• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Chiều cao, cân nặng của con 10 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 47 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phatbaby2010 Xem bài viết
    ku nhà mình hôm nay vừa tròn 10 tháng, con nặng tầm 11 kg và cao 77cm. Mà nhìn bé không sổ sữa tí nào . chỉ chắc da thịt thôi:Smiling:
    tom nhà tớ hơn Phát nhà mẹ nó 6 ngày nè, mà có 9.2kg và 75cm thui. CHia sẻ kinh nghiệm đi. Mà dự định sinh của mẹ nó giống của mình thế? HIc, ko bit đứa sau có được con gái không nhỉ? Đi xem thầy bảo không, toàn trai thui. Nhà mẹ nó có ở HN ko?
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

:Smiling:mình ở Sài Gòn mẹ nó ạ, mình cũng không có kinh nghiệm gì cả, được cái mình nuôi bé bằng sữa mẹ hoàn toàn, đến 9 tháng mới cho sữa ngoài mà cũng chỉ một cữ thôi, còn lại vẫn sữa mẹ là chính, ăn dặm ngày ba cữ cháo, thêm phô mai, sữa chua. Bé chịu ăn lắm, đút là cu cậu há mồm hoài, khi không muốn ăn nữa là phun phèo phèo, nên mình biết con đã no, không đút nữa. Mình tập cho bé thói quen sáng ngủ dậy là si ị, nên con mình ngày nào cũng ị đều từ 1 đến 2 lần. Ku cậu nghịch lắm, cứ ê a suốt ngày. Đúng là có con vui thật các mẹ nhỉ:Smiling:
    @heo-gau-tom: mình cũng mong bé gái lắm, vì bên nội 5 người con trai và bây giờ con dâu cũng sinh toàn cháu giai không thôi(thêm 5 thằng nữa):Laughing:. con gái là hàng hiếm, chưa có được nên mình mong lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phatbaby2010; 27/04/2011 vào lúc 08:50 AM.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    • 475 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết
    Mình nghĩ bé 10 tháng như vậy không đến nỗi bị coi là còi đâu, nhất là theo chuẩn tăng trưởng mới nhất của WHO

http://dantri.com.vn/c7/s7-205595/co...cua-tre-em.htm

Bé trai 1 tuổi chuẩn là 9,6kg và cao 75,7cm.
    Theo chuẩn này thì con mình còi quá, 1 năm được đúng 9kg.
    Rồi một lần kia khăn gói đi xa
    Tưởng rằng được quên thương nhớ nơi quê nhà
    Lòng thật bình yên mà sao buồn thế
    Giật mình nhìn tôi ngồi khóc bao giờ?
    • 332 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa cho con đi khám dinh dưỡng.Cháu bị suy dinh dưỡng độ 1 ah.hjchjc bác sỹ có bày cho 1 cách là trộn sữa vào bột cho cháu ăn xem có khả quan hơn tí nào ko các mẹ thử áp dụng xem con có khá hơn ko nhé
    http://www.webtretho.com/news/custom...p?video_id=169

http://www.webtretho.com/news/custom...?image_id=2984

:Applause::Applause:Các mẹ vào vote cho Linh Anh nào. MS 878538:Applause::Applause:
    • 33 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ku nhà mình thì ko chịu ti sữa bình từ vài tháng nay rồi, đút thìa cũng lắc quầy quậy, mình chỉ còn cách pha sữa vào bột cho con ăn, nhưng hiệu quả ko biết thế nào. Hôm nay ra phường cân đo, 10 tháng được 10kg và cao có 71cm thui.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Soc_1506 Xem bài viết
    Hôm qua em vừa cho con đi khám dinh dưỡng.Cháu bị suy dinh dưỡng độ 1 ah.hjchjc bác sỹ có bày cho 1 cách là trộn sữa vào bột cho cháu ăn xem có khả quan hơn tí nào ko các mẹ thử áp dụng xem con có khá hơn ko nhé
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Con nhà mình 10 tháng 10,5kg, dài 74,5cm. Mình thấy quá đủ chiều ngang, hơi thiếu chiều dài hehehe (trộm vía con)
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con minh thi cu tron sua voi bot la di i ngay, 10 thag ma dc co 9 kg, cho an thi khoc len khoc xuog
    • 3,408 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Ui theo chuẩn này thì con mình vừa thiếu cân nặng, vừa thiếu chiều cao hic
    • 347 Bài viết

• 610 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 10 tháng. Cả ngày may ra dc 10ml sữa, một bữa cháo khoảng đc 30ml, còn lại là ti mẹ. Mình xì trét lắm, nhưng con cứ ngậm chặt miệng, ko chịu ăn hoặc ăn nhưng lại ho và trớ ra nên mình ko biết phải làm thế nào. Mọi người trong nhà mình ai cũng bảo không biết bé lấy gì ra để mà có sức mà chơi. Đặc biệt, bé nhà mình trông khá bụ, bé đc 11,6 kg, cao khoảng 72cm. Mình chỉ có thể nghĩ là do sữa mẹ tốt và bé hấp thụ cũng tốt. Nhưng mấy hôm nay sữa mẹ ít lắm, mà con đang giai đoạn tập đi nên rất cần bổ sung chất dinh dưỡng. Mình đã đổi 7 loại sữa cho con, mua cả bột hipp, dinh dưỡng đóng lọ, sữa chua, hoa quả, dầu omega 3, bánh ăn dặm và các loại thịt, cá, tôm, cua, ếch, chim, gà...nhưng bất lực. có mẹ nào có cao kiến gì để trị chứng biếng ăn cho bé nhà mình thì giúp mình với
    • 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phatbaby2010 Xem bài viết
    ku nhà mình hôm nay vừa tròn 10 tháng, con nặng tầm 11 kg và cao 77cm. Mà nhìn bé không sổ sữa tí nào . chỉ chắc da thịt thôi:Smiling:
    bé nhà em 9 tháng 12 n gày được 10,5kg . bé nhà em trc còi lắm . n đến 1 giai đoạn tầm hơn 1 tháng nay . bé trộm vía ăn rất tốt và tăng cân vùn vụt . trc e toàn cho bé ăn sũa đắt . vì nghĩ rằng sữa đắt ~~> tốt hơn . n uống mãi vẫn đì dẹt . cuối cùng e chuyển cho bé uốg dielac . bjo bé nhà em 1 ngày ăn đc 1 lít 2 sữa . 5 bữa mỗi ngày mỗi lần 200ml . và 2 bát ô tô bột mỗi ngày . thêm váng sữa hoặc sữa chua . bé trộm vía chẳng hay ốm đau
    Kitty nhà mẹ Trang
    NB : 3,4 Kg
    1,5M : 7kg
    8M : 9kg2
    10M:11Kg
    11,5M : 12kg5
    15M : 15kg3
    ---- Mẹ Yêu Con ----
    • 674 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Bé nhà mình vừa sinh nhật 1 tuổi xong, được 12kg nhưng trông không hề bụ, mình cũng không phải bà mẹ chạy theo cân nặng của con, nhưng mình nuôi cả 2 đứa nhà mình đều từ lười ăn ( mình nghĩ trẻ con đứa nào cũng lười ăn cả) mà thành ăn tốt chỉ bằng cách cho con ăn tăng lượng dần dần, mỗi hôm một tý, có khi dạ dày được nong dần rồi thành ăn nhiều thì phải. MÌnh thấy nhiều mẹ cứ nói không cần lưu ý quá đến cân nặng của trẻ, nhưng mình lại nghĩ khác, cân nặng của con được đảm bảo thì mới đủ đáp ứng được các hoạt động về thể chất cũng như sự phát triển về trí não. Một đứa trẻ gầy gò ốm yếu tất nhiên không thể nào phát triển tốt bằng một đứa trẻ khoẻ mạnh được. Mình không thích con bụ bẫm quá, nhưng phải cao to thì sau này mới dễ lấy vợ chứ ( lo xa quá).
    • 3,408 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Ui trộm vía, bé nhà bạn 1t đã đc 12kg rùi cơ ah, mẹ nó mát tay ghê. Bé nhà mình thì 3t mới đc 13kg, ăn nhưng chẳng hấp thụ đc gì cả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhim&Soc Xem bài viết
    Bé nhà mình vừa sinh nhật 1 tuổi xong, được 12kg nhưng trông không hề bụ, mình cũng không phải bà mẹ chạy theo cân nặng của con, nhưng mình nuôi cả 2 đứa nhà mình đều từ lười ăn ( mình nghĩ trẻ con đứa nào cũng lười ăn cả) mà thành ăn tốt chỉ bằng cách cho con ăn tăng lượng dần dần, mỗi hôm một tý, có khi dạ dày được nong dần rồi thành ăn nhiều thì phải. MÌnh thấy nhiều mẹ cứ nói không cần lưu ý quá đến cân nặng của trẻ, nhưng mình lại nghĩ khác, cân nặng của con được đảm bảo thì mới đủ đáp ứng được các hoạt động về thể chất cũng như sự phát triển về trí não. Một đứa trẻ gầy gò ốm yếu tất nhiên không thể nào phát triển tốt bằng một đứa trẻ khoẻ mạnh được. Mình không thích con bụ bẫm quá, nhưng phải cao to thì sau này mới dễ lấy vợ chứ ( lo xa quá).
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em 9 tháng rưỡi nặng 10kg cao 76cm rùi các mẹ.Khoảng 2 tháng trước con em lười ăn kinh khủng,cứ đến bữa ăn là con khóc,mẹ khóc theo luôn đến nỗi ông xã xót quá bảo thôi...hix,nhớ đến lúc đó mà em hãi hùng vô cùng,đến bữa con ăn được 10 muỗng cháo là mừng như lượm được vàng.Bậy giờ con em ăn ngon ko thể tả,ngày 2 chén cháo đầy và trên 1,2lit sữa.Bí quyết này em được người quen hướng dẫn đó là xay nhuyễn cháo và nêm ít nước mắm ngon cho bé,thay đổi bữa ăn hàng ngày.Thế là cu cậu cứ vừa xem hoạt hình vừa nhai ừng ực,chưa đầy 10p là hết chén cháo.Còn sữa thì bao nhiêu cũng uống,à em cho bé uống Abbot similac gain iq từ lúc 6 tháng tuổi.Các mẹ làm thử xem,cho bé nghe nhạc hoặc xem hoạt hình để bé chăm chú hơn.Trộm vía ai cũng nói con em bụ bẫm lắm,người cứ chắc nịch,chứ ko phệu ra như mấy bé béo phì
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng đang huồn quá về cân nặng của cu Bi nhà tôi lắm. Cháu hơn 9 tháng rồi mà được có hơn 8kg thôi. Ăn tốt nghịch khỏe nhận thức khá nhanh. Không biết đến lúc 1 tuổi có đủ cân nặng theo tiêu chuẩn không? các mẹ có cao kiến gì giúp tôi với?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be cua minh con 10 ngay nua moi đuoc 10 thang,hien be nang 11,7 kg,cao 76cm,ngay be an 3 lan,moi lan chi khoang hon nua chen an com nguoi lon,be bu me hoan toan.be cung luoi an du lam,moi lan an phai du be choi đo choi.minh cung muon cho be uong dam sua bot,nhung be kg chiu.cung rau qua,me ma het sua cha biet sao nua?
    • 272 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

NHiều mẹ con 10 tháng mà hơn 9kg còn kêu sao? con mình gần 11 tháng mà chỉ có 9kg thôi. BS bảo ok không sao cả 1 tuổi được 9kg là ok không phải lo lắng.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keongot_86 Xem bài viết
    Đến bao h các mẹ mới thôi ám ảnh về cân nặng của con nhỉ...? Đến một độ tuổi nào đấy các bé sẽ bắt kịp đà phát triển với các bạn khác thôi.
    Phải nghĩ như bạn thôi.cân nặng làm mình ám ảnh.
    • 529 Bài viết

• 1,589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sumo.baby Xem bài viết
    Con em 9 tháng rưỡi nặng 10kg cao 76cm rùi các mẹ.Khoảng 2 tháng trước con em lười ăn kinh khủng,cứ đến bữa ăn là con khóc,mẹ khóc theo luôn đến nỗi ông xã xót quá bảo thôi...hix,nhớ đến lúc đó mà em hãi hùng vô cùng,đến bữa con ăn được 10 muỗng cháo là mừng như lượm được vàng.Bậy giờ con em ăn ngon ko thể tả,ngày 2 chén cháo đầy và trên 1,2lit sữa.Bí quyết này em được người quen hướng dẫn đó là xay nhuyễn cháo và nêm ít nước mắm ngon cho bé,thay đổi bữa ăn hàng ngày.Thế là cu cậu cứ vừa xem hoạt hình vừa nhai ừng ực,chưa đầy 10p là hết chén cháo.Còn sữa thì bao nhiêu cũng uống,à em cho bé uống Abbot similac gain iq từ lúc 6 tháng tuổi.Các mẹ làm thử xem,cho bé nghe nhạc hoặc xem hoạt hình để bé chăm chú hơn.Trộm vía ai cũng nói con em bụ bẫm lắm,người cứ chắc nịch,chứ ko phệu ra như mấy bé béo phì
    cho ăn theo kiểu bạn thì con sẽ có thói quen rất xấu khi ăn là phải xem hoạt hình, nghe nhạc. ko chú tâm vào bữ ăn để có good table manner như các bé ở nc ngoài. chưa kể bạn nêm nc mắm vào là hại con vì thận trẻ em chưa đủ để chuyển hóa lượng đạm và muối từ nc mắm. 1 bữa ăn của bé chỉ 10' thì mình nghĩ con bạn chỉ nuốt thôi, chứ ko nhai và cảm nhận đc vị ngon của đồ ăn.
    thà rằng yêu em mà đau khổ - còn hơn cả đời ta ko biết em
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi. con em được 9,5 tháng mà giờ mới được 8,5kg cao 70cm. có còi quá không. cháu được 6 răng rồi. trộm vía ko sốt hay đi ngoài gì cả. Nhưng cháu lười ăn lăm. đến giờ gần như là bú mẹ hoàn toàn. Cứ môi lần ăn con khóc ghê lắm. Cố ép thì con lại bị sặc. Em
    lo quá. mẹ nào có kinh nghiệm mách em với. Cháu tập đứng từ lúc 7,5 tháng mà giờ vẫn chưa đứng được
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngồi hóng các mẹ tí . Bé nhà e 9m10d nặng 11kg, cao 70cm, có thấp ko các mẹ???
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2