• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Cân nặng của bé 2 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 4.58K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi sinh bé được 2 tháng , lúc mới sinh bé nặng 3.6kg.Đến nay bé được 5kg.
    Nhờ các bác tư vấn giúp cân nặng của cháu như vậy có ổn không,và phát triển như thế nào là hợp lý.
    Xin cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 198 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamphucan13 Xem bài viết
    Nhờ các bác tư vấn giúp cân nặng của cháu như vậy có ổn không,và phát triển như thế nào là hợp lý.
    Xin cảm ơn
    Bé nhà mình cũng vừa tròn 2th, sinh ra là 3.2kg, h đc 5.5kg. Theo mình bé nhà bạn lên cân như vậy hơi chậm, 3 tháng đầu mỗi tháng phải lên đc 1kg. Bạn xem lại chế độ ăn và tiêu hóa của con xem
    • 166 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh ra 2kg7, 4ngay sau cân lại còn 2kg5, 1tháng rưỡi đc 5kg, bú hoàn toàn sữa mẹ. Vậy có ổn k các mẹ
    • 198 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip2dn Xem bài viết
    Bé nhà mình sinh ra 2kg7, 4ngay sau cân lại còn 2kg5, 1tháng rưỡi đc 5kg, bú hoàn toàn sữa mẹ. Vậy có ổn k các mẹ
    Trọm vía, bé nhà bạn lên cân như vậy là tốt đấy. Chắc do sữa mẹ tốt đấy, chẳng bù cho mình, sữa mẹ vừa loãng vừa ít
    • 166 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Típ nối ở trên , Sáng nay 25t1n2013 bé đc 2th rưỡi , mìn cân lại đc 6kg3. Hjx. Qua 1thag bé lên đc 1kg3. Tháng nào bé cũng lên hơn 1kg, cứ đà này mình cũng sợ ...
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • 198 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Típ nối ở trên , Sáng nay 25t1n2013 bé đc 2th rưỡi , mìn cân lại đc 6kg3. Hjx. Qua 1thag bé lên đc 1kg3. Tháng nào bé cũng lên hơn 1kg, cứ đà này mình cũng sợ ...
    Trộm vía bé nhà b lên cân tốt mà, mình mong còn chẳng đc. B yên tâm, 3th đầu mỗi tháng lên đc 1-1.2kg là ok mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 166 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon08 Xem bài viết
    Trộm vía bé nhà b lên cân tốt mà, mình mong còn chẳng đc. B yên tâm, 3th đầu mỗi tháng lên đc 1-1.2kg là ok mà
    uh. cảm ơn bạn nhiều nha. vậy thì tốt rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 305 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamphucan13 Xem bài viết
    Xin cảm ơn
    Bé lên kg vậy hình như hơi chậm đấy ạ vì lúc sinh 3.6kg mà. Bé nhà e sinh có 2kg350 mà 2 tháng đc 5kg. Bé bú toàn sữa bình thôi
    ** 15/10/2011 : Kết hôn

** 05/11/2012 : Chào pé rồng của mẹ

Happy family

*(`•.¸*¤¶«ª√¥¤*¸.•´)*
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh ra đc 3,3 kg. Lúc đc 2 tháng là đc 6,6 kg. Bé ăn sữa mẹ hoàn toàn.
    Trẻ sơ sinh trong 3 tháng đầu là tăng cân nhiều nhất.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh đc 3.2kg, nay đc 17 ngày rùi, mỗi ngày ăn đc 450-550ml sữa, toàn bú bình thôi.đang lo k biết tới 1 tháng, 2 tháng có đc như bé của các mẹ k.mình sợ bé bị nhẹ cân quá! k biết mẹ nào có kinh nghiệm nhờ tư vấn giúp.
    • 84 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé Royce của mình 3 tháng đầu cũng lên được 1kg2 - 1kg3 trong 1 tháng. Bgio 4 tháng lên được 700g BS vẫn khen quá tốt. Mình k có kinh nghiệm j, nhưng mình theo lời dặn BS là 2 tiếng cho bú 1 lần, bé Royce mình bú bình hoàn toàn từ tháng thứ 3 ak

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 52 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cu nha minh 2T duoc 5k9....luc sinh la 3k4....be vua ti me vua ti binh,nhung gio sua me it roi nen cu cau toan ti binh thoi....ma dao gan day cu cau luoi ti lam,hix...1 binh 150 cu cau ti duoc 1 luc la lan ra ngu khokho,phai ti 2 lan moi het 1 binh....tru khi nao buoi dem co luc moi ti 1 mach het...mot ngay ting cong cu cau ti 6 binh...nbu vay co on khong nhi??Khing biet be bu nhu vay co du sua cho 1 ngay khong cac me???Minh so be nha minh coi wa,hix hix....be nha minh bu sua similac advance...
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

be nha ban giong ban Su nha minh, mới sinh 3,2kg, tháng đầu lên được 900gr, bu me hoan toan. sua minh it và loang nên sang thang thu 2 cho an thêm sữa frisolac thi lên được 1,4kg, 2,5 tháng được 6kg. bé nhà bạn 3 thang được bao nhieu?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mình mới làm mẹ lần đầu nên choáng quá, bé mình sinh 3,6 mà nay 3 tháng có 6kg thôi, tháng đầu bé lên được hơn kg nhưng sang tháng thứ 2 bé lên có nửa kg thui, tháng thứ 3 càng tệ hơn! Bé bú mẹ rất ít, mình khó dụ con bú quá, bé vẫn chơi, đói thì cho tay vào mút! Minh bó Tay lun, càng ngày càng còi, có mẹ nào giống mình k? Hic, mình rất buồn và lo cho con quá, có mẹ nào hiến kế cho mình với, cảm ơn nhìu! Có ngày bé bú có 3 lần, mình phát hoảng mất thôi!!hic hic
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc sinh là 3.4kg ,sau 1 tháng bé được 5kg (trộm vía con) không biết tháng thứ 2 bé lên được bao nhiêu nữa, mà bé bú mẹ hoàn toàn nhé.nghe các mẹ nói về cân nặng của các con , mình cũng lo quá .
    Chúc con yêu của mẹ luôn khỏe mạnh, ngoan ngoãn, thông minh, kháu khỉnh, lém lỉnh,luôn luôn là sao nhí của gia đình và xã hội. chúc con tất cả những gì tốt đẹp nhất. Yêu con!