Sự phát triển

Cách khắc phục bẹp đầu ở trẻ sơ sinh vì nằm nhiều ..Bác nào biết ko???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Crying::Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,777 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Cứ để nhớn dần sẽ hết, còn bẹp nặng quá thì chịu bẹp vậy chứ biết làm thế nào :Silly:
    Con nhà mình nằm bẹp 1 bên hồi dưới 1 tháng tuổi, thế là khi nó ngủ mẹ để đầu xoay trái phải liên tục, giờ nó lớn lớn rồi đầu hết bẹp luôn, giờ phải sờ mới thấy hơi méo 1 tị thui à.
    • 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Tớ biết có vài cách:
    1- Cho bé nằm nghiêng sang bên ko bị bẹp, thay đổi thường xuyên tư thế nằm nghiêng sang phải và trái nếu bẹp sau gáy
    2- Xoa đầu cho bé thường xuyên cũng giúp đầu bé đỡ bẹp hơn
    3- Đừng cho nằm nhiều mà mẹ phải chăm bế vào, hi hi...
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhé
    • 4,107 Bài viết

• 10,434 Được cảm ơn

Bị bẹp đầu ko phải do nằm nhiều nhé. Bé như vậy là hơi thiếu chất rồi đó, thiếu canxi và vitamin D. Bạn cho con đi khám dinh dưỡng, uống thuốc theo chỉ dẫn của bác sỹ, lúc đó đầu con sẽ dần dần tròn lại.
    • 1,026 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Ỉn nhà em bị còi xương mà có bẹp đầu đâu.
    Ỉn cũng nằm nhiều, em cho gối đầu bằng khăn bông và mỗi cữ bú thì quay một bên. Ai cũng khen đầu ỉn tròn.
    • 122 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bống nhà em mới đẻ ngoan quá, nằm trong cũi suốt, khi đó em chưa mua được đệm cho bé, nên giờ 7thang rùi đầu vẫn bẹp, hichcichi....có phải do nằm trong cũi cứng quá nên bẹp không nhỉ? e cứ trách ox ko mang đệm về cho bé sớm.
    • 308 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 2 tháng mà từ mới sinh ra đã khoái nằm nghiêng đầu bên trái rồi.Em cũng lo bé bị bẹp đầu và sợ tật nghiêng cổ 1 bên thì chết. Mấy hôm nay phải chèn gối bên trái để bé nẳm nghiêng bên phải hoặc nằm ngửa đầu ra mà thấy bé ngủ không ngon giấc, khó chịu.
    • 672 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết
    Bé nhà em mới 2 tháng mà từ mới sinh ra đã khoái nằm nghiêng đầu bên trái rồi.Em cũng lo bé bị bẹp đầu và sợ tật nghiêng cổ 1 bên thì chết. Mấy hôm nay phải chèn gối bên trái để bé nẳm nghiêng bên phải hoặc nằm ngửa đầu ra mà thấy bé ngủ không ngon giấc, khó chịu.
    Y chang như Susu nhà mình, nhưng Susu thì khoái nghiêng bên phải. Mà em nghi đầu bé méo là do em hay bế tay bên trái nên móp đầu bên phải cảu bé vì nó móp đúng cái chỗ em để tay tì lên đầu bé để bế. hic. Bà ngoại Susu "khen" em hư quá, để đầu bé méo xẹo thế. Hic!
    Get more happiness from your everyday growing!!

• 25 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhóc nhà em lúc 1 tháng đầu cũng hơi dẹp 1 tý, nhưng sau đó em siêng đổi bên khi nằm bên cạnh con, đêm nay em nằm bên phải bé, đêm sau em đổi sang bên trái cứ thế ...bé muốn bú mẹ phải xoay qua, xoay lại. Bây giờ đầu bé tròn đều, cắt tóc đinh đẹp lắm :Laughing:.
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 1 tháng cũng bị bẹp 1 bên, mình tích cực cho bé nằm bên ngược lại, bây giờ hơn 6 táhng rùi, đầu tròn xoe ...hi hi
    Ba mẹ yêu hai con
    • 514 Bài viết

• 1,806 Được cảm ơn

Hic hic, còn mình thì chắc ko thể khắc phục được cho con.

Từ lúc đẻ ra con ko nằm nghiêng chỉ nằm ngửa, chèn các kiểu vẫn nằm ngửa. Hiện tại đầu bẹp như con cá trê. Bé lúc đẻ lại bị 2 cái bướu huyết thanh 2 bên đầu nên giờ,,,hic...nhìn đằng sau đầu con phẳng lỳ, giống hình vuông :Sad:.

Mà bố cháu đầu cũng bẹp dúm như cháu, ko biết liệu có phải do cấu tạo hộp sọ bố con nhà nó ko nhỉ. Chứ giờ mẹ được "khen" là đầu con "tròn" mà méo hết cả mặt
    • 277 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hic, con tớ thì chỉ nằm nghiêng, k hề nằm ngửa. Chắc tại từ bé tí mẹ cho ti nằm. Tớ xoay hai bên đủ cả, ngửa thì chèn gối, nhưng một lúc là cậu ta ọ oẹ cố xoay nghiêng cho bằng được. Giờ thì hai bên bep, đằng sau thì gồ lên 1 cục tròn tròn, trông buồn cười lắm. hic. Giờ 3 tháng, k hiểu sau có mất cái cục ấy đi không các mẹ nhỉ?
    ">">>
    • 416 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

con mình 7 tháng rồi đầu bẹp từ khi 1 tháng xoay kiểu gì cũng không ăn thua. con bẹp bên phải mẹ quyết định cho ty chỉ bên trái thôi cả lúc nằm lẫn lúc bế KQ ty mẹ 1 bên to 1 bên nhỏ con vẫn bẹp đâu như thường:Crying::Crying:. vì lúc không ty mẹ nữa nó lại quay sang bên phải kê gối cao cũng không ăn thua. bó tay luôn:Sigh::Sigh:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,244 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Cho trẻ nằm nghiêng bạn ạ. Nằm nghiêng đều cả hai bên , sau này đầu bé tròn lắm. Đừng để con nằm ngửa nhiều. Mới sinh hộp sọ bé còn mềm, nằm ngửa nhiều sẽ làm thay đổi dáng hộp sọ. Do đó đầu bé bị cá trê. Mà bé nằm nghiêng cũng là một thói quen tốt cho hệ tuần hoàn và hô hấp, hạn chế bị ộc sữa hơn.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Khổ quá ku nhà em 2 tháng đầu nằm nghiêng râấ ngoan nhưng sau đó là chỉ có nằm ngửa, chèn kiểu j nó cũng xoay ngửa lên được, nếu không thì nó lẫy ==> tỉnh sự luôn. Đầu con em thì như cái bút chi` :Sad:
    • 2,811 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

còn Tôm nhà emchả hiểu sao sinh ra đã nằm nghiêng vặt hẳn đầu sang 1 bên, nên ko bẹp đầu mà bị bẹp tai:Sigh::Sigh::Sigh:
    • 486 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Cho em hỏi câu này hơi ngố 1 tí nhé!
    Bé nhà em bị bẹp đầu 1 bên (đằng sau ấy) Thế thì xoa (hoặc đặt nằm nghiêng) bên nào? Nếu xoa bên bẹp thì nó càng ngày càng bẹp à? Nếu xoa bên ko bẹp thì đầu lại bị bẹp 2 bên ư? Từ bé đến giờ (7.5thang rồi) bé rất chịu khó nằm nghiêng (nằm ở bên ko bị bẹp ấy). Vậy mà chả đỡ chút nào cả.
    Híc híc. Nhìn con đầu bẹp cá trê mà xót quá
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 1 tháng cũng bị bẹp 1 bên, nhưng ban đêm bé nằm bú thì chịu khó sang bên bé không bị bẹp nằm cho bú thì sẽ k bị đâu.
    • 2,811 Bài viết

• 1,713 Được cảm ơn

thế bẹp tai chữa sao giờ
    xoa tai đủ các kiểu òi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2