Sự phát triển

Chim của bé trai ngắn do bị lớp mỡ dày..

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 9.4K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời nghe các mẹ nói về chim cò e cũng tham gia chút. con em 26 tháng rùi mà chẳng hiểu sao chim cò gì lúc nào cũng soắn tít lại, như cái ốc vít, nhiều lúc cương lên cũng to lắm, nhưng bt thì bé tí soắn tít. chẳng biết có sao không các mẹ nhỉ ???

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stork Xem bài viết
    Nhóc nhà mình cũng thế. Chim cũng ngắn ngủn. Sáng ngủ dậy cũng thấy dài dài, to to :Smiling:, nhưng khi lạnh thì co lại có chút xíu thôi, thậm chí thấy phần da là nhiều :Sick:. Mình cũng lo bé bị vùi dương vật. Đọc báo thấy có người khuyên là nên điều trị cho trẻ bị vùi dương vật trước 6 tuổi để tránh mặc cảm cho bé, mình cũng đưa bé đến khám ở bệnh viện nhi đồng 2, bác sĩ bảo là hẹp bao qui đầu phải nong ra :Surprise:. Mình tiếp tục đưa bé đến bệnh viện nhi đồng 1, bác sĩ nhi khám bảo là bình thường :Surprise:. Không yên tâm, mình mang bé đến phòng mạch của bác sĩ Trần Thành Trai (Cũng là bác sĩ phẫu thuật nổi tiếng ở TP. HCM), bác Trai bảo là cháu không phải bị hẹp mà là bị vùi, phải mổ :Sigh:. Bác Trai còn bảo là trường hợp này mà nong ra thì càng bị vùi hơn!!! Mình lo quá, bác thì nghe nói giỏi nhưng đã nhiều tuổi, mà mình nghe nói là bác sĩ phẫu thuật phải trong độ tuổi 3x, 4x thì mới yên tâm vì mổ xẻ cần độ chính xác cao mà. Sau đó có người bạn là bác sĩ giới thiệu bác sĩ Phạm Nam Việt (Trưởng khoa Nam Học bệnh viện ĐH Y Dược TP. HCM), mình đưa cháu đến khám sau đó khoảng 3-4 tháng gì đấy. Sau một hồi khám kỹ lưỡng, BS. Việt bảo cháu không có vấn đề gì :Applause:, bác giải thích nhiều cái lắm mà mình không nhớ hết, đại khái đa số mấy bé trai mới sinh đều hẹp bao qui đầu, tỉ lệ giảm dần khi các bé lớn lên, nếu cái việc hẹp bao qui đầu này không ảnh hưởng đến bé như đi tiểu khó khăn, bị viêm đỏ, … thì cũng không cần phải nong cho bé. Nói túm lại mình chỉ nhớ là bác sĩ bảo bé bình thường, lớn sẽ tự to ra. Đến giờ bé đã học lớp 3 rồi, mình cũng thấy to ra 1 chút thật. Quan trọng là mình thấy yên tâm hẳn. Cho nên các mẹ phải đi khám kỹ, vì mình thấy mỗi bác sĩ khám có 1 ý kiến khác nhau như trường hợp con mình. May mà mình không quyết định mổ cho cháu. Nhiều trường hợp phụ huynh sốt ruột cho con đi mổ nhiều lần bị sẹo xấu lắm. Cái vụ nong bao qui đầu, mình cũng thấy nhiều ý kiến không hưởng ứng lắm vì ảnh hưởng đến thẩm mỹ về sau.
    Cho mình hỏi, bé nhà bạn từ hồi đó đến bây giờ là lớp 3 rồi, đã đi khám lại chưa. Bsỹ bảo đã bình thường chưa.
    Bé nhà mình cũng y như bé nhà bạn. Bé 3 tuổi. Chim cũng ngắn ngủn. Sáng ngủ dậy cũng thấy dài dài, to to :Smiling:, nhưng khi lạnh thì co lại có chút xíu thôi, thậm chí thấy phần da là nhiều :Sick:. Mình cũng lo bé bị vùi dương vật, đang định đưa đi khám.

• 168 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình có chút kinh nghiệm về cái vụ chim :Laughing::Laughing::Laughing:,con trai mình năm nay 9 tuổii,từ khi bé đến giờ lúc nào cu cậu cũng mập ,chim thì rụt tịt , mà còn bị hẹp nữa chứ bố mẹ kg dám làm gì,cuối cùng đến năm con học L1 (thật ra là hơi muộn )cho đến nhà Bsy làm và kêu ca chim con em vừa ngắn vừa bé ,Bsy nói nhìn thì bé nhưng khi lột ra gốc của con to bố mẹ yên tâm sau này con phát triển rất tốt ,ấy thế mà đếm giờ chim con cũng kg phải là dài (vì bố mẹ chủ quan nghĩ con lột được rồi kg sát sao ,nó lại bị hẹp tiếp ),gần đây nhất bố mẹ thấy chim con vẫn ngắn sợ quá vừa cho đi nong ra và lại than thở vụ chim ngắn bsy nói đang ra là phải lột thường xuyên thì chim mới lớn nhanh ,tuy nhiên sự phát triển của con cũng rất bình thường vì hầu hết các bạn béo thường chim nhìn sẽ ngắn ,nếu mẹ nào ở Hà nội cần khám chim và nong chim mình mách địa chỉ đến gặp Bsy Kỳ viện nhi chuyên khoa ,Bsy rất khéo số ĐT 0913215800 .Địa chỉ cụ thể em không nhớ chính xác .Dốc Hào nam đối diện siêu thị INTIMEX,các mẹ có nhu cầu gọi điên hỏi địa chi Bsy tiếp nhe,chúc các mẹ thành công :RaisedEye

• 121 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nhãn Xem bài viết
    Mình biết 1 em bé cũng như vậy, nhưng với em bé mình thấy thì rõ ràng k bình thường, chim của cháu tụt hẳn vào trong, khi tè hoặc mẹ cháu cố ý kéo ra thì nó nhỏ xíu rất không cân đối, trong khi bé cũng bình thường, không béo lắm. Hình như sau này bé có được giải phẫu lấy bớt mỡ vùng mu nhưng mình chưa gặp lại nên không biết có cải thiện gì không.
    Cháu trai mình thuộc diện béo phì, nhưng chỉ khi lạnh quá hoặc khóc thì mới sun lại.

Bạn nên cho cháu đi khám vài chỗ nữa, siêu âm ổ bụng luôn. Mong rằng cháu mọi việc đều bình thường.
    Bé nhà mình giống hệt bé nhà bạn, đi viện Nhi cũng bảo ko sao, mình thì thấy rõ là chỉ có phần da, ngủ thì cương lên thì dài và to như bt, mẹ sốt ruột lại khám BS vẫn kêu hẹp, mặc dù con mình nong hồi 3 tháng. Lên mạng tìm hiểu BS Bích Việt Đức thấy nhiều mẹ khen, đến nhà BS khám, nói luôn là vùi dương vật, hẹn mổ. Không biết có bé nào mổ về vụ này chưa, chia sẻ em kinh nghiệm với, BS cứ bảo ko lo chứ em thì động đến chim cò bé là sợ lắm

• 2,320 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Mẹ Chip-tet ơi, cho mình hỏi địa chỉ phòng khám của bác sĩ Bích với. Bé nhà mình cũng có hiện tượng đi tiểu ít và phải rặn. Mình muốn đưa bé đi khám sớm. Cảm ơn mẹ nó rất nhiều!

• 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chim cò của cháu nhà chị bs nói là bình thường thì còn lo gì nữa. Không chừng sau này lớn nó thành chim đại bàng cũng nên.:Applause:

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_tet Xem bài viết
    Bé nhà mình giống hệt bé nhà bạn, đi viện Nhi cũng bảo ko sao, mình thì thấy rõ là chỉ có phần da, ngủ thì cương lên thì dài và to như bt, mẹ sốt ruột lại khám BS vẫn kêu hẹp, mặc dù con mình nong hồi 3 tháng. Lên mạng tìm hiểu BS Bích Việt Đức thấy nhiều mẹ khen, đến nhà BS khám, nói luôn là vùi dương vật, hẹn mổ. Không biết có bé nào mổ về vụ này chưa, chia sẻ em kinh nghiệm với, BS cứ bảo ko lo chứ em thì động đến chim cò bé là sợ lắm
    Tuần trước, mình vừa đưa bé nhà mình đến Việt Đức khám Bs Bích. Bs nói cu nhà mình bị hẹp bao qui đầu (nặng) và lún dương vật (độ 2 sang 3) (độ 3 là nặng nhất). Bs dặn về nhà tự nong bao qui đầu, khoảng 1 tuần khi nào nong ra được 4mm thì đến khám lại, bs sẽ chỉ định tiếp . Bsỹ nói bệnh lún dương vật sẽ phải điều trị lâu dài.

Mẹ chiptet ơi, cho hỏi cu nhà bạn khi nào thì phải mổ???

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lala11 Xem bài viết
    Mẹ Chip-tet ơi, cho mình hỏi địa chỉ phòng khám của bác sĩ Bích với. Bé nhà mình cũng có hiện tượng đi tiểu ít và phải rặn. Mình muốn đưa bé đi khám sớm. Cảm ơn mẹ nó rất nhiều!
    Mẹ Chip-tet ơi, bạn có địa chỉ phòng khám của bác sĩ Bích thì cho mình với. Hôm trước mình phải vào bệnh viện, nhưng mỗi lần đi như thế lại phải nghỉ phép, mà mình không còn nhiều phép.
    Cảm ơn bạn nhiều
    Điện thoại của mình 0912165599

• 121 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình PM cho bạn rồi đó, mình cũng khó xin nghỉ nên toàn đến nhà BS khám thôi, BS hướng dẫn cụ thể lắm, mà mình nong mãi chả thấy nó rộng ra lắm. Có con trai mệt thật đấy

• 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_tet Xem bài viết
    Mình PM cho bạn rồi đó, mình cũng khó xin nghỉ nên toàn đến nhà BS khám thôi, BS hướng dẫn cụ thể lắm, mà mình nong mãi chả thấy nó rộng ra lắm. Có con trai mệt thật đấy
    mẹ nó cho mình xin địa chỉ nhà bs bích với nha , thks bạn