• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bệnh tự kỷ ở trẻ và cách chữa trị.

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào cả nhà, e chưa có gia đình, nhưng a trai e thì có gia đình và một bé gái sinh 11-09-2010, mấy hôm trước a e có nói là đi khám cho bé vì sợ bé bị bệnh tự kỷ, e cũng không nghĩ gì nhiều, vì e cũng không biết bệnh đó ra sao, cứ nghĩ nếu tự kỷ thì phải ít nói, nhứt nhát, nhưng bé nhà a e lại không thế, nói nhiều, hát cả ngày, nhưng chỉ chơi một mình, hay nói theo người khác, gọi tên cũng không quay lại, gọi biệt danh cũng không quay lại, cứ nghĩ là bình thường, hôm nay lên mạng tìm hiểu bệnh mấy thấy đó là biểu hiện của bệnh tự kỷ ở trẻ em, giờ phải làm sao đây, e nghe nói bệnh này rất khó chữa và nếu sau này lớn mà chưa khỏi thì sẽ ảnh hưởng lớn về tương lai của bé. mong cha mẹ nào biết cách chữa, hay biết ở đâu có thể chữa thì cho e biết với, mai a e đưa bé đi khám ở bệnh nhi, các cha mẹ biết cách nào chỉ giúp e với nha. em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 140 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào bạn,<br>Nếu bé mà mắc phải căn bệnh tự kỷ thì sẽ phải có 1 quá trình và liệu pháp lâu dài để chữa trị đó. Bạn không nên chỉ chăm chăm nhốt trẻ ở nhà mà hãy cho trẻ tiếp xúc với mọi người. Hãy thường xuyên chơi đùa chuyện trò với trẻ để cho trẻ cảm thấy bớt sự hụt hãng. Ngoài ra, bạn cũng nên đến các chuyên gia để được tư vấn trực tiếp và xác định xem có đúng là bệnh này hay không?
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangnguyenhn Xem bài viết
    Chào bạn,<br>Nếu bé mà mắc phải căn bệnh tự kỷ thì sẽ phải có 1 quá trình và liệu pháp lâu dài để chữa trị đó. Bạn không nên chỉ chăm chăm nhốt trẻ ở nhà mà hãy cho trẻ tiếp xúc với mọi người. Hãy thường xuyên chơi đùa chuyện trò với trẻ để cho trẻ cảm thấy bớt sự hụt hãng. Ngoài ra, bạn cũng nên đến các chuyên gia để được tư vấn trực tiếp và xác định xem có đúng là bệnh này hay không?
    dạ cảm ơn bạn nhiều, bé nhà t thì nói ít, nhưng hát nhiều lắm, chơi một mình thôi, không chơi với các bạn, chẳng biết gì, nói neo là giỏi, nhảy múa cả ngày được, kém ăn, giờ đang ở nhà dạy bé, chiều chiều đưa bé đi dạo, chỉ trỏ cái này cái nọ cho bé chỉ theo, bạn có kiến thức hay phương pháp gì giúp được bé chỉ mình với nha. cảm ơn bạn nhiều. mong các bé nhà mình đều giỏi giang, khỏe mạnh.
    • 57 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bx mình là giáo viên chuyên biệt về dạy trẻ tự kỷ như chậm phát triển ngôn ngữ, tăng động v.v Bé nhà bạn thuộc dạng tăng hành động,giảm tập trung,ko giao tiếp bằng mắt .Cháu nhà bạn muốn chữa Khoi cần có sự kết hợp giữa gia đình và nhà trường Nếu bạn muốn tìm hiểu phương pháp dậy cháu thì alo cho bx minh sdt 0985 849 614
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khuclan Xem bài viết
    Bx mình là giáo viên chuyên biệt về dạy trẻ tự kỷ như chậm phát triển ngôn ngữ, tăng động v.v Bé nhà bạn thuộc dạng tăng hành động,giảm tập trung,ko giao tiếp bằng mắt .Cháu nhà bạn muốn chữa Khoi cần có sự kết hợp giữa gia đình và nhà trường Nếu bạn muốn tìm hiểu phương pháp dậy cháu thì alo cho bx minh sdt 0985 849 614
    "bx" là gì vậy ạ? tất nhiên là mình muốn chữa khỏi cho bé rồi, vậy mai mình sẽ gọi cho bạn. mong bạn giúp đỡ. cảm ơn bạn nhiều.
    • 57 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bx = bà xã.Bx mình có nhiều kinh nghiệm và phưong pháp dạy trẻ tử kỷ nhiều dạng khác nhau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 419 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khuclan Xem bài viết

Chào anh, con nhà e 16 tháng, e thấy cháu có nhiều dấu hiệu của trẻ bị tự kỷ, em chuẩn bị cho cháu đi khám. Em có thể gặp chị nhà anh để xin tư vấn thêm được k? Anh có ở HN k ạ?
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Gấu con xinh xắn

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

xin chào mọi người. lâu rồi em không quay lại. giờ em quay lại báo tin mừng nè. bé nhà a e giờ biết nhiều rồi, bé biết hết những việc ông bà cha mẹ nhờ vả, đi lớp không còn khóc nữa, về nhà là hát bài ở lớp, đi thì chào bà, chú, về cũng chào, rất là đáng yêu, e nghĩ đưa bé đi học sớm, giao lưu với các bạn, cuối tuần đi chơi với bé ở những chỗ đông người, về nhà thì chơi cùng bé, nói thật nhiều, bé nhà a e biết nhiều rồi, nói còn ngọng nhưng như vậy là rất vui rồi. chúc các bé nhà mình phát triển tốt nha. yêu các bé nhiều nhiều. vui quá.hihi
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn có thể tham khảo chương trình dạy con tại nhà của CHLB Đức này: http://tuvantretuky.com/2014/09/22/t...e-tu-ky-o-nha/
    Tài liệu này được thế giới đánh giá rất cao, chúc con bạn sớm hòa nhập
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đối với những đứa trẻ mắc chứng phổ tự kỷ, thì giao tiếp không lời có thể xem là một thử thách khó nhằn với các bé. Trẻ có thể gặp khó khăn trong việc phân tích biểu cảm gương mặt và cử chỉ của những đứa trẻ khác. Điều này sẽ đẩy trẻ vào trạng thái bị cô lập khi không thể hòa hợp với các bạn. Vì thế phụ huynh cần dạy cho con để giúp bé hiểu ý nghĩa của các cử chỉ thông thường trong giao tiếp hằng ngày.

Bạn có thể tạo ra 1 bảng hệ thống các cử chỉ cơ bản cho con gồm hình ảnh minh họa và tên của cử chỉ đó (dành cho trẻ đã biết đọc). Sau đó bạn sẽ giải thích và cho con thấy ý nghĩa của mỗi cử chỉ (cố gắng lấy các ví dụ liên quan đến bé ). Tiếp đó đưa bảng hệ thống cho con và yêu cầu bé dùng bút nối cử chỉ tương ứng với tên gọi. Dành cho những bé chưa biết đọc, bạn có thể phải đọc cho con. Trong quá trình chỉ bảo con, hãy chỉ thêm cho con hành động phù hợp với những tình huống mà bé có thể gặp.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi. bé nhà mình cũng có biểu hiện của dạng tăng hành động, giảm tập trung, không giao tiếp bằng mắt. huhuhuhu