đi khám.

Bạn thử đổi sữa khác hoặc cho bé dùng sữa dê xem tình hình có khá hơn không, ngoài ra uống nhiều nước cũng là cách giúp bé đi ngoài dễ hơn đấy

À, mình nhớ có 1 lần xem trên chương trình O2TV, bác sỹ có nói 2, 3 ngày mới đi 1 lần chưa chắc đã là táo, táo phải là khi bé rặn vất vả mà không đi được, haiz, chả biết thế nào nữa, dù sao bé xì xoẹt được thì vẫn tốt hơn nhỉ.
    Code snippet: PseudoHTML, UBBCode™ and BBCode. Used on most forums.

• 326 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Con nhóc nhà em có 20 ngày tuổi mà cũng đi phân màu xanh. KO biết có sao Eko các mẹ nhỉ! Em đang phân vân đây. Em ăn uống rất bình thường, chỉ cho cháu bú mẹ. Nhờ các mẹ tư vấn giúp!
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:

• 362 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì trẻ bị đi ngoài phân xanh là do sắc tố mật chưa chuyển hóa hết đến sản phẩm cuối cùng nên khi ra ngoài không khí sẽ chuyển màu xanh.Các mẹ thử để ý đến loại sữa đang cho bé uống nữa,ngoài ra các mẹ cũng có thể cho bé uống thêm men vi sinh như biobaby, bio acimin, lactomiplus mỗi ngày 2 gói trong 2 – 3 tuần.

• 161 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em bé nhà mình tháng đầu ăn sữa Nan đi phân rất tốt. Mười ngày nay mình chuyển cho bé sang ăn sữa Hero Babay của Tây Ban Nha, bé đi phân màu xanh, sệt sệt và có mùi thối. Xin hỏi các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp! Cảm ơn các mẹ nhiều

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6