Sự phát triển

Cần giúp-cách chữa/tẩy vết tràm nâu trên da trẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Con gái mình năm nay đc 2 tuổi. Con có một vết tràm nâu ( or chàm) trên má trái,rộng khoảng 4mm.Con bị từ lúc mới sinh, bà con đã làm theo cách dân gian nhưng ko đỡ, khỏi
    Mình theo dõi dến giờ thì nó ko lan, ko đậm lên, nhưng do da con rất trắng và nó lại ở đúng tầm nhìn nên mình muốn tẩy cho con.
    Vậy mẹ nào có kinh nghiệm về việc này tư vấn giúp mình với:
    - phải cho con đi khám/kiểm tra ở ?
    - có tác dụng phụ gì sau khi tẩy tràm không?
    - bao nhiêu tuổi thì nên cho con đi tẩy?
    - tẩy bằng laser có đc không?
    Mình sợ để lại sẹo thì khổ cho con.
    Các mẹ giúp mình nhé. Mình xin cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chê bai con có khi là "giết" con

Nhiều bố mẹ không hiểu được khích lệ con là một trong những cách giúp con phát huy hết khả năng,...

• Rất nguy hiểm khi ép con đổi bên thuận!

Con trẻ khi sinh ra thường thì não phải phát triển sớm hơn não trái. Tuy nhiên từ khi con 1 tuổi...

• cần các mẹ giúp cách chữa sẹo lõm ở chân trẻ sơ sinh

Các mẹ ơi e mới sinh cháu được gần 2 tháng hồi mới sinh bác sĩ có tiêm 2 mũi kháng sinh cho cháu. do là con đầu nên e chưa có kinh nghiệm chườm, hay đắp khoai tây lên chỗ tiêm nên cháu nhà em bị 2 vết lõm liền nhau ở đùi nhìn xấu lắm. các mẹ ai có kinh nghiệm gì để chữa sẹo này ko ạ? chỉ giúp e...

• Cần giúp cách chuyển nhạc vào điện thoại LG !

Mới được ông xã tặng cái máy T300 , mang nối cáp vào máy tính định cop mấy bài hát vào để bật cho con bé nó nghe trước khi đi ngủ . Lúc cắm vào máy nó hiện ra 2 chế độ cho mình chon là Bộ lưu trữ thứ cấp và PC suite nhưng chỉ chọn được cái PC suite còn cái kia nó tối ko chọn được . Chọn PC Suite...

• Sự khác nhau thú vị giữa bé trai và bé gái

Có nhiều mẹ thường cho rằng con trai sẽ thông minh hơn con gái, điều đó có đúng không. Con gái...

• 523 Bài viết

• 1,379 Được cảm ơn

Con gái mình cũng có một vết chàm nâu, đường kính khoảng gần 2cm ở lưng, vì ở lưng nên mình cũng không cần gấp gáp chữa trị, nhưng nếu có cách chữa khỏi mà không ảnh hưởng, biến chứng gì thì mình cũng rất mong các mẹ chỉ giúp. Vẫn nói đùa là nếu không chữa được, sau này xui con xăm hình gì đó lên thì mặc bikini lại càng sexy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

bé e thì có 1 vết nâu ở cánh tay, ko biết có phải chàm ko, em thấy nó ko có gì đặc biệt nên ko để ý lắm. mẹ chủ top muốn đi khám thì qua chuyên khoa da liễu khám đi, mà xóa lade có để lại sẹo đó nha, ko biết xóa chàm thì sao chứ xóa mụt ruồi là có sẹo à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xóa laser thì để lại sẹo à?
    Thế thì không được rồi, con mình bị ngay má. Chán ghê.